IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

ฮอกวอตส์จะเปิดภาคเรียนในอีก

Closed TopicStart new topic
> [พูดคุย] หลังสอบเสร็จ และผลคะแนนออก
Akanso
โพสต์ May 8 2016, 10:23 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : กองทัพดัมเบิลดอร์
เข้าร่วม : 2-September 15
จาก : GLORY
หมายเลขสมาชิก : 27,567
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แพร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

ได้ฤกษ์เปิดกระทู้พูดคุยหลังสอบเสร็จ
ร้อนใจอยากเปิดมากหลังจากผลคะแนนสอบของชั้นปีตัวเองออกมาหมด
หวังว่ากระทู้จะไม่เป็นหมันเป็นกระทู้ฮาวทูที่ตั้งไปที่ทางเข้านะ 555
กระทู้นี้สามารถพูดคุยกันได้ทุกชั้นปี เชิญมาแจมได้ตามสบาย

ตอนนี้ผลคะแนนอาจจะยังไม่ออกดีนัก แต่สำหรับ นักเรียน ปี 2 รุ่น เทอม 1/2559 คงสบายจิตสบายใจกันไปแล้วสำหรับคนที่ผ่าน
ส่วนคนที่ไม่ผ่านในแต่ละวิชาก็คงต้องไปตามแก้กันไป

ไหนๆ ก็ตั้งกระทู้ทั้งที แน่นอนว่าเราไม่ได้มามือเปล่า แต่พกผลคะแนนสอบที่ทำเป็นตารางจัดอันดับมาด้วย (ของปี 2)
เหตุเกิดจากเทอมที่แล้วอยากรู้คะแนนตัวเองมากว่าอยู่ที่เท่าไหร่ เลยทำขึ้นมา แน่นอนว่าถ้าอันดับไม่เป็นที่น่าพอใจจะคงเลิกทำกลางคันไปแล้ว
แต่ทำเก็บไว้เองก็คันไม้คันมือ ได้อวดเพื่อนไม่กี่คืน บังเอิญอยากอวดให้ชาวโลกรู้มาก เลยถือโอกาสกระทู้นี้ไปในตัว

//โดนตบปลิว

\\คลานกลับมา

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

สีทอง = อันดับ 1
สีน้ำเงิน = อันดับ 2
สีแดง = อันดับ 3
สีดำ = ไม่ผ่าน

ผลตารางจัดอันดับ ปี 1 (เทอมที่ 2/2558)

แน่นอนว่า จขกท. ได้ที่ 1

ทว่านั่นเป็นเรื่องราวในอดีต ปัจจุบันขอสารภาพว่าขาดเรียนเยอะมาก เพราะมึนๆ งงๆ แถมมีทริปไปเที่ยวอีก (ไม่ได้แก้ตัวนะ ไม่เลยจริงๆ *เสียงสูง* )
ผลจะเป็นเช่นไร...? แน่นอนว่าอันดับตกฮวบฮาบ แต่อยู่ในจุดที่โอเค

ผลตารางจัดอันดับ ปี 2 (เทอมที่ 1/2559)

** แก้ไขตารางฉบับที่ 2 หลังจากคะแนนวิชาสมุนไพรมีการเปลี่ยนแปลง
** ปี 2 รายชื่อทั้งหมดเฉพาะ นักเรียนที่ผ่านชั้นปีเท่านั้น สำหรับคนที่ไม่มีชื่อ คือคนที่คาดว่าไม่น่าผ่าน เพราะไม่เข้ามาเรียน ไม่เข้ามาสอบ หรือคะแนนต่ำกว่าเกณฑ์ไปเยอะมากในทุกวิชา
** ปี 2 ตารางยังไม่สมบูรณ์ เพราะยังไม่คนไม่ได้สอบ และความไม่แน่นอนอื่นๆ สำหรับคนที่ได้คะแนนไม่ผ่านเกณฑ์ในบางวิชา แต่มีในรายชื่อต้องแก้ คิดว่าอันดับคงไม่เปลี่ยนมากนัก

อันดับ TOP5 คะแนนดุเดือดมาก ตอนทำไปลุ้นไป แบบว่าห่างกันแค่ 0.5 , 2 , 3 คะแนน
เรียกว่าแทบจะไล่บี้กันให้ตายเลยทีเดียว

โดยเฉพาะ TOP3 ได้มาบ่นกับเรา แค่กๆ ได้มาพูดคุยกับเราว่า อะไรมันจะได้ตอง 3 ขนาดนั้น
ไม่ทราบว่าเป็นข่าวที่น่าดีใจ หรือน่าสลดใจดี...

เอาล่ะ หมดเรื่องคุยแล้ว ใครจะเม้าท์มอยอะไรกันก็ตามสบาย แล้วจะแวะมาแจมเป็นระยะๆ

ปล. หากข้อมูลคะแนนของท่านใดมีความผิดพลาดประการใดสามารถท้วงมาได้นะคะ ตัวเลขเยอะ มึนมากเลย

[/indent]

--------------------

——————————————————

—————— G L O R Y ——————
Go to the top of the page
+Quote Post
`Zerthas
โพสต์ May 8 2016, 10:37 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : สมาชิกสโมสรซลัก
เข้าร่วม : 12-August 11
จาก : Spencer's Manor
หมายเลขสมาชิก : 14,721
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ช่างทำให้คิดถึงอารมณ์มัธยมปลายวัยใสที่มีบอร์ดประจาน เอ๊ย ประกาศคะแนนเหลือเกิน 555555555555
เด็กฮอกเก่งกันขึ้นทุกปีๆ เลาก็โง่ลงทุกปีๆ TT^T

สู้ๆกันนะครับทุกคน อันที่จริงอยากคุยเรื่องคะแนนนะ แต่ดันไม่ได้ลงเรียนเทอมนี้นะสิ 5555555 = =!

───────────────────────────────────────
เพราะพวกเราคือ พี่น้อง กัน ทุกชาติไป
ต้องการเข้าร่วมสายตระกูล SPENCER ดูรายละเอียดที่ โถงแห่งพันธสัญญา

+Quote Post
rainyday515
โพสต์ May 8 2016, 10:42 PM
โพสต์ #3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 27-September 15
จาก : Northblue
หมายเลขสมาชิก : 27,760
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

โดนบังคับให้เจิมค่ะ แต่เฟเฟจังเจิมไปก่อนแล้ว มปร 555

พูดถึงคะแนนเทอมนี้ก็พอเนาะ ดูท็อปไฟว์ คือสูสีกันมากอ่ะ ห่างกันติ๊ดเดียว อมก
0.5 คะแนนก็มีผลต่ออันดับจริงๆนะเนี่ย แอบเห็นใจโบวี่เบาๆ 5555+
เทอมนี้เราว่าเราชิวกว่าเทอมแรกอีกนะ (แต่เทอมนี้ไอรีนจังกับเบียร์จังไม่ได้เรียน)
คะแนนเลยพุ่งปรี๊ดขึ้นมา ซึ่งชนะพูพู่แค่ 2 คะแนน พูพู่อย่าฆ่าเรานะ 5555+
จะพิมพ์อะไรอีกดี นึกไม่ออกล่ะ แต่เอาเป็นว่าขอแสดงความยินดีแก่วีวี่เป็นพิเศษแล้วกันค่ะ
อันดับพุ่งขึ้นปรี๊ดปรอทแตกเลย ปรบมือค่ะ

/\ HOUSE OF IVANOV /\

. Not for God . Not for Us . But for Glory of Ivanov .
. ไม่ใช่เพื่อพระเจ้า ไม่ใช่เพื่อเรา แต่เพื่อความรุ่งโรจน์ของไอวานอฟ .

+Quote Post
JorJy Weasley
โพสต์ May 8 2016, 10:50 PM
โพสต์ #4

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 13-December 14
หมายเลขสมาชิก : 25,809
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

โดนจขกท.บังคับให้มาเม้น

เห็นคะแนนแล้วตะเตือนไตมากครับ ที่1มา2วิชา สุดท้ายตกม้าตายวิชาปรุงยา (ผ่านมา3คะแนน) อันดับเลยร่วงมาเป็นที่2เลย
แต่ก็ไม่ซีเรียสนะ ยินดีกับเรมส์มากจริงๆ แล้วก็ยินดีกับวีวี่ด้วย อันดับขึ้นมาไกลมาก (ปรบมือ)
ส่วนอัลคาโปน ไม่ต้องร้องนะ เทอมหน้ามาแข่งใหม่55555

ปล.วีวี่เราขอขอโทษนะชนะท่านไป0.5 ท่านคงไม่มาระดมยิงคาถาใส่เรานะ TT
ปล2. คิดถึงไอรีนกับเบียร์จังหายไปไหนกัน
ปล3.เห็นตารางคะแนนแบบนี้ นึกว่าตัวเองอยู่ในรายการ Produce101
ปล4.เทอมหน้าจขกทอย่าทำตารางนะ เกรงว่าคะแนนจะตกทุกวิชา

. Not for God . Not for Us . But for Glory of Ivanov .
. ไม่ใช่เพื่อพระเจ้า ไม่ใช่เพื่อเรา แต่เพื่อความรุ่งโรจน์ของไอวานอฟ .

+Quote Post
Kim S. Zeenior
โพสต์ May 8 2016, 10:51 PM
โพสต์ #5

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

เข้าร่วม : 9-August 15
จาก : • T H E I V A N O V •
หมายเลขสมาชิก : 27,456
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

*กลิ้งมาเจอกระทู้ให้ /โดนตบปลิว

คือแบบ.. เห็นคะแนนแล้วไม่อยากจะพูดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
สารภาพเลยว่าเทอมนี้แบบว่าเข้าเรียนไม่ค่อยครบ
แถมเรียนแบบมึนๆ งงๆ เกิดเรื่องหลายอย่างด้วย
คะแนนเลยออกมาเป็นอย่างที่เห็นล่ะฮะ

เทอมหน้าเอาใหม่นะครับนะ สู้ๆ ไปด้วยกันเลย ' '/

ปล. กิจอาร์รอบหน้าจับคู่กันอีกนะหยก /นอกเรื่อง

+Quote Post
iibns
โพสต์ May 8 2016, 10:56 PM
โพสต์ #6

เข้าร่วม : 2-October 15
จาก : AQUARIUM
หมายเลขสมาชิก : 27,802
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ร้องไห้แปป ทำไมเราได้ที่สามเกือบหมดเลยล่ะ
แต่ขอหัวเราะแบบสะใจว่า เราชนะนายยย อคัลโซ 5555555
เห็นคะแนนแล้วยังแอบเซ็งตอนทำข้อสอบ มารู้ตอนหลังว่าเองผิดนี่แบบ เฟลครับท่านน ร้องไห้ อคัลโซเอาเกลนายมาให้เราไถ่เลย
เทอมนี้คนน้อยลงเยอะเลยย แต่ไม่ตกก็บุญละ
ปล.เราจะยิงนายวินนี่เดอะพูพูห์

+Quote Post
Akanso
โพสต์ May 8 2016, 11:05 PM
โพสต์ #7

เข้าร่วม : 2-September 15
จาก : GLORY
หมายเลขสมาชิก : 27,567
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: แพร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(`Zerthas @ May 8 2016, 10:37 PM) *
ช่างทำให้คิดถึงอารมณ์มัธยมปลายวัยใสที่มีบอร์ดประจาน เอ๊ย ประกาศคะแนนเหลือเกิน 555555555555
เด็กฮอกเก่งกันขึ้นทุกปีๆ เลาก็โง่ลงทุกปีๆ TT^T

สู้ๆกันนะครับทุกคน อันที่จริงอยากคุยเรื่องคะแนนนะ แต่ดันไม่ได้ลงเรียนเทอมนี้นะสิ 5555555 = =!

ก็คิดอยู่ว่าตอนเห็นเฟเฟ่โผล่มาครั้งแรก บ้านสลิเรามีคนๆนี้อยู่ด้วยหรอ?
ที่แท้ก็ไม่ได้ลงเรียนนี่เอง www บ้านเรารกร้างมากมาย หวังว่าปีหน้าจะมีเด็กใหม่ๆ เข้ามากันเยอะๆนะ

QUOTE(iibns @ May 8 2016, 10:56 PM) *
ร้องไห้แปป ทำไมเราได้ที่สามเกือบหมดเลยล่ะ
แต่ขอหัวเราะแบบสะใจว่า เราชนะนายยย อคัลโซ 5555555
เห็นคะแนนแล้วยังแอบเซ็งตอนทำข้อสอบ มารู้ตอนหลังว่าเองผิดนี่แบบ เฟลครับท่านน ร้องไห้ อคัลโซเอาเกลนายมาให้เราไถ่เลย
เทอมนี้คนน้อยลงเยอะเลยย แต่ไม่ตกก็บุญละ
ปล.เราจะยิงนายวินนี่เดอะพูพูห์

อย่าได้ใจไป iibns อย่างน้อยฉันก็ได้ TOP มา 1 วิชา *ส่งสติ๊กเกอร์ปลาธุรกิจหัวเราะ*
เทอมหน้าฉันไม่ยอมนายหรอก เคยได้ยินไหม หัวเราะทีหลังดังกว่า *ส่งสติ๊กเกอร์ปลาธุรกิจหัวเราะ* x3

——————————————————

—————— G L O R Y ——————
+Quote Post
Cobetta Davy
โพสต์ May 9 2016, 12:20 AM
โพสต์ #8

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 5-September 14
จาก : •Dragonstone•
หมายเลขสมาชิก : 24,442
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

เกรดกลางๆตั้งแต่ชีวิตจริงยันในฮอก อย่างน้อยๆก็ผ่านไปอีกปี เกือบโชกเลือด......

คุณ JorJy Weasley ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 29 2017, 06:50 PM

+Quote Post
Patrixia maxcoy
โพสต์ May 9 2016, 06:54 AM
โพสต์ #9

เข้าร่วม : 26-April 14
จาก : Scotland
หมายเลขสมาชิก : 23,553
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิกคามอร์ | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ยิ่งเรียนคะแนนยิ่งต่ำ เฮ้อ!
คงเพราะไม่ได้เข้าเรียนมั่งคะแนนเป็นแบบนี้
แต่ก็ช่างเถอะมันผ่านไปแล้ว

+Quote Post
Teresa R. Smith
โพสต์ May 9 2016, 07:01 AM
โพสต์ #10

**

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 12-July 15
จาก : ที่ไหนซักแห่ง... ที่มีเงินเกล
หมายเลขสมาชิก : 27,339
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: โรวัน | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ไม่เป็นไรค่ะ ถึงว่าซิสเตอร์จะอยู่อันดับสุดท้ายของบ้านกริฟฟินดอร์
แต่ว่าปีหน้าจะต้องพยายามใหม่ ไม่เทอีกค่ะ โฮก
#ร้องไห้แปป #คะแนนออกมากลางบางอันเกือบตาย #แต่ก็ผ่านหมดดีแล้ว

+Quote Post

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 23rd September 2019 - 04:02 PM