IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

4 หน้า V  < 1 2 3 4 >  
Closed TopicStart new topic
> ●| A c h i l l e u s 's G a l l e r y |●
Natasha Boyd
โพสต์ Dec 12 2014, 09:43 PM
โพสต์ #41

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 27-October 12
จาก : Gryffindor
หมายเลขสมาชิก : 19,448
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกรูปจร้าาาาาา โดยส่วนตัวเจ้ชอบรูเปทย์อ่ะค่ะ สวยอ่ะชอบบมาก
รูปแม่แขก็โอค (แคที่ ) สรุปรวมๆเริ่ดดดดจร้าเริ่ด

Go to the top of the page
+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Jan 24 2015, 09:55 PM
โพสต์ #42

พ่อมด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 10
Inspiration : เริ่มทำ เพราะ ไม่อยากทำการบ้าน 555555555
เซ็ตนี้เป็นภาพเคลื่อนไหวทั้งหมดจากเพลง Wide Awake - Katy Perry ครับ ไปชมกันนน

I n t r o
ภาพที่ 1

M a g i c
ภาพที่ 2

P o w e r
ภาพที่ 3

B r o k e
ภาพที่ 4

W i d e A wa k e
ภาพที่ 5

✄ - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
เป็นไงบ้างครับ ตอนนี้เริ่มหันมาสนใจภาพ gif แล้ว
อ่านแล้วติ-ชมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ~~
อันนี้สำคัญ : อย่าก็อปปี้งานคนอื่นน้า ทำเองภูมิใจกว่าเยอะ ..

สนใจดูภาพถ่าย + Ps. อื่นๆ เชิญที่ Facebook (คลิก) และ Instagram (คลิก) ครับ

― ช่วงตอบคอมเมนท์

QUOTE(Natasha Boyd @ Dec 12 2014, 09:43 PM) *
สวยทุกรูปจร้าาาาาา โดยส่วนตัวเจ้ชอบรูเปทย์อ่ะค่ะ สวยอ่ะชอบบมาก
รูปแม่แขก็โอค (แคที่ ) สรุปรวมๆเริ่ดดดดจร้าเริ่ด

ขอบคุณมากๆน้าาาาา ><

ไข่แดง
+Quote Post
Erekia Seere Alm...
โพสต์ Jan 24 2015, 10:08 PM
โพสต์ #43

พ่อมด

เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

จะเริ่มต้นที่รูปไหนดีอ่ะ คือ ละลานตาไปหมด *0*
ส่วนตัวชอบภาพเคลื่อนไหวอ่ะ เคยพยายามทำใน PS นะ ออกมา มันไม่เคลื่อนไหวฟร่ะ นิ่งสนิท 555555
ไม่รู้ข้ามขั้นตอนไหนไปรึเปล่า

อย่าว่างั้นงี้เลยว่าจะขอแรงช่วยทำอิมเมทตัวละครนิยายให้หน่อย #ทำฟรีนะไม่ให้ตังค์ กรั่ก ๆ

คุณ Diana Fernandeze ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 2 2022, 07:33 PM

+Quote Post
Celinez Dilanze ...
โพสต์ Jan 25 2015, 06:19 PM
โพสต์ #44

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 7-December 11
หมายเลขสมาชิก : 15,858
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อิจฉาในความขยันอัพงาน ;w; เซ็ตนี้เกร๋ (Y) เราชอบๆ
ที่ขอติจะมีตรงฟอนต์อะ เราว่าน่าจะใส่ลูกเล่นหรือเปลี่ยนฟอนต์ให้เข้ากับหัวข้อของภาพนิดนึง
ชอบภาพ magic ทุกอย่างมันดูลงตัวอะ ชอบวิ๊งๆ *0* แต่แอบขัดกับภาพ broke ไปหน่อย
ตรงที่พอกระจกแตกจากภาพโทนส้มๆ กลายเป็นฟ้าเฉย(อันนี้คงต้องโทษเอ็มวี =__=)
แต่ภาพรวมโอเคเลยนะ จริงๆ ดีเลยแหละ เราทำไม่ได้อะ เจอภาพ gif ทีไรความขยันติดลบ555555

สู้สู้นะ รอดูงานต่อไป เย้! :D

+Quote Post
LadyCharon `
โพสต์ Jan 30 2015, 11:16 PM
โพสต์ #45

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 27-July 14
จาก : On Earth
หมายเลขสมาชิก : 24,232
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ตามคำขอ ฮี่ๆ -w- ภาพสวยนี่บอกเลย เลือกภาพได้ดีมาก สวยยยยยยย
บาง .gif อยากให้ภาพไปแบบช้าๆ น่าจะโอเคกว่าส่วนฟอนต์สวยแบบเรียบๆ
แต่ถ้าปรับฟอนต์ให้ดูเด่นขึ้น จะดีขึ้นไปอีก ><b แต่โดยรวมคือสวยมาก
สู้ๆต่อไป จะติดตามงานต่อไปนะ :D

" If you please -- Draw me a sheep ? "

Grown ups never understood anything by themselves.
And it is rather tedious to have to explain things to them time and again
+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Mar 3 2015, 09:55 PM
โพสต์ #46

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 11
Inspiration : เริ่มทำ เพราะ ปิดเทอมแล้ว อิอิ 555555555
เซ็ตนี้เป็นภาพถ่ายและภาพแคปมานะครับจาก mv Style - Taylor Swift ครับ ไปชมกันนน

Warning : รูปภาพเยอะและใหญ่มาก โปรดรอนะครับ .___.

S t y l e (s)
ภาพที่ 1

O u t O f S t y l e
ภาพที่ 2

T a k e s M e H o m e
ภาพที่ 3

M V S K (โรงเรียนไข่เอง 55555)
ภาพที่ 4

C h i n e s e N e w Y e a r
ภาพที่ 5

C h i n e s e N e w Y e a r 2
ภาพที่ 6

F o r ® e s t
ภาพที่ 7

S o n g k h l a (จังหวัดที่อยู่ไข่เอง - -)
ภาพที่ 8

O n e L a s t T i m e
ภาพที่ 9

O l d
ภาพที่ 10

✄ - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
เป็นไงบ้างครับ ภาพมันใหญ่มากก ขี้เกียจปรับ 5555
รับชมแล้วติ-ชมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ~~
อันนี้สำคัญ : อย่าก็อปปี้งานคนอื่นน้า ทำเองภูมิใจกว่าเยอะ ..

สนใจดูภาพถ่าย + Ps. อื่นๆ เชิญที่ Facebook (คลิก) และ Instagram (คลิก) ครับ

QUOTE(เจ้าหญิงสีน้ำเงิน @ Jan 24 2015, 10:08 PM) *
จะเริ่มต้นที่รูปไหนดีอ่ะ คือ ละลานตาไปหมด *0*
ส่วนตัวชอบภาพเคลื่อนไหวอ่ะ เคยพยายามทำใน PS นะ ออกมา มันไม่เคลื่อนไหวฟร่ะ นิ่งสนิท 555555
ไม่รู้ข้ามขั้นตอนไหนไปรึเปล่า

อย่าว่างั้นงี้เลยว่าจะขอแรงช่วยทำอิมเมทตัวละครนิยายให้หน่อย #ทำฟรีนะไม่ให้ตังค์ กรั่ก ๆ

ต้องกด save for webs เน่อ , ขอสัก 10 เกลก็พอฮะป้าทรุด 5555

QUOTE(`7elferlice @ Jan 25 2015, 06:19 PM) *

อิจฉาในความขยันอัพงาน ;w; เซ็ตนี้เกร๋ (Y) เราชอบๆ
ที่ขอติจะมีตรงฟอนต์อะ เราว่าน่าจะใส่ลูกเล่นหรือเปลี่ยนฟอนต์ให้เข้ากับหัวข้อของภาพนิดนึง
ชอบภาพ magic ทุกอย่างมันดูลงตัวอะ ชอบวิ๊งๆ *0* แต่แอบขัดกับภาพ broke ไปหน่อย
ตรงที่พอกระจกแตกจากภาพโทนส้มๆ กลายเป็นฟ้าเฉย(อันนี้คงต้องโทษเอ็มวี =__=)
แต่ภาพรวมโอเคเลยนะ จริงๆ ดีเลยแหละ เราทำไม่ได้อะ เจอภาพ gif ทีไรความขยันติดลบ555555

สู้สู้นะ รอดูงานต่อไป เย้! :D

ขอบคุณมากๆฮะพี่แก้ม ปัญหาคือขี้เกียจเปลี่ยนฟอนต์ฮะ 555555

QUOTE(LadyCharon ` @ Jan 30 2015, 11:16 PM) *
ตามคำขอ ฮี่ๆ -w- ภาพสวยนี่บอกเลย เลือกภาพได้ดีมาก สวยยยยยยย
บาง .gif อยากให้ภาพไปแบบช้าๆ น่าจะโอเคกว่าส่วนฟอนต์สวยแบบเรียบๆ
แต่ถ้าปรับฟอนต์ให้ดูเด่นขึ้น จะดีขึ้นไปอีก ><b แต่โดยรวมคือสวยมาก
สู้ๆต่อไป จะติดตามงานต่อไปนะ :D

ขี้เกียจปรับฟอนต์ครัช ความขี้เกียจไข่ล้วนๆ 55555555555555

คุณ JorJy Weasley ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 5 2017, 08:48 PM

ไข่แดง
+Quote Post
Trazella Almaeci...
โพสต์ Mar 3 2015, 10:03 PM
โพสต์ #47

แม่มด

เข้าร่วม : 5-January 11
จาก : Perona Castle
หมายเลขสมาชิก : 11,965
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบภาพแรกอ่ะ ไม่ค่อยมีใครแต่งแนวนี้เลย ' '
แล้วก็ชอบภาพที่ 9 สวยดี ดูงานไข่แดงแล้วยิ่งอยากได้กล้องเลยย ; ;

PS.นอกนั้นงานอื่นก็สวยอยู่แล้วแหละะ ไม่ต้องติ มีแต่ชม ฮ่าาาาา
PS2.เน็ตกาก+ภาพใหญ่ เข้ากั๊นเข้ากัน
+Quote Post
Phonetica Gutenb...
โพสต์ Mar 3 2015, 10:06 PM
โพสต์ #48

พ่อมดแม่มด

เข้าร่วม : 14-January 14
หมายเลขสมาชิก : 22,431
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ภาพสวย ดูมีออร่าดีค่ะ แต่ดูมัวๆ นิดนึง ส่วนตัวชอบภาพที่ 7, 9, 10 ค่ะ
+Quote Post
Christine Terapa...
โพสต์ Mar 4 2015, 05:23 PM
โพสต์ #49

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 25-July 12
จาก : 집
หมายเลขสมาชิก : 18,549
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า

สัตว์เลี้ยง

อยากทำเป็นบ้างจังเลย .. ภาพสวยดี แต่งสีนี่โอเคสุดๆ

+Quote Post
Natasha Boyd
โพสต์ Mar 5 2015, 12:28 AM
โพสต์ #50

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 27-October 12
จาก : Gryffindor
หมายเลขสมาชิก : 19,448
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

อยากจะบอกว่างานใหม่อัพเดตใหม่ก็สวยเหมือนเดิม
#อยากขอรูปเทย์ตั้งเป็นปกเฟสได้ป่ะไข่แดง

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Apr 16 2015, 09:48 PM
โพสต์ #51

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 12
Inspiration : ไป summercamp กะโรงเรียน และว่างเลยทำ 55555

ชมภาพเต็มได้ที่นี่

Cinemagraphs work
การทำภาพแนว cinemagraphs เป็น gif ที่ให้ความรู้สึกไม่กระตุกแบบธรรมชาติ (มั้ย? 555)

รับชมแล้วติ-ชมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ~~

QUOTE(Violet. @ Mar 3 2015, 10:03 PM) *
ชอบภาพแรกอ่ะ ไม่ค่อยมีใครแต่งแนวนี้เลย ' '
แล้วก็ชอบภาพที่ 9 สวยดี ดูงานไข่แดงแล้วยิ่งอยากได้กล้องเลยย ; ;

PS.นอกนั้นงานอื่นก็สวยอยู่แล้วแหละะ ไม่ต้องติ มีแต่ชม ฮ่าาาาา
PS2.เน็ตกาก+ภาพใหญ่ เข้ากั๊นเข้ากัน

ขอบคุณน้าคร้าบ ถ้าภาพใหญ่ไปขออภัยนะครับ ขี้เกียจลด 555555

QUOTE(Phonetica Gutenberg @ Mar 3 2015, 10:06 PM) *
ภาพสวย ดูมีออร่าดีค่ะ แต่ดูมัวๆ นิดนึง ส่วนตัวชอบภาพที่ 7, 9, 10 ค่ะ

ขอบคุณครับโฟน จะนำไปปรับปรุงเน่ออ

QUOTE(Lullaby* @ Mar 4 2015, 05:23 PM) *
อยากทำเป็นบ้างจังเลย .. ภาพสวยดี แต่งสีนี่โอเคสุดๆ

ขอบคุณสำหรับคำชมน้าครับบบ

QUOTE(Natasha Boyd @ Mar 5 2015, 12:28 AM) *
อยากจะบอกว่างานใหม่อัพเดตใหม่ก็สวยเหมือนเดิม
#อยากขอรูปเทย์ตั้งเป็นปกเฟสได้ป่ะไข่แดง

ขอบคุณนะโรสสสสสส ได้ๆ #ช้าไปมั้ย 55555

ไข่แดง
+Quote Post
Jonathan Slyvezt...
โพสต์ Apr 16 2015, 09:51 PM
โพสต์ #52

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 4-March 14
จาก : Wales , UK
หมายเลขสมาชิก : 22,857
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อะแฮ่มม ดักมาจองตั่งแต่ลง กลัวไม่ได้โพสต์แรก 555555 เข้าเรื่องงาน ภาพรวมเป็นแนวถ่ายภาพไปเรื่อย ๆ มากครับ
บางภาพก็หาจุดโฟกัสหลัก ๆ ไม่ได้ แต่บางภาพกลับมีจุดโฟกัส ที่เด่นชัด อย่างภาพที่ 17 ตามที่ฟิซเห็น ภาพนี้มีการโฟกัส
ที่ต้นไม้ที่เด่นตระหง่านกว่าต้นด้านหลัง ๆ ภาพนี้องค์รวมฟิซว่าดีมากครับ ส่วนภาพที่ยังหาจุดโฟหัสไม่ได้อย่างเช่น ภาพที่ 6
จุดเด่นของภาพถูกรวมไปกับความไม่ชัด ภาพบางภาพยิ่งทำให้เล็กยิ่งต้องมีจุดโฟกัสครับ แต่รวม ๆ เวลาจับมารวมเป็นอัลบั้ม
งานก็ออกมาดี ดูแล้วละลานเป็นแนวถ่ายภาพเรื่อย ๆ แบบไม่ต้องคิดอะไรมาก ที่ฟิซร่ายมา ก็เป็นเพียงเทคนิคเล็ก ๆ เนอะ
ที่เวลาฟิซเองถ่ายรูปวิว รึอะไรทำนองนี้ก็จะหาจุดโฟกัส ไว้ใช้สื่อความหมายของภาพ รูปที่ 11 ฟิซว่าถ้าเอาไปให้วิทยากรดู
อาจจะร้องไห้เสียใจ 55555555 ชอตนี้เด็ดมาก ส่วน GIF ทั้ง 2 ภาพออกมาดีตามคอมเซ็ฟครับ ไม่มีจุดตัดของภาพให้เห็น
ดูได้เรื่อย ๆ แบบหาจับจุดเปลี่ยนภาพไม่ได้ เพราะปกติภาพที่ถ่ายออกจากหนัง หรือ การ์ตูนจะมีจุดตัด ส่วน GIF ทั้ง 2 อัน
แล่นย้อนไปย้อนมาก็จริงครับ แต่ไม่มีจุดตัดให้เห็นอย่างชัดเจน วันนี้มาร่ายยาว วันหน้าจะมาใหม่ อิอิ สู้ ๆ ครับ

คุณ Fizxi ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 17 2015, 12:08 PM

+Quote Post
Trazyl Quinton A...
โพสต์ Apr 16 2015, 10:00 PM
โพสต์ #53

พ่อมด

เข้าร่วม : 3-February 10
จาก : The Misty Mountains
หมายเลขสมาชิก : 7,007
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ออลเดอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวยยยยยย ทำอีกเยอะๆนะ เห็นว่ากำลังติดทำ cinemagraphs อยู่ใช่ป่ะ จะรอชมผลงาน ^ ^
ปล. แมวน่ารัก น่ากอด และน่ากิน -w-
+Quote Post
Perseus Percy Ja...
โพสต์ Apr 16 2015, 10:07 PM
โพสต์ #54

ปลัดอาวุโสกระทรวงเวทมนตร์

กลุ่ม : คณะรัฐมนตรีกระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 17-April 12
จาก : Seoul, South Korea
หมายเลขสมาชิก : 16,839
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ก่อนอื่นบอกเลยเข้ามาชมอย่างเดียว ไม่กล้าติ เพราะตัวเองไม่ช่ำชองพอ T.T
+ สีโทนนี้ใช่โทนขาวไรประมาณนั้นป่ะ ไม่มั่นใจ แต่คือชอบมาก ปรับดูแล้วมันลงตัวที่สุดเลย
อีกงาน ภาพแนว cinemagraphs เป็นงานค่อนข้างละเอียดนิดนึง ใช้เวลาทำพอตัว และขยันจริงๆ
ต้องชมคนทำ #ปรบมือรัว แอบชอบรูปแมว มุ้งมิ้งมาก น่ารักที่สุดเลย 5555 ><
+Quote Post
Pierrette Le Cla...
โพสต์ Apr 16 2015, 10:47 PM
โพสต์ #55

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 31-December 08
หมายเลขสมาชิก : 1,520
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

วางภาพ เลือกมุม แต่งภาพ สวยดีอ่ะ ชอบๆๆ ภาพธรรมดาแต่สวยอ่ะ เจ๋ง ชอบๆ

+Quote Post
Diana Wotcher
โพสต์ Apr 17 2015, 02:02 AM
โพสต์ #56

*

เข้าร่วม : 8-April 15
จาก : Brayden Magazine Office
หมายเลขสมาชิก : 26,843
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

เพิ่งได้มาแวะดู ชอบมากเจ้าค่ะ
*เห็นรูปเจ๊เทย์แล้วอยากลงไปดิ้นกับพื้นมาก โอ๊ยโอ๊ย* เอามาลงให้ติ่งกรี๊ดเยอะๆนะเจ้าคะ
รูปถ่ายก็ชอบค่ะ แต่มีบางรูปยังจัดองค์ประกอบภาพไม่สมดุลเท่าไหร่
ภาพที่ออกมาเลยขาดจุดเด่นไป แต่โดยรวมโอเคค่ะ ชอบรูป O n e L a s t T i m e สุดๆ
หอสมุดติณสูลานนท์ก็ชอบค่ะ ถึงจะเรียบ แต่สำหรับเบ๊แล้วมันมีเสน่ห์ในตัวนะคะ ดูแล้วในเพลินตาสบายใจดี เหมือนกับหนังสือที่จัดจำหน่ายโดยสนพ.เลย
คุณ Achilleus. อาจจะทราบมาบ้างแล้ว แต่เบ๊อยากนำมาแบ่งปันค่ะ คลิก
ส่วนงานล่าสุด แมวน่ารักมากกกก ส่วนงาน ice ก็เนียนค่ะ จะติดตามผลงานชิ้นต่อๆไปนะคะ

D I A N A ______ W O T C H E R
เ บ๊ ผู้ ท น ไ ด้ แ ห่ ง สำ นั ก ง า น นิ ต ย ส า ร เ บ ร ย์ เ ด็ น

+Quote Post
Celinez Dilanze ...
โพสต์ May 12 2015, 08:04 PM
โพสต์ #57

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 7-December 11
หมายเลขสมาชิก : 15,858
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

มาาา เรามาตามสัญญาละนะ ถึงเธอจะยังไม่ได้ดิทคลังเราก็เถอะ 555555555555

เริ่มไล่จาก Work Update 11 เลยเนอะ เป็นเทย์เลอร์อเกนแอนด์อเกน กิกิ
ภาพแรก style(s) เราว่าเราชอบเลยแหละ ดูดีเลย แต่ติดอยู่ที่มันยังไม่สุดเท่าไหร่ เหมือนมันได้กว่านี้อะ
แต่เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าควรเพิ่มตรงไหนยังไง #พิมยังไงให้โดนตบ ._. แล้วตรงหน้าเทย์ภาพล่างสุดมันดูแปลกง่ะ
เหมือนภาพที่ซ้อนทับกันมันมีบางอย่างมาบังทำให้หน้าดูแปลกไปนิดนึง

out of style ก็เกือบจะกรี๊ดแล้ว ถ้าไม่ติดตรงที่ว่าภาพแรกมันสว่างจ้าจนเกินไปแทบมองไม่เห็นหน้าเลย
เราไม่แน่ใจว่าภาพนี้ไข่แดงใช้ psd แต่งสีหรือว่าแต่งเอง แต่ถ้าเป็น psd แนะนำให้ทำภาพต้นฉบับมืดลงหน่อย
เวลาใส่ psd ไปจะภาพได้ไม่จ้าขนาดนี้ (หรือจริงๆ แล้วตั้งใจให้ภาพสว่างจ้า อันนี้ไม่รู้ คหสต. QQ)

ส่วน takes me home เราว่าด้วยภาพอารมณ์นี้มันควรจะเป็นภาพที่ชัดเหมือนอารมณ์ภาพถ่ายอะ
อันนี้มันกรึ่มๆ ภาพเบลอ(เกือบจะแตก)กับภาพที่ตั้งใจแต่งเป็นภาพวาด มันเลยออกจะแปลกไปหน่อย
แต่เราว่าไข่แดงเลือกภาพกับหัวข้อได้ดีนะ เห็นภาพแล้วมันดู takes me home จริงๆ เย่ๆๆ เอานิ้วโป้งไป (y) 55555

มาถึงภาพถ่ายแยะะะ อันนี้ไม่ติอะไรนะ ชอบบบบ<3 สวยๆๆ เราชอบโทนสีภาพ กริ้สสๆ
อ่านไปอ่านมาเหมือนตอนชมมันสั้นๆ เนอะ แต่พอตินี่มายาวเหยียดเชียว #โดนแบนออกจากคลัง 555555555

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

กว่าจะมาถึงโพสต์ Work Update 12 ได้นี่เลือดตาแทบกระเด็น #งานเว่อ :0

เซ็ตแรกภาพถ่ายเรื่องโทนสีไม่มีอะไรติเหมือนเดิม เราชอบโทนนี้ แต่ที่ขอติกระจึ๋งนึงคือเรื่องมุมมองภาพ
เราว่าภาพบางภาพถ้าจัดมุมดีๆ น่าจะออกมาสวยได้มากกว่านี้อะ มันจะแบบเกร๋กู๊ดอะแกรร 555555555555
เรื่องนี้เราจะไม่ติมากเพราะเราก็ยังพยายามอยู่ตอนนี้ ยังไม่โปรเฟสฯ เหมือนกัน ;w;

ส่วน cinemagraphs ภาพแรกโอเคเลย ดูไม่กระตุกเลยสักนิด น้ำไหลต่อไปเรื่อยๆ
แต่ภาพสองนี่มันยังไงแก555555555555 เข้าใจว่าแมวมันยักคิ้วนะ แต่มันดูขัดๆ ไปนิดอะ
พยายามฝึกต่อไปเรื่อยๆ นะ เรื่องกิ๊ฟเราจะไม่พูด เราบอกลามันไปนานแล้ว -/\-

อ่านให้จบนะขอร้อง เราพิมนานมาก T____________T
ตอบเรายาวๆ ด้วยก็ดีนะ เราจะได้มีกำลังใจเม้นต่อคราวหน้า 555555555555555555

+Quote Post
Angdrey
โพสต์ May 13 2015, 08:22 AM
โพสต์ #58

*

เข้าร่วม : 18-March 15
จาก : xx
หมายเลขสมาชิก : 26,609
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอลเดอร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ชอบภาพแต่งสีอะ งามจัง แต่ชอบสุดๆเลยคืือกิ้ฟของแขอะ เริ่ดจริง
ปล แอบเห็นงานเทย์มีแฮร์รี่ด้วย คริๆ

คุณ Angdrey ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 13 2015, 08:29 AM

Sforza, Angdrey

+Quote Post
Prawan
โพสต์ Jun 2 2015, 05:36 PM
โพสต์ #59

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 19-March 15
จาก : HUFFLEPUFF BASEMENT
หมายเลขสมาชิก : 26,620
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกรูปเลยพี่ไข่แดง จะขอบแอบเอาไปใช้บ้างได้ไหมนิ555555
มาเป็นกำลังใจให้ค้าบสู้ๆ ชอบผลงานพี่จัง
+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Oct 14 2015, 02:45 PM
โพสต์ #60

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 13
Inspiration : เป็นงานที่ดองๆไว้ ทำมาเกือบสองเดือนได้แล้วมั้ง พึ่งมาให้ได้ยลกันฮะ 55555

The Victims
โปสเตอร์หนัง แฮนด์เมด 5555555555555 โดย Ps. ฮะ ไอชื่อๆด้านล่างก็ชื่อเพื่อนๆในห้อง =____=
เป็นงานที่ layer เยอะโคตรๆ ซ้อนๆกันมั่วๆๆๆๆ เบื้องหลังอย่าให้พูดถึง 5555555555555

Illustrator works
การทำภาพแนว vector อ่ะ (เรียกถูกมะ) แบบวาดขึ้นมาด้วย รูปร่างกับ Pen tool ทำใน Adobe Illustrator
ยากเหมือนกันพึ่งลองโหลดมา ก็เลย ลองๆดู ส่วนตัวเป็นคนชอบพวก Flat Design งานเลยออกมาคล้ายๆโลโก้ 55555

QUOTE(Fizxi @ Apr 16 2015, 09:51 PM) *
อะแฮ่มม ดักมาจองตั่งแต่ลง กลัวไม่ได้โพสต์แรก 555555 เข้าเรื่องงาน ภาพรวมเป็นแนวถ่ายภาพไปเรื่อย ๆ มากครับ
บางภาพก็หาจุดโฟกัสหลัก ๆ ไม่ได้ แต่บางภาพกลับมีจุดโฟกัส ที่เด่นชัด อย่างภาพที่ 17 ตามที่ฟิซเห็น ภาพนี้มีการโฟกัส
ที่ต้นไม้ที่เด่นตระหง่านกว่าต้นด้านหลัง ๆ ภาพนี้องค์รวมฟิซว่าดีมากครับ ส่วนภาพที่ยังหาจุดโฟหัสไม่ได้อย่างเช่น ภาพที่ 6
จุดเด่นของภาพถูกรวมไปกับความไม่ชัด ภาพบางภาพยิ่งทำให้เล็กยิ่งต้องมีจุดโฟกัสครับ แต่รวม ๆ เวลาจับมารวมเป็นอัลบั้ม
งานก็ออกมาดี ดูแล้วละลานเป็นแนวถ่ายภาพเรื่อย ๆ แบบไม่ต้องคิดอะไรมาก ที่ฟิซร่ายมา ก็เป็นเพียงเทคนิคเล็ก ๆ เนอะ
ที่เวลาฟิซเองถ่ายรูปวิว รึอะไรทำนองนี้ก็จะหาจุดโฟกัส ไว้ใช้สื่อความหมายของภาพ รูปที่ 11 ฟิซว่าถ้าเอาไปให้วิทยากรดู
อาจจะร้องไห้เสียใจ 55555555 ชอตนี้เด็ดมาก ส่วน GIF ทั้ง 2 ภาพออกมาดีตามคอมเซ็ฟครับ ไม่มีจุดตัดของภาพให้เห็น
ดูได้เรื่อย ๆ แบบหาจับจุดเปลี่ยนภาพไม่ได้ เพราะปกติภาพที่ถ่ายออกจากหนัง หรือ การ์ตูนจะมีจุดตัด ส่วน GIF ทั้ง 2 อัน
แล่นย้อนไปย้อนมาก็จริงครับ แต่ไม่มีจุดตัดให้เห็นอย่างชัดเจน วันนี้มาร่ายยาว วันหน้าจะมาใหม่ อิอิ สู้ ๆ ครับ
ขอบคุณเนอะะะะะ เดี๋ยวจิเอาไปปรับปรุง ครั้งนี้อย่าลืมมาเม้นท์นาาาา 55555555

QUOTE(V.I.P. Potter @ Apr 16 2015, 10:00 PM) *
สวยยยยยย ทำอีกเยอะๆนะ เห็นว่ากำลังติดทำ cinemagraphs อยู่ใช่ป่ะ จะรอชมผลงาน ^ ^
ปล. แมวน่ารัก น่ากอด และน่ากิน -w-
ยังไม่มีภาพที่ตัดมาทำอีกได้เลยฮะ หายากจริงๆ ถ้ามีจะทำมาให้ยลกัoใหม่นะครับ 555555 ขอบคุณค้าบบบบบ =()=/

QUOTE(`Perzeus. @ Apr 16 2015, 10:07 PM) *
ก่อนอื่นบอกเลยเข้ามาชมอย่างเดียว ไม่กล้าติ เพราะตัวเองไม่ช่ำชองพอ T.T
+ สีโทนนี้ใช่โทนขาวไรประมาณนั้นป่ะ ไม่มั่นใจ แต่คือชอบมาก ปรับดูแล้วมันลงตัวที่สุดเลย
อีกงาน ภาพแนว cinemagraphs เป็นงานค่อนข้างละเอียดนิดนึง ใช้เวลาทำพอตัว และขยันจริงๆ
ต้องชมคนทำ #ปรบมือรัว แอบชอบรูปแมว มุ้งมิ้งมาก น่ารักที่สุดเลย 5555 ><
ใช่ครับ โทนออกขาวๆ จ้าๆ น้องชอบทางนี้ 555555 ขอบคุณสำหรับคำชมมากฮะะ //น้องแอบเป็น Fc งานพี่เพจนะ 55555555555

QUOTE(Ravenclaw-Prefect @ Apr 16 2015, 10:47 PM) *
วางภาพ เลือกมุม แต่งภาพ สวยดีอ่ะ ชอบๆๆ ภาพธรรมดาแต่สวยอ่ะ เจ๋ง ชอบๆ
ขอบคุณนะครับบบบบ ^ ^

QUOTE(Diana Wotcher @ Apr 17 2015, 02:02 AM) *

เพิ่งได้มาแวะดู ชอบมากเจ้าค่ะ
*เห็นรูปเจ๊เทย์แล้วอยากลงไปดิ้นกับพื้นมาก โอ๊ยโอ๊ย* เอามาลงให้ติ่งกรี๊ดเยอะๆนะเจ้าคะ
รูปถ่ายก็ชอบค่ะ แต่มีบางรูปยังจัดองค์ประกอบภาพไม่สมดุลเท่าไหร่
ภาพที่ออกมาเลยขาดจุดเด่นไป แต่โดยรวมโอเคค่ะ ชอบรูป O n e L a s t T i m e สุดๆ
หอสมุดติณสูลานนท์ก็ชอบค่ะ ถึงจะเรียบ แต่สำหรับเบ๊แล้วมันมีเสน่ห์ในตัวนะคะ ดูแล้วในเพลินตาสบายใจดี เหมือนกับหนังสือที่จัดจำหน่ายโดยสนพ.เลย
คุณ Achilleus. อาจจะทราบมาบ้างแล้ว แต่เบ๊อยากนำมาแบ่งปันค่ะ คลิก
ส่วนงานล่าสุด แมวน่ารักมากกกก ส่วนงาน ice ก็เนียนค่ะ จะติดตามผลงานชิ้นต่อๆไปนะคะ
ขอบคุณนะครับบบบ ^/\^ เดี๋ยวเอาไว้อ่านเพิ่มความรู้นะฮะะ //ติ่งเทย์เหมือนกันน 555555

QUOTE(`7elferlice @ May 12 2015, 08:04 PM) *

มาาา เรามาตามสัญญาละนะ ถึงเธอจะยังไม่ได้ดิทคลังเราก็เถอะ 555555555555

เริ่มไล่จาก Work Update 11 เลยเนอะ เป็นเทย์เลอร์อเกนแอนด์อเกน กิกิ
ภาพแรก style(s) เราว่าเราชอบเลยแหละ ดูดีเลย แต่ติดอยู่ที่มันยังไม่สุดเท่าไหร่ เหมือนมันได้กว่านี้อะ
แต่เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าควรเพิ่มตรงไหนยังไง #พิมยังไงให้โดนตบ ._. แล้วตรงหน้าเทย์ภาพล่างสุดมันดูแปลกง่ะ
เหมือนภาพที่ซ้อนทับกันมันมีบางอย่างมาบังทำให้หน้าดูแปลกไปนิดนึง

out of style ก็เกือบจะกรี๊ดแล้ว ถ้าไม่ติดตรงที่ว่าภาพแรกมันสว่างจ้าจนเกินไปแทบมองไม่เห็นหน้าเลย
เราไม่แน่ใจว่าภาพนี้ไข่แดงใช้ psd แต่งสีหรือว่าแต่งเอง แต่ถ้าเป็น psd แนะนำให้ทำภาพต้นฉบับมืดลงหน่อย
เวลาใส่ psd ไปจะภาพได้ไม่จ้าขนาดนี้ (หรือจริงๆ แล้วตั้งใจให้ภาพสว่างจ้า อันนี้ไม่รู้ คหสต. QQ)

ส่วน takes me home เราว่าด้วยภาพอารมณ์นี้มันควรจะเป็นภาพที่ชัดเหมือนอารมณ์ภาพถ่ายอะ
อันนี้มันกรึ่มๆ ภาพเบลอ(เกือบจะแตก)กับภาพที่ตั้งใจแต่งเป็นภาพวาด มันเลยออกจะแปลกไปหน่อย
แต่เราว่าไข่แดงเลือกภาพกับหัวข้อได้ดีนะ เห็นภาพแล้วมันดู takes me home จริงๆ เย่ๆๆ เอานิ้วโป้งไป (y) 55555

มาถึงภาพถ่ายแยะะะ อันนี้ไม่ติอะไรนะ ชอบบบบ<3 สวยๆๆ เราชอบโทนสีภาพ กริ้สสๆ
อ่านไปอ่านมาเหมือนตอนชมมันสั้นๆ เนอะ แต่พอตินี่มายาวเหยียดเชียว #โดนแบนออกจากคลัง 555555555

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

กว่าจะมาถึงโพสต์ Work Update 12 ได้นี่เลือดตาแทบกระเด็น #งานเว่อ :0

เซ็ตแรกภาพถ่ายเรื่องโทนสีไม่มีอะไรติเหมือนเดิม เราชอบโทนนี้ แต่ที่ขอติกระจึ๋งนึงคือเรื่องมุมมองภาพ
เราว่าภาพบางภาพถ้าจัดมุมดีๆ น่าจะออกมาสวยได้มากกว่านี้อะ มันจะแบบเกร๋กู๊ดอะแกรร 555555555555
เรื่องนี้เราจะไม่ติมากเพราะเราก็ยังพยายามอยู่ตอนนี้ ยังไม่โปรเฟสฯ เหมือนกัน ;w;

ส่วน cinemagraphs ภาพแรกโอเคเลย ดูไม่กระตุกเลยสักนิด น้ำไหลต่อไปเรื่อยๆ
แต่ภาพสองนี่มันยังไงแก555555555555 เข้าใจว่าแมวมันยักคิ้วนะ แต่มันดูขัดๆ ไปนิดอะ
พยายามฝึกต่อไปเรื่อยๆ นะ เรื่องกิ๊ฟเราจะไม่พูด เราบอกลามันไปนานแล้ว -/\-

อ่านให้จบนะขอร้อง เราพิมนานมาก T____________T
ตอบเรายาวๆ ด้วยก็ดีนะ เราจะได้มีกำลังใจเม้นต่อคราวหน้า 555555555555555555

เจ้โหดมากกกกกกกกกกกกกก ซึ้งเลยง่าาาา ขอบคุณสำหรับคำติชมมากๆนะครับบบบ นำไปต่อยอดได้เยอะเลย ขอบคุณนะครับ คิดถึงอ่าาาา จุ๊บๆ =3= 5555555555555555 ว่างๆมาลงคอร์สอน Ps. น้องอย่างละเอียดนะฮะ 55555555555555 #ล้อเล่นๆๆๆๆ *0*/

QUOTE(Angdrey @ May 13 2015, 08:22 AM) *
ชอบภาพแต่งสีอะ งามจัง แต่ชอบสุดๆเลยคืือกิ้ฟของแขอะ เริ่ดจริง
ปล แอบเห็นงานเทย์มีแฮร์รี่ด้วย คริๆ
มันแน่นอน 55555 ถ่านไฟเก่า 555555 ขอบคุณสำหรับคำติชมเนอะะะ ^ ^

QUOTE(Prawan @ Jun 2 2015, 05:36 PM) *
สวยทุกรูปเลยพี่ไข่แดง จะขอบแอบเอาไปใช้บ้างได้ไหมนิ555555
มาเป็นกำลังใจให้ค้าบสู้ๆ ชอบผลงานพี่จัง
เอาไปใช้ได้ให้เครดิตเราด้วย 555555555 ขอบคุณสำหรับคำติชมเนอะเกรฟ ^/\^

คุณ Achilleus. ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 14 2015, 03:06 PM

ไข่แดง
+Quote Post

4 หน้า V  < 1 2 3 4 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 16th April 2024 - 01:18 PM