IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V  < 1 2  
Reply to this topicStart new topic
> • S:LY?/  s t r e a m ✯
numaree
โพสต์ Apr 28 2014, 12:31 AM
โพสต์ #21

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 23-April 14
หมายเลขสมาชิก : 23,485
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

เป็นคนดูงานศิลป์ไม่ค่อยเป็นเท่าไร 55555555
แต่สวยทุกรูปเลยนะ ส่วนตัวแล้วชอบรูปทะเลทั้งสองอันเลย
ปรับได้สวยกว่าเดิมมากๆเลยยย เก่วจุงง^^
Go to the top of the page
+Quote Post
Jonathan Slyvezt...
โพสต์ Apr 28 2014, 03:28 AM
โพสต์ #22

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 4-March 14
จาก : Wales , UK
หมายเลขสมาชิก : 22,857
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

NUMBER ..2..

งานนี้กากมากก ๆ ผมจะพยายามมาเเก้ล็อต gif ประมาณนี้
ให้ดีขึ้นครับ อันนี้ฝากเเปะไว้ก่อน 555

----------------------

อันนี้คืองานไฟล์ gif ซึ่งทำยากมาก เห็นงานกาก ๆ เเบบนี้ ผมทำนานมากก
กว่าจะออกมาได้ถึงขนาดนี้ เลยใช้ความมั่ว ถู ๆ ไถ ๆ ออกมาเป็นภาพนี้
ภาพนี้ต้องขอบคุณโมเดลคนสวยตลอดการ เอ็มม่า วัสสัน
ส่วนคนที่เเนะนำให้ผมทำคือ น้องบี reQphtm

.
.
.
Now You See Me ?
.
.
.

+Quote Post
. j u a s /wqmk)...
โพสต์ Apr 28 2014, 12:37 PM
โพสต์ #23

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 18-August 12
หมายเลขสมาชิก : 18,727
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

เริ่มฟอนต์ก่อนเลยแล้วกัน ฟอนต์กับตัวงานไม่เข้ากันเลย แล้ววิธีเล่นฟอนต์มันน้อยไปหน่อยมันเลยดูเรียบ ๆ ขอถามอะไรนิดนึง
ตัวกิฟนี่แคปเองลงสีเองรึเปล่าคะ ? หรือว่าไปเอามาจาก tumblr ถ้าเอามาจากที่อื่นงานต่อไปอยากให้ลองทำเองพราะเหมือนเอา
งานของคนอื่นมาดัดแปลงใหม่แล้วเป็นจุดเด่นของงานของเราด้วย ถึงเขาจะไม่ได้บอกว่า no copy ก็เหอะเนาะ5555555
ต่อด้วยสคริบเบิ้ล คิดว่าคงเพิ่งวาดสคริบเบิ้ล สีของเส้นสคริบเบิ้ลไม่ค่อยเข้ากันกับตัวงาน ( ภาพกิฟเอมม่า )
แล้วก็ตอนจะโพสต์ตอบเห็นไปแวบๆเห็นว่า BG เป็นสีดำหมดเลย ไม่รู้ว่าตั้งใจทำรึเปล่าหรือว่าตั้งใจจะให้แบคเป็นสีดำอยู่แล้ว
ถ้าตั้งใจให้แบคเป็นสีดำตามพื้นหลังโพสต์ขอโทษด้วยค่ะ แต่ถ้าทำแบบตั้งใจให้แบคเป็นสีดำของงานอยู่แล้วไม่ได้เกี่ยวอะำร
กับพื้นหลังบจีน่าจะใช้แบบที่มีสีสันกว่านี้ตอนแรกนึกว่าฟอนต์กับกิฟคนละงานกันเลย 5555555555
หมดแล้ว เดี๋ยวโดนด่าก่อนออหจากกระทู้ ก็ตั้งใจทำงานนะคะ คิดว่าซักวันน่าจะค้นพบงานแนวของตัวเอง ;)

+Quote Post
Miиℓℓe`
โพสต์ Apr 29 2014, 10:02 PM
โพสต์ #24

พ่อมดแม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 7-December 13
จาก : คุกใต้ดิน
หมายเลขสมาชิก : 22,225
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 10"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ขอมาติชมด้วยคน .... ชอบนะงานนี้ ถ้าดูจากงานที่แล้วเอามาเทียบกัน ก็ถือว่าเก่งใช้ได้เลยอ่ะ
GIF นี้ดูออกแนวน่ารักดี เอ็มม่า สวยที่สุดเลย ><

คุณ Miиℓℓe` ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 29 2014, 10:03 PM

ขอรหัสบ้าน , สอบถาม , ปรึกษา ; PM

ติดต่อเร่งด่วน ; Facebook

+Quote Post
Andromedra Pleas...
โพสต์ May 9 2014, 08:25 PM
โพสต์ #25

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

เข้าร่วม : 12-May 11
จาก : somewhere only we know
หมายเลขสมาชิก : 13,716
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีจ้า หลังจากที่ส่องโปรกันไปส่องกันมาแล้วเรามาเจอคลังพอดี
ไม่รู้ว่าอายุเท่าไหร่เลยไม่รู้จะเรียกตัวเองยังไง ถ้าแก่กว่าก็ขอโทษด้วยนะคะ 55555555
เราชอบงาน coloring มากเลย ดูสดใส ชอบโทนสีแบบนี้มาก >_<
มาแนะนำด้วยค่ะ ลองใช้
plugin topaz clean + sharpen ดูนะคะ
รูปจะสวยขึ้นมาก ไม่ใช่แค่งานปรับสีน้า~ แต่ทุกๆงานเลย งาน gif ก็จะทำให้รูปดูนุ่มคมชัดขึ้นด้วย
( อันนี้เคล็ดลับเราเลยนะจุ๊ๆนะ )

+Quote Post

2 หน้า V  < 1 2
Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 16th April 2024 - 01:39 PM