IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> My School President - แฟนผมเป็นประธานนักเรียน
Mabel Morris
โพสต์ Mar 3 2023, 12:00 AM
โพสต์ #1

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 27-May 20
จาก : Blafjella Mansion
หมายเลขสมาชิก : 35,830
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ออลเดอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

IMBD 9.2Watch LaterInvite Friend

Watch Later
+ Add To List
Translate
Show Comment

My School President the Series - แฟนผมเป็นประธานนักเรียน

2022 | 1 ซีซั่น 12 ตอน | Boys love / Romantic-Comedy

DETAILS

เค้าโครงจาก : นิยาย แฟนผมเป็นประธานนักเรียน โดย พฤษภา
กำกับโดย : กรพรหม นิยมศิลป์
ภาษาต้นฉบับ : ไทย
ออกอากาศเมื่อ : วันที่ 2 ธันวาคม 2565 –24 กุมภาพันธ์ 2566

TOP CAST

นรวิชญ์ ฐิติเจริญรักษ์ (เจมิไนน์) รับบท ติณณ์
ณัฐวรรธน์ จิโรชน์ธิกุล (โฟร์ท) รับบท กันต์
ธนวินท์ ผลเจริญรัตน์ (วินนี่) รับบท วิน
กิตติภพ เสรีวิชยสวัสดิ์ (สตางค์) รับบท ซาวด์
ภาคิน คุณาอนุวิทย์ (มาร์ค) รับบท ทิวสน
อรัญญ์ อัศวสืบสกุล (ฟอร์ด) รับบท ปอ
ทีปกร ขวัญบุญ (พร้อม) รับบท พัด
พีระวิชญ์ กุลกั้ง (กัปตัน) รับบท โย

เนื้อเรื่องย่อ

กันต์ ประธานชมรมดนตรีที่ควบตำแหน่งนักร้องนำวง Chinzilla ที่ต้องรับศึกหนัก เมื่อชมรมดนตรีเป็น 1 ในลิสต์ที่กำลังถูก ติณณ์ ประธานนักเรียนคนใหม่ ลูกชายผอ.ยุบชมรม เพราะไม่ได้สร้างชื่อเสียงและสร้างประโยชน์ให้โรงเรียน แต่สิ่งที่กันต์ยังไม่รู้ก็คือ เบื้องหลังความสำเร็จในหลาย ๆ อย่างของเขาถูกช่วยเหลือโดยติณณ์ที่มาสมัครเป็นประธานนักเรียนเพราะต้องการช่วยกันต์ ซึ่งติณณ์และกันต์จะสามารถหาวิธีให้ชมรมดนตรีไม่ถูกยุบได้หรือไม่ และความสัมพันธ์ของทั้งคู่จะเป็นอย่างไรต่อไป เมื่อ 1 ในกฎเหล็กของวง คือ ห้ามคนในวงมีแฟนจนกว่าจะชนะการแข่งดนตรี Hot Wave
@Wikipedia

สปอย + รีวิว

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องชาวนิยมศิลป์หน้าใหม่และเก่าทุกท่าน ขอต้อนรับเข้าสู่ชมรมดนตรีอย่างเป็นทางการ แฮร่ ไม่ใช่! ก็สวัสดีทุกคนนะคะ สำหรับซีรีส์เรื่องแฟนผมเป็นประธานนักเรียน ถือเป็นเรื่องแรกที่เมเบลได้มีโอกาสมาเขียนรีวิวแบบเป็นจริงเป็นจังเลยค่ะ ถ้าผิดพลาดประการใด สามารติชมและให้คำแนะนำกันได้เลยนะคะ รีวิวของเบลอาจจะไม่ได้ทางการมาก ฟีลเพื่อนสาวเม้าส์กันจอย ๆ หวังว่าจะชอบนะคะ มาเริ่มกันเถอะ เสียนาฬิกามากพอละ (เวลา! )

สำหรับตัวซีรีส์ My School President the Series แฟนผมเป็นประธานนักเรียน เนื้อเรื่องก็อิงมาจากชื่อเรื่องเลยค่ะ ตัวละครเอกของเรา ติณณ์ ประธานนักเรียนหนุ่ม เรียนดี กีฬาเด่น โปรไฟล์เริ่ด แถมยังเป็นลูกชายของผอ.โรงเรียนอีกต่างหาก! แต่หารู้ไม่ว่าการที่เขามาลงสมัครเป็นประธานนักเรียนเนี่ย เป็นเพราะทำเพื่อช่วยเหลือ กันต์ ประธานชมรมดนตรีที่กำลังจะถูกยุบพ่วงตำแหน่งคนที่ติณณ์แอบชอบมาตั้งแต่ม.4 คลั่งรักไม่เบาเลยนะหนุ่ม แต่เส้นทางชีวิตรักของติณณ์ก็ไม่ได้ง่ายเท่าไรนัก เพราะวิธีที่ต้องช่วยให้ชมรมไม่ถูกยุบ คือการสร้างชื่อเสียงให้กับโรงเรียน แล้วจะแสดงตัวว่าจีบเขาเลยก็ไม่ได้อีก! เพราะกฏของชมรมที่ห้ามสมาชิกทุกคนมีแฟน จนกว่าจะชนะการประกวดดนตรี Hot Wave มันมาขวางเอาไว้น่ะสิ เห้อ เหนื่อยหน่อยนะติณณ์

นั่นแหละค่ะ จริง ๆ ซีรีส์เรื่องนี้นอกจากความรักของคู่ตัวเอก มันยังให้อะไรกับเราหลายอย่างมาก ๆ เนื่องจากที่เซตติ้งของซีรีส์คือโรงเรียนเป็นหลัก มันทำให้หลาย ๆ คนที่ห่างหายจากความรู้สึกวัยมัธยมได้หวนกลับมาคิดถึงความทรงจำดี ๆ ที่เกิดขึ้นแค่ครั้งเดียวอีกครั้ง ความสนุกที่ได้ใช้เวลากับเพื่อนที่ถ่ายทอดออกมาไม่น่าเบื่อ ดูได้เพลิน ๆ แต่ละตัวละครมีเรื่องราวและเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง ไม่จมไม่หายไม่ตายละตินเว่อร์ แล้วนอกจากนี้ซีรีส์เรื่องนี้ยังแทบจะเหมือนมิวสิคัลไปแล้วค่ะ ด้วยเพลงประกอบเพราะ ๆ ที่มากกว่าสิบเพลง! ขยันร้องกันไปไหนเอ่ย แต่หลาย ๆ เพลงก็เป็นเพลงที่ทุกคนคงคุ้นหูดีอยู่แล้ว การนำมารีมิกซ์ใหม่ให้เข้ากับบริบทแต่ละอีพีมากขึ้น ต้องไปลองฟังกันนะคะ

สำหรับการดำเนินเรื่อง เบลรู้สึกว่าในแต่ละอีพีทางผู้กำกับดำเนินเรื่องได้ค่อนข้างกระชับ ไม่อืดอาดหรือชวนเบื่อเลย เขาเล่าเรื่องราวให้มีปมลุ้นและเฉลยในพาร์ทเดียวกันได้ โดยที่ไม่ทำให้คนดูรู้สึกงงหรือเอะใจ บางพาร์ทก็อาจจะไม่ได้เกี่ยวข้องกับอีพีก่อนหน้าเท่าไรนัก จะมีก็แต่ช่วงสามอีพีหลังที่ทางผู้กำกับได้บอกเอาไว้ว่าอยากเปลี่ยนมู้ดของเรื่องให้
ครบรส เวลาดูก็จะรู้สึกเหมือนขึ้นรถไฟเหาะหน่อย ๆ เพราะเดี๋ยวดราม่า เดี๋ยวน่ารัก เป็นไบโพล่าห์กันหมดแล้วค่า

ใครที่อ่านมาถึงตรงนี้แล้วรู้สึกว่า 'เอ้ย ซิรีส์แนว Boys Love ไม่ใช่ทางเลย ไม่เคยดูแนวนี้มาก่อน' เบลอยากให้ลองเปิดใจให้กับซีรีส์เรื่องนี้นะคะ เพราะไม่ว่าจะภาพ ฉาก นักแสดงหน้าใหม่ที่แสดงออกมาได้น่ารักอย่างเป็นธรรมชาติ ตัวย่อ น้องโฟร์ท และ เจมีไนน์คุณประธานนักเรียนสุดเท่แต่แปก บทที่หาจุดบ้งได้น้อยมาก เพลงประกอบซีรีส์และมวลรวมทั้งหมดโดยรวมของซีรีส์คือดีค่ะ เบลไม่อยากรู้สึกเสียดายแทนใครก็ตามที่พลาดโอกาสได้ดูซีรีส์ดี ๆ แบบนี้ไป ใครที่กำลังหาซีรีส์ดูเพลิน ๆ คลายเครียด ก็ขอฝาก My School President the Series แฟนผมเป็นประธานนักเรียน ไว้ในตัวเลือกที่จะหยิบยกมาดูด้วยนะคะ สำหรับวันนี้ สวัสดีค่าาาาา

Original Code : Diana F.
Edit : Sorias H.

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Mabel Morris   My School President - แฟนผมเป็นประธานนักเรียน   Mar 3 2023, 12:00 AM
- - Sylnastrea Downes Glordrier   ขอบอกเลยว่าไม่คิดว่าจะมีวันนี้เลยด้วยซ้ำ วันนี้ทุก...   Mar 3 2023, 12:05 AM
|- - Whiskey Bachmeler   QUOTE(Sylnastrea Downes Glordrier @ Mar 3 202...   Mar 3 2023, 01:01 AM
- - Yolunda Deborah Benoit   แรงอ่ะแต่ยังไม่เคยดู แวะมาให้กำลังใจเจ้าหน้าที่กระ...   Mar 3 2023, 12:35 AM
|- - Charlyne Amarys McCarthy   สมเป็นตัวมัมของเรื่องนี้จริง ป้ายยาเก่งมากกกกกก มา...   Mar 3 2023, 01:51 AM
- - Pheobe Jarome Fieres   เรื่องนี้เราเห็นเต็มเฟสเราช่วงนึงเลยครับบบบบบ ฟี๊บ...   Mar 3 2023, 01:49 AM
- - Cruise Cartellist   ผมขอยืนยันนั่งยันนอนยันในถานะผู้ที่ดูมาแล้วอีกเสีย...   Mar 3 2023, 03:16 AM
- - Temp Rogers   คนพูดถึงเยอะมากเรื่องนี่แต่ก็ยังไม่มีเวลาดู พอวันน...   Mar 3 2023, 09:10 AM
- - Clydeton Catastrophe Xerarch   เข้ามากรี้ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ...   Mar 3 2023, 09:32 AM
- - Verbena Catastrophe Xerarch   นมโผงป้ายยาอะคับบบบ แรงมากเเล้ว นี่คือเติมพรีเมียม...   Mar 3 2023, 09:38 AM
- - Cyrilia Karmil Spencer   มีเพื่อนมาแนะนำเราเยอะมากกก ว่าควรดูเรื่องนี้...   Mar 3 2023, 09:47 AM
- - Hannah Aglaea Crevenso   ปกติไม่เคยดูเรื่องแนวนี้เลยค่ะ พออ่านรีวิวแล้ว เห้...   Mar 3 2023, 10:35 AM
- - Ladell Martinez Watson   ไม่ค่อยได้ดูซีรี่ย์ไทยเลยค่ะ วันๆดูแต่ซี่รี่ย์เกาห...   Mar 3 2023, 11:24 AM
- - Lilah Qadira Sulvatore   เห็นยัยซิลหวีดมาตั้งแต่ซีรีส์ออนแอร์แรก ๆ จนเห็นว่...   Mar 3 2023, 02:16 PM
- - Mercy Jomaal   เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่น่าสนใจมาก ๆ เลยค่ะ โจไม่ค่อย...   Mar 3 2023, 03:22 PM
- - Winner Yumin   พี่เมเบลเก่งมากที่มารีวิวเรื่องนี้ให้คนในฮอกได้รู้...   Mar 3 2023, 05:44 PM
- - Alexander Danial   เรื่องนี้ดีมากเลยครับ โดนความน่ารักของทุกคนตกไปเต็...   Mar 3 2023, 06:19 PM
- - Jurina Hanah   เป็นซีรี่ย์ไทยเรื่องเดียว ที่จูดูมากที่สุด เลยค่ะ ...   Mar 3 2023, 06:39 PM
- - Myra Alliyana Bai   ขายของเก่งสุบ ๆ ไปเลยคนนี้ แต่รีวิวทำให้อยากไปดูตา...   Mar 3 2023, 07:59 PM
- - Temp Rogers   ตอนนี้เริ่มดู EP4 แล้วคือชอบความน่ารักของตัวละครกั...   Mar 3 2023, 09:46 PM
- - Julienne De Pelissier   เสียดายแทนคนที่ไม่ได้ดูจริงๆนะ ได้ดูเรื่องนี้คือเห...   Mar 3 2023, 09:55 PM
|- - Mabel Morris   QUOTE(Julienne De Pelissier @ Mar 3 2023, 09...   Mar 3 2023, 10:39 PM
- - Panmile Pasuthadol   ปกติจะไม่ค่อยได้ดูซีรีส์ boys love ของไทยเลยครับ แ...   Mar 3 2023, 10:08 PM
- - Shiroki Vakamura   ขอบคุณพี่เมเบลคนสวยมากๆ เลยนะคะ ที่มาแชร์ซีรีย์ ดี...   Mar 4 2023, 09:37 AM
- - Alicia Genesis Kathiella   คือดือมากคั้บพี่เมเบล แต่เพิ่งดูไปตอนเดียวเพราะไม่...   Mar 4 2023, 11:12 AM
- - Zeno Winthrof   เรื่องนี้น่าดูมากครับ อยากให้ทุกคนดูจริงๆ เพลงก็เพ...   Mar 4 2023, 12:11 PM
- - Ryeom Kim   K1M: เห็นทุกคนในกระทู้พูดถึงและชื่นชมไปในทางที่ดีแ...   Mar 4 2023, 12:19 PM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 01:19 AM