IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> • S:LY?/  s t r e a m ✯
Jonathan Slyvezt...
โพสต์ Apr 11 2014, 11:57 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 4-March 14
จาก : Wales , UK
หมายเลขสมาชิก : 22,857
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

กราบสวัสดีผู้มาเยี่ยมคลังนี้ครับ ตามจริงก็ไม่อยากจะเปิดเผยความจริงเรื่องความสามารถ
ที่ -..- ไม่ได้เรื่องของตัวเอง จึงมีผู้หวังดี บอกว่า " ทำเลย จะได้ให้คนมาดู นั่งดูคนเดียว มันจะไปรู้เรื่องอะไร ! "
ผมเลยซาบซึ้ง ถึงทรวงในเเละตัดสินใจว่า โอเค ทำก็ทำ ก็เลยออกมาในสภาพตามข้างล่าง ...

✖ - - - - - - - - - - - - - - - - -

เรื่องคลังนี้ ผมบอกตามตรงเลยว่า ผมไม่รีบ - - ดังนั้นผู้ที่จ้องจะก็อปปี้ ไม่ต้องส่องบ่อย โอเค !
เพราะว่า .. ส่องไปก็ไม่เจออะไรดังนั้น ส่องเเละคอมเมนต์ นิดนึง !? เพื่อให้ผมไว้ปรังปรุงอย่างไรซะ
ผมจะพยายามปั่นงาน มาให้ .. เห็นเรื่อย ๆ ฟันธง ...

.
.
.
.

Now You See Me

-
-
-

คุณ Fizxi ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 12 2014, 12:17 PM

Go to the top of the page
+Quote Post
2 หน้า V   1 2 >  
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
โพสต์ Apr 12 2014, 12:03 AM
โพสต์ #2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

NUMBER ..1..

.. Before ..

.. After ..

See The Sea ! ( มองทะเล ! )
ภาพเเรก เน้นเพิ่มความสว่างครับ ..

.. After ..

Purple Flower ( ดอกไม้สีม่วง )
ภาพที่ 2 เป็นการตัดต่อ ตามจริง ผมว่ามันยังไม่เนียน เเต่เเก้ไม่หาย ..
เลยออกมาเป็นเช่นนี้

.. After ..

Sunshine Pink (เเสงตะวันสีชมพู)
ภาพ 3 ปรับความชัด เพิ่มเเสงนิดหน่อยครับ !

.. After ..

Full Day (เต็มวัน,ทั้งวัน)
ภาพที่ 4 ปรับให้สว่าง เเละ เพิ่มให้ Filter ให้กับภาพ

คุณ Fizxi ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 28 2014, 03:29 AM

+Quote Post
Racha Domitrov
โพสต์ Apr 12 2014, 12:15 AM
โพสต์ #3

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 16-February 14
จาก : ร้านมาดามพุดดิฟุต
หมายเลขสมาชิก : 22,682
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

..เจิมมมมมม
ภาพแรก "มองทะเล" นี่เห็นแล้วอยากจะไปทะเลเลยครับ555
สีสว่างสดใสซาบซ่าส์ ชวนให้มองมากครับ!
ส่วนภาพที่สอง "ดอกไม้สีม่วง" จริงๆแล้วมันก็ดูโอเค
ของยังงี้ต้องลองทำบ่อยๆมันถึงจะเซียนอย่างที่บอกอ้ะ
#ผมก็หัวสมองไม่ค่อยอาร์ตติสเท่าไหร่ก็เลยไม่รู้จะวิจารณ์ยังไงดี..
- ตั้งใจทำต่อไปล่ะสู้ๆ เจ้าฟิซ ' '-

คุณ Keith Ackerman ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 29 2020, 11:45 PM
+Quote Post
Erekia Seere Alm...
โพสต์ Apr 12 2014, 01:34 AM
โพสต์ #4

พ่อมด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่าจะมีภาพ Before - After เปรียบเทียบก่อนทำหลังทำ จะได้เห็นถึงความแตกต่างได้ง่ายกว่า #ลืมบอก -/-
ส่วนตัวชอบภาพดอกไม้นะ ไม่รู้จะติชมอะไร (เอาง่ายอย่างนี้เลย ?) ลำพังตัวเองฝีมือกากย่ำแย่อยู่ล่ะ มิบังอาจติภาพชาวบ้าน ถถถ
รอชมภาพหนุ่ม ๆ นะครัช เควสล่ะ นี่บอกเลย -/-

+Quote Post
Luciuz
โพสต์ Apr 12 2014, 02:46 AM
โพสต์ #5

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 12-April 14
จาก : Τάρταρος
หมายเลขสมาชิก : 23,225
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยมากเลยครับ*0* ผมชอบภาพทะเลนะ น้ำใส่น่าโดด สีก็สวย โอ้ยย เก๋มากครับ ติดตามผลงานต่อๆไปนะครับ

thx image ROKUDO MUKURO
+Quote Post
Mandrakora
โพสต์ Apr 12 2014, 11:44 AM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 10-March 12
หมายเลขสมาชิก : 16,333
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ป๊าดด ทำไมเดี๋ยวนี้มีคนตั้งทู้คลังภาพเยอะขึ้น แต่ก็ดีแล้วล่ะ จะได้มีที่เก็บโพสต์ #วอท
ส่วนตัวแล้วชอบภาพฟูลเดย์ แบบว่ามันดูสว่าง ๆ จนแสบตา 55555 ให้ความเป็นหน้าร้อนดี -.-
แต่จริง ๆ แล้วก็สวยทุกรูปเลยนะ (:
ทำมาให้ดูอีกนะ จะรอเก็บโพสต์ เอ้ย จะรอชมฮรับ
+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Apr 12 2014, 01:46 PM
โพสต์ #7

พ่อมด

เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

อร้ายยยย ฟิซซี่เปิดคลังงงงโดยส่วนตัวเค้าชอบ Purple Flower ( ดอกไม้สีม่วง )
กับ Full Day (เต็มวัน,ทั้งวัน)สวยดีนะครับ ><;;; แต่แอบขัดกับ Font นิดนึงง
เหมือนน้องนั่นแหละ มีปัญหาด้านการเลือกฟอนต์อ่ะ ไงก็สู้สู้นะครับบบ ^ ^

ไข่แดง
+Quote Post
โพสต์ Apr 12 2014, 01:55 PM
โพสต์ #8

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(RACHA.DO @ Apr 12 2014, 12:15 AM) *
..เจิมมมมมม
ภาพแรก "มองทะเล" นี่เห็นแล้วอยากจะไปทะเลเลยครับ555
สีสว่างสดใสซาบซ่าส์ ชวนให้มองมากครับ!
ส่วนภาพที่สอง "ดอกไม้สีม่วง" จริงๆแล้วมันก็ดูโอเค
ของยังงี้ต้องลองทำบ่อยๆมันถึงจะเซียนอย่างที่บอกอ้ะ
#ผมก็หัวสมองไม่ค่อยอาร์ตติสเท่าไหร่ก็เลยไม่รู้จะวิจารณ์ยังไงดี..
- ตั้งใจทำต่อไปล่ะสู้ๆ เจ้าฟิซ ' '-

พยายม เอ้ยย ! พยายามเเน่นอนครับผม ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ จะอัพบ่อย ๆ นะ ..

QUOTE(เจ้าหญิงสีน้ำเงิน @ Apr 12 2014, 01:34 AM) *
น่าจะมีภาพ Before - After เปรียบเทียบก่อนทำหลังทำ จะได้เห็นถึงความแตกต่างได้ง่ายกว่า #ลืมบอก -/-
ส่วนตัวชอบภาพดอกไม้นะ ไม่รู้จะติชมอะไร (เอาง่ายอย่างนี้เลย ?) ลำพังตัวเองฝีมือกากย่ำแย่อยู่ล่ะ มิบังอาจติภาพชาวบ้าน ถถถ
รอชมภาพหนุ่ม ๆ นะครัช เควสล่ะ นี่บอกเลย -/-

... ขอบคุณครับ พี่ทราย ! เเก้เรียบร้อยเเล้วครับ แอบลืมนิดหน่อยย 555

QUOTE(Luciuz @ Apr 12 2014, 02:46 AM) *
สวยมากเลยครับ*0* ผมชอบภาพทะเลนะ น้ำใส่น่าโดด สีก็สวย โอ้ยย เก๋มากครับ ติดตามผลงานต่อๆไปนะครับ^^

ขอบคุณครับ จะอัพให้ติดตามบ่อย ๆ ครับบ ขอบคุณครับบ !

QUOTE(Mandrakora @ Apr 12 2014, 11:44 AM) *
ป๊าดด ทำไมเดี๋ยวนี้มีคนตั้งทู้คลังภาพเยอะขึ้น แต่ก็ดีแล้วล่ะ จะได้มีที่เก็บโพสต์ #วอท
ส่วนตัวแล้วชอบภาพฟูลเดย์ แบบว่ามันดูสว่าง ๆ จนแสบตา 55555 ให้ความเป็นหน้าร้อนดี -.-
แต่จริง ๆ แล้วก็สวยทุกรูปเลยนะ (:
ทำมาให้ดูอีกนะ จะรอเก็บโพสต์ เอ้ย จะรอชมฮรับ

.. ไม่ได้ตั้งใจจะปั่นนิ -.- คือเเบบ เอามาให้ชม จะได้เอาไปเเก้ เเต้งกิ้ววหลาย ๆ ครับบ 55

QUOTE(Achilleus. @ Apr 12 2014, 01:46 PM) *
อร้ายยยย ฟิซซี่เปิดคลังงงงโดยส่วนตัวเค้าชอบ Purple Flower ( ดอกไม้สีม่วง )
กับ Full Day (เต็มวัน,ทั้งวัน)สวยดีนะครับ ><;;; แต่แอบขัดกับ Font นิดนึงง
เหมือนน้องนั่นแหละ มีปัญหาด้านการเลือกฟอนต์อ่ะ ไงก็สู้สู้นะครับบบ ^ ^

ขอบคุณครับ ไข่เเดง ทอด หุง อุ่น ตุ๋ง ต้ม นึง ดาว เจียว ปิ๊ง ย่าง สไตล์เกาเหลา !
เรื่องฟอนต์ ลองหาอันที่ มันเข้ากับรูปอะ เเบบ รูปสดใส ตัวหนังสือก็สดใส
รูปแบบ เครียด ๆ ซีเรียส ๆ ก็ ใช้ฟอนต์โหด ๆ ฟอนต์ส่วนมาก ฟิซเองจะเเต่งตาม เเนวภาพครับ

คุณ Fizxi ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 13 2014, 06:31 PM

+Quote Post
reQphtm
โพสต์ Apr 12 2014, 02:02 PM
โพสต์ #9

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

**

เข้าร่วม : 7-May 13
หมายเลขสมาชิก : 20,883
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

พี่ฟิซซซซซ เปิดคลัง มาไม่ทันเจิมคนแรก #ไงล่ะ 555555555555555555
เค้าชอบบบบบบบบบบบบบรูปที่สอง ดอกไม้สีม่วง สีมันสวยดี
ภาพแรกปรับสีแสบตาเกินไปนะ ส่วนภาพแสงตะวันสีชมพูอยากให้ออกแบบแนวจ้าๆหน่อยอ่ะ
แบบสว่างๆเลย ชอบบบบบบ !! ภาพสุดท้ายโอเคเลย
ส่วนเรื่องฟ้อนท์ไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่น้า แต่รวมๆแล้วโอเคเลย TwT
อย่ามาว่าเค้านะ 555555555555555555555555

สู้ๆงับ

how beautiful is this life
how painful is this life.
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
BECAUSE I AM YOUR QUEEN YOU ARE MY RULER

#CDAF95

awkward s t o r e.
+Quote Post
Phonetica Gutenb...
โพสต์ Apr 12 2014, 11:42 PM
โพสต์ #10

พ่อมดแม่มด

เข้าร่วม : 14-January 14
หมายเลขสมาชิก : 22,431
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เก่งจังเลยค่ะ สวยทุกรูป แต่ชอบรูปสุดท้ายที่สุด ขอรอดูผลงานต่อไปค่ะ
+Quote Post
Trichairs Kayci ...
โพสต์ Apr 14 2014, 11:57 PM
โพสต์ #11

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 16-February 14
จาก : คฤหาสน์เลอร์ลูส
หมายเลขสมาชิก : 22,686
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ลอเรล | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อืมมม..ภาพแรกปรับแสงได้สดใสดี แต่กิ๊กว่ามันสว่างไปหน่อย 555
ภาพสอง ชอบภาพนี้มากที่สุดค่ะ ชอบอะไรแบบนี้ 55 คือชอบภาพที่(ตั้งใจ)ตัดต่อไม่เนียน (รู้สึกว่ามันน่ามองดี)
ดูมีหลายมิติ สรุปก็คือชอบนั่นแหล่ะ 55
ภาพที่ 3 ดูวินเทจดีค่ะ ชอบนะ โทนสีสวยดี
ภาพสุดท้ายย...ชอบภาพนี้ค่ะ 55 มันสดใสอาราเล่ดี กระตุ้นจิตใจให้ลั้ลลาา..

....ทำแบบภาพที่สองเยอะๆน้าา..เราชอบบ 555+

+Quote Post
โพสต์ Apr 15 2014, 12:05 AM
โพสต์ #12

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(reQphtm @ Apr 12 2014, 02:02 PM) *
พี่ฟิซซซซซ เปิดคลัง มาไม่ทันเจิมคนแรก #ไงล่ะ 555555555555555555
เค้าชอบบบบบบบบบบบบบรูปที่สอง ดอกไม้สีม่วง สีมันสวยดี
ภาพแรกปรับสีแสบตาเกินไปนะ ส่วนภาพแสงตะวันสีชมพูอยากให้ออกแบบแนวจ้าๆหน่อยอ่ะ
แบบสว่างๆเลย ชอบบบบบบ !! ภาพสุดท้ายโอเคเลย
ส่วนเรื่องฟ้อนท์ไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่น้า แต่รวมๆแล้วโอเคเลย TwT
อย่ามาว่าเค้านะ 555555555555555555555555

สู้ๆงับ

ไว้จะพยายาม ปรับปรุงในผลงานต่อ ๆ ไปนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ เรคซี่

QUOTE(Phonetica Gutenberg @ Apr 12 2014, 11:42 PM) *
เก่งจังเลยค่ะ สวยทุกรูป แต่ชอบรูปสุดท้ายที่สุด ขอรอดูผลงานต่อไปค่ะ

มีคนชอบ รู้สึกดีครับ เป็นผลงานเเรกเเล้วออกมามีคนชม รู้สึกดีมากกก ๆ เเต้งกิ้วนะงับบ ! โฟนน

QUOTE(Trichairs K. Lerlose @ Apr 14 2014, 11:57 PM) *
อืมมม..ภาพแรกปรับแสงได้สดใสดี แต่กิ๊กว่ามันสว่างไปหน่อย 555
ภาพสอง ชอบภาพนี้มากที่สุดค่ะ ชอบอะไรแบบนี้ 55 คือชอบภาพที่(ตั้งใจ)ตัดต่อไม่เนียน (รู้สึกว่ามันน่ามองดี)
ดูมีหลายมิติ สรุปก็คือชอบนั่นแหล่ะ 55
ภาพที่ 3 ดูวินเทจดีค่ะ ชอบนะ โทนสีสวยดี
ภาพสุดท้ายย...ชอบภาพนี้ค่ะ 55 มันสดใสอาราเล่ดี กระตุ้นจิตใจให้ลั้ลลาา..

....ทำแบบภาพที่สองเยอะๆน้าา..เราชอบบ 555+

ครับผมม ! ขอบคุณ เกนหลงมากกก 5555 ไว้จะพยายามทำมาให้ดูอีกเรื่อยครับผมม ^^

+Quote Post
GuestZphinx')_*
โพสต์ Apr 17 2014, 01:47 PM
โพสต์ #13

บุคคลทั่วไป

ชอบรูป sunshine pink คะ เพราะว่า พอปรับสีเเล้ว ดูอ่อนโยน เบาบางดีค่ะ
เเล้วก็รูปสุดท้ายค่ะ full day ดูเเล้วมันให้ภาพนิ่ง ๆ เย็น ๆ ดูสดใสดี ติดตามนะค่ะ
+Quote Post
Ceres'z Cofares
โพสต์ Apr 18 2014, 12:07 AM
โพสต์ #14

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 30-July 11
จาก : Hogwartsthai
หมายเลขสมาชิก : 14,547
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

อืม...เซก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร แต่เซว่า
ภาพแรก มองทะเลสวยดี แต่จ้าไปนิดนึง ชอบตัวอักษรด้วย
ภาพสอง โดยส่วนตัวไม่ชอบภาพแนวนี้อยู่แล้ว มันปวดหัว (ความรู้สึกส่วนตัว 555)
ภาพสาม อารมณ์วินเทจสวยๆ
ภาพสี่ ภาพนี้่เซชอบสุด น่าไปเที่ยวมากเลย แต่ตัวอักษรไม่อยากให้ทับใบไม้นะ มันดูขัดๆ มันน่าจะเห็นให้เต็มๆ

ตามเหตุผลตัวเองเลย ไม่รู้เรื่องโฟโต้ชอปสักนิด อย่าว่ากันนะ . .

+Quote Post
priscilla
โพสต์ Apr 18 2014, 01:01 PM
โพสต์ #15

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 20-April 12
จาก : Earth. =w=)v
หมายเลขสมาชิก : 16,927
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

แต่งออกมาสวยทุกภาพ แต่โดยส่วนตัวชอบมีสองภาพที่น่าสนใจ
Purple Flower = ภาพนี้ดูจาก before เป็นภาพดอกไม้เรียบ แต่ลองแต่งใหม่แล้วดูมีลูกเล่นให้กับภาพขึ้นเยอะมาก ถือเป็นภาพที่น่าสนใจ
Sunshine Pink = ให้ความรู้สึกแบบสมัยเก่าๆ มองดูแล้วรู้สึกสงบ สดชื่นดี เหมือเข้าไปอยู่กลางทุ่งดอกไม้แปลกๆพิกล (โดยส่วนตัวนะ) แต่รวมๆแล้วแสงสีโอมากฮ้า..
แต่ทุกภาพทำออกมาเจ๋งมาเลยฮ้า ทำออกมาบ่อยๆเน้อๆ รอติดตามอยู่

+Quote Post
Mild Sirilak
โพสต์ Apr 18 2014, 02:15 PM
โพสต์ #16

**

เข้าร่วม : 24-February 14
หมายเลขสมาชิก : 22,764
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกรูปเลยยยย จนไม่รู้จะติอะไรดี
ส่วนตัวเค้าชอบภาพสุดท้ายมากๆ ดูแล้วมันรู้สึกสดใสมากอ่ะชอบๆ><
ภาพแรกนะดูสว่างสดใสดี แต่ว่าแสงมันสว่างไปหน่อยยดูนานแล้วแสบตา
ส่วนภาพที่2 กับภาพที่3ก็สวยดีนะ โทนสีสวยดี
รอติดตามผลงานเน้ออ พยายามต่อไปนะสู้ๆ ^^~

Mild Sirilak
+Quote Post
Thursday Valeria...
โพสต์ Apr 19 2014, 01:29 AM
โพสต์ #17

หัวหน้ากองการขนส่งวิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 20-September 11
จาก : 𝒱𝑒𝓃𝓊𝓈 𝒫𝓁𝒶𝓃𝑒𝓉
หมายเลขสมาชิก : 15,137
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบ Sunshine Pink (เเสงตะวันสีชมพู) อืมมม ดูแล้วให้ฟีลต่างกันมาก อย่าง.. Before .. จะรู้สึกสดใส ฉันมองอะไรก็สีชมพูไปหมด โรแมนติกประมาณนั้นเลย แต่.. After .. จะให้ความรู้สึกที่ต่างออกไป
ฟีลจะเหมือนบรรยากาศรอบตัวหม่นๆ เหมือนเป็นภาพอดีตที่มันผ่านมาแล้ว (ล่ะมั้งนะ^^) ชอบนะBeforeกับAfter มันชัดเจนดี สวยค่าา :)

Purple Flower ( ดอกไม้สีม่วง ) จริงๆก็สวยเลยนะ .. Before .. เนี่ยตอนมองคือเรียบไปหมด แต่พอมาดู .. After .. เออ มันก็แปลกตาดีไปอีกแบบเนอะ ไรงี้ สวยค่ะสวย :)
+Quote Post
Miиℓℓe`
โพสต์ Apr 26 2014, 11:34 PM
โพสต์ #18

พ่อมดแม่มด

เข้าร่วม : 7-December 13
จาก : คุกใต้ดิน
หมายเลขสมาชิก : 22,225
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

... อยากคอมเม้นต์ด้วยคน

เป็นคนชอบงานด้านพวกนี้นะ แต่ถามว่าทำเป็นมั้ย ทำเก่งมั้ย ... หึ บอกเลยไม่ !!
แต่ยังไงก็ขออนุญาตติชมหน่อยนะคะ ส่วนตัวแล้วคิดว่างานออกมาสวยไม่สวยมันก็ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน
คหสต. คิดว่าทุกภาพที่ทำออกมามันโอเคนะ เห็นได้ถึงความแตกต่างของ บีฟอร์ - อาฟเตอร์
ที่ชอบที่สุดคือภาพ Full Day เพราะ พอโทนสีฟ้ามันสว่างขึ้นแล้ว ดูสวยขึ้นเยอะเลย ดูสบายตาประมาณนั้น
รองลงมาคือภาพ Purple Flower เพราะ มันดูมิตินะ จากดอกไม้ธรรมดา พอมาทำแบบนี้แล้วดูอาร์ต มันดูน่าสนใจมากขึ้นพอมาทำอาฟเตอร์

ขอรหัสบ้าน , สอบถาม , ปรึกษา ; PM

ติดต่อเร่งด่วน ; Facebook

+Quote Post
applesherbet
โพสต์ Apr 27 2014, 12:19 AM
โพสต์ #19

*

เข้าร่วม : 24-April 14
จาก : ห้องใต้หลังคา
หมายเลขสมาชิก : 23,519
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

*0* สวยทุกรูปเลยครับโดยเฉพาะภาพที่4 และก็ขอชมเลยครับว่าทำออกมาได้ดีทุกรูปเลย ยังไงก็ทำมาเพิ่มอีกนะครับอยากเห็น^^

HUFFLEPUFF
+Quote Post
mild-mine
โพสต์ Apr 27 2014, 11:13 PM
โพสต์ #20

*

เข้าร่วม : 22-April 14
จาก : โลกมักเกิ้ล
หมายเลขสมาชิก : 23,467
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ชอบค่ะ ถึงจะบอกว่าทำไมค่อยเก่งก็เถอะ แต่ทำไปเรื่อยๆเด๋วก็เก่งเองแหละเนอะ^^

ภาพแรก- before สีมันแจ่มอยู่แล้ว ตรง after อาจไม่ต้องทำสีให้สว่างมากเพราะมันจะไม่สบายตา อาจตกแต่งตรงส่วนอื่นดีกว่า

ภาพสอง- ที่บอกว่าทำไมเนียนเท่าไร แต่เราว่าแบบนี้ก็อาร์ตไปอีกแบบน่ะสวยดีค่ะ

ภาพสาม- สวยค่ะดูแล้วสะท้อนอารมณ์มาก เหมือนอยู่ทามกลางธรรมชาติเลย

ภาพสุดท้าย- ชอบค่ะ ดูแล้วอยากไปเที่ยวทะเลเลย

ส่วนตัวชอบรูปสุดท้ายค่ะเพราะเป็นคนชอบทะเล

โพสมาให้ชมบ่อยๆน่ะค่ะ ฝึกฝีมือด้วย แล้วเราก็ได้ชมด้วย55(เกี่ยวมั้ย?)
+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 16th April 2024 - 01:56 PM