IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Closed TopicStart new topic
> HOW TO : สร้าง GIF จาก YouTube ด้วย GIPHY
เรตติ้ง 5 V
Octavia
โพสต์ Mar 14 2017, 08:05 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 13-March 17
หมายเลขสมาชิก : 30,468
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: สน | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาสอนทำ GIF จาก YouTube ง่ายๆ ผ่านเว็บไซต์ GIPHY โดยไม่ต้อง Log in ดังนี้ค่ะ

1. เข้าไปที่ http://giphy.com/ จะมีหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ แล้วก็ให้คลิกตรงคำว่า Create

2. เมื่อคลิกแล้วก็จะได้หน้าตาออกมาดังนี้ค่ะ

3. คัดลอกลิงค์จาก YouTube ที่ต้องการนำส่วนใดส่วนนึงของคลิปมาทำเป็น GIF

4. วางลิงค์ที่คัดลอกไว้ตรงช่อง "Enter YouTube, Vine, or Video URL" แบบนี้ค่ะ

5. แล้วจะได้แบบนี้ขึ้นมา และเราก็ปรับ แต่งได้ตามใจชอบ

6. คลิกที่คำว่า Create GIF เพื่อสิ้นสุดการทำ GIF ค่ะ

7. เมื่อเสร็จแล้วเราจะได้ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ และเราก็สามารถคัดลอก URL ของ GIF และนำมาใช้งานได้เลยค่ะ

เมื่อเสร็จแล้วเราก็จะได้ภาพ GIF แบบด้านล่างค่ะ

Go to the top of the page
+Quote Post

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 03:21 AM