IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> REVIEW | Annarasumanara: The Sound of Magic, Netflix | 1 ซีซั่น 6ตอน
Esmeralda Beaufo...
โพสต์ May 15 2022, 03:32 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 25-March 22
หมายเลขสมาชิก : 59,173
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซเปรส | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

เนื้อเรื่องย่อ
ทุกครั้งที่เจอเรื่องร้ายๆ ในชีวิต ยุนอาอี ได้แต่ภาวนาในความเงียบ จนกระทั่งวันหนึ่ง รีอึลนักมายากลหนุ่มที่อาศัยอยู่ในสวนสนุกร้างบนเนินเขา ได้ตอบรับคำวิงวอนของเด็กสาวนักเรียนชั้น ม. 6 โรงเรียนมัธยมปลาย และปรากฏตัวต่อหน้าในยามที่เธอท้อแท้สิ้นหวังสุดขีด
อาอีนึกสงสัยไม่ได้ว่า ที่แท้เขาคือนักมายากลลึกลับ หรือเป็นผู้วิเศษจริงๆ กันแน่ แบ็คฮานา ถือกล้องเข้าไปในสวนสนุกร้าง โดยหวังจะเปิดโปงความลับของรีอึลและบังเอิญเก็บภาพของยุนอาอีมาได้ ด้านนาอิลดึง เด็กเรียนตัวท็อปของห้องอยากเจอหน้ายุนอาอีจึงทำทีเป็นชวนเธอออกมาติวหนังสือด้วยกัน
ยุนอาอีกับนาอิลดึง ทำสัญญาใจที่จะช่วยกันแก้ปัญหาชีวิตของทั้งสองฝ่าย ขณะเดียวกันอิลดึงก็นึกสงสัยในตัวรีอึลจึงแอบสะกดรอยตามอาอีไปที่สวนสนุกร้าง ในขณะที่เธอไปร่ำเรียนวิชากับนักมายากลหนุ่มอิลดึงเริ่มไม่แน่ใจในสิ่งที่เขากำลังทำ
อยู่ ขณะที่แบ็คฮานาเจอสมุดสุดช็อกจากกล้องที่ซ่อนอยู่ในห้องของรีอึล ส่วนอาอีก็รู้สึกอุ่นใจขึ้น เมื่อได้มองเห็นภาพอนาคตของตัวเองอยู่ตรงหน้า
รีอึลไม่พอใจแบ็คฮานาที่มาขุดคุ้ยหาหลักฐานเอาผิดรยูมินฮย็อกในคดีฆาตกรรม ขณะที่ตำรวจสายสืบก็เร่งสืบสวนมาถามหาเบาะแสเรื่องคนร้ายที่สวมเสื้อคลุมกับอาอี หลักฐานมัดตัวรีอึล ตำรวจจึงควบคุมตัวเขาไปสอบสวนที่โรงพัก
เมื่ออาอีกับอิลดึงได้รับรู้เรื่องราวในอดีตอันแสนเจ็บปวดของรยูมินฮย็อก จากคนที่รู้จักกับเขามานานหลังจากนั้นนักมายากลหนุ่มรีอึลก็อันตรธานหายไปจากห้องสอบ
ปากคำโดยไม่มีผู้ใดพบเจอเขาอีกเลย อ้างอิง

REVIEW | MUMIN
จากความเห็นของมิน มินรู้สึกว่าแฟนตาซีเรื่องนี้คือดูไม่เบื่อเลยมินดูรวดเดียวจบเลย5566 มันสะท้อนเรื่องราวของเด็กม.ปลายได้ดีมากๆ ดูอย่างนักมายากลจากเด็กหัวกะทิกลับกลายมาเป็นคนไม่ปกติเด็กๆหลายๆคนถูกกดดันจากครอบ
ครัว เด็กทุกวันนี้บางคนก็ฝันสลายหรือแทบไม่กล้าจะฝันเพราะถูกผู้ใหญ่ยัดความหวังใส่ไว้ แทนที่เด็กจะเป็นความหวังของชาติแต่กลับเป็นความหวังของผู้ปกครองบางคนซะงั๊น หยุดเอาความฝันของตัวเองมาโยนให้เด็กซักที และบทเพลงก็แสนจะเพราะ มินแนะนำให้ดูมีแค่ 6 ตอนเองงงมินรับรองเลยว่าจะไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน ก่อนจะไปมินอยากจะถามว่าคุณ...เชื่อเรื่องเวทมนตร์หรือเปล่า?

10 / 10
🎞

คุณ Esmeralda Beaufort ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 16 2022, 09:17 AM
Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Duke Dylan Aller...
โพสต์ Jun 4 2022, 11:44 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 9-April 22
หมายเลขสมาชิก : 60,052
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

เนื้อเรื่องดีมากเลยครับ น่าสนใจมากไว้ผมว่างจะไปดูนะครับ ขอบคุณสำหรับการแนะนำและรีวิวเรื่องนี้นะครับ
Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Esmeralda Beaufort   REVIEW | Annarasumanara: The Sound of Magic   May 15 2022, 03:32 PM
- - Summer Zane   คุณมินเน้ อันนี้น่าดูมาก! ไม่ยาวมากด้วย บางเร...   May 15 2022, 03:54 PM
- - Pheobe Jarome Fieres   ช่วงนี้รีวิวหนังมารัวมากกกกกก แต่กำลังหาอะไรดูช่วง...   May 15 2022, 04:04 PM
|- - Daly Arisberto   เชื่อค่ะ 5555 จะบอกว่าเรื่องนี้เฉียดผ่านไปผ่านมาบ่...   May 15 2022, 04:35 PM
- - Arcana Thalia Crevenso   If I had magic magic magic คือเพลงนี้ลอยเข้ามาในหั...   May 15 2022, 05:14 PM
- - Yizhan Wang   คุณมินให้คะแนนรีวิว 10 คะแนนเต็มแบบนี้ แสดงว่าผมต้...   May 15 2022, 05:30 PM
- - Vermillion Queens   ช่วงนี้รีวิวหนังมารัวๆเลย เรื่องนี้ก็น่าสนใจมากค่า...   May 15 2022, 06:16 PM
- - Ruby Claire   จดลงลิสต์สำหรับวันหยุดนี้เรียบร้อยค่ะ! อ่านเนื...   May 15 2022, 10:03 PM
- - Ryze Keir Farvadin   เชื่อครับเชื่อ ทั้งเวทมนต์ทั้งพรมลิขวิดเลยที่ทำให้...   May 16 2022, 01:39 AM
- - Alice Julia Gonzalez   เรื่องนี้ดีมากกกก แบบบมากกกกกกจริงๆ 10/10 ไปเลยค่ะ...   May 16 2022, 11:10 AM
- - Wynn Blaze   น่าสนุกมากครับ ผมยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลย ไว้จะไปติ...   May 16 2022, 11:21 AM
- - Ares Austin Zeno   น่าสนใจมากเลยครับ ขอบคุณที่มาแนะนำนะครับ ถ้า10เต็ม...   May 16 2022, 11:23 AM
- - Texas Kashet   ดูแฟนตาซี ภาพสวยงาม น่าสนใจมากครับ ขอบคุณสำหรับรีว...   May 23 2022, 10:16 PM
- - Valentine Martel   มีคนแนะนำมาเหมือนกันครับ เห็นทีเซอร์แล้วดูเมจิกมาก...   May 24 2022, 12:47 AM
- - Silverlime Qaysie Quinteus   คือตอนแรกอ่า ซิลตั้งใจจ่ะไม่ดูเรื่องนี้เว่ย เพราะช...   May 24 2022, 03:04 AM
- - Raeliana Lebovny   ขอเก็บเข้าลิสต์ไว้อีกเรื่องนะคะโดยรวมพล็อตถือว่าน่...   May 26 2022, 09:13 AM
- - Robin Fog   เรื่องนี้บิ้นเอง ก็ เคยเห็นทีเซอร์อยู่ครับ สะท้อนส...   May 26 2022, 09:40 AM
- - Hammond Rodrigo   ผมล่ะชอบจริง ๆ เรื่องที่มีสั้น ๆ เหมาะกับคนไม่ว่าง...   May 28 2022, 12:46 PM
- - Sacro Saint Helic   เรื่องนี้เคยอ่านในเว็บตูนเมื่อนานมากแล้วครับ สนุกน...   May 31 2022, 10:31 PM
- - Yu Le Xuan   เฟบเข้าลิสต์เรียบร้อย แฟนตาซีน่าสนใจแบบนี้ จะตามไป...   Jun 2 2022, 02:10 PM
- - Audrey Ilin Alvis   เนื้อเรื่องน่าสนใจมากเลยค่ะ เคยเห็นทีเซอร์มาบ้างแต...   Jun 4 2022, 03:08 AM
- - Duke Dylan Allerton   เนื้อเรื่องดีมากเลยครับ น่าสนใจมากไว้ผมว่างจะไปดูน...   Jun 4 2022, 11:44 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 27th April 2024 - 07:56 PM