IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

3 หน้า V   1 2 3 >  
Closed TopicStart new topic
> My Doll?, หมวด : เรื่องยาว ประเภท : ฟิคชั่นสยองขวัญ
Feliona Elizabet...
โพสต์ Apr 1 2013, 03:16 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 19-November 11
จาก : 221B Baker Street
หมายเลขสมาชิก : 15,714
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 10"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

My Doll?

ขอขอบคุณงี้ เพื่อนรักคนนึงที่ช่วยวาดภาพประกอบฟิคภาพนี้ให้

เรื่อง
. . . My Doll?

หมวด
. . . เรื่องยาว ประเภท ฟิคชั่นสยองขวัญ , ดราม่า

ผู้แต่ง
. . . Moonstone

เกี่ยวกับฟิคเรื่องนี้
  • ไม่มีฉากรักหวานแหวว เพราะเรื่องนี้มีแต่นางเอกเป็นผู้ดำเนินเรื่อง
  • บางฉากจะมีคำหยาบบ้าง เพราะต้องใช้ในบทสนทนา (ตามบุคลิกของตัวละครบางตัว เช่น ฉากสนทนาของอีริคกับลูอิส ซึ่งก็ตามนิสัยวัยรุ่นชายอยู่แล้ว)
  • ภาษาที่ใช้เป็นภาษาพูด เรียบง่าย ไม่เป็นทางการ ใช้ตามความเหมาะสมของแต่ละฉาก (เหรอ? 555)
  • เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นตามจินตนาการของผู้เขียน ตัวละคร เนื้อหา เรื่องเล่าขาน สถานที่ในเรื่องเป็นเพียงสิ่งที่สมมติขึ้น ไม่มีความเกี่ยวข้อง หรือมีเค้าโครงที่เกี่ยวกับความเป็นจริงแต่อย่างใด

Talk with writer

สวัสดีค่ะ จำเราได้มั๊ย *0* (จำไม่ได้แน่ๆ T^T) เราพลอยไง ปีสามบ้านฮัฟ~
อ่า... นี่เป็นการลงประกวดฟิคชั่นคอนเทสต์ครั้งที่ 2 ของเราเนาะ ^^''
รอบที่แล้วแต่งเรื่อง บาป ไฟแห่งรัก และการชำระแค้นอ่า จำได้ยังๆ
ครั้งนี้เราแต่งเรื่องยาว มีหลายครั้งที่ท้อ เพราะมีแต่คนเก่งๆ ลงแข่ง
ฟิคเรื่องนี้แต่งไปแต่งมาแล้วมันดู เอ่อ อุบาทว์ชาติชั่วมาก T[]T บอกว่าเป็นฟิคสยองขวัญ ความจริงเเล้วอึนมึนสุดๆ ฉากสยองขวัญก็กากมาก=A='
ที่แต่งเพราะ...? ความจริงอยากได้คะแนนบ้าน =.,= ก็นะ ไม่ได้เรียนก็ช่วยทำตัวให้เป็นประโยชน์แก่บ้านหน่อยไรงี้~ 555
คนที่เคยอ่านบาปฯ เมื่อตอนรอบที่แล้วอ่า เม้นบอกด้วยก็ได้นะว่าฝีมือพลอยมันพัฒนารึเปล่า เพราะเอาตามตรง ปีนึงก็เขียนอะไรซักอย่างเรื่องนึง 5555
หรือจะถือว่าแต่งฉลองที่ Boys & A Doll วางแผงก็ได้นะ 5555 พลอยเป็นแฟนคลับดร.ป๊อบนะ เย่ๆ ใครเป็นมั่ง = =/
ยังไงก็ฝากฟิคเรื่องนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกท่านด้วยนะคะ ^^ *กราบงามๆ*
ขอความกรุณาอย่าปั่นกระทู้ และวิจารณ์/แสดงความคิดเห็นด้วยถ้อยคำที่สุภาพด้วยนะคะ

แล้วก็ ขอให้ติตามความจริงนะคะ อย่าแคร์เรื่องความสนิทสนม เป็นเพื่อน/พี่/น้อง พลอยขอคำวิจารญ์แบบจริงๆ ไม่เฟคค่ะ

Go to the top of the page
+Quote Post
Erekia Seere Alm...
โพสต์ Apr 2 2013, 10:40 AM
โพสต์ #2

พ่อมด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อ่านบทนำก่อนนะ วิญญาณสิงเข้าร่างตุ๊กตางั้นจิ นึกถึงเรื่องตุ๊กตาโรงงานละครสมัยเมื่อเกือบ ๆ 20 ปีก่อน หรืออาจนานกว่านั้น (บ่งบอกถึงความโบราณของคนเม้น 555)
ปกติเค้าไม่ค่อยอ่านนิยายแนวนี้หรอก เพราะเป็นคนขี้กลัว O_o!!! จะเข้ามาอ่าน + เม้น เรื่อย ๆนะ เป็นกำลังใจให้จ๊ะ ^^

จำได้เพราะเคยแต่งฟิคเรื่องยาวลงเมื่อฟิคชั่นคอน ฯ ครั้งที่แล้ว ^^

ปล.มาเพิ่มดาวให้ ^^b

+Quote Post
โพสต์ Apr 2 2013, 10:48 AM
โพสต์ #3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(เจ้าหญิงสีน้ำเงิน @ Apr 2 2013, 10:40 AM) *
อ่านบทนำก่อนนะ วิญญาณสิงเข้าร่างตุ๊กตางั้นจิ นึกถึงเรื่องตุ๊กตาโรงงานละครสมัยเมื่อเกือบ ๆ 20 ปีก่อน หรืออาจนานกว่านั้น (บ่งบอกถึงความโบราณของคนเม้น 555)
ปกติเค้าไม่ค่อยอ่านนิยายแนวนี้หรอก เพราะเป็นคนขี้กลัว O_o!!! จะเข้ามาอ่าน + เม้น เรื่อย ๆนะ เป็นกำลังใจให้จ๊ะ ^^

จำได้เพราะเคยแต่งฟิคเรื่องยาวลงเมื่อฟิคชั่นคอน ฯ ครั้งที่แล้ว ^^

ปล.มาเพิ่มดาวให้ ^^b

ขอบคุณสำหรับดาวค่าาา TwT พี่เป็นคนแรกเลย *ซาบซึ้ง*
ส่วนที่ว่าวิญญาณเข้าสิงร่างตุ๊กตานั้น สปอยล์ไว้นิดหนึ่งว่า เหมือนจะใช่แต่ก็ไม่ใช่ (ห้ะ?) ตอนที่คิดพล็อตเรื่องไว้เนิ่นๆมันก็ดูสมกับคำว่าสยองขวัญดี แต่พอแต่งออกมาแล้วมัน อ่า... ไม่มีความสยองเลยแม้แต่น้อยนิด แง ; _ ; สุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่สละเวลามาทดลองอ่านฟิคกากๆ เรื่องนี้ของพลอยนะคะ T/\T *กราบงามๆหนึ่งที*
+Quote Post
Erekia Seere Alm...
โพสต์ Apr 2 2013, 11:03 AM
โพสต์ #4

พ่อมด

เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Moonstone @ Apr 2 2013, 10:48 AM) *
ขอบคุณสำหรับดาวค่าาา TwT พี่เป็นคนแรกเลย *ซาบซึ้ง*
ส่วนที่ว่าวิญญาณเข้าสิงร่างตุ๊กตานั้น สปอยล์ไว้นิดหนึ่งว่า เหมือนจะใช่แต่ก็ไม่ใช่ (ห้ะ?) ตอนที่คิดพล็อตเรื่องไว้เนิ่นๆมันก็ดูสมกับคำว่าสยองขวัญดี แต่พอแต่งออกมาแล้วมัน อ่า... ไม่มีความสยองเลยแม้แต่น้อยนิด แง ; _ ; สุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่สละเวลามาทดลองอ่านฟิคกากๆ เรื่องนี้ของพลอยนะคะ T/\T *กราบงามๆหนึ่งที*

พี่รู้จักเรานะ แต่เหมือนจะไม่เคยคุยกัน 555555 ไม่เป็นไรจ้า พี่อยากจะมีส่วนร่วมกับทุก ๆ ฟิคที่ลง (คือ ไปเพ้อ + ป่วน ฟิคคนอื่นอ่ะ ของตัวเองไม่อัพอะไรแบบนี้ 5555)

ปล.ออกนอกอ่าวไทย -0- แถมไม่เกี่ยวอะไรกับฟิคเล้ย 55555

+Quote Post
โพสต์ Apr 2 2013, 11:23 AM
โพสต์ #5

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(เจ้าหญิงสีน้ำเงิน @ Apr 2 2013, 11:03 AM) *
พี่รู้จักเรานะ แต่เหมือนจะไม่เคยคุยกัน 555555 ไม่เป็นไรจ้า พี่อยากจะมีส่วนร่วมกับทุก ๆ ฟิคที่ลง (คือ ไปเพ้อ + ป่วน ฟิคคนอื่นอ่ะ ของตัวเองไม่อัพอะไรแบบนี้ 5555)

ปล.ออกนอกอ่าวไทย -0- แถมไม่เกี่ยวอะไรกับฟิคเล้ย 55555

55555 ใช่ๆ เราไม่เคยคุยกัน พลอยก็รู้จักพี่เหมือนกันนะ พี่ทราย รึเปล่า? ถ้าไม่ใช่ขออภัย T^T) ความจริงอยากเม้นฟิคของหลายๆคนมากเลยแต่ไม่รู้จะเม้นไงดี orz รอฟิคพี่อยู่นะ *0* (นางนี่เริ่มออกอ่าวไทยไปอีกคนแล้ว - -;;)
+Quote Post
I am chm
โพสต์ Apr 2 2013, 12:03 PM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 17-April 12
จาก : ขอนแก่น
หมายเลขสมาชิก : 16,850
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: โรวัน | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

และ...ยังเป็นสิ่งของที่มีความลึกลับอีกด้วย... {ในบทนำ} : เค้าอยากให้ลองนึกคำใหม่ดูอ่ะ อันนี้มันยังดูแปลก ๆ *โดนถีบ* 55
แชปแรก : สำหรับเค้า เค้าชอบนะ โอเคดี พอเปิดเรื่องมาก็เริ่มเป็นปมเลย.. *นั่งนึก* จริง ๆแล้วใครทำให้จานแตกวะ -..- แล้วหมาน้อยมันเห่าอะไร -..- ทำไมอากาศมันร้อนแท้ (อันหลังนี่ไม่เกี่ยวหรอก =..=)
ยังไงก็ขอให้พะลอยสู้ ๆต่อไปนะ เค้าจะติดตามฟิคนี่ -3- จุ้บ

9tynnight.
. 16,850 .

+Quote Post
Cordelia Cecil S...
โพสต์ Apr 2 2013, 04:59 PM
โพสต์ #7

แม่มด

เข้าร่วม : 1-December 10
จาก : somewhere only we know (:
หมายเลขสมาชิก : 11,270
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เอาเรื่องที่เรากลัวที่สุดมาแต่งนี่เอง.. เหมือนในฝันเราเลย TT
คือ เป็นเรื่องที่เรากลัวมากจริงๆแต่ก็ยังอ่านไป
คาดหวังถึงฉากสยองขวัญหนักๆอยู่นะ 555 (อีนี่โรคจิต)
การบรรยายถือว่าดี ลื่นไหลมากๆ บางส่วนยังงงๆอาจเป็นความตั้งใจของผู้แต่ง
รออ่าน่อไป.. สู้ๆจ้า

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
ButterIDOL
โพสต์ Apr 2 2013, 09:05 PM
โพสต์ #8

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 31-March 13
จาก : ไทย
หมายเลขสมาชิก : 20,606
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

สุดยอดฮะ ชอบมาก เป็นกำลังใจให้นะฮะ

+Quote Post
โพสต์ Apr 2 2013, 10:55 PM
โพสต์ #9

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

I am chm : โอเช เดี๋ยวพลอยจะพยายามไปหาคำมาใหม่เน้อ =..=/ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่าท่านพี่ชมม ^[++]^ ถ้าพี่บอกว่าจะติดตามฟิคพลอย พลอยก็จะแต่งต่อ อัพต่อ เพราะมีความคิดว่าจะดองแล้วถอนตัวไปเลย (ท้อแท้ง่ะ T^T) พลอยมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ><

'Constance : จริงเหรอคะ O o!! บังเอิญแท้เหลา (แหงะ..) ส่วนฉากสยองขวัญหนักๆนี่...ไม่แน่ใจว่าจะมีรึเปล่า เพราะบางครั้งก็บิวท์อารมณ์ตามเรื่องไม่ค่อยจะได้ (โชว์กาก orz) ยังไงก็จะพยายามนะคะ ขอบคุณสำหรับคำติชมค่า ^^/

ButterIDOL : ขอบคุณมากนะคะ XD ขอให้ติดตามเรื่องนี้ต่อไปนะคะ (?) ^[+++]^
+Quote Post
`Zennita
โพสต์ Apr 3 2013, 03:11 AM
โพสต์ #10

ผู้จบการศึกษาฮอกวอตส์

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 30-March 10
จาก : คฤหาสน์แฟนธ่อมไฮฟ์
หมายเลขสมาชิก : 7,659
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

แถมยังรู้สึกคุ้นยังไงชอบกล

น่าจะเป็นคุ้นเคยยังไงชอบกลมากกว่าจ้า

เท่าที่อ่าน คำผิดเหมือนจะไม่มีเลย หรืออาจจะมี...แต่หมดไฟแล้ววันนี้ อ่านของคนอื่นจนตาแฉะหมดล่ะ 555
สำหรับภาพรวม หลอนได้ใจมากค่ะ -0- กลัวอ่ะไอ้พวกตุ๊กตาผี T^T และเรายังมานั่งอ่านเรื่องนี้ตอนตีสี่อีก ยิ่งน่ากลัว...

น่าสงสารสองพ่อลูกตรงบทนำ :( อ่านนิดเดียวก็ดราม่าได้แล้ว
บทแรกยังไม่ให้ความรู้สึกสยองขวัญเท่าไหร่ ออกจะเหมือน comedy
เพราะอลิซนึกอะไรตลกๆ เยอะอยู่ (ผู้แต่งยังไม่ปล่อยของสินะ หุหุ)

น่าติดตามมาก จะรออ่านจ้า ไม่ได้อ่านนิยายสยองขวัญมานานล่ะ TwT /ยิ้มทั้งน้ำตา

The Ωlympians
ZeusPoseidonHadesHera
AthenaAresArtemisApolloAphrodite
DemeterHephaestusHermesHestiaDionysus
+Quote Post
Avalice Cruz Spe...
โพสต์ Apr 3 2013, 09:33 AM
โพสต์ #11

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 31-March 12
จาก : ร้านไม้กวาด 3 อัน
หมายเลขสมาชิก : 16,569
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ชวนให้ควักเงินออกจากกระเป๋า เหลือเกิน

เอาให้มันติดๆกันหน่อย อารมณ์คนอ่านจะได้ลื่นไหล แบบนี้ >> ชวนให้ควักเงินออกจากกระเป๋าเหลือเกิน

แถมยังรู้สึกคุ้นยังไงชอบกล

เหมือนพี่แพร์ติไปแล้ว ' '

“แฮ่!.........”

จุดยาวไป มันทำให้อ่านแล้วอารมณ์ค่อนข้างดาวน์อ่ะ ถ้าจะให้ดีตัดจุดออกไปเลยก็ได้ แล้วแต่พลอยเลย

โอเค ยังไม่เจอคำผิดเนอะ สู้ๆ เน่บอกเลยว่าไม่กล้าอ่านตอนกลางคืน T^T

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
Madelynn Donahue...
โพสต์ Apr 3 2013, 09:45 AM
โพสต์ #12

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

เข้าร่วม : 2-April 13
จาก : โลกเเห่งมักเกิ้ล
หมายเลขสมาชิก : 20,626
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เชอร์รี่ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เเนวสยองขวัญสินะคะ

เริ่มเเรกก็สบตากับตุ๊กตาซ่ะเเล้ว สงสัยจะปิ้งรักเเระ ("ออกไปไกลๆ เลย")

ตุ๊กตาอยู่บนเตรียง ฮ่าๆ น่าสนุกดีน่ะคะ อ่านเเล้วเพลิน

สู้ๆ ต่อเลยนะคะ yoyo-emoticon-2-011.gif

ณ หอนอนชาย หลังจากฝึกซ้อมควิดดิชก็ต้องเร่งรีบอ่านหนังสือเตรียม เพื่อนเตียงข้างๆที่ยืนอ่านหนังสือแอบมองด้วยความเป็นห่วง
+Quote Post
โพสต์ Apr 3 2013, 11:59 AM
โพสต์ #13

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

`Zennita : ขอบคุณสำหรับคำติชมแนะนำค่าพี่แพร์ ^/\^ อย่าว่าแต่คนอ่านกลัวเลยค่ะ ขนาดคนแต่งยังหลอนเองเลย ตีหนึ่งตีสองมานั่งพิมพ์ฟิคงี้ แง T^T หลอนสุดขั้วหัวใจมาก ในห้องก็มีตุ๊กตาเยอะอีก= =''

Jenevif_W : โอเคค่าพี่เจเน่ เดี๋ยวไปแก้นะ ' ' เพิ่งรู้ว่าประโยคที่ ชวนคักเงินฯ นั่นมันเว้นวรรคด้วย ไม่ได้ตรวจบรรทัดนั้นเลย =[]= ขอบคุณมากค่ะ 'w'

volcara darkliss : ที่บอกว่าอลิซปิ๊งรักกับตุุ๊กตานี่ทำให้เรานึกถึงเพลงเก่าๆเพลงนึงเลยค่ะ 5555 มันอ่านแล้วลื่นไหลอยู่ใช่มั๊ย * * แอบกลัวอยู่ว่ามันจะดำเนินไปเร็ว หรือดูขัดๆ ยังไงก็ขอบคุณนะคะ XD
+Quote Post
I am chm
โพสต์ Apr 6 2013, 02:30 PM
โพสต์ #14

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

.....“ฉันก็ว่างั้นว่ะ วันนี้คงเป็นวันซวยของฉันจริงๆนั่นแหละ สงสัยต้องไปทำบุญซะบ้างแล้ว”
อี ริคพูดติดตลก อย่างน้อยตอนนี้เขาก็ดูมีชีวิตชีวาขึ้นมาหน่อยแล้ว ถึงเมื่อกี้จะผ่านเหตุการณ์เฉียดตายมาก็เถอะ มันคงช่วยเรียกสติของอีริคกลับมาสินะ จะว่าไปแล้ว วันนี้อีริคก็ซวยจริงๆ นั่นแหละ
.ต.เต่าพะลอยเกิน 555 5 .เห็นพิมพ์ตกแค่นี้นะ -3-b

.เพิ่มเติม : อยากให้ใส่อัศเจรีย์เยอะ ๆตรงที่แบบ ตะโกนแรง ๆอ่ะ มันจะได้รสเพิ่ม สำหรับเค้านะ -..-

.อยากอ่านต่อไว ๆ -..- อยากรู้ต้นเหตุของความซวยนั่น -..- ติดตามอยู่ สู้ ๆ จุ้บ

9tynnight.
. 16,850 .

+Quote Post
Nellarys Shanks ...
โพสต์ Apr 6 2013, 05:19 PM
โพสต์ #15

อาจารย์ฝ่ายกิจกรรม

กลุ่ม : ศาสตราจารย์
เข้าร่วม : 13-March 11
จาก : Thetworth Dimension
หมายเลขสมาชิก : 12,971
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 8"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

To Moonstone :D
CM ; เห็นคำว่า Doll ก็นึกถึงเรื่องแช็คกี้ทันที -.,-
พิมพ์ตกบ้างเป็นเรื่องปกติ :D ความคิดเห็นก็ตามคอมเมน์ด้านบน (มาเมนต์ให้ช้าไป 555+)
อยากให้แยกสีบทพูดกับรรยายอ่ะ มันจะได้ไม่ดูกลมกลืนกัน (ความคิดเห็นส่วนตัวจร้า) ^^

+Quote Post
โพสต์ Apr 6 2013, 10:01 PM
โพสต์ #16

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

I am chm : โอเคฮะ พี่ชมสุดที่รัก (?) - .- เดี๋ยวจะไปแก้~ ตอนสามนี่ผิดเยอะจริงๆ 5555 เพิ่งพิมพ์เสร็จเมื่อคืนไง TwT ไม่ได้ตรวจไรซักอย่าง ขอบคุณที่ช่วยติให้ค่าาา '/\' ตอนสี่พลอยอาจจะลงวันอังคาร ไม่ก็พุธ เพราะยังไม่ได้พิมพ์+วันจันทร์ไม่ว่าง (คำว่าดองเริ่มลอย) ตอนนี้ค้างอยู่ที่ตอน 5 ปล.ช่วงนี้จิตหลุด แง ; ;

Pxs'yz Here! : ได้ค่ะะ เดี๋ยวพลอยจะไปแก้เนอะ ' ' ขอบคุณค่ะที่มาอ่านฟิคเรื่องนี้ *กราบเบญจางคประดิษฐ์*
+Quote Post
Hermionie Weasle...
โพสต์ Apr 8 2013, 11:42 PM
โพสต์ #17

แม่มด

เข้าร่วม : 16-July 11
จาก : Parallel World
หมายเลขสมาชิก : 14,244
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

ขอติก่อนนะคะ แล้วค่อยชม

ฉันอุ้มตุ๊กตาขึ้นมา จ้องใบหน้าที่มีรอยยิ้มสุดใสของมัน

พิมพ์เกิน

แม่แปลกๆไปหรือเปล่า?

เราว่าน่าจะบอกแค่ว่า หมู่นี้แม่แปลกไปหรือเปล่า หรือไม่ก็ แม่แปลกไปหรือเปล่า เฉยๆ เลย ไม่น่ามีไม่ยมกต่อท้ายคำว่าแปลกอ่ะ

.“ผ.อ น่ะสิ มีคนพบท่านนอนสลบอยู่ที่พื้นในห้องทำงาน ที่หัวมีเลือดออกนอดหน่อย รองผ.อเป็นคนไปเจอ แกกรี๊ดลั่นเลย แล้วรีบโทร.เรียกรถพยาบาลให้มารับไปเมื่อประมาณ 15 นาทีก่อนนี่ล่ะมั้ง คาดว่าท่านน่าจะลื่นล้มหัวฟาดพื้น ที่น่าห่วงคือมีเลือดคั่งในสมองด้วย ตอนนี้อยู่ห้อง ICU” เฮเลน เพื่อนคนหนึ่งในกลุ่มบอกฉัน

ผ.อ >> ผอ.
นอดหน่อย >> นิดหน่อย
รองผ.อ >> รองผอ.
โทร.เรียก >> โทรเรียก

เหมือนมีฟ้าผ่าลงมากลางใจนักเรียนทุกคน...

.....จริงนะ มีฟ้าผ่าจริงๆ ผ่าโดนหลังคาตึก 3 แล้ว.... พอดีว่าฝนมันตก

ไม่แน่ใจว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า แต่อยากให้ใช้ว่า เหมือนมีฟ้าผ่าลงมาตรงกลางใจของนักเรียนทุกคน...
แล้วก็ตรง จริงนะ อยากให้ใส่ไม้ยมกลงไปเป็น จริงๆ นะ ลองอ่านดูว่ามันลื่นไหลกว่าหรือเปล่า

อีริคแทบจะล้มโต๊ะแล้วพุ่งไปชกจิมมี่ซะเดี๋ยวนี้เลย

เดี๋ยวนี้ >> เดี๋ยวนั้น (จะดูดีกว่านะ)

"นี่อีริค วันนี้มันเป็นวันมหาวิปโยคของนายรึไงกันนะ" เฮเลน

เฮเลน???

...“นั่นสิ เมื่อกี้นี้นะ ถ้าอลิซไม่เงยหน้าขึ้นไปเห็นว่ากระถางกำลังตกลงมานะ ป่านนี้นายคงได้ไปหา ผ.อ ในปรโลกแล้วล่ะ” ลิเดีย...อื้อหือ ประโยคท้ายนี่แรงแท้

แบบเมื่อกี้เลยค่ะ ลิเดีย???

“เฮ้นี่! ลิเดีย แล้วฉันล่ะ ถ้าไม่ได้ฉันช่วยกระชากคอเสื้อหมอนั่นให้หลบนะ ป่านนี้มันก็คงจะตายไปแล้ว ฉันก็มีความดีความชอบเหมือนกันนะเฟ้ย!” ลูอิส เอ่อ นาย...

อีกรอบนะคะ ลูอิส??? (ไม่รู้ว่าผู้เขียนจงใจละไวหรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้นก็ขอโทษด้วยค่ะ)

อีกสองเรื่องสุดท้ายค่ะ เรื่องแรก อยากให้เว้นวรรคข้อความที่ต่อจากไม้ยมก เรื่องที่สองคือ อยากให้เว้นวรรคบางประโยค มันจะได้ไม่ตัดลงมาข้างล่าง ทำให้อ่านแล้วไม่ติดกัน
แค่นี้แหละค่ะ สำหรับการติของเรา (ไม่รู้ว่าติดีหรือเปล่าด้วยอ่ะนะ ถ้ามันดูไม่ดีก็ขอโทษอีกครั้งนะคะ)

ทีนี้ก็ขอชมนะคะ

ก่อนอื่นเลยต้อง กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด
แบบว่า เห็นชื่อเรื่องก็นึกถึง girl & a doll เลย แล้วตอนนี้ก็มีบอยออกมาอีก
ทำให้อยากอ่านมากกกก เนื้อหาก็โอเค ดำเนินเรื่องได้สนุกดีมาก อยากอ่านแนวสยองอยู่แล้วด้วย เลยชอบมากๆ กับฟิคเรื่องนี้ My Doll?
อ่านตอนสี่จบแล้ว อยากอ่านตอนห้ามากๆ แบบว่ามันค้างได้น่าลุ้นเหลือเกินว่าเกิดอะไรขึ้นกับกระต่ายพวกนั้น
ที่ผู้เขียนบอกว่ายิ่งแต่งยิ่งเน่าไม่จริงเลย ยิ่งแต่งยิ่งน่าลุ้นนะคะ อยากรู้จังว่าตุ๊กตาจะมีบทตอนไหน
โดยส่วนตัวแล้วชอบฟิคเรื่องนี้มากๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อ้อ ลืมบอกอีกอย่าง ผู้เขียนแต่งได้ดี จนสัมผัสถึงกลิ่นอายการเขียนของดร.ป๊อปเลยค่ะ :)

ปล.หนึ่ง อย่าดองนะคะ
ปล.สอง ผู้วิจารณ์คนนี้ก็ยังแต่งฟิคของตัวเองไม่ถึงไหนเช่นกัน มัวแต่มาอ่านฟิคของคนอื่น จนลืมแต่งของตัวเอง 555 (แล้วมันเกี่ยวกับฟิคเรื่อง My Doll? ตรงไหนเนี่ย = =)
ปล.สาม มาเพิ่มดาวให้ค่ะ ^^

your name.
+Quote Post
I am chm
โพสต์ Apr 9 2013, 12:44 AM
โพสต์ #18

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

แชป 4
. ชอบคำอ่ะพะลอย "ชะนีปากแดง" 5555555 5 การใช้ภาษาของพะลอยเวิร์คดี -3-b เยี่ยม ๆ
. เธอไม่ต้องใจเรียนขนาดนั้นก็ได้ : ตกรึเปล่านะ ? 555 5 อันนี้พี่ไม่แน่ใจว่ามันขาดคำว่า ตั้ง ไปรึเปล่า ?
. ครูชื่อแฮมเมอร์.. อ่านดึก ๆอย่างงี้ก็หิวเด่ะ อยากกินแฮม -..- {เริ่มลงทะเลล้ะ}
. เจอจนได้.. แนะนำให้ใช้ตัวเอนหรืออะไรก็ได้ที่แตกต่างจากแบบธรรมดาในการพิมพ์พวกความคิดของอลิซ

.
ทุกคนดีอกดีใจมากที่คว้าสิบคะแนนเต็มมาจกามิสเตอร์แฮมเมอร์ : เธอเริ่มสมองรวนแล้วล่ะสิ อ่ะหึ ๆ *โดนถีบ
.
มิสเตอร์แฮมเมอร์พูดอย่างมีโมโห : มีน้ำโห หรือ โมโห .. จะดีกว่า
.
เดี๋ยวฉันช่วยเช็ดเลือดให้เธอก่อนละกัน ถอดถุงเท้าออกก่อนสิ : เกินมาอีกนิด

............................................................

. สนุก น่าติดตามดีออก ไม่เน่า -0-/ รับประกัน
. กระต่ายน้อยกลายเป็นกบแหงม ๆ -w- 5555555555 5 รออ่านอยู่นะ สู้ ๆ

9tynnight.
. 16,850 .

+Quote Post
โพสต์ Apr 9 2013, 03:07 AM
โพสต์ #19

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Hermionie Weasley : อ่าา พี่แก๊ปติได้สุดยอดจริงๆ เห็นข้อผิดพลาดเยอะเลย TwT
ส่วนที่พิมพ์ผิด พิมพ์ตก พิมพ์เกิน ฯลฯ ก็เยอะเหลือเกิน โอ่ยย ไอ้เราก็รีบเกินไป พิมพ์เสร็จก็ก๊อปจากเวิร์ดมาลงฮอกฯเลย 555
ต้องขอขอบคุณพี่แก๊ปมากๆเลยนะคะ *กราบงามๆ*

"นี่อีริค วันนี้มันเป็นวันมหาวิปโยคของนายรึไงกันนะ" เฮเลน
“นั่นสิ เมื่อกี้นี้นะ ถ้าอลิซไม่เงยหน้าขึ้นไปเห็นว่ากระถางกำลังตกลงมานะ ป่านนี้นายคงได้ไปหา ผ.อ ในปรโลกแล้วล่ะ” ลิเดีย...อื้อหือ ประโยคท้ายนี่แรงแท้
“เฮ้นี่! ลิเดีย แล้วฉันล่ะ ถ้าไม่ได้ฉันช่วยกระชากคอเสื้อหมอนั่นให้หลบนะ ป่านนี้มันก็คงจะตายไปแล้ว ฉันก็มีความดีความชอบเหมือนกันนะเฟ้ย!” ลูอิส เอ่อ นาย...

ส่วนตรงนี้ก็ อ่า... จะพยายามเขียนจากมุมมองของอลิซน่ะค่ะ แบบว่าเราอยู่ในเหตุการณ์นั้น แล้วชื่อที่อยู่หลังประโยคก็บอกเราได้ว่า คนพูดเป้นใคร ตอนแรกพลอยก็ว่าจะอธิบายอย่าง -เฮเลนเอ่ยขึ้นฯลฯ- ไปด้วย เดี๋ยวจะไปแก้ละกันเนาะ คนอื่นจะได้ไม่งงด้วย ^^
แล้วก็.... ที่บอกว่าสัมผัสได้ถึงกลิ่นอายของ ดร.ป๊อบนี่ พลอยขนลุกเลยนะ พี่พูดเกินไปแล้วว ;w; ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ ><
พี่ยังชมตั้งขนาดนี้ ต่างจากพ่อพลอยเลย ขนาดพ่อยังไม่ทันได้อ่านก็บอกว่า "แต่งๆมานี่คนอ่านเขาอ่านรู้เรื่องเหรอ?" โห เฟล . .
ยังไม่ได้ไปอ่านฟิคพี่แบบจริงๆจังๆเลย เดี๋ยวจะไปอ่านนะคะ ' '/

I am chm : เกี่ยวไรกับแฮมเนี่ย 55555 ขอบคุณค่ะที่มาส่องคำผิดให้(?)555 \-3-/
แชป 4 ผิดเยอะล่ะสิ 55555 คือจะบอกว่า นั่งพิมพ์ติดกันสองชั่วโมงไม่ได้พักหรือลุกไปไหนเลย T[]T
กระต่ายน้อยสุดแสนน่ารักก >w< ทำพวกอลิซอึ้งกิมกี่กันไปเลยทีเดียวล่ะ คิกๆๆ
ถ้าไม่มีอะไรเหนือความคาดหมาย วันพฤหัสเค้าจะมาลงแชป 5 ให้นะ >3<
+Quote Post
Hermionie Weasle...
โพสต์ Apr 10 2013, 11:57 PM
โพสต์ #20

แม่มด

เข้าร่วม : 16-July 11
จาก : Parallel World
หมายเลขสมาชิก : 14,244
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

อ่านโพสต์บนแล้วต้องนึกว่า เรารู้จักกับผู้เขียนเรื่องนี้หรือเปล่าหว่า ทำไมถึงเรียกเราว่า พี่แก๊ป
พอไปส่องโปรดู อ้อ! พลอยนี่เอง (ยกโทษให้คนความจำปลาทองคนนี้ด้วยนะคะ ขอโทษจริงๆ จ้า T^T ลืมพลอยไปซะได้) << พอเหอะ พอเหอะ แกจะป่าวประกาศเพื่อ?

พี่ขอติก่อนเลยนะ

(สังเกตได้จากซากหูที่ตกอยู่ข้างๆ นั่น) << ไม่ต้องใส่วงเล็บก็ได้เน้อ
“ใจเย็นน่า... เราก็สังเกตมันมาตั้งนานจนดูออกแล้วว่าผลจะออกมาเป็นยังไงไม่ใช่เหรอ? อีกสามวันที่เหลือ... การสังเกตก็เฟคไปเถอะ” << พี่ไม่อยากให้ใช้คำว่าเฟคอ่ะ มันดูไม่เหมือนนิยาย (เป็นความเห็นของพี่นะ ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนกันไหม)
แต่เธอกฌดูจะสงบและใจเย็นขึ้นมาบ้างแล้ว << ก็
ลิเดียยิ้ม ใช้หลังมือปาดน้ำตา ก่อนจะลุกขึ้นแล้วเดินตรงมาที่ฉันกับลูอิสที่กำลังหาวิธีจัดการกับศพของกระต่ายพวกนี
้อยู่ โดยมีเฮเลนกับอีริคเดินตามหลังมา << ให้เว้นวรรคตรง ลูอิส กับ ที่
“เฮ้!! เจ้านั่นน่ะ ระวัง..”ลูอิสร้องห้าม แต่มันก็ช้าไปเสียแล้ว << เว้นวรรคตรง ” กับ ลูอิส
อีริคหน้าซีด ยกมือขึ้นปิดปากปิดจมูก ก่อนจะกลับหลังหันแล้วออกตัววิ่งไปเลย << อยากให้เปลี่ยนเป็นออกตัววิ่งหนีไปเลย
“โอย..รีบยัดกลับเข้าไปที่เดิมเหอะ สะอิดสะเอียนเต็มทนละ คาบชีวะฯก็เจอเลือด พอมาที่นี่ก็เจอเจ้าพวกนี้อีก..จะอ้วกแล้ว” << ลืมเปลี่ยนโค้ดสีหรือเปล่าจ๊ะ
ก่อนจะเปิดประตูแล้วเดินเข้าไปวางกระเป๋าไวที่เก้าอี้ตัวที่คู่กับโต๊ะเขียนหนังสือ << ไว้
เสียงนั้นตอบกลับมา เออ เฮอะๆ... กำกวมโว้ย!! << ตรงว่า เออ เฮอะๆ มันดูแปลกๆ อ่ะ ลองสรรหาคำใหม่นะ

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรติแล้วล่ะ ^^

แล้วก็...ขอชมบ้าง

ชอบสำนวนอ่ะ ตอนห้าสนุกมากกก ตุ๊กตาของเราจะมีบทแล้วววว (ยิ้มกว้างอย่างดีใจ)
ว่าแต่ตุ๊กตาตัวนี้มีนิสัยดีหรือไม่ดีน้า อยากรู้จัง ^^
ส่วนเรื่องกระต่าย 555 พี่เดาไว้แล้วว่ามันต้องตาย (อย่างสยดสยองด้วย) ไม่อย่างนั้นลูอิสคงไม่เสียงสั่นขนาดนั้นหรอก ใช่มะ
เห็นพลอยบอกว่าอยากดอง อย่าดองเลยนะ พี่ยกมือไหว้ขอร้องล่ะ พลอย (เกินไปและ 555) แต่อย่าดองเลยนะ
ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อบอยมาอ่านเลย เลยอยากอ่าน My Doll? ให้จบไปพลางๆ ก่อน แล้วค่อยไปซื้อ
แต่พลอยคงไปซื้มาอ่านแล้วมั้ง เป็นไงมั่งอ่ะ สปอยให้พี่นิดนึงดิ เรื่องเกิดที่ประเทศไทยใช่ป่ะ ตัวเอกใช่ป๊อบหรือเปล่า บอกหน่อยนะ แต่ก็อย่าหมดเดี๋ยวไม่สนุก 555
พี่ขอให้พลอยสู้สู้นะจ๊ะ พยายามแต่งต่อไป อยากรู้ตอนจบของเรื่อง + อลิซด้วยว่าเธอจะมีชีวิตอยู่ต่อหรือไม่มี อย่างเกิร์ลของ ดร.ป๊อบอ่ะ :D

คำติคำชมของพี่ก็มีแค่นี้แหละจ้า แล้วเจอกันในตอนต่อไป...

your name.
+Quote Post

3 หน้า V   1 2 3 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 08:32 PM