IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Closed TopicStart new topic
> Felinewt Artwork ♞
Feliona Elizabet...
โพสต์ May 17 2015, 03:12 AM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 19-November 11
จาก : 221B Baker Street
หมายเลขสมาชิก : 15,714
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 10"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีค่ะทุกคน ขอต้อนรับเข้าสู่ gallery น้อยๆ (แถมงานกากๆ) นะคะ ;w; #นี่เป็นคลังแรกนะ
แนะนำตัวก่อน เชื่อว่ามีหลายคนที่ยังไม่รู้จักเรา : Moonstone นะคะ หรือเรียกว่า 'พลอย' จะง่ายกว่า
คือตัวเองไม่ได้มีฝีมืออะไรเลย ไม่ได้เล่นสายโปรแกรม photoshop จริงจังด้วย จะทำงานทีก็ขึ้นอยู่กับอารมณ์ ความจำเป็น และเวลา (...)
เห็นพี่ๆ ที่รู้จักหลายคนเปิดคลัง ไอ้เราก็แบบ อยากเปิดมั่งจัง (ฮา) ลังเลอยู่นานว่าเปิดดีมั้ย สุดท้ายก็เปิดจนได้

ผลงานที่ลงในนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นการแต่งภาพโดยใช้โปรแกรม Photoshop นะคะ
ถ้าเป็นภาพวาด ก็จะเป็นการใช้เมาส์หนู & โปรแกรม Sai ลงสี (ไม่ได้แตะโปรแกรมนี้นานมากกก ซัก 2-3 ปีได้ ;-;)

แต่ละภาพ พลอยจะไม่ค่อยใส่เครดิต เพราะงานมันน่าจะไม่ถึงขั้นที่ใครจะก็อปไปทำอะไรต่างๆ นาๆ ได้
' อย่างไรก็ดี ถ้านำไปโพสต์ใหม่ กรุณาเขียน cr.felinewt/Moonstone ใน caption ด้วย
หากภาพไหนใส่เครดิตไว้ ขอความกรุณาอย่าตัดหรือลบเครดิตทิ้งนะคะ '
ฝีมือการสร้างสรรค์ จินตนาการ ผลงานของใคร ย่อมรู้กันอยู่แก่ใจอะเนอะ

ตอนนี้ยังหาแนวที่ชัดเจนไม่ได้ (...) ศึกษาและเก็บสกิล+สไตล์การแต่งภาพไปเรื่อยๆ ก่อน . .)/
จะพยายามอัพคลังให้บ่อย ไม่หายไปนาน (เสี่ยงต่อการโดนปิด 5555)
สถานะตอนนี้คือ beginner ยังไงก็ฝากติชมด้วยนะคะ มันจะเป็นทั้งกำลังใจและแรงผลักดันให้พัฒนาฝีมือค่ะ
#แต่ละภาพจะอัพลง Tumblr ด้วย (ลิงก์อยู่ที่หน้าโปรไฟล์นะคะ -.-)

UPDATE
1st - open 17/05/2015
2nd - 31/05/2015
3rd - 21/04/2016

Moonstone

คุณ Moonstone ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 25 2016, 10:19 PM
Go to the top of the page
+Quote Post
โพสต์ May 17 2015, 03:29 AM
โพสต์ #2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Red dress (Maisie Williams)
ต้นฉบับ { X }

- เนื่องในวันเกิดปีที่ 25 ของโทมัสส (Thomas Brodie-Sangster)

Woman in Mirror (Maisie Williams)

Moonstone

คุณ Moonstone ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2015, 01:17 AM
+Quote Post
Jonathan Slyvezt...
โพสต์ May 17 2015, 08:01 AM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

เข้าร่วม : 4-March 14
จาก : Wales , UK
หมายเลขสมาชิก : 22,857
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

จะเริม แปะ ๆ ๆ

ภาพแรก psd พางานเด่นมาก ชอบตรงขอบปากสีลิปสติก กับ เส้นสายเดี่ยว -//- โดดมาก จริง ๆ ภาพเป็นสีเทาตัดกันกับสีเเดงทำให้โมเดลรวม ๆ น่าสนใจ
ถึงขั้นเลือกภาพที่ขอบชัดพอสมควร งานเลยไม่เบลอ หรือลอยเวลาที่ปรับสีเพิ่มเติมแล้ว
ภาพ 2 -w- โทมัสดูเด็ก และชื่องานทำตกใจมาก 25 หน้าไม่ไปไหน พอใส่เทกเจอร์ทำให้ดูไม่รู้เลย ว่าภาพต้นเป็น ขาว - ดำ รึสีเทา
ตอนแรกเห็นงานนึกว่าภาพเป็นสีอ่อยพาสเทล
ภาพ 3 อยากได้กรอบรูปมาก งานออกมาคุณนายมาก 5555 ต้องมัดมวยผมเพิ่มขึ้น รวม ๆ งานพลอยดีมาก แต่อยากได้กรอบรูปมากจริง ๆ เช่นกัน -w-
รอติดตามงานอยู่เรื่อย ๆ งวดหน้าลองเปลี่ยนแนวจากปรับสี เป็นแนวอื่นดูน่าสนใจ เขามีงานค้างอยากทำอยู่เยอะแต่ไม่มีเวลา ถ้าอยากต่อคลังเพิ่มก็บอกนะ
มีแนวให้คนอื่นต่อยอดเยอะเลย 555555555555 (ป้ายงานใส่คลังพลอย)

คุณ Fizxi ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 17 2015, 01:24 PM

+Quote Post
Angharad
โพสต์ May 17 2015, 08:48 PM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

เข้าร่วม : 2-September 13
หมายเลขสมาชิก : 21,446
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 9"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ต้องขอออกตัวก่อนว่า ตัวเองง่อยเรื่องพีเอสมาก แต่เสนอหน้ามาติคลัง 55555555555

ป้ายคลังฟอนต์น่ารักดี แต่สีดูจะขัดๆ กันหรือเปล่า ._. นี่คิดว่าไม่ค่อยเข้ากันเท่าไรง่ะ โมเดลที่เอามาทำภาพคือแซ่บๆ ทั้งนั้น ถูกใจมาก ภาพ Red dress หนู Maisie คือยิ้มอย่างน่ารัก ตั้งใจทำให้ชุดกับริมฝีปากแดงเด่นขึ้นมาคือเจ๋งดี แต่ตัวโมเดลดูซีด (ความเห็นส่วนตัวนะ) น่าจะทำให้แบบว่า ให้สีมันกลมกลืนกว่านี้อ่ะ มันทำได้เปล่า อันนี้ไม่รู้ แง แต่ความจริงก็โอเคแล้วแหละ ;________; มาถึงรูปที่สอง เปิดไปดูออริจินอลแล้วตกใจ อ้าวภาพขาวดำอ่อ แซงสเตอร์รูปนี้หล่อจริงค่ะ ขนาดหันข้าง รูปให้ความรู้สึกสยิวกิ้ว(?)ตรงคอเสื้อที่ลึกลงมา แอร้ย เปิดกว้างกว่านี้อีกสิเปิดกว้างอีก #ผิดมาก โดยรวมคือชอบนะ สีที่ปรับดูสวยสบายตา แต่ตรงกางเกงดูแปลกๆ (. .) ยังไงอ่ะ ถ้าเป็นงานบนกระดาษเหมือนมันโดนน้ำหกใส่ หรือพลอยตั้งใจให้เป็นแบบนั้น ฮา ภาพ Woman in mirror กรอบหรูหรามากกกกกก สีภาพพาสเทลๆ แบบนี้คือหลง แต่นี่ว่า background ดูไม่เข้ากับกรอบรูป เอ๊ะหรือกรอบรูปมันไม่เข้ากับ background แต่ Maisie น่ารักค่ะฮือ นี่ดูแบบ เรื่องเยอะเนอะ ทำก็ทำไม่เป็น (พลอยบอกว่าที่คอมเมนต์ยาวๆ ข้างบนมันหาสาระอะไรไม่ได้เลยค่ะ พรืด) ยังไงก็ตามติดติดตามคลังนี้แน่นอน อัพบ่อยๆ อย่าหายอย่าดองโอเคนะ 55555555

คุณ Echo Bondurant ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 18 2015, 01:14 AM

+Quote Post
Pierrette Le Cla...
โพสต์ May 17 2015, 09:18 PM
โพสต์ #5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 31-December 08
หมายเลขสมาชิก : 1,520
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวยๆ ชอบ ดูดีมีคลาส 555
แต่ติดนิดนึง ถ้าภาพคมกว่านี้มันจะเลิศมาก
ขอบคุณที่เอางานดีๆมาให้ดูกันจ้าาา

+Quote Post
Prawan
โพสต์ May 19 2015, 06:48 PM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 19-March 15
จาก : HUFFLEPUFF BASEMENT
หมายเลขสมาชิก : 26,620
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

ชอบงานแนวนี้น้ะครับผม ผมถ้าจิจารณ์มากก็ไม่ได้ด้วยเพราะผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้มาเท่าไร

ภาพแรก Red Dress การปรับสีให้เป็นภาพขาว-ดำและเน้นตรงเสื้อผ้า กับปากแค่สองส่วนทำให้ภาพของตัวผู้หญิงดูเด่นขึ้น องค์ประกอบโดยรวมดูดีเลยละครับ

ภาพที่2 ภาพของโทมัสนะครับคือตอนแรกดูไม่ออกเลยว่าเป็นภาพขาว-ดำ หรือภาพสี พอไปดูภาพต้นฉบับอ่าว ขาว-ดำนิเป็นการใช้เฉดสีพาสเทลเน้นตรงเสื้อทำให้ภาพมีสีสันขึ้น

ภาพที่ 3 Woman in mirror ภาพนี้ผมชอบเลยนะครับแต่ขาดอยู่นิดเดียวคือการใส่ขอบให้กับรูปให้เกิดการมีมิติของภา
พ ลงไป ถ้ามีน้ะภาพว่าภาพนี้ดูดีทสุด (ในความคิดผมนะครับ55)

และจะคอยติดตามผลงานดีๆอย่างนี้เรื่อยๆนะครับ
+Quote Post
โพสต์ May 31 2015, 01:08 AM
โพสต์ #7

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Fizxi :
ขอบคุณน้าา เม้นท์เจิมคลังเค้าคนแรกเลย -3- เค้าเปิดเทอมแล้วก็ไม่ค่อยมีเวลาแล้วเหมือนกัน รอฟิซอัพคลังนะ ' ')/
ปล. อยากได้กรอบรูปอยู่มั้ย เดี๋ยวส่งให้ 5555
ป.ป.ล. โทมัสอาจจะเป็นอมตะก็ได้...คนอะไรอายุ 25 แล้วแต่หน้ายังเหมือน 15 #ผิดประเด็นแล้ว

Echo Bondurant :
เค้าชอบคอมเม้นท์ยาวยาวววววว อยากเม้นท์อะไรเม้นท์มาเต็มที่เลยพี่ พลอยชอบนะ 5555 พี่บอกว่าทำ ps ไม่เป็นแต่พี่ดูงานเป็นเลยแหละ
นี่กลับมาดูอีกทียังรู้สึกขัดนิดๆ #กรรม จะพยายามอัพบ่อยๆ ไม่หายนะคะ (เหลือบมองการบ้านแล้วก็ อืม...)

Ravenclaw-Prefect :
ขอบคุณค่าาาพี่เย เรื่องภาพคมนี่จะพยายามปรับนะคะ

Prawan :
ขอบคุณค่าพี่เกรฟ '/\' ส่วนภาพสาม เรื่องมิติกรอบ ขอใช้เวลาเรียนรู้แป๊บ 55555 ดีใจที่ชอบงานน้าา
+Quote Post
โพสต์ May 31 2015, 01:53 AM
โพสต์ #8

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Lorde
แต่ละภาพแบบไฟล์ใหญ่ๆ { X }
ไหนๆ ก็เคยอัพลง Tumblr เลยเอาลิงก์มาแปะซะเลย...
ภาพต้นฉบับอยู่ที่ภาพแรกนะคะ...สเกลไม่เท่ากันด้วย ตั้งใจให้มันไม่เท่าค่ะ เพื่ออะไรไม่รู้ TvT

SHERLOCK
*อีดิทมั่วมากกก ทำลวกๆ ด้วย (U v U );;*

Black Blue

Lady Forest
ภาพนี้เกิดจาก ความพยายามที่จะแต่งภาพแนว Double Exposure
ซึ่งสุดท้ายมันก็ออกมาเป็นงี้ 5555 จริงๆ อยากแต่งเพราะ MV Style ด้วย
เผื่อใครสนใจ นี่ { X } ลิงก์สอนใน Youtube นะคะ

Ravenclaw Pride
อยู่ฮัฟเฟิลพัฟ ทำไมวาดเรเวนคลอ? -- อยากวาด สั้นๆ เลย 5555
ถ้าจำไม่ผิด ภาพนี้วาดตอนปี 55 วาดในกระดาษแล้วใช้กล้องถ่ายลงคอม (ไม่มีเครื่องแสกน)
ใช้ Sai ตัดเส้น & ลงสี เม้าส์หนู Only
ชอบวาดคนแล้วไม่เติมจมูก (หูด้วย) จนตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ ;w;
ปล. ทำสมัยหัดใช้ Sai ด้วยแหละ =w=;;

Moonstone

Talk ;;
อย่าถามค่ะว่าใช้เกณฑ์อะไรในการตั้งชื่อ 55555
อัพคลังครั้งนี้มาพร้อมกับโทนสีฟ้าๆ เย็นๆ เนอะ (?) ที่ทำเพราะอยากหลีกหนีความจริง ที่ว่าการบ้านเยอะมาก (อ้าว 5555) ตบตีกับ photoshop ไปหลายรอบเพราะมันดับทุกๆ 1 ชม.(....) บางภาพไม่ทันได้เซฟ ก็นั่งทำใหม่ -*- ครั้งนี้คิดว่างาน วิธี&สไตล์การอีดิทจะดรอปกว่ารอบแรกค่ะ แหะๆ . .)a
ตอนนี้กำลังฝึกแบบ dispersion effect อยู่ ครั้งหน้า(อาจ)จะนำมาให้ชมกันค่ะ ^^

คุณ Moonstone ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2015, 06:04 PM
+Quote Post
Prawan
โพสต์ May 31 2015, 01:38 PM
โพสต์ #9

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 19-March 15
จาก : HUFFLEPUFF BASEMENT
หมายเลขสมาชิก : 26,620
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

จองงง

ฮะหิ้ววว มาแว้วววว ผลงานครั้งที่2ของพลอยยย 5555 กำลังรออยู่รุยย 5555 มาครั้งนี้กับภาพ5แบบ5สไตล์ๆๆ55 (รู้สึกจะเยอะไป เข้าเรื่องดีกว่า55)

ภาพแรก Lorde ที่ว่าสเกลไม่เท่ากันอ้ะลองปรับให้เท่ากันดูนะเพราะภาพมันไม่สมดุลแปลกๆ5555 แต่ที่สงสัยทำไมภาพหน้าของนางแบบถึงขนาดไม่เท่ากัน555เพราะแสงเงารึเปล่า (อันนี้สงสัยเองช่างทันเถอะ55)

ภาพที่สองง ภาพ Sherlock ภาพนี้รู้สึก Background เหลือเยอะมากก555ของหาอะไรม่ใส้ดูกะได้น้ะ พวกลูกไม้บางๆ ให้มันดูแบบไม่ว่างอ้ะ หรือจะไม่ใส่กะได้ดูคลาสสิกดี55

ภาพที่สาม BlackBlue ภาพนี้ดูลึกลับน้ะ (ในส่วนตัว)ภาพนี้ชอบตรงสี น้ำเงิน ที่ซ้อนออกมา แต่มันเยอะออกไปหน่อยรึเปล่าหรือตั้งใจให้มันออกมาแบบซ้อนกันก็สวยดีๆชอบๆ

ภาพที่สี่ๆ Lady Forest จะบอกว่าชอบภาพนี้ที่สุดล้ะ แต่งแบบ Double Exposure เนี่ย ลองหัดทำดูหลายครั้งและแต่มันแปลกๆ555ภาพนี้ใช้เป็นป่า รู้สึกถึงความสงบ5555แต่ข้อเสียของภาพนี้นิดเดียวคือขอบของเสื้ออ้ะ555 แต่ชอบมากๆ ชอบที่สุดใน5ภาพและ(วันหลังสอนหน่อยดิ55)

ภาพสุดท้ายยแย้ว Ravenclaw Pride ภาพนี้ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี5555 คิดไม่ออกจริงๆ55 วาดแนวการ์ตูนกะน่ารักดี แต่ลแงหัดวาดจมูกดูกะดีน้ะ จะได้ครบส่วน

ปล.สุดท้ายนี้อยากจะให้กำลังใจเพิ่มเติ่มจะได้มีผลงานออกมาให้ชมอยู่เรื่อยๆน้ะ
ปล.2 ถ้าพี่แนะนำอะไรผิดพลาดบอกด้วยน้ะ เพราะพี่กะไม่ค่อยชำนาญ ส่วนใหญ่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ55
ปล.3 ให้ย้อนกลับไปดู ปล.1กับ 2ล้ะกัน

คุณ Prawan ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2015, 08:31 PM
+Quote Post
Alexiana Kim
โพสต์ Oct 21 2015, 12:20 AM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 27-September 15
จาก : Northblue
หมายเลขสมาชิก : 27,760
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

แว่บมาเห็นกระทู้ผลงานของพลอยค่ะ (พลอยบอกแกรู้ชื่อชั้นได้ยังไงงง 555)

คือในใจคิดว่ากระทู้พลอย ยังไงก็ต้องมีภาพคุณแซงส์บ้างแหละ 555+

และก็มีจริงๆด้วย งานสวยยย <3

ส่วนตัวชอบภาพนี้ค่ะ คลิก

แอบเห็นงานตัวจะเน้นการปรับสีกับบรัชเนาะ? แถมมีแชนแนลสอนอีก ไม่ได้ล่ะ ว่างๆต้องส่อง xD

ยังไงก็ว่างแล้วมาอัพผลงาน(คุณแซงส์) บ่อยๆนะคะ ติดตามค่ะ

. Not for God . Not for Us . But for Glory of Ivanov .

•E.E.IVANOV•S.A.IVANOV•P.E.IVANOV•S.V.IVANOV•A.S.IVANOV•
•A.A.IVANOV•A.V.IVANOV•K.T.IVANOV•E.J.IVANOV•S.K.IVANOV•
สนใจเข้าร่วมสายตระกูลไอวานอฟ คลิก
+Quote Post
โพสต์ Apr 21 2016, 10:33 PM
โพสต์ #11

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Page 250

ต้นฉบับ { x }
ความจริงเราตั้งชื่อภาพนี้ว่า Crank Newt ค่ะ ._.
อืม ภาพนี้อาจสปอยล์ TMR เล่ม 3 ได้เลยนะถ้าคนยังไม่ได้อ่านอะ 555 ขออภัยค่าา
ไฟทำงานนี้มาตอนที่ดู Scorch Trials จบ + ปิดเทอมพอดี เราพร้อมรับแล้ว ภาค 3 อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดล่ะนะ...;--;
ปล. ชื่อรูปนี่ ลองไปเสิร์ชหาใน Tumblr ได้นะคะ ถ้าอยากรู้ที่มา (ฉบับไทยจะประมาณหน้า 25x)

into ink

งานเจิมชิ้นแรกของ Theme ink drop in water ค่ะ ;w;
ความตั้งใจแรกคืออยากทำ .gif แต่ตอนนั้นยังหาวิธีเปิด .gif แล้วมันขยับไม่ได้เลย ความกาก 555
(ตอนนี้ทำ .gif ที่ว่าได้ละนะะ ขออุบไว้คราวหน้าค่ะ แฮ่)
ปล.ถ้าไม่คิดชื่อภาพตั้งแต่ตอนทำเสร็จใหม่ๆ มันจะคิดไม่ออกอีกเลย...

Dr.STRANGE

งานนี้เป็นงานที่ ไอเดียมาสายฟ้าแลบมาก และเป็นงานถึกมากกกก ทำ 2 ทุ่มเสร็จเกือบเที่ยงคืน
เพราะ Photoshop ดับไปสามรอบได้ ก่อนที่จะทันได้เซฟค่ะ....เบนเค้าโกรธอะไรเรารึเปล่า....

Night Sky Boy

อันนี้แค่...อยากทำเป็นดิส tumblr
แต่ก็เหมือนว่า ถ้าเราตั้งดิสทัมป์เป็น .gif
ก็ไม่ต่างอะไรจาก .jpg เลย (...)

and the last

HAPPY BIRTHDAY 37th JAMES MCAVOY ♡ - 21 April 1979

Moonstone

TALK;;

ไม่ได้อัพนานมากกกกก ดีแค่ไหนที่ไม่โดนปิดคลัง 555555 ที่ตั้งใจอัพวันนี้เพราะวันเกิดคุณเจมส์ ///w///
ก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว เอาเป็นว่าฝากคลังนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคะ ♡ จะพัฒนาฝีมือให้ดีขึ้นไปเรื่อยๆ ค่าา

+Quote Post
Angharad
โพสต์ Apr 22 2016, 12:02 AM
โพสต์ #12

เข้าร่วม : 2-September 13
หมายเลขสมาชิก : 21,446
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 9"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบ acoustic the hanging tree -/-

เซ็ทสองก่อน บางทีเราก็คิดนะว่าพลอยมีอคติอะไรกับแม่นางลอร์ดหรือเปล่า ทำไมทำร้ายนาง 555555555555555555 แต่พลอยอาจจะติสต์ เราเข้าใจ
Alone is what I have. Alone is protect me. ชอบประโยคนี้ QQ ฟังดูเศร้า แต่มันก็จริงของเชอร์ล็อคนะ ฮือ พี่เบนในม่านหมอกดูหล่อเหลาค่ะ ลึกลับโด้ย คิดถึงหยองเลย ต้องการเชอร์ล็อคซีซัน 4 แรงมาก รูปนี้ดูโล่งเกิน ไม่สิ ตัวหนังสือมันเล็กไป? ลองปรับ quote ให้ใหญ่ขึ้นมันจะโอเคกว่าเป่า ._. ให้มัน balance อะไรแบบนี้
ภาพ black blue เห็นแล้วให้ความรู้สึกโลกอนาคต บรรยายไม่ถูกอ่ะ ดูทันสมัย โดยรวมแล้วโอเคนะ เซ็ทนี้ชอบ lady forest สุดดดดดด *O* เลอค่ามาก คาร่าปังอยู่แล้ว ส่วนตัวเป็นคนที่ชอบอะไรสีเขียวๆ หม่นๆ ด้วยแหละมั้ง 5555555555555555 นี่ว่าภาพที่พลอยอีดิทมาสวยกว่าต้นฉบับอีกจริงๆ ตัวการ์ตูนน่าร้ากกกกกกกกกก ขอเวอร์ชันอื่นด้วยค่ะ! ฮัฟ กริฟ สลิ เอามาให้หมด /พลอยบอกมาวาดเองไหม ถถถถถถถถถถถถถถถ

มาที่เซ็ทสามโนะ และใช่ เราโดนพลอยสปอยล์เต็มๆ เบย /ล้องห้าย T_______________T the maze runner เป็นนิยายชุดที่เราไม่อ่านอ่ะ ถึงนี่จะคลั่งไคล้ดิสโทเปียก็ตาม หนังก็ไม่ได้ชอบขนาดนั้น ดูเพราะนักแสดงเหลย 55555555555555555555555 ภาพนี้นิวท์ดูสมบุกสมบันมาก เห็นประโยค please Tommy please แล้วคิดเป็นอย่างอื่นเฉยเลย(?) Lol
ภาพ into ink ดูแปร่งๆ น้ำหมึกค่อนข้างไร้ระเบียบ(?) นึกคำไม่ออกง่ะ แง คือมันดูไร้ระเบียบแบบไม่เข้ากับรูป คล้ายขีดมั่วๆ อ่ะป้ะเราไม่รู้ แต่รูปต้นฉบับแซงหล่อโฮกฮากมาก ชอบแซงรูปนี้เหมือนกัน
ภาพหมอแปลกจะ fabulous อะไรขนาดเน้ gorgeous แรง นี่ถึงกับหยุดพิมพ์แล้วหนีไปหวีดพี่เบนอยู่ห้าวิ ไม่มีอะไรจะติจริงๆ กับรูปนี้ ชอบความกาแล็กซี่ คนบ้าอะไรหันหลังยังหล่อ ยังดูดี ยังเท่ ออร่าพุ่งกระฉูด *ตาย*
night sky boy แซงคุณชายสุดไรสุด อ้อยเจมส์ก็ดูภูมิฐาน ถือโอกาสสุขสันต์วันเกิดแม็คอวอยอีกรอบด้วยเลยละกัน 555555555555555555 สองรูปท้ายสุดเพอร์เฟค ไร้ที่ติ พลอยพัฒนาขึ้นเยอะเลย

เห็นโพสต์ตัวเองละแบบ ยาว ยาวมาก ตกใจ

คุณ Echo Bondurant ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 26 2016, 01:24 PM

+Quote Post
holix
โพสต์ Apr 22 2016, 06:44 AM
โพสต์ #13

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 11-April 16
หมายเลขสมาชิก : 28,754
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

รูปสวยมากๆเลยค่า สู้ๆนะคะ
+Quote Post
Alexiana Kim
โพสต์ Apr 22 2016, 10:25 AM
โพสต์ #14

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 27-September 15
จาก : Northblue
หมายเลขสมาชิก : 27,760
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

คุณพลอยอัพเดทคลังแล้วววว มีคุณแซงส์จริมๆ ด้วย *w* โอ้ย ดีต่อใจเหลือเกิลค่ะ ขอบคุณนะคะะะ
เรื่องสปอยเนื้อหาในภาค 3 เราพอรู้มาบ้างแล้วค่ะ แอบเจ็บปวด T____T แต่ก็นะ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดแหละ
เรายังไม่อ่านเล่ม 3 เลยค่ะ ซื้อเล่ม 2 มาดองนานแล้วก็ยังไม่ได้อ่านเบย แต่หนังนี่ดูหลายรอบละ XD
ระดับความน่ารักของคุณแซงส์ลดน้อยลงจากภาคแรกไปนิดนึง ไม่เป็นไร แล้วภาคสามก็จะดราม่าระดับพระกาฬอีก ฮือ
คุณพลอยว่า เธอไม่เม้นอะไรเกี่ยวกับภาพฉันเลยนะยะ 5555+
ชอบภาพgifสูทอ่ะค่ะ เก๋ดี รู้สึกคุณพลอยเล่นกับกราฟฟิกได้สวยมาก เราเคยลองเหมือนกัน แต่เละเกิน ไม่มีชิ้นดี 555
ภาพคุณหมอก็สวย สูทคุณเจมส์ก็เก๋ไก๋สไลเดอร์ น่าเสียดายอัพเดทครั้งนี้ไม่มีสาวๆ รอติดตามผลงานต่อไปนะคะ

. Not for God . Not for Us . But for Glory of Ivanov .

•E.E.IVANOV•S.A.IVANOV•P.E.IVANOV•S.V.IVANOV•A.S.IVANOV•
•A.A.IVANOV•A.V.IVANOV•K.T.IVANOV•E.J.IVANOV•S.K.IVANOV•
สนใจเข้าร่วมสายตระกูลไอวานอฟ คลิก
+Quote Post
โพสต์ May 7 2016, 07:47 PM
โพสต์ #15

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

{ ตอบรวมของอัพครั้งที่ 2 & 3 เลยนะคะ ' ')/ }

Prawan :
ขอบคุณค่ะพี่เกรฟฟ Double Exposure นี่ตอนนี้ลืมๆ แล้วเหมือนกัน ไม่ค่อยได้เล่นแนวนี้บ่อย มันแล้วแต่ฟีล 5555 (ดูเวลามาตอบเม้นนี่มันเกือบ 1 ปีหลังจาก
โพสต์รูปเลย 55555) Lorde นี่หน้าไม่เท่ากันเพราะสเกลรูปด้วยแหละ -.-);; Black Blue ก็คิดว่ามันล้นๆ อยู่ คงเพราะลายกระโปรงมันเยอะอะแล้วก็ปล่อยไว้แบบนั้นเลย ไม่ได้ลบออกบ้าง #กำ ภาพการ์ตูนนี่ก็ไม่ค่อยได้วาดแล้ว บางทีจะกลับมาวาดอีกก็ดันวาดไม่ออก โถ่...ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำติชมนะคะะ -/\-

rainyday515 :
คุณฝนนน (คุณฝนคงแบบ เอ๊ะรู้ชื่อเราตอนไหน 5555) แฟนคลับคุณแซงส์เหมือนกันเนาะ 555555 พลอยตอบรวดสองเม้นท์เลยนะคะ ♡
สไตล์ส่วนใหญ่เราน่าจะปรับสีแหละค่ะ มีใช้ texture บ้าง บรัชนี่ยังไม่ค่อยเท่าไหร่เพราะไม่ชอบโหลดมาใช้ และปาดไม่เนียน 555555 #รู้สึกกาก
พูดมาถึง TMR แล้ว....เล่ม 3 ฉากนั้นเป็นอะไรที่เจ็บปวดหัวใจมากค่ะ พลอยอ่านตอนนั้นจบถึงกับปิดหนังสือแล้วขอใช้เวลาร้องไห้พักใหญ่ก่อนอ่านต่อให้จบค่ะ ฮือ
T----T จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่กล้าอ่านซ้ำอยู่ดี จิตใจบอบช้ำเหลือเกิน(?) / นิวท์ภาคสองดูดิบกว่าภาคแรก ภาคแรกนี่ฟีลเทพีแห่งท้องทุ่งมาก โอ๊ยเขิน 555555
gif สูทคุณแซงส์นี่ทำเพราะติดลมจาก gif happy birthday คุณเจมส์ค่ะ (อันหลังทำเสร็จก่อน) ชอบกาแล็กซี่กับดาวมาก กราฟิกช่วงนี้เลยมีอะไรพวกนี้เต็มไปหมดเลย 5555 ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะะะ

Echo Bondurant :
รักพี่เคย์ รักเม้นท์ยาวๆ ของพี่ ♡ ขอบคุณนะค้าา 5555
ภาพ Lorde นี่ทำให้รู้สึกว่าเราทำผิดบาปเหลือเกิน 5555555 #หญิงผิดไปแล้วค่ะฟฟฟ
เชอร์ภาพนี้ดูโล่งจริงๆ ตอนนั้นคงทำไม่กี่วันแล้วอัพเลย ปกติถ้าทำเก็บไว้หลายๆ วัน มันจะมีไอเดียโผล่มาให้ปรับนู่นนี่เข้าไปอีก อา จะเก็บไปปรับปรุงค่ะ ._.)/ แต่อยากดูซีซัน 4 แล้วววววววววว *กรีดร้อง
lady forest พลอยก็ชอบบบบ เป็นแนวที่พยายามทำแล้วมันออกมาพอใจที่สุด ต้นฉบับดีด้วยแหละ ;w; การ์ตูนนี่ก็อยากวาดให้ครบบ้านนะ แต่สกิลวาดตอนนี้กับตอนนั้นต่างกันสิ้นเชิง ลบ sai ไปแล้วด้วย ;e; ถ้ามีโอกาสจะวาดนะคะะ

ในส่วนของ TMR นั้น พลอยขอโทษษษษษษษษษ ;----; คิดไว้แล้วว่าต้องมีคนโดน เอาตามจริงคือเพราะกรี๊ดคุณแซงส์ เลยดูหนังเรื่องนี้ได้สนุกขึ้นมากกว่าเดิม 5555555555555555 #ไม่ค่อย ภาคสองลุยจัด ต่างจากภาคแรกจริงๆ / ประโยคนั้นถ้าพี่ไม่พูดถึง หนูก็ไม่คิดนะ 55555555 แต่น่าจะเพราะรู้ว่าฉากนั้นเป็นไงนั่นแหละ เลยเศร้าจนลืมเรื่องอื่นหมด ;-;
into ink อยากให้หมึกมันไหล(?)อะ แต่ภาพนี้มันดันไม่มีแบบ .gif เสียใจ .__. แต่ต้นฉบับดีงามจริง ใช้แซงส์เป็นแบบบ่อยเพราะงี้แหละ ของดีที่คุณคู่ควร 555555
ภาพหมอแปลกนี่ยืนยันคำเดิมว่าสูบพลังได้ดีเหลือเกิน 55555 แต่แบบ โง้ยยยยย T----T หญิงจะไม่ทนนน / ความจริงอยากให้กาแล็กซี่มันอยู่นอกหน้าต่างอะพี่ แต่ฝีมือไม่ถึงพอ+ต้องลบโลโก้ออก อะไหนๆ ก็ไหนๆ เอางี้เลยละกัน 5555555
.gif แฮปเจมส์นี่ เป็นแฟนอีดิทภาพแรกที่ใช้เจมส์เป็นแบบของพลอยเลย เมื่อก่อนทำไม่ได้ จ้องตาแล้วเขิน 5555555555555 #ทอมฮิก็เช่นกัน ดีใจที่ชอบนะคะ ;-;/♡

holix :
ขอบคุณมากค่าาา ยังไงก็ฝากติดตามด้วยนะคะ ♡
+Quote Post
Octavia
โพสต์ Mar 14 2017, 04:06 PM
โพสต์ #16

*

เข้าร่วม : 13-March 17
หมายเลขสมาชิก : 30,468
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: สน | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ส่วนตัวชอบทุกรูปเลยค่ะ ชอบมากสุดก็คงเป็น
Black Blue ดูมีคลาสดีค่ะ
แล้วก็ Ravenclaw Pride 5555 เราอยู่เรเวนคลอ เลยชอบ และที่วาดก็ชอบด้วยค่ะ
และสุดท้ายก็ Dr.STRANGE ค่ะ ชอบความสีชมพูและกาแล็กซี >< ขอ กรี๊ดดดดด

+Quote Post
Katie Gabrie
โพสต์ Mar 23 2017, 11:02 PM
โพสต์ #17

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 2-January 17
จาก : ที่นั่นแหละ
หมายเลขสมาชิก : 30,079
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

เนี่ย!! กำลังสนใจแนวแบบรูปที่ สีเด่นแค่เสื้อผ้ากับสีปากอ่ะค่ะ ชอบทำมากกกก แต่ทำแล้ว บอกได้คำเดียวว่า "เละ" ถ้ามีเวลาอยากให้สอนวิธีทำหน่อยค่ะฮ่าๆ อะฮึ่มๆ แต่จะบอกว่า รู้สึกว่าภาพแต่ละภาพที่ แต่งออกมาเนี่ย ไม่ง่ายเลย ฮ่าๆ เอ๋ หรือว่าไม่ง่ายสำหรับเอิน ฮ่าๆ แต่ยังไงก็ยังยืนยันว่าต้องการให้สอนอยู่นะค้ะ ฮ่าๆ

Why so serious?
+Quote Post
Katherine Waller
โพสต์ Mar 24 2017, 11:58 AM
โพสต์ #18

*

เข้าร่วม : 18-March 17
จาก : Bibury
หมายเลขสมาชิก : 30,500
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 8"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

โอ้ยยยยย คือมันดีงามมากค่ะ ชอบทุกรูปเลยโดยเฉพาะ Dr.STRANGE
ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ ชอบดูหนังและมันสวยมากก มันดีต่อใจ แอร้ย
และ Red dressคือดีจริงๆ สีแดงกับสีเทามันมาตัดกันแล้วเด่นมากๆอ้ะ
ทำยังไงให้ไม่เละคะนั่น55555
ทำแล้วไม่เคยรอด สวยๆมากเลยค่ะ พัฒนาต่อไปเรื่อยต้องสุดยอดมากๆ เลยค่ะ สู้ๆนะคะ :)

คุณ Katherine Waller ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 24 2017, 12:04 PM

+Quote Post

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 05:47 AM