IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> แนะนำ Chilling Adventure Of Sabrina ใน Netflix, ซีรี่ย์โรงเรียนเวทมนตร์(?)แบบไม่ใส
Tenebris Varanus...
โพสต์ Aug 28 2021, 07:56 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 19-August 21
จาก : London, England
หมายเลขสมาชิก : 57,511
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีครับ วันนี้เป็นครั้งแรกผมมาแนะนำหนัง หากผิดพลาดประการใดก็ขอประทานอภัยด้วยนะครับ

ที่ผมมาแนะนำหนังครั้งนี้ เพราะผมพึ่งได้ดู Chilling Adventure Of Sabrina จบมาไม่นาน และก็มูฝออนไม่ได้ ก็เลยต้องเอามาป้ายให้คนอื่นดูครับ

Chilling Adventure Of Sabrina : ซาบริน่า สาวน้อยต้องสาป[/size]

เวทมนตร์และความปั่นป่วนโคจรมาเจอกันเมื่อซาบริน่า สาวน้อยครึ่งมนุษย์ครึ่งแม่มดต้องหาทางใช้ชีวิตในสองโลก ชีวิตวัยรุ่นแบบโลกมนุษย์ และการสืบทอดโบสถ์แห่งราตรี มรดกของครอบครัว

trigger warning : มีการใช้ภาษาที่รุนแรง มีฉากเซ็กส์ มีความรุนแรงและเลือด เหมาะกับผู้ชมที่มีอายุ 18 ขึ้นไป

เรื่องย่อ

ซาบริน่า สแปลแมน (เคียร์แนน ชิปกา) สาวน้อยกำพร้าลูกครึ่งมนุษย์และแม่มด ที่อาศัยอยู่กับป้าของเธอ เซลด้า(มิแรนดา อ๊อตโต) และ ฮิลด้า(ลูซี เดวิส) ในวันเกิดอายุ 16 ของเธอ เธอต้องเลือกระหว่างโลกแม่มด โดยการเซ็นสัญญากับซาตานเพื่อให้ได้พลังและกลายเป็นแม่มดเต็มตัวตามที่พ่อแม่เธอต้อง
การ หรือจะเลือกอยู่กับฮาร์วีย์ คินเคิล(รอส ลินช์) แฟนหนุ่มและเพื่อนๆ ของเธอในโลกมนุษย์

แนว : Fantasy, Horror, Drama

รีวิว : อย่างที่ผมบอกครับ สนุกดี ชอบมากๆ อยากให้มีภาคต่อ แต่ปัจจุบันซีรีย์จบแล้วนะครับ มี 4 part โดนตัดจบ น่าจะเรียกว่า happy ending ได้ละมั้ง

สำหรับผมถึงมันจะเป็นซีรีย์เฮอร์เรอร์มันก็ไม่ได้น่ากลัวนักหรอกครับ ซีซั่นแรกหน้ากลัวสุดแหละมั้ง

ส่วนเรื่องความรุนแรง มันก็รุนแรงจริงๆ ครับ เลือดสาดมากไหม ผมคงตอบไม่ได้ ผมดูชิลๆ ครับ แต่มาตราฐานผมมันไม่ปกติ แบบว่าดูฮันนิบาลแบบไม่รู้สึกอะไรเลยตอนอายุ 11 :)

【Tenebris Varanus Salvator】
Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Justin Cho Stell...
โพสต์ Sep 8 2021, 03:18 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 28-June 21
หมายเลขสมาชิก : 57,101
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ฮอร์ธอร์น | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ว้าว ปักไว้แน่นอนครับ จะตามไปดูเลย หาเวลาก่อนครับ ขอบคุณนะครับ

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Tenebris Varanus Salvator   แนะนำ Chilling Adventure Of Sabrina ใน Netflix   Aug 28 2021, 07:56 PM
- - Romeo Charles   ได้บรรยากาศแฮรี่พอตเตอร์ + ทไวไลท์ + หนังสยองขวัญย...   Aug 28 2021, 08:02 PM
- - Sorias Gwendolyn Hudson   น่าดูมากเลยครับ ชอบอะไรแนวนี้มากก แต่ไม่เคยดูแบบเป...   Aug 29 2021, 05:47 PM
- - Miguel Claire   หนังน่าดูมากเลยค่ะ กำลังหาหนังดูแก้เบื่ออยู่พอดีเล...   Aug 30 2021, 01:16 PM
- - Isabel Levesque   น่าสนใจมากเลยค่ะ ได้ดูอีพีแรกๆไปบ้างแล้ว ชอบตัวละค...   Aug 30 2021, 01:21 PM
- - Mabel Morris   เรื่องนี้ดูไปได้ช่วงแรกๆค่ะ สักพักเริ่มแอบเบื่อ ด้...   Aug 30 2021, 02:22 PM
- - Sinistra Evelia Zedekiah   เราเคยดูแค่ซีซั่นแรกๆ เองค่ะ เป็นคนชอบดูหลายๆ เรื่...   Aug 30 2021, 06:49 PM
- - Christine Saunders   ตั้งใจจะดูหลายรอบแล้ว แต่เวลาว่างไม่ค่อยอำนวย พอมา...   Aug 30 2021, 09:58 PM
- - Hazel Kings   พล็อตเรื่องน่าดูมากเลย ไว้ว่างๆจะไปตามดูนะคะ   Aug 30 2021, 10:27 PM
- - Deva Maximilian Hudson   หนังน่าดูมากเลยครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ   Sep 2 2021, 02:08 PM
- - Valentine Martel   น่าสนุกดีนะครับ ช่วงนี้ติดNETFLIXมาก ต้องดูตามแล้ว...   Sep 2 2021, 02:19 PM
- - Romy Vandoren   งื้อ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ Netflix ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอ...   Sep 2 2021, 05:28 PM
- - Mabel Linda   น่าดูมาก สงสัยต้องหาเวลาว่างไปดูละ   Sep 2 2021, 07:38 PM
- - Lotte Zodiacus   ว้าว ปักไว้แน่นอนครับ จะตามไปดูเลย หาเวลาก่อนครับ   Sep 2 2021, 08:58 PM
- - Primrose Gold   ต้องไปดูซะแล้ว   Sep 2 2021, 10:44 PM
- - Ruby Karishma   จากที่แนะนำมาน่าดูมากเลยค่ะ เคยเห็นชื่อเรื่องผ่านๆ...   Sep 5 2021, 01:57 AM
- - Chaelin Carlyn Quinn   พล็อตเรื่องแบบนี้น่าสนใจมากๆค่ะ เพิ่มลงลิสอีกหนึ่ง...   Sep 5 2021, 10:26 PM
- - Ethan Brown   ต้องไปตามดูแล้วล่ะครับ   Sep 5 2021, 10:53 PM
- - Kailin Toeru   ให้อารมณ์กึ่งทไวไลท์กึ่งเวทมนต์มากครับ เคยเห็นผ่าน...   Sep 5 2021, 11:50 PM
- - Icarus Mylio D’Atlantis   ดูน่าสนุก ไว้ข้าเห็นทีจะต้องหาเวลาไปนอนดูบ้างเสียแ...   Sep 6 2021, 12:08 AM
- - Iluka Carassi D'Atlantis   บางฉากลูก้าคิดว่าแอบน่ากลัวหน่อยๆ แบบว่าเลือดพุ่งจ...   Sep 6 2021, 12:17 AM
- - Justin Cho Stella   ว้าว ปักไว้แน่นอนครับ จะตามไปดูเลย หาเวลาก่อนครับ ...   Sep 8 2021, 03:18 PM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 09:32 PM