IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

3 หน้า V   1 2 3 >  
Closed TopicStart new topic
Dimitriz Daedalu...
โพสต์ Aug 5 2012, 05:36 PM
โพสต์ #1

อาจารย์วิชาปรุงยา

กลุ่ม : ศาสตราจารย์
เข้าร่วม : 12-August 11
จาก : Scorching Manor
หมายเลขสมาชิก : 14,721
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: บีช | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

SHOW`KAI
โชว์{ความ}ไก่

สวัสดีครับทุกคน ขอบคุณที่รับชมครับ. {ยังๆ}
เอ่อ คือ.. เนื่องจากเห็นคนเปิดคลังกัน ก็อยากเปิดบ้าง.. .
แล้วก็ เอ่อ ก็อยากได้เกลเลี่ยนบ้าง.... ..{ตู้ม! ศ.ยันลงหอดูดาว}

ผิดจุดประสงค์มานาน
เอาเป็นว่า คลัง{มันคือคลังจริงๆนะ}นี้ มีไว้โชว์ความไก่ของเฟเอง เยเย

ดูด สูบ ขโมย แอบอ้าง } ถามจริงมีคนจะทำแบบนั้นในคลังนี้ด้วยหรือ ? ฮาา
ติได้ ด่าไม่ได้ วิจารณ์ได้ แรงไม่ได้ คำหยาบไม่ได้ แนะนำได้ ปั่นไม่ได้ เนอะ.

ขอบคุณครับ.

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

Go to the top of the page
+Quote Post
โพสต์ Aug 5 2012, 05:57 PM
โพสต์ #2

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

SHOW`ONE

เป็นงานที่ทำส่งเข้าประกวด {เอางานแบบนี้เข้าประกวดจริงๆนะ.. ทำไมมองด้วยสายตาแบบนั้นละ..} กิจกรรมประกวดเฮดบอร์ดและลายเซ็น ครับ.
กิจกรรมล่าคะแน.. เอ่อ หมายถึง กิจกรรมประจำฮอกวอตส์ไทยห้าปีครับ

แต่ดูไปดูมา เหมือนกิจกรรมทำเฮดตัวละครเลย ฮาา {กริบ}
ก็ประมาณนี้ครับ

Luna Lovegood Patronus Charm.
ส่วนตัวชอบลูน่า มาก ก โดยเฉพาะฉากเสกคาถาผู้พิทักษ์ ลูน่าวิ้ง มาก ก
กระต่าย {ใช่ไหมนะ} น่ารักดีด้วย 55.

Hermione Granger Soo What ?!.
เฮอร์ไมโอนี่ หลังจากหมัดตรงมัลฟอยไปแล้ว จินไปคนเดียวว่าเธอหันมาสะบัดบ๊อบใส่ แล้วเปล่งวาจา
Soo What ?! {เพ้อไปคนเดียว}

Cedric Diggory The Champion.
ฉากเซดริกตาย คิดว่าหลายๆคนคงจำฉากนี้ได้อยู่ เพราะมันคือต้นกำเนิดของ Edward Cullen {ศ.ไซคิกไปหาโวลตูรี ณ บัดดล}
ตายสยองมาก ตาก็ไม่มีป่งมีปิดให้กันเลย..

Cho Chang Proud to be a Ravenclaw.
ตอนแรกจะทำให้ โช เข้าคู่กับเซดริก ทว่า เดี่ยวดราม่าเยอะไป เอามาแยกเป็นเรเวนคลอดีกว่า ฮาา
ชอบคติของเรเวนคลอที่สุด. Wit beyond measure is man's greatest treasure.

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
Arthurwarner
โพสต์ Aug 5 2012, 06:16 PM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

**

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 2-July 12
จาก : Wonderland
หมายเลขสมาชิก : 18,331
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกอัน ชอบทุกอัน โดยเฉพาะ รูปที่ 1 กับ 2 ปลื๊มปลื้ม!! ทั้ง 2 คน ^^~ แฮ่ๆ

+Quote Post
`The Ice Princes...
โพสต์ Aug 5 2012, 06:37 PM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

เข้าร่วม : 20-July 12
จาก : Icey Castle
หมายเลขสมาชิก : 18,505
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

เฮดสวยค่ะ แต่ตัวลูน่า , หนูเฮอร์ ไม่ค่อยชัด . ฟ้อนท์ทุกเฮดดูเรียบไปนิด ถ้าตกแต่งเพิ่มจะโดดเด่นกว่านี้
เฮดสองฟ้อนท์ยืดลงมากไป . ชอบเฮดเรเวนคลอที่สุด แต่ติดตรงหน้าโชสว่างไปนะคะ :$

รักตายิ้มคนนี้ที่สุด :)

+Quote Post
Cordelia Cecil S...
โพสต์ Aug 5 2012, 06:55 PM
โพสต์ #5

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 1-December 10
จาก : somewhere only we know (:
หมายเลขสมาชิก : 11,270
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อั้ยย่ะ ใช้โฟโต้ช็อปเป็นก็ไม่บอก~~~ (เค้าจะมาบอกแกทำไมล่ะ - - :: คนอ่าน )
วันนี้แอบมาติบ้างไรบ้าง ตามความเห็นพลอยเนอะ

1. อันแรก.. ชอบลูน่า.. น่ารัก >< มองแล้วโดยรวมสวย แต่พลอยว่าฟอนต์มันดูแปลกๆนิดๆ
ไม่รู้เหมือนกัน 5555 แต่สีฟอนต์กับตัวฟอนต์น่าจะดูอลัง + ขลังกว่านี้หน่อย

2. ชอบหน้าเฮอร์ไมโอนี่ กวนดี 5555 ตินิดเดียวคือตรงขอบระหว่างรูปกับสีดำข้างๆมันดูแบบ..
ดูแยกกันไปหน่อย น่าจะเบลนหรือเบลอให้มันไล่กันกว่านี้นิดนึง

3. อันนี้อันโปรด.. เป็นการตายที่ดูเด่นดีมาก ให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ในโบถส์ยังไงไม่รู้
(แม้แฮร์รี่กับเซดริกจะอยู่ในท่าที่... -///-) อันนี้ไม่มีอะไรให้ติเลย

4. ดูแล้วเหมือนงานเต้นรำในฝัน >< ฟอนต์ดูไม่ค่อยเข้ายังไงไม่รู้ แต่ถ้าอยู่กับบลูแบล๊กน่าจะเข้า
ตรงรูปเซดริกกับโชดูดีมาก ตรงที่เป็นโชคนเดียวดู อธิบายยังไงดี ดู ตึง! ไปหน่อย
( ดู ตึง! แปลว่าอะไร - - :: คนอ่าน )

ที่ชอบมากๆส่วนนึงคือ.. ไม่ค่อยทำพวกตัวละครหลัก..
คือ ส่วนตัวไม่ชอบตัวละครหลัก 555555+
ยังไงก็ สู้ๆเน่อ ^^

+Quote Post
Albert Eugenie A...
โพสต์ Aug 5 2012, 07:48 PM
โพสต์ #6

ผู้จบการศึกษาฮอกวอตส์

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 25-September 11
จาก : Bath, England
หมายเลขสมาชิก : 15,215
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ยิว | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

เก่งมากเลยครับ พี่เฟฟี่ แปะ ๆๆๆๆ
อันลูน่า ดูดีครับ แต่ฟอนต์ตรง Dreco ผมว่าไม่ค่อยเข้าเท่าไรครับ
ส่วนที่เหลือ OK เลยครับ So Beautiful

+Quote Post
Nellarys Shanks ...
โพสต์ Aug 5 2012, 08:09 PM
โพสต์ #7

อาจารย์ฝ่ายกิจกรรม

เข้าร่วม : 13-March 11
จาก : Thetworth Dimension
หมายเลขสมาชิก : 12,971
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 8"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวยทุกอัน
ชอบของโชแชงกะเฮอร์ไมโอนี่
ตัดแต่งเนียนอ่ะ เก่งตัดช่วยบอกหนูหน่อยดิ หนูตัดได้กากมาก
ปล.ของเซดดริกมองแล้วเศร้าเลย

เห็นมีสีแดง เขียว น้ำเงินแล้ว อยากได้สีแดงอ่ะ ไม่ว่านะ?

+Quote Post
`Griselda
โพสต์ Aug 5 2012, 08:48 PM
โพสต์ #8

**

เข้าร่วม : 25-July 12
จาก : กระทรวงเวทมนต์
หมายเลขสมาชิก : 18,552
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

สวยมากเลยค่ะ พี่เฟ แต่ฟ้อนตรงริมสุดนี่มันเรียบไปค่ะ บอกได้ว่าเยี่ยมมากค่ะ
+Quote Post
Eargpotter.
โพสต์ Aug 5 2012, 09:23 PM
โพสต์ #9

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 8-October 10
จาก : .
หมายเลขสมาชิก : 10,460
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกอันอะ ส่วนตัวแล้วชอบอันเซดริกกับแฮรี่มากที่สุดดด : )
เอ้อ อีกอย่าง อยากให้พี่เฟลองจัดรูปแบบตัวอักษรให้แปลกจากนี้ดูบ้าง
เพราะว่า เอิกรู้สึกว่า มันมาบล็อคเดียวกันอ่า อยู่ฝั่งขวา ก็ขวาทุกอันเลย
ที่เหลือ ก็ไม่มีปัญหาแล้วมั้งครับบบ ' # ความคิดเห็นของคนที่ทำไม่เป็นนะ ฮ่าๆ
+Quote Post
Hollyjames
โพสต์ Aug 5 2012, 09:58 PM
โพสต์ #10

เข้าร่วม : 17-July 12
หมายเลขสมาชิก : 18,470
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยมากครับ
วิธีเอาลงนี้ทำยังไงครับ ทำแล้วแต่เอาลงไม่เป็นครับ

....................Hollyjames
............Hollyjames...Hollyjames
........Hollyjames.........Hollyjames
.....Hollyjames...............Hollyjames
...Hollyjames....................Hollyjames..............Hollyjames
..Hollyjames......................Hollyjames........Hollyjames.....Hollyjames
. Hollyjames........................Hollyjames..... Hollyjames........ Hollyjames
Hollyjames..........................Hollyjames...Hollyjames...........Hollyjames
.Hollyjames.........................Hollyjames.........................Hollyjame
..Hollyjames.........................Hollyjames....................Hollyjames
...Hollyjames....................................................Hollyjames
...Hollyjames.............................................Hollyjames
.........Hollyjames...................................Hollyjames
............Hollyjames...........................Hollyjames
................Hollyjames....................Hollyjames
..................Hollyjames..............Hollyjames
......................Hollyjames.......Hollyjames
.......................Hollyjames...Hollyjames
...............................Hollyjames

ชมรม Poppaparazzi
+Quote Post
GOD:ETEVI
โพสต์ Aug 5 2012, 10:04 PM
โพสต์ #11

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 29-August 10
หมายเลขสมาชิก : 9,992
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

อืมม สวยงามมาก :)
เจิม เจิม เจิม คลังคุณเฟ '
ฟอนต์ .. ก็โอเคนะ ..
อื้ม ที่จะติ ก็ตรงที่เป็น quote โพซิชั่นมันดูเด่นกว่า ห้าปีฮอกยังไงไม่รู้สิ
เอ่ม .. เฟดจะสวยมั้ย เค้าไม่แน่ใจ
แต่ถ้าดูเผิน ๆ งามค่อดค่ะ * *
+Quote Post
0847416124
โพสต์ Aug 5 2012, 11:11 PM
โพสต์ #12

*

เข้าร่วม : 17-July 12
หมายเลขสมาชิก : 18,464
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยครับสวบทุกรูป
+Quote Post
Penelopii'x)
โพสต์ Aug 6 2012, 09:10 AM
โพสต์ #13

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 6-October 11
หมายเลขสมาชิก : 15,334
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

มาติตามที่ร้องขอ~ (ไม่มีใครเรียกร้องหล่อนเช่นเคย ' ')

อันแรก ชอบฉากนี้ในหนัง ลูน่าเสกผู้พิทักษ์ได้สวยงามมาก * *
ของเฮียฟินดูสวยดี แต่เหมือนไม่ได้ปรับภาพอะไรเลย -w-) (คหสต.)
ด้านขวาดูโล้นไปนิด ตรงส่วนสีดำดูใหญ่มากเกินจำเป็น
(ติแรงป่ะนิ . .)

อันสอง ภาพนี้สวยดี ตัดต่อเยี่ยม ><b
แต่ไปมีปัญหาตรงฟ้อนที่เป็นตัวเขียน มันดูขัดๆยังไงรู้ -3-
มันทำให้อยากรู้ว่า ไอ้ที่พ้นขอบๆมา มันเขียนว่าอะไร ' '?

อันสาม อันนี้สวยที่สุดในความคิดไวท์ ไม่มีที่ติ -o-

อันสี่ อันนี้ก็ดูสวย แต่หน้าโชแชงดูล้นเกินมานิด -w-

# มาติ แต่ก็ทำเองไม่ได้หรอก ติแรงก็ขอโทษนะเฮีย -w- ฮ่าๆๆ

+Quote Post
`Zennita
โพสต์ Aug 6 2012, 11:15 AM
โพสต์ #14

ผู้จบการศึกษาฮอกวอตส์

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 30-March 10
จาก : คฤหาสน์แฟนธ่อมไฮฟ์
หมายเลขสมาชิก : 7,659
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ไม่รู้จะติอะไรดี =w=" นอกจากดูๆ แล้ว ฟ้อนท์ไม่ค่อยเข้ากับเฮดเท่าไหร่ ไม่ให้ความรู้สึกเหมือนกลืนไปกับภาพ นอกนั้นเริ่ด!!!

The Ωlympians
ZeusPoseidonHadesHera
AthenaAresArtemisApolloAphrodite
DemeterHephaestusHermesHestiaDionysus
+Quote Post
Pazel
โพสต์ Aug 6 2012, 04:56 PM
โพสต์ #15

เข้าร่วม : 24-September 11
จาก : Slytherin
หมายเลขสมาชิก : 15,189
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ปอปล่าร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร

สัตว์เลี้ยง

มาชมผลงานเฮียรอบที่ล้าน แต่คราวนี้จะเม้น โฮะๆๆ -O-'
แต่ไม่รู้จะเม้นว่ายังไงเพราะวิจารณ์อะไรไม่เป็นเลยเฮีย - -
อืม.. ก็นะ ชอบทุกภาพนั่นแหละ
แล้วก็สำหรับทุกภาพฟ้อนต์มันอยู่ตรงด้านขวาทุกภาพเลย มันก็เลยทำให้ดูเหมือนเดิม เห็นอะไรเดิมๆ..
เฮียน่าจะลองขยับฟ้อนต์ไปตรงนู้นตรงนี้ดูนะ :D
สำหรับรูป เค้าว่าโอเคแล้วล่ะ.. ชอบของลูน่าเป็นพิเศษ สวยสุด ตัวหนังสือมันเรียบๆดี แหะๆ
แค่นี้ล่ะเฮีย ผลงานเฮียเลิศเลอเพอร์เฟ็คโอ้โหอลังการลัลลาขนาดนี้ ผมจะว่าอะไรได้ไง =.=

" WE'VE ALL GOT BOTH LIGHT AND DARK INSIDE US.
WHAT MATTERS IS THE PART WE CHOOSE TO ACT ON. THAT'S WHO WE REALLY ARE. "
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
+Quote Post
Alenna
โพสต์ Aug 6 2012, 06:22 PM
โพสต์ #16

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 18-July 12
จาก : Berzelius
หมายเลขสมาชิก : 18,485
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 11"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

เห็นแล้วที่ไปประกวดเฮดบอร์ด
อยากบอกว่าสวยมากๆเลยค่ะ ^^
ส่วนตัวแล้วชอบภาพแรกที่สุดเลย ดูเรียบๆแต่เริ่ดอ่ะนะ!!!
สรุป ก็คือสวยนั้นแหละ 55 ฝีมือเป๊ะมาก
อยากเก่งแบบนี้บางเน้อ.... ^^

+Quote Post
cho'amibew
โพสต์ Aug 6 2012, 07:23 PM
โพสต์ #17

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 14-May 12
จาก : home.
หมายเลขสมาชิก : 17,719
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกอันเลยยย
แอบจิ้นแฮรรี่กับเซดริก -/-

2 ปีมันผ่านไปเร็วจะตาย :)
+Quote Post
โพสต์ Aug 6 2012, 08:23 PM
โพสต์ #18

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

REPLY COMMENT`ONE

QUOTE(Arthurwarner @ Aug 5 2012, 06:16 PM) *
สวยทุกอัน ชอบทุกอัน โดยเฉพาะ รูปที่ 1 กับ 2 ปลื๊มปลื้ม!! ทั้ง 2 คน ^^~ แฮ่ๆ

ขอบคุณครับบ ปลื้มลูน่ากับเฮอร์นี่เหมือนกันครับ 5555.

QUOTE(`The Ice Princess @ Aug 5 2012, 06:37 PM) *
เฮดสวยค่ะ แต่ตัวลูน่า , หนูเฮอร์ ไม่ค่อยชัด . ฟ้อนท์ทุกเฮดดูเรียบไปนิด ถ้าตกแต่งเพิ่มจะโดดเด่นกว่านี้
เฮดสองฟ้อนท์ยืดลงมากไป . ชอบเฮดเรเวนคลอที่สุด แต่ติดตรงหน้าโชสว่างไปนะคะ :$

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับบ จะเอากลับไปพัฒนางานครั้งต่อๆไป {ยังจะทำอีกเหรอ..?} แน่นอนครับ!

QUOTE('Constance @ Aug 5 2012, 06:55 PM) *
อั้ยย่ะ ใช้โฟโต้ช็อปเป็นก็ไม่บอก~~~ (เค้าจะมาบอกแกทำไมล่ะ - - :: คนอ่าน )
วันนี้แอบมาติบ้างไรบ้าง ตามความเห็นพลอยเนอะ

1. อันแรก.. ชอบลูน่า.. น่ารัก >< มองแล้วโดยรวมสวย แต่พลอยว่าฟอนต์มันดูแปลกๆนิดๆ
ไม่รู้เหมือนกัน 5555 แต่สีฟอนต์กับตัวฟอนต์น่าจะดูอลัง + ขลังกว่านี้หน่อย

2. ชอบหน้าเฮอร์ไมโอนี่ กวนดี 5555 ตินิดเดียวคือตรงขอบระหว่างรูปกับสีดำข้างๆมันดูแบบ..
ดูแยกกันไปหน่อย น่าจะเบลนหรือเบลอให้มันไล่กันกว่านี้นิดนึง

3. อันนี้อันโปรด.. เป็นการตายที่ดูเด่นดีมาก ให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ในโบถส์ยังไงไม่รู้
(แม้แฮร์รี่กับเซดริกจะอยู่ในท่าที่... -///-) อันนี้ไม่มีอะไรให้ติเลย

4. ดูแล้วเหมือนงานเต้นรำในฝัน >< ฟอนต์ดูไม่ค่อยเข้ายังไงไม่รู้ แต่ถ้าอยู่กับบลูแบล๊กน่าจะเข้า
ตรงรูปเซดริกกับโชดูดีมาก ตรงที่เป็นโชคนเดียวดู อธิบายยังไงดี ดู ตึง! ไปหน่อย
( ดู ตึง! แปลว่าอะไร - - :: คนอ่าน )

ที่ชอบมากๆส่วนนึงคือ.. ไม่ค่อยทำพวกตัวละครหลัก..
คือ ส่วนตัวไม่ชอบตัวละครหลัก 555555+
ยังไงก็ สู้ๆเน่อ ^^

ขอบคุณน้าพุงพลุ้ยย ใช้ไม่เป็นน ไปแอบลักจำวิธีทำคนอื่นมา 555.
ลูน่า. เรื่องฟอนท์บอกตรงๆเลยว่าไม่ถนัดมาก :( ต้องแอบจำ อ่า.. ฝึกอีกเยอะ!
เฮอร์นี่. เบลน ทำให้มันฟุ้งๆสินะ โอเค!
เซด. อย่าไปดูท่าสิ 55555. มีแต่รูปนี้นี่นา
โช. ตึง! คือหน้าใหญ่ไปใช่ไหม? 5555.

QUOTE(Lucius S. Malfoy @ Aug 5 2012, 07:48 PM) *
เก่งมากเลยครับ พี่เฟฟี่ >,,,< แปะ ๆๆๆๆ
อันลูน่า ดูดีครับ แต่ฟอนต์ตรง Dreco .... ผมว่าไม่ค่อยเข้าเท่าไรครับ
ส่วนที่เหลือ OK เลยครับ So Beautiful ^0^

ขอบคุณน้าฟลุ๊คกกี้ แปะๆๆๆ
ลูน่า. ฟอนท์สินะ โอ้ววเค.b

QUOTE(Heer-nui @ Aug 5 2012, 08:09 PM) *

สวยทุกอัน
ชอบของโชแชงกะเฮอร์ไมโอนี่
ตัดแต่งเนียนอ่ะ เก่งตัดช่วยบอกหนูหน่อยดิ หนูตัดได้กากมาก TT''
ปล.ของเซดดริกมองแล้วเศร้าเลย

เห็นมีสีแดง เขียว น้ำเงินแล้ว อยากได้สีแดงอ่ะ -.,- ไม่ว่านะ?

ขอบคุณนะหนุ่ยย เฮอร์นี่กับโชสินะ.b
ตัดต่อพี่ก็ลักจำเขามาอีกที แฮแฮ.
เซด. น่ากลัวด้วยตาค้างเติ่งเลย
สีแดง พอดี ศ.เขาให้ทำแต่ Blue/Green/Sub ไง แฮแฮ.

QUOTE(`Griselda @ Aug 5 2012, 08:48 PM) *
สวยมากเลยค่ะ พี่เฟ แต่ฟ้อนตรงริมสุดนี่มันเรียบไปค่ะ บอกได้ว่าเยี่ยมมากค่ะ

ขอบคุณครับกลิเซลด้า จะพัฒนาต่อไปนะครับ!

QUOTE(Eargpotter. @ Aug 5 2012, 09:23 PM) *
สวยทุกอันอะ ส่วนตัวแล้วชอบอันเซดริกกับแฮรี่มากที่สุดดด : )
เอ้อ อีกอย่าง อยากให้พี่เฟลองจัดรูปแบบตัวอักษรให้แปลกจากนี้ดูบ้าง
เพราะว่า เอิกรู้สึกว่า มันมาบล็อคเดียวกันอ่า อยู่ฝั่งขวา ก็ขวาทุกอันเลย
ที่เหลือ ก็ไม่มีปัญหาแล้วมั้งครับบบ ' # ความคิดเห็นของคนที่ทำไม่เป็นนะ ฮ่าๆ

ขอบคุณน้าเอิกกี้ ของเซด.สินะะ
คือจริงๆแล้วพี่ทำเป็นแค่แบบเดียวไง {แฉตัวเองทำไม?} จะฝึกให้หลากหลาย{?}มากขึ้นน้อ

QUOTE(Hollyjames @ Aug 5 2012, 09:58 PM) *
สวยมากครับ
วิธีเอาลงนี้ทำยังไงครับ ทำแล้วแต่เอาลงไม่เป็นครับ

ขอบคุณครับบฮอลลี่เจมส์
วิธีเอาลงให้ไปที่เว็ปฝากรูป {อาทิPhotobucket/imageshack/Ohoza etc.} เอารูปที่เราทำอัพขึ้นเว็ป
แล้วก็ก๊อป Url มาใส่ใน [img]url[ /img] นะครับ.

QUOTE(GOD:ETEVI @ Aug 5 2012, 10:04 PM) *
อืมม สวยงามมาก :)
เจิม เจิม เจิม คลังคุณเฟ '
ฟอนต์ .. ก็โอเคนะ ..
อื้ม ที่จะติ ก็ตรงที่เป็น quote โพซิชั่นมันดูเด่นกว่า ห้าปีฮอกยังไงไม่รู้สิ
เอ่ม .. เฟดจะสวยมั้ย เค้าไม่แน่ใจ
แต่ถ้าดูเผิน ๆ งามค่อดค่ะ * *

ขอบคุณน้าจอยย
เรื่องการจัดวางสินะ อาเค.
เฟด. อื้มม เฟดใช้คล้ายๆเบลนป่าว? {ถ้าจะอ่อนศัพท์PSขนาดนี้..}

เหตุผลทำไมคุณถึงควรชนะสงครามนี้ ::
คุณอยากสังหารใครในฝั่งคุณ พร้อมเหตุผล ::
จงภาวนาต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้รอดพ้นจากความตาย ::

+Quote Post
โพสต์ Aug 6 2012, 08:28 PM
โพสต์ #19

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

REPLY COMMENT`TWO

QUOTE(847416124 @ Aug 5 2012, 11:11 PM) *
สวยครับสวยทุกรูป

ขอบคุณครับบ.847416124

QUOTE(`(invariable.whocare? @ Aug 6 2012, 09:10 AM) *

มาติตามที่ร้องขอ~ (ไม่มีใครเรียกร้องหล่อนเช่นเคย ' ')

อันแรก ชอบฉากนี้ในหนัง ลูน่าเสกผู้พิทักษ์ได้สวยงามมาก * *
ของเฮียฟินดูสวยดี แต่เหมือนไม่ได้ปรับภาพอะไรเลย -w-) (คหสต.)
ด้านขวาดูโล้นไปนิด ตรงส่วนสีดำดูใหญ่มากเกินจำเป็น
(ติแรงป่ะนิ . .)

อันสอง ภาพนี้สวยดี ตัดต่อเยี่ยม ><b
แต่ไปมีปัญหาตรงฟ้อนที่เป็นตัวเขียน มันดูขัดๆยังไงรู้ -3-
มันทำให้อยากรู้ว่า ไอ้ที่พ้นขอบๆมา มันเขียนว่าอะไร ' '?

อันสาม อันนี้สวยที่สุดในความคิดไวท์ ไม่มีที่ติ -o-

อันสี่ อันนี้ก็ดูสวย แต่หน้าโชแชงดูล้นเกินมานิด -w-

# มาติ แต่ก็ทำเองไม่ได้หรอก ติแรงก็ขอโทษนะเฮีย -w- ฮ่าๆๆ

ขอบคุณน้าไวทท์.
ลูน่า. งามเนอะ ฟิ้วๆกระต่ายโผล่ออกมา 5555. พี่ปรับน้าให้มันเข้มขึ้น{นึดนึง..} ดำเยอะไปสินะ อื้มม ไม่แรงง {น้ำตาไหลพราก.. -เวอร์เกิน ฮ่าา-}
เฮอร์นี่. เยเย 5555. ฟอนท์ตัวเขียนสินะ อื้มม เขียนว่า Mudblood,So What ? I'm still Perfect.
เซด. เยยย.b
โช. โอเค โชหน้าใหญ่ไป 55555.
ไม่แรงง {น้ำตาไหลพราก -พอเหอะ.. 5555-}

QUOTE(`Shieldmaiden @ Aug 6 2012, 11:15 AM) *
ไม่รู้จะติอะไรดี =w=" นอกจากดูๆ แล้ว ฟ้อนท์ไม่ค่อยเข้ากับเฮดเท่าไหร่ ไม่ให้ความรู้สึกเหมือนกลืนไปกับภาพ นอกนั้นเริ่ด!!!

ขอบคุณครับพี่แพรร ฟอนท์สินะครับ {สงสัยฟอนท์เราเข้าขั้นโคม่านิก..}แฮแฮ.

QUOTE(Pazel @ Aug 6 2012, 04:56 PM) *
มาชมผลงานเฮียรอบที่ล้าน แต่คราวนี้จะเม้น โฮะๆๆ -O-'
แต่ไม่รู้จะเม้นว่ายังไงเพราะวิจารณ์อะไรไม่เป็นเลยเฮีย - -
อืม.. ก็นะ ชอบทุกภาพนั่นแหละ
แล้วก็สำหรับทุกภาพฟ้อนต์มันอยู่ตรงด้านขวาทุกภาพเลย มันก็เลยทำให้ดูเหมือนเดิม เห็นอะไรเดิมๆ..
เฮียน่าจะลองขยับฟ้อนต์ไปตรงนู้นตรงนี้ดูนะ :D
สำหรับรูป เค้าว่าโอเคแล้วล่ะ.. ชอบของลูน่าเป็นพิเศษ สวยสุด ตัวหนังสือมันเรียบๆดี แหะๆ
แค่นี้ล่ะเฮีย ผลงานเฮียเลิศเลอเพอร์เฟ็คโอ้โหอลังการลัลลาขนาดนี้ ผมจะว่าอะไรได้ไง =.=

ขอบคุณนะแพมม ส่องรอบที่ล้านเลยเหรอ. 5555
คือเฮียทำเป็นแต่แบบเดียวไง {แฉอีกแว้ว.. } คราวหน้าจะลองปรับเปลี่ยนดูนา
ลูน่า. เนอะ วิ้งๆ {ลูน่านะที่วิ้งไม่ใช่งานเฮีย.. กระซิก.. } อั้ยยะอั้ยยะ 555.

QUOTE(Alenna @ Aug 6 2012, 06:22 PM) *
เห็นแล้วที่ไปประกวดเฮดบอร์ด
อยากบอกว่าสวยมากๆเลยค่ะ ^^
ส่วนตัวแล้วชอบภาพแรกที่สุดเลย ดูเรียบๆแต่เริ่ดอ่ะนะ!!!
สรุป ก็คือสวยนั้นแหละ 55 ฝีมือเป๊ะมาก
อยากเก่งแบบนี้บางเน้อ.... ^^

ขอบคุณครับอเลนนนา ลูน่าสินะครับ.b
ไม่ได้เก่งเลยครับ ไปลักจำคนอื่นมาอีกที แฮ่แฮ่.

QUOTE(cho'amibew @ Aug 6 2012, 07:23 PM) *
สวยทุกอันเลยยย
แอบจิ้นแฮรรี่กับเซดริก -/-

ขอบคุณครับโชเอมี่บิวว หวาอย่าจิ้นเลยครับ.. 5555.

+Quote Post
Avalice Cruz Spe...
โพสต์ Aug 7 2012, 07:39 AM
โพสต์ #20

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 31-March 12
จาก : ร้านไม้กวาด 3 อัน
หมายเลขสมาชิก : 16,569
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ชอบภาพที่สองกับสามมม แหง่มๆ > <
ปล.I เซดริกตายแล้วยังหล่อ (?)
ปล. II ภาพที่สอง เฮอร์ไมโอนี่หน้าตาฟินมาก =[]=
ปล. III ติไม่เป็นอ่ะ เลยชมแทนนนนน~~

+Quote Post

3 หน้า V   1 2 3 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 23rd April 2024 - 07:11 PM