IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> รีวิวหนังภาพยนตร์ Red Notice แนว Action-Comedy | NETFLIX
Victor Badr Xera...
โพสต์ Nov 27 2021, 09:53 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?
หมายเลขสมาชิก : 58,364
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

RED NOTICE | NETFLIX

สวัสดีเพื่อนๆ ในฟอรั่มฮอกวอตส์ไทยทุกคนครับ ช่วงนี้ว่างๆ ได้ไปหาดูหนังแก้เบื่อใน NETFLIX และแล้วโปสเตอร์ของ RED NOTICE ได้เตะตาเข้าเลยเลือกเข้ามาดูครับ สรุปว่าหนังมันสนุกและตลกดีค่อนข้างคลายสมองไม่ต้องคิดมาก ผมเลยอยากจะรีวิว RED NOTICE ในช่วงปลายเทอมของฮอกวอตส์ไทยเผื่อเพื่อนๆ จะว่างๆ ไม่มีอะไรดูได้ลองเป็นหนึ่งในลิตส์ให้ได้ตัดสินใจครับ

เรื่องย่อ

เจ้าหน้าที่หน่วยเอฟบีไอ Johnson Hartley (Dwayne Johnson) ได้ติดตามและจับโจรขโมยชื่อ Nolan Booth (Ryan Reynolds) ที่กำลังปล้น 1 ใน 3 เพชรทรงไข่ของคลีโอพัตรา 18 กระรัดในปราสาท Sant’Angelo ประเทศอิตาลี่ แต่กลับถูก Bishop (Gal Gadot) ซ้อนแผนหักหลัง Johnson อีกทีทำให้ทั้งสองกลายไปเป็นนักโทษผู้ต้องหาขโมยเพชรทรงไข่ร่วมกับ Nolan อีกที ทั้งนี้ Johnson ได้ตกกระไดพลอยโจรร่วมมือกับ Nolan แหกคุกและตามหาไข่เพชร 2 ใบที่เหลือในโลกเพื่อขัดขวาง Bishop ที่กำลังตามหาไข่เพชรเช่นกัน

ส่วนตัวผมเองเป็นคนที่ชอบดูหนังแนว Action-Comedy แก้เครียดสบายสมองอยู่แล้วอย่าง Jumanji Deadpool ซึ่งนักแสดงนำทั้ง 2 คนได้มาอยู่ในหนังเรื่องเดียวกันทำให้ตอนแรกที่เจอโปสเตอร์ใน NETFLIX มันเลยว้าวมากๆ สำหรับผม และตัวพล็อตหนังอย่าง RED NOTICE ก็เป็นแนวอาชญากรรมคล้ายหลายๆ เรื่องแต่ก็ปนไปด้วยการหักหลัง หักมุม แต่ช่วงแรกหนังจะปูทางทำให้หนังจะเดินเรื่องไม่น่าตื่นเต้นซักเท่าไร แต่ช่วงครึ่งหลังก็มีฉากบู๊เพิ่มขึ้นทำให้ดูน่าตื่นเต้นเพิ่มขึ้น และจะพูดไม่ได้เลยก็คือการ หักมุม ของตัวหนังที่ผมคิดว่าทำให้ตัวหนังสนุกเพิ่มขึ้นครับ

วิดิโอ Trailer

ปล. ฟรั่มนี้เป็นฟอรั่มรีวิวครั้งแรกของผมครับ อาจจะทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรแต่สามารถติชมได้เพื่อเป็นการปรับปรุงในอนาคตครับ ขอบคุณครับ

Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Helly Randel
โพสต์ Jan 12 2022, 09:55 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 25-January 21
จาก : นครราชสีมา
หมายเลขสมาชิก : 55,372
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

เรื่องนี้สนุกมากค่ะเขียนบทวางแผนได้ฉลาดมากค่ะ นักแสดงก็ถึงเครื่องมากค่ะ

Helly Randel
Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Victor Lloyd   รีวิวหนังภาพยนตร์ Red Notice แนว Action-Comedy | NETFLIX   Nov 27 2021, 09:53 PM
- - Miguel Claire   เป็นหนังที่น่าสนใจมากเลยค่ะ ไว้ว่างๆจะดูนะคะ ขอบคุ...   Nov 27 2021, 10:29 PM
- - Vincent Chase Karter   ผมเพิ่งดูวันนี้เลยครับ สนุกมาก โบ๊ะบ๊ะตลอดทั้งเรื่...   Nov 27 2021, 10:32 PM
- - Pheobe Jane Lawson   เห็นว่าเริ่มโปรโมทได้สักพักแล้วรู้สึกว่าเป็นเรื่อง...   Nov 27 2021, 10:37 PM
- - Hwang Pyeonjae   เรื่องนี้ผมพึ่งดูไปเลยครับ สนุกดีรวมนักเเสดงเจ๋งๆท...   Nov 27 2021, 11:56 PM
- - Charming Clarence Vorlentino   น่าสนใจมากครับ เห็นทีเซอร์แล้วก็มีความคิดที่ว่าจะเ...   Nov 28 2021, 12:58 AM
- - Sylvain Ervin Vorlentino   เห็นตัวอย่างผ่านๆแต่ยังไม่ได้เพิ่มเข้าลิสต์เลยครับ...   Nov 28 2021, 12:59 AM
- - Liliana Laurita   เห็นเรื่องนี้ผ่านๆอยู่แต่ยังไม่ได้ดูเลย ว่างๆจะไปห...   Nov 28 2021, 12:51 PM
- - Melanie Strike   เนื้อหาน่าสนใจมากเลยค่ะ เป็นแนวที่ชอบเลย ไว้ว่างๆจ...   Nov 28 2021, 01:20 PM
- - Valentine Martel   หนังน่าดูมากเลยครับ อยากหาหนังแนวนี้ดูตั้งนานแล้วด...   Nov 28 2021, 01:28 PM
- - Melna Scotland   แค่หนังเกี่ยวกับ FBI ก็น่าสนใจแล้ว ต้องเพิ่มเข้าลิ...   Nov 28 2021, 02:16 PM
- - Leon Fuchizawa   น่าดูมากครับ~ แค่เห็นนักแสดงก็ต้องกดเข้าไปดูแล้ว เ...   Nov 28 2021, 03:11 PM
- - Wulfstan Claye   น่าดูมากๆเลยละครับ ไว้ว่างๆจะรีบเปิดไปดูเลยครับ   Nov 28 2021, 03:39 PM
- - Jonathan Slyvezter Vorlentino   ไปดูมาเมื่อคืน สนุกมากก ชอบความ Action-Comedy ที่ไ...   Nov 29 2021, 12:10 PM
- - Yolunda Howard   น่าสนใจมากเลยค่ะ ส่วนตัวชอบหนังสไตล์ Action-Comedy...   Nov 29 2021, 12:57 PM
- - Hwang Pyeonju   น่าสนใจมากเลยค่าเรื่องนี้ ได้ดูแค่ตัวอย่างไปเอง แง...   Jan 12 2022, 08:50 AM
- - Helly Randel   เรื่องนี้สนุกมากค่ะเขียนบทวางแผนได้ฉลาดมากค่ะ นักแ...   Jan 12 2022, 09:55 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 05:56 AM