IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> จาก Johnny Depp ถึงแฟน Fantastic Beast
Victor Badr Xera...
โพสต์ Nov 28 2021, 07:32 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?
หมายเลขสมาชิก : 58,364
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Johnny Depp ลาออกจาก Fantastic Beast

นักแสดงชื่อดังจากค่าย Warner Brothers Johnny Depp ได้ลาออกจากรายชื่อนักแสดงหนังภาพยนตร์จักรวาลของ J.K Rowling อย่าง Fantastic Beast ซึ่งตัว Johnny ได้โพสจดหมายบอกลากับแฟนคลับในโซเชียลมีเดียของเขาดังนี้

คลิ๊กที่รูปภาพเพื่ออ่านเพิ่มเติม

" จากเหตุการณ์กระทบล่าสุด ผมต้องการที่จะฝากข้อความสั้นๆ ว่า
ผมขอขอบคุณทุกคนที่ซัพพอร์ตด้วยความจริงใจ ผมได้นอบน้อมถ่อมตนและปลาบปลื้มจากหลากหลายข้อความห่วงใยของทุกคน โดยเฉพาะในช่วงไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมหวังให้คุณทราบว่า Warner Brothers ขอให้ผมนั้น “ลาออก” จากบทบาทของ Grindelwald ในภาพยนตร์ Fantastic Beast และผมได้เคารพและยอมรับข้อตกลงคำขอ และสุดท้ายนี้ผมต้องการที่จะกล่าวสิ่งนี้ คำพิพากษาที่เกินจริงที่ศาลในสหราชอาณาจักร จะไม่เปลี่ยนความคิดของผมที่จะบอกความจริง และผมขอยืนยันว่าผมวางแผนที่จะยื่นอุทธรณ์ต่อไป ความมุ่งมั่นของผมยังคงแข็งแรง และผมตั้งใจที่จะพิสูจน์ว่าข้อกล่าวหานั้นไม่เป็นความจริง การงานและชีวิตของผมจะไม่ถูกกำหนดด้วยช่วงเวลานี้ "

ขอบคุณที่อ่านจดหมายฉบับนี้
ขอแสดงความนับถือ
Johnny Depp

ปล. ข่าวนี้ถือว่าค่อนข้างเก่าแล้วแต่ผมเห็นว่ายังไม่มีใครแปลจดหมายฉบับนี้ให้เพื่อน ๆ ในฮอกวอตส์ไทยเลยมีโอกาสได้ฝึกการเขียนงานแปลครับ
ที่มา
ข่าวและจดหมาย | รูป
เรียบเรียงVictor Lloyd

Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Diego Fatigue
โพสต์ Feb 21 2022, 11:16 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 27-December 21
หมายเลขสมาชิก : 58,687
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 13"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: หวดได้เหมือนแส้

สัตว์เลี้ยง

เสียดายมากเลยครับ ชอบป๋ามากเลย ติดตามทุกเรื่องเลย แอบเสียดายที่จะไม่ได้เห็นเขาในบทกรินเดลวัลด์อีกแล้ว แต่ยังไงก็เคารพการตัดสินใจของป๋านะครับ ขอบคุณนะครับที่มาแปลจดหมายให้
Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Victor Lloyd   จาก Johnny Depp ถึงแฟน Fantastic Beast   Nov 28 2021, 07:32 PM
- - Jaxton Wang   แอบเสียดายอยู่เพราะว่าชอบเฮียแกมาก ตั้งแต่ตอนที่ได...   Nov 28 2021, 07:38 PM
|- - Yolunda Howard   แอบเสียดายคาแรคเตอร์ของคุณเดปเหมือนกันค่ะ อยากให้เ...   Nov 28 2021, 08:21 PM
- - Melna Scotland   แอบเสียใจเล็กน้อย ชอบคาแรคเตอร์เขามาก แต่ไม่ได้ตาม...   Nov 28 2021, 07:44 PM
- - Pheobe Jane Lawson   ใจนึงก็เจ็บกับจดหมายที่ป๋านั้นได้เขียนขึ้นมา แต่อี...   Nov 28 2021, 08:46 PM
- - Miguel Claire   เสียดายมากเลยค่ะ เป็นนักแสดงที่ชอบมากๆคนนึงเลยในเร...   Nov 28 2021, 09:13 PM
- - Mary Elle Fanning   คือเศร้...   Nov 28 2021, 10:00 PM
- - Vanessa De Vazendria   รู้สึกเสียดายที่ป๋าจะไม่ได้รับบทนี้แล้ว ภาพจำของ G...   Nov 29 2021, 09:27 AM
- - Hwang Pyeonjae   เสียดายมากเลยครับ รู้สึกว่าFBมีปัญหาในกองเยอะมากเล...   Nov 29 2021, 06:05 PM
- - Liliana Laurita   เสียดายมากค่ะ เป็นหนึ่งในนักแสดงที่ชอบมากๆเลย เห็น...   Nov 29 2021, 07:39 PM
- - Diego Fatigue   เสียดายมากเลยครับ ชอบป๋ามากเลย ติดตามทุกเรื่องเลย ...   Feb 21 2022, 11:16 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 01:02 AM