IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> รีวิว&สปอยล์”Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”ใน Netflix
Alicia Genesis K...
โพสต์ Sep 7 2021, 08:18 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 10-July 21
จาก : Paris,France
หมายเลขสมาชิก : 57,196
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ฮอร์นบีม | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

รีวิว&สปอยล์”Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”ใน Netflix

วันนี้กัสจะมารีวิวหนังใน Netflix เรื่อง”deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”นี่จะเป็นการรีวิวครั้งเเรกนะคะ หากเนื้อหาบาง
ส่วนผิดพลาดอะไรต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
(ข้อมูลบางส่วนมีการอ้างอิงจากเว็บไซต์ต่างๆเเล้วนำมาเรียบเรียงในภาษาของกัสเองค่ะ)

“โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”เป็นภาพยนตร์แนวระทึกขวัญที่ฉายในNetflixเเละเป็นผลงานของนักศึกษาไทยที่ทาง Netflixเปิดโอกาสให้เยาวชนไทยได้เเสดงฝีมือในการกำกับเขียนบทนำเเสดงโดยอยู่ภายใต้กา
รดูเเลของผู้เชี่ยวชาญในวงการภาพยนตร์สร้างโดยบริษัททรานฟอร์เมชันจำกัด

;เนื้อเรื่องย่อ
การอดนอนเป็นไลฟ์สไตล์ส่วนนึงของวัยรุ่นในปัจจุบัน เเต่ละคนก็มีเหตุผลที่อดนอนต่างกัน จนเกิดการตั้งคำถามว่าเราจะอดนอนกันถึงจุดไหน
ด้วยเรื่องราวของกลุ่มนักศึกษาแพทย์ 4 คน เจน วิน ซิน และ พีช ผู้ถูกล่อลวงให้ร่วมโปรเจ็กต์ทดลองลับทางวิทยาศาสตร์ “DEEP” กับเงื่อนไข ถ้าพวกเขาสามารถอดนอนได้จะได้รับเงินมหาศาล เเต่ถ้าเกิดพวกเขาเกิดเผลอหลับไปเกิน 60 วินาที พวกเขาจะ”ตาย”ในทันที โดยการทดลองจะเเบ่งเป็น3ระดับ ระยะเวลาที่ใช้ในการอดนอนก็จะนานขึ้นเรื่อยๆ จนเมื่อถึงระดับ2พวกเขารู้สึกไม่ไหวจึงล้มเลิกการที่จะทำต่อเเล้วเเยกย้าย
ไปใช้เงินที่ตัวเองได้เเต่วันหนึ่งก็เกิดเหตุที่ทำให้พวกเขาต้องกลับมารวมตัวกันอีกค
รั้ง เพื่อร่วมทดลองในระดับที่3
จึงทำให้พวกเขาไม่รู้เลยว่าพวกเขาจะมีชะตาเป็นอย่างไร เเละต้องอดนอนอีกนานเเค่ไหน เเล้วพวกเขาจะรักษาชีวิตของพวกเขาต่อไปได้ไหม

:เเนว
ระทึกขวัญ,ตื่นเต้น

:เรท
18+
(มีการใช้ภาษาที่ไม่เหมาะสม,การใช้สารเสพติด)

:รีวิว
ในส่วนของเรื่องกัสค่อนข้างที่จะชอบ เนื้อเรื่องโดยรวมสนุก มีความน่าตื่นเต้น เเละมีเรื่องให้ลุ้นเเทบจะทั้งเรื่อง จะมีบางส่วนที่ไม่เมคเซ้นท์ เนื้อหาท้ายๆค่อนข้างที่จะเกินคาดเลยค่ะในความคิดกัส ตัวละครมีคาเเร็คเตอร์ชัดเจน เข้าใจความคิดของตัวละครนั้นได้ รวมๆคือ โอเคค่ะ

[สำหรับใครที่อยากดู สามารถไปดูได้ที่ Netflix นะคะ เเอพนี้เสียเงิน เดือนละเเค่99บาทเท่านั้นค่ะ]

;ข้อมูลบางส่วนอ้างอิงมาจากbeartaiเเละkhaosod

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านการรีวิวเรื่อง “Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย” ของกัสในครั้งนี้นะคะ ใครที่ชอบหนังเเนวนี้สามารถไปหาดูเเล้วมาเเชร์กันได้น้าา ขอบคุณค่าา

DEEP : 2021

คุณ Aisha Intranel ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Sep 7 2021, 08:42 PM

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Aisha Intranel   รีวิว&สปอยล์”Deep โปรเจ็คลับ หลับ เป็น ตาย”ใน Netflix   Sep 7 2021, 08:18 PM
- - Sorias Gwendolyn Hudson   กำลังลังเลอยู่เลยครับว่าจะดูเรื่องนี้ดีมั้ย เพราะเ...   Sep 7 2021, 08:42 PM
- - Valentine Martel   อันนี้เห็นผ่านๆครับ ตอนแรกคิดว่าจะไม่ดูแล้วแต่เห็น...   Sep 7 2021, 09:12 PM
- - Regina Carrington   ดิฉันได้ดูเทรลเลอร์มานิดหน่อย สงสัยมากว่าทำไมถึงห้...   Sep 7 2021, 09:27 PM
- - Nyrosta Harp   ดูแล้วๆๆๆๆ ถือว่าทำได้ดีสำหรับวงการภาพยนตร์ไทยยุคใ...   Sep 7 2021, 10:51 PM
- - Ruby Karishma   ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะคะ ดูน่าสนุกมากเลยค่ะแถมเป็นผล...   Sep 7 2021, 11:16 PM
- - Kailin Toeru   ส่วนตัวผมเป็นคนที่ไม่ค่อยดูหนังไทยหรือซีรี่ย์ไทยเล...   Sep 8 2021, 12:42 AM
- - Cartoon King   น่าสนใจมากเลยค่ะ ดูแนวนี้น้อยมาก แต่อันนี้คือต้องด...   Sep 8 2021, 01:23 AM
- - Deva Maximilian Hudson   กำลังหาดูอยู่เลยครับคุณกัส ขอบคุณที่มาแนะนำนะครับ   Sep 8 2021, 02:43 PM
- - Justin Cho Stella   เป็นหนังที่น่าดูมากเลยครับต้องลองไปหาดูแล้วขอบคุณส...   Sep 8 2021, 03:10 PM
- - Chaelin Carlyn Quinn   ได้ลองดูพวกตัวอย่างมาบ้างค่ะ ค่อนข้างน่าติดตามเลยท...   Sep 8 2021, 03:24 PM
- - Dean Luce Spindleire   ขอบคุณที่นำมาแนะนำนะครับ ส่วนตัวไม่เคยรู้หรือได้ยิ...   Sep 8 2021, 03:36 PM
- - Leana Aglaea Crevenso   เคยเห็นตัวอย่างแล้วน่าสนใจ กะว่าจะดูแต่ก็ลืมสนิท ต...   Sep 8 2021, 05:51 PM
- - Eddy Wincer   เรื่องนี้ผมกะจะดูอยุ่ครับ แต่ยังติดดูอนิเมะอยู่ 5...   Sep 8 2021, 08:02 PM
- - Jordan Medison   อยากดูอยู่นะครับขอบคุณที่แนะนำนะครับสุดสวย[ปล.เสีย...   Sep 8 2021, 09:03 PM
- - Zuleyka West Vanderbilt   เนื้อเรื่องน่าสนใจ อยากดูนะ แต่ไม่มีเน็ตฟริก...   Sep 8 2021, 11:49 PM
- - Rusty Famerris   ขอบคุณ​ที่มาแนะนำเรื่องนี้นะคะ ในที่สุดวันหย...   Sep 9 2021, 12:00 AM
- - Lamello Fer Flourite   หนังดูเครียดจังเลยค่ะ แต่เนื้อเรื่องรวมๆแล้วก็น่าด...   Sep 9 2021, 01:04 AM
- - Christine Saunders   โอ้ะ เคยดูตัวอย่างเรื่องนี้ด้วยค่ะ แต่เรื่องเต็มยั...   Sep 9 2021, 02:06 AM
- - Ethan Brown   เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ ถ้ามีเวลาคงต้องลองไปดู   Sep 9 2021, 08:43 AM
- - Primrose Gold   เรื่องนี้เราดูแล้ว จะบอกว่าตอนจบพีคมาก แต่ก็สนุกดี...   Sep 9 2021, 11:57 AM
- - Theodore Damien Benoit   ตอนดูตัวอย่างก็น่าสนใจดีแหละ แต่เอาไว้ก่อน ๆ ตลอดเ...   Sep 9 2021, 12:13 PM
- - Elliot Finn   ผมมีโอกาสได้ดูตัวอย่างหนังมาบ้างแล้ว อยากจะบอกว่าเ...   Sep 9 2021, 01:37 PM
- - Berna Madve   เป็นหนังที่น่าสนใจมากๆเลยครับต้องลองไปหาดูแล้วขอบค...   Sep 9 2021, 02:34 PM
- - Serene Persephone   เราเคยดูตัวอย่างหนังมาคร่าวๆค่ะ แต่ยังไม่ได้ตัดสิน...   Sep 10 2021, 07:30 AM
- - Angela Pearl Wayde   น่าสนใจมากเลยค่ะ เคยดูตัวอย่างมาบ้างแล้วแต่ยังไม่เ...   Sep 10 2021, 01:03 PM
- - Suwijak Sittiwa   น่ากลัว;-;;;   Sep 10 2021, 01:35 PM
|- - Patterlene Lucne   เนื้อเรื่องน่าสนใจมั้ย ก็น่าสนใจแหละ แต่ไม่ได้มาก ...   Sep 12 2021, 09:08 AM
- - Viwkiller Gemini Stella   เอาแล้วๆ มีเรื่องดูแล้วใน Netflix ที่ดิฉันได้สมัคร...   Sep 12 2021, 02:22 PM
- - Idalia Destiny-Aulluring   เย้ยย เค้าเห็นผ่านๆอยู่ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก แ...   Sep 14 2021, 11:54 PM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 19th April 2024 - 09:14 PM