IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> แนะนำเรื่อง Moriarty the Patriot (มอริอาร์ตี้ผู้รักชาติ)
Ruby Karishma
โพสต์ Sep 5 2021, 01:54 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 15-October 20
จาก : Brussels,Belgium
หมายเลขสมาชิก : 42,026
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แพร์ | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Moriarty the Patriot (มอริอาร์ตี้ผู้รักชาติ)

สวัสดีค่ะทุกคน รูบี้ คาริชม่าเองค่ะวันนี้ก็มีอนิเมะสนุกๆแนวสืบสวนสอบสวนที่ดูแล้วประทับใจ
เลยอยากจะมาแนะนำให้ทุกคนค่ะ^^

มอริอาร์ตี้ผู้รักชาติ (ญี่ปุ่น: 憂国のモリアーティ โรมาจิ: Yūkoku no Moriāti) เป็นซีรีส์มังงะญี่ปุ้นแนวรหัสคดี เขียนเรื่องโดยเรียวสูเกะ ทาเกอูจิ และวาดภาพโดยฮิการุ มิโยชิ ดัดแปลงจากนวนิยายชุด เชอร์ล็อก โฮมส์ ของอาร์เธอร์ โคนัน ดอยล์ โดยเรื่องราวเป็นเรื่องราวที่เกี่ยวกับนิยายเชอร์ล็อก โฮมส์ ซึ่งจะเป็นการเล่าเรื่องผ่านทางฝั่งวิลเลียม เจมส์ มอร์อาร์ตี้ ผู้ซึ่งเป็นคู่ปรับของเชอร์ล็อก โฮมส์ ได้รับการดัดแปลงเป็นซีรีส์อนิเมะโทรทัศน์โดยสตูดิโอ Production I.G ออกอากาศตั้งแต่เดือนตุลาคมถึงธันวาคม พ.ศ. 2563 ซีรีส์อนิเมะนี้แบ่งครึ่งออกอากาศ โดยครึ่งหลังออกอากาศตั้งแต่เดือนเมษายนถึงมิถุนายน พ.ศ. 2564 โดยมีประกาศจากทีมงานผู้สร้างจะมีการสร้าง OVA จำนวน 2 ตอน โดยในวันที่ 5 มีนาคมปี2022จะมี pre-screened ในงานอีเว้นท์พิเศษร่วมกับนักพากย์หลัก แต่กำหนดการปล่อย OVA ยังไม่มีออกมา

แนว: อาชญนิยาย, รหัสคดี

เรื่องย่อ:ศตวรรษที่ 19 ท่ามกลางการปฏิวัติอุตสาหกรรม เป็นช่วงเวลาที่อังกฤษกำลังขยายอำนาจอย่างยิ่งใหญ่ ทว่าในเบื้องหลังของความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีนั้น ก็มีระบบลำดับชั้นอันเก่าแก่ที่ทำให้ขุนนางซึ่งมีจำนวนไม่ถึง 3 เปอร์เซ็นของประชากรทั้งหมดปกครองประเทศอยู่ เหล่าขุนนางที่ยึดครองสิทธิพิเศษราวกับเป็นเรื่องปกติ และชนชั้นล่างที่ต้องหาเช้ากินค่ำ ผู้คนนั้นไม่ว่าใครต่างก็ต้องใช้ชีวิตอยู่ภายในระบอบลำดับชั้นที่ถูกกำหนดตั้งแต่ถือ
กำเนิดมา วิลเลี่ยม เจมส์ มอริอาร์ตี้ ได้เริ่มเคลื่อนไหวเพื่อที่จะทำลายระบอบชนชั้นพิเศษที่เน่าเฟะ และสร้างประเทศในอุดมคติขึ้นมา มอริอาร์ตี้ “เจ้าแห่งอาชญากร” ที่สามารถหลอกลวงได้แม้กระทั่งเชอร์ล็อค โฮล์มส์ กำลังจะเปลี่ยนโลกใบนี้ด้วยการปฏิวัติโดยอาชญากรรม

รีวิว: ต้องขอบอกเลยค่ะว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่รูบี้ประทับใจมากๆ เพราะภายในเรื่องจะมีการสืบคดีของเชอร์ล็อค โฮมส์และการวางแผนการอาชญากรรมของมอริอาร์ตี้ อาจจะมีบางฉากที่มีเลือดบ้างนิดหน่อยเพราะมีเกี่ยวกับการฆาตกรรมแต่ว่าไม่น่ากลัว ขนาดเลือดสาดกระจายค่ะ เป็นเรื่องที่ดูแล้วต้องใช้สมองคิดตามเลยว่าแผนการที่มอริอาร์ตี้วางไว้คืออะไร ดูเรื่องนี้แล้วรู้สึกถึงจิตวิญญานของนักสืบจะเข้าสิงทันทีเลยล่ะค่ะ555 อาจจะมีฉากที่เครียดบ้างกดกันบ้างแต่ฉากน่ารักๆ กับความสัมพันธ์ระหว่างโฮมส์กับมอริอาร์ตี้ก็มีนะคะ คู่นี้น่ารักค่ะบางคนอาจจะคิดว่าการที่ฝั่งดีกับฝั่งร้ายมาเจอกัน อาจจะมีเรื่องให้ทะเลาะกันแน่นอนแต่ไม่ใช่เลยค่ะ มันมีอะไรที่ล้ำลึกมากกว่านั้นกับความสัมพันธ์ของคู่นี้ จะบอกไปก็กลัวจะเป็นการสปอยเอาเป็นว่าใครที่สนใจก็ไปดูตามกันได้นะคะ สนุกมากรูบี้รับรอง เพลงประกอบก็ดีมากๆเลยด้วย

ช่องทางการรับชม:Muse Thailand,Netflix

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Ruby Karishma   แนะนำเรื่อง Moriarty the Patriot (มอริอาร์ตี้ผู้รักชาติ)   Sep 5 2021, 01:54 PM
- - Romeo Thearon Spencer   น่าสนใขมากๆครับ จะเพิ่มลงไปในลิชที่ต้องดู ตั้งแต่เ...   Sep 5 2021, 02:31 PM
- - Euphrailde Volant   จอง   Sep 5 2021, 02:38 PM
- - Primrose Gold   พลาดไม่ได้ ต้องหาเพื่อนดูด้วยช่วงนี้ติดหนัง ซีรีย์...   Sep 5 2021, 04:21 PM
- - Sorias Gwendolyn Hudson   กำลังดูซีซั่นสองอยู่พอดีเลยครับ ยัยหนูวิลน่ารักไม่...   Sep 5 2021, 04:52 PM
- - Cartoon King   เป็นคนที่ไม่ค่อยดูอะไรแนวนี้นะคะ แต่อันที่แต่ละคนใ...   Sep 5 2021, 05:10 PM
- - Valentine Martel   น่าสนุกนะครับ มีอะไรให้ดูเยอะมากช่วงนี้ ขอบคุณที่ม...   Sep 5 2021, 06:49 PM
- - Chaelin Carlyn Quinn   เพิ่มลงคลังอนิเมะที่ต้องดูอีกแล้ววว ลิสยาวเป็นหางว...   Sep 5 2021, 10:23 PM
- - Regina Carrington   เป็นแนวแอนิเมชั่น (เรียกอย่างนี้ได้มั้ยนะ) ที่น่าส...   Sep 5 2021, 10:45 PM
- - Ethan Brown   พึ่งรู้ว่ามีเรื่องนี้ด้วย สงสัยต้องไปดูแล้วล่ะครับ   Sep 5 2021, 10:49 PM
- - Icarus Mylio D’Atlantis   ข้าเพิ่งรู้ว่ามันมีพวกการ์ตูนน่าสนุกเช่นนี้ด้วย อ่...   Sep 6 2021, 12:15 AM
- - Kenshi Wales   เรื่องนี้ผมกำลังตามดูอยู่เลยครับ สนุกมากจริงๆ เนื้...   Sep 6 2021, 12:26 AM
- - Kailin Toeru   น่าสนใจมากครับ ลิสไว้หลายเรื่องแล้วแต่ยังไม่ได้ดูซ...   Sep 6 2021, 12:38 AM
- - Nyrosta Harp   อุ๊ย สัญชาตญาณฉันบอกว่ามันดือออ //แซงคิวลิสต์ไปเลย...   Sep 6 2021, 01:04 AM
- - Justin Cho Stella   เป็นการ์ตูนที่น่าสนใจมากครับต้องลองไปหาดูแล้วขอบคุ...   Sep 7 2021, 02:41 AM
- - Kailin Toeru   เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมสนใจอีกเรื่องนึงเลย ส่วนตั...   Sep 7 2021, 09:22 AM
- - Serafim Stewart   เป็นเรื่องที่น่าสนใจมากครับ ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะคร...   Sep 7 2021, 02:02 PM
- - Eddy Wincer   เห็นมาสองสามวันแล้วครับ แบบนี้ต้องจัดไปครับผม ...   Sep 7 2021, 03:12 PM
- - Stanard Waller Cassius   เป็นเรื่องที่น่าสนใจดีนะคะหาอนิเมะแนวนี้ยากด้วยคงต...   Sep 7 2021, 05:05 PM
- - Berna Madve   น่าสนใจมากเลยครับการ์ตูนเรื่องนี้ไว้จะลองไปดูนะครั...   Sep 7 2021, 06:10 PM
- - Tenebris Varanus Salvator   สนุกครับ ดูไปสักพักหนึ่งแล้วก็เลิกไป เพราะตอนนั้นต...   Sep 7 2021, 06:35 PM
- - Christine Saunders   เรื่องนี้ชอบมากกกกกกค่ะ ดูเพลินมาก ขอยืนยันอีกเสีย...   Sep 8 2021, 12:43 AM
- - Dean Luce Spindleire   เนื้อเรื่องน่าดูมากๆเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะคร...   Sep 8 2021, 11:52 AM
- - Pheobe Jane Lawson   น่าสนใจมากๆค่ะ ต้องไปตำซะแล้วววว ขอบคุณที่แนะนำนะค...   Sep 29 2021, 12:37 PM
- - Laryssa Agnes   เป็นอีกเรื่องที่น่าดูมากค่ะ รีซชอบแนวสอบสวนสืบสวนอ...   Sep 29 2021, 01:40 PM
- - Sherlyn Walker   ชอบแนวนี้มากค่ะ ต้องไปดูแล้ว   Sep 29 2021, 03:17 PM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 27th April 2024 - 08:46 AM