IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

6 หน้า V   1 2 3 > »   
Closed TopicStart new topic
> ●★นิยายเรื่อง★●♀แม่หมอยิปซี(เท็ดดี้)สื่อรัก ♂, นิยายเรื่องใหม่ไฉไลของเท็ดดี้เองค่ะ ฝากติดตามด้วย
fayriona
โพสต์ Aug 4 2009, 06:26 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 30-April 09
จาก : Ravenclaw!*
หมายเลขสมาชิก : 3,025
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Fayriona Say : แนะนำตัวก่อนเลยเท็ดดี้เองนะค่ะ วันนี้จะมาขอแนะนำนิยาเรื่องใหม่ไฉไลแกะกล่อง นามเรื่องว่า ●★นิยายเรื่อง★●♀แม่หมอยิปซี(เท็ดดี้)สื่อรัก ♂

ตอนปฐมฤกษ์

ณ ร้านดูดวงแห่งหนึ่งที่มีชื่อร้านว่า “ร้านทำนายรัก”มีหญิงสาวคนหนึ่งทุกคนเรียกเธอว่าแม่หมอยิบซีนามว่า เท็ดดี้ นั่งอยู่ที่เก้าอี้

พร้อมบนโต๊ะนั้นมีลูกแก้วอยู่ รอให้ลูกค้าเข้าร้านใครจะโชคดีที่เข้ามาอย่าดูถูกเธอล่ะเพราะเธอทำให้ทุกอย่างเกิดปา
ฏิหาริย์เกิดขึ้นมากมายใครจะมาเป็นคู่แรกกันนะ

โปรดติดตาม....

ตอนที่ 1 คู่แรก นำแสดงโดย ออย-ด๊อบบี้

{ป้ายนิยายมาแล้ว ว ว อัพเดทเมื่อ : 8/09/09}

ย้อนอดีต

"อย่าทิ้งฉันไปนะด๊อบ"ฉันพูดก็คนมันตกใจนะสิอยู่ๆแฟนที่น่ารัก(มั้ง)ก็มาบอกเลิกเอากลางคันเฮ้อชีวิต

"ฉันรักเธอแต่มันสายไปแล้ว"ด๊อบมองฉันด้วยสายตาเย็นชาสุดๆ ทำไมฉันไม่เคยเห็นสายตานี้ของเขามาก่อนปกติเขาเป็นคนที่ร่าเริงเกินเหตุนี่นา

จากนั้นเขาก็เดินผ่านฉันไป... เวลานั้นหยุดนิ่ง จนฉันไม่อยากย้อนกลับไปอีกมันติดตาอยู่ในหัวของฉันเสมอเชื่อฉันสิหลังจากวันนั้นไปฉั
นต้องเอาคืนให้ได้ ความแค้นจึงได้ถือกำเนิดขึ้น

กลับมาปัจจุบัน

แผนการล้างแค้นของฉันกำลังดำเนินการ....วันนั้นวันที่หิมะตก(มันคงไม่ใช่เมืองไทย)

ฉันเดินผ่านร้านนึงชื่อมันสะดุดตาฉันมาก ร้านนั้นชื่อว่า ทำนายรัก เฮ้อช่วงนี้โชคฉันก็ไม่ค่อยโชคดีอยู่ด้วยลองเข้าไปดีกว่า

~กุ๊งกิ๊ง~เสียงกระดิ่งเมื่อฉันเข้าไปในร้าน ร้านนี้ตกแต่งได้น่ารักมาก มีเครื่องรางน่ารักๆตกแต่งอยู่มากมายฉันเดินเข้า

ไปในร้านนั้นสิ่งที่สะดุดตาฉันคือ รูปกุหลาบสลักอยู่ในกล่องแก้ว ลายแกะสลักนั้นปราณีตอย่างมาก...

“สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับสู่ร้านทำนายรักค่ะ ฉันรู้ว่าคุณกำลังผิดหวังในความรักฉันขอแนะนำรูปกุหลาบสลักอยู่ในกล่องแก้วนี้ค่ะเรา
เรียกมันว่า กุหลาบนำทางค่ะ

เพราะมันอาจสามารถทำให้คุณค้นพบความรักที่คุณต้องการก็ได้นะค่ะ” ผู้หญิงที่ใส่ชุดแม่หมดเดินมาต้อนรับฉัน ฉันสงสัยจริงๆว่าเธอรู้ได้ไงว่าฉันผิดหวังในความรัก

“ราคาเท่าไรหรอค่ะ”

“ร้านเปิดมานาน นานๆเห็นร้านเรา คิดไม่แพงค่ะ ลดเหลือ 1 เกล”

“โอเคค่ะ คิดตังค์เลย ”ฉันก็จ่ายตังค์แล้วรับของเดินออกมาจากร้าน แต่พอฉันหันหลังกลับไป..

“แว้กก!!!ร้านหายไปผีหลอกหรอเนี่ยยย....” กุหลาบนำทาง (ชื่อลาวมากกก) ก็ยังอยู่ในมือฉันเฮ้อรีบไปดีกว่าน่ากลัวแล้วสิ

ณ บ้าน
ขณะที่ออยกำลังนอนเล่นอยู่บนเตียงเธอก็พูดว่า...

“พรุ่งนี้แล้วแผนการที่ฉันเตรียมไว้จะเริ่มขึ้นระวังตัวไว้ให้ดีเถอะด๊อบ”

................................................................................
.................................................................

เรื่องราวจะเป็งไงต่อไปติดตามด้วยนะค่ะ เพื่อนๆคนไหนอยากมีบทบาทเป็นตัวละครในเรื่องของเท็ดก็เขียนมาบอกกันด้านล่างเลยนะค่ะ

เดี๋ยวจะยัดลงไปให้ =_= ใครที่สงสัยในนิยายก็สอบถามกันได้เดี๋ยวเท็ดจะตอบทุกคนเลยค่ะ แล้วเดี๋ยวจะรีบอัพนะรอกันก่อน นร๊ะ><~

\(≧3≦)/ \(≧ω≦)/ o(≧ω≦)o o(≧o≦)o

Keep me on my toes (:
Go to the top of the page
+Quote Post
KiFFy
โพสต์ Aug 4 2009, 06:28 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 27-October 08
หมายเลขสมาชิก : 673
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

นึกว่าเท็ดจะเอาตัวเองเป็นนางเอก = = 55 ดูจากชื่อเรื่อง แต่ว่า เนื้อเรื่องดูสับสนไปนะ
+Quote Post
fayriona
โพสต์ Aug 4 2009, 06:30 PM
โพสต์ #3

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(kiFFy @ Aug 4 2009, 06:28 PM) *
นึกว่าเท็ดจะเอาตัวเองเป็นนางเอก = = 55 ดูจากชื่อเรื่อง แต่ว่า เนื้อเรื่องดูสับสนไปนะ

อ่า- -* ขอโทษด้วยแล้วกันเดี๋ยวตอนแต่ไปเอาให้เนียบเน้อ><~

+Quote Post
James Serius Pot...
โพสต์ Aug 4 2009, 06:30 PM
โพสต์ #4

เข้าร่วม : 26-January 09
หมายเลขสมาชิก : 1,826
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

คู่แรกออย-ด๊อบเลยหรือนี่ เนื้อเรื่องยังงงๆอยู่นะ

+Quote Post
Nicholas_HP
โพสต์ Aug 4 2009, 06:31 PM
โพสต์ #5

เข้าร่วม : 16-November 08
จาก : My house :D
หมายเลขสมาชิก : 966
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สับสนเล็กน้อยถึงปานกลาง =[]= แต่แรกก็แบบนี้ ไม่เป็นไร ๆ ไว้หลัง ๆก็คงเข้าใจเนอะ ๆ

Huge n' Many failure can made u go to yr Target.
+Quote Post
fayriona
โพสต์ Aug 4 2009, 06:32 PM
โพสต์ #6

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(James Serius Potter @ Aug 4 2009, 06:30 PM) *
คู่แรกออย-ด๊อบเลยหรือนี่ เนื้อเรื่องยังงงๆอยู่นะ

ฮ่าๆ ปรับปรุงอย่างรุนแรงใช่ไหม งง ละสิ โอเช เดี๋ยวแต่งให้เนียบ ๆ ขึ้น ขอโทษด้วยแล้วกันครั้งที่ 2 อ้อ ใช่ๆ ออย - ด๊อบ คือมันเป็นตอนๆอ่ะตอนที่1 ออยคูด๊อบ พอจบ ก็เป็นตอนที่2คู่อื่น

+Quote Post
KiFFy
โพสต์ Aug 4 2009, 06:34 PM
โพสต์ #7

เข้าร่วม : 27-October 08
หมายเลขสมาชิก : 673
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(fayriona @ Aug 4 2009, 06:32 PM) *
ฮ่าๆ ปรับปรุงอย่างรุนแรงใช่ไหม งง ละสิ โอเช เดี๋ยวแต่งให้เนียบ ๆ ขึ้น ขอโทษด้วยแล้วกันครั้งที่ 2 อ้อ ใช่ๆ ออย - ด๊อบ คือมันเป็นตอนๆอ่ะตอนที่1 ออยคูด๊อบ พอจบ ก็เป็นตอนที่2คู่อื่น

ใครอ่ะ งันรีบอัพ อยากรู้ ><
+Quote Post
fayriona
โพสต์ Aug 4 2009, 06:36 PM
โพสต์ #8

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(kiFFy @ Aug 4 2009, 06:34 PM) *
ใครอ่ะ งันรีบอัพ อยากรู้ ><

อุบไว้ก่อนแต่นางเอกโบว์ขอไว้อ่ะนะ

+Quote Post
Sunny Aottic
โพสต์ Aug 5 2009, 05:32 PM
โพสต์ #9

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 18-March 09
จาก : บ้าน
หมายเลขสมาชิก : 2,423
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(fayriona @ Aug 4 2009, 07:36 PM) *
อุบไว้ก่อนแต่นางเอกโบว์ขอไว้อ่ะนะ

จำได้ว่าขอเล่น -0- แต่ไม่ได้ขอเป็นนางเอกซักหน่อย T T ช่างเต๊อะ

+Quote Post
Harry Potter กรี...
โพสต์ Aug 5 2009, 06:26 PM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

เข้าร่วม : 16-July 09
จาก : ในโลกใบนี้ไง
หมายเลขสมาชิก : 3,760
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สับสนนิดหน่อย แต่ก็จะอ่านต่อนะ

คุณ feliona ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Aug 6 2009, 06:50 PM
เหตุผลที่แก้ไข: อย่าใช้ภาษาวิบัติครับ

i 'M Gryffindor

ใครใจดีชุบชีวิตให้ทีนะ

กรุณาอย่าโจมตีมาซ้ำๆ ถ้าชั้นไม่ได้โจมตีใส่คุณก่อน
+Quote Post
fayriona
โพสต์ Aug 6 2009, 06:41 PM
โพสต์ #11

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(Sunny Aottic @ Aug 5 2009, 05:32 PM) *
จำได้ว่าขอเล่น -0- แต่ไม่ได้ขอเป็นนางเอกซักหน่อย T T ช่างเต๊อะ

อ่าวหรองั้นไม่เป็นไรเปลี่ยนเป็นนางร้ายแล้วเอากิฟมาเป็นนางเอกฮ่าๆๆๆ

QUOTE(Harry Potter กรีฟฟินดอร์ @ Aug 5 2009, 06:26 PM) *
สับสนนิดหน่อย
แต่ก้อจาอ่านต่อน่ะ

ขอบคุณที่ติดตาม

รอกันซักหน่อยนะค่ะเดี๋ยวจะอัพกำลังปั่นการบ้านอยู่งานเยอะมากๆๆ

+Quote Post
HP_SHY_DSHK
โพสต์ Aug 10 2009, 08:22 PM
โพสต์ #12

*

เข้าร่วม : 2-March 09
จาก : หอพักกริฟฟินดอร์
หมายเลขสมาชิก : 2,234

หีบสัมภาระ

จะรออ่านน่ะค่ะ

น่าสนุกจังเลยอ่ะ

สวัสดีค่ะ
--------------------
GRYFFINDOR กริฟฟินดอร์
์์

I LOVE SNSD & 2PM & Wonder girls & BigBang & SJ

แอดมาด้วย My Hi5 อิอิ แล้วก้อทักด้วย My E-mail 555+

----- ----- ----- ----- -----

ปอลิง.เราค.ถึงทุกคนน้าาาา
อยากกิน จังเลย
+Quote Post
fayriona
โพสต์ Sep 7 2009, 01:52 PM
โพสต์ #13

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

รุ่งเช้า วันต่อมา

ฉันรีบไปที่ร้านเสริมสวยของเจ๊ตั๋น เพื่อเมกอัพ ความสวยของฉัน 55 แผนของฉันอย่างแรกคือต้องแปลงโชม นั่นเอง ชินายด๊อบดันไม่สนใจชั้นดีนัก คราวนี้ถ้าฉันสวยขึ้นมาจะว่ายังกัน

ณ ร้านทำผมที่มีชื่อว่า คนสวยเข้าได้คนไม่สวยห้ามเข้า

"อ้าว เวร !! ชื่อร้านอย่างนี้ฉันจะกล้าเข้าไหมนะ เฮ้อ !! ออย เอ้ย วันนี้ จะได้สวยไหมว๊ะเนี่ย"

หลังจากที่ฉันพิจารณามองยืนดูชื่อร้านอยู่นามเกือบ 2 ยาม {มันคือกี่โมงว๊ะ !!} ฉันก็ตัดสินใจเดินเข้าไปในร้าน...

"ยินดีต้อนรับจร๊ะ ออย ไม่เจอกันตั้งนานเลยนะ สถาพดีแบบโทรมมากเลยนะคุณน้อง " เจ๊ตั๋นกล่าว แหมเจ๊ ใครจะไปสวยเหมือนเจ๊ล่ะ ชิ !!

"พอดี งานช่วงนี้ยุ่งมากเลยอ่ะค่ะ เลยไม่ค่อยได้มีเวลาดูตัวเองเลย อ่ะค่ะเจ๊"

"ไม่เป็นไรออย มาร้านเจ๊ เชื่อเจ๊ ออกไปสวยแน่นอนถ้าไม่สวยออกหลังร้านนะ " เจ๊จะกวนหนูทำ ม๊ายยยยยยย ToT {ขอโทษที่วิบัติค่อนข่างยาว}

"โอเช เจ๊ไม่แกล้งล่ะ วันนี้จะเข้าครอสอะไรมั่งล่ะจร๊ะ"

"แล้วแต่เจ๊เลยคะ จัดให้ออยเลยแล้วกันนะคะ"

"อื้ม ได้จร้า อย่างแรกไปตัดผมกันก่อนเลยนะ ปะ ๆ นอน เดี๋ยวเจ๊เรียกช่างมาสระผมก่อน นร้า ><~"

"ค่ะ ๆ"

จากนั้นฉันก็นอนลงบนแท่นสระผม {ปล.ขอโทษคนเขียนเรียกไม่ถูก}

"มาแล้วค่ะ คุณน้องใช่ไหม๊ค่ะที่จะสระผม" เสียงกระเทยคนหนึ่งกล่าว ขอบอกว่าผมเธอสีชมพู เสื้อสีแดง

"ใช่ แล้วจร๊ะ แบงค์ นี่น้องออยนะ เจ๊ ฝากสระผมให้น้องเข้าหน่อยเดี๋ยวเจ๊ ไปตัดผมให้ลูกค้าท่านอื่นแปบๆ"

"ได้ ฮ๊า.... เจ๊ ~" เสียงกระเทย ที่ชื่อว่าแบงค์กล่าว

"คุณน้องค่ะ จะเอาสระแบบไหนค่ะ เดี๋ยวแบงค์ซี่ จัดให้ค่ะ " แบงค์ซี่ แหมพี่ เปลี่ยนเป็นแบงค์ขี้ไม่ดีกว่าหรอคะ - -

-------------------------------------------------------------------------------------

ติดตามตอนต่อไป หลังจากดองไว้นานขอมาอัพซักนิด 555 คนไม่ว่ากันนะค่ะ

บทเพิ่มเติม

เจ้าของร้านสวยเข้าได้ไม่สวยห้ามเข้า >รับบทโดย> เจ๊ตั๋น

กระเทยผมสีชมพู เสื้อสีแดง >รับบทโดย> แบงค์ {ฝากความอาลัยมา ณ ที่นี้ด้วย ขออภัยของสุดซึ้ง ToT}

ตบมือให้กับนักแสดงเพิ่มเติมคร้า ~ แปะ ๆ

ปล. มีภาษาวิบัติด้วยขอโทษด้วยคร้าบ ToT

+Quote Post
Mr.GREEN
โพสต์ Sep 7 2009, 02:03 PM
โพสต์ #14

*

เข้าร่วม : 4-September 09
จาก : .:: ll Green World ll ::.
หมายเลขสมาชิก : 4,758
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ท่างทางสนุกดีนะครับ ขอบคุณมากครับ

Mr.GREEN is scholar and He is clever.
He have beloved woman. She is smilar angel.
+Quote Post
`Enferz_
โพสต์ Sep 7 2009, 02:31 PM
โพสต์ #15

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 20-January 09
จาก : Ncity
หมายเลขสมาชิก : 1,741
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เกาลัด | ยาว: 9"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

กร๊ากกกก แบงค์ขี้เป็นกระเทยผมชมพูเสื้อแดง อยากกรี๊ดจริงๆค่ะ จี๊ดได้ใจมากเลยเท็ด>[]<!!

ปล.วิบัติเยอะไปหน่อยเนอะ ลดได้จะดีมากเลยจ้า^^

+Quote Post
Princess'Oil
โพสต์ Sep 7 2009, 05:59 PM
โพสต์ #16

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

เข้าร่วม : 30-March 09
จาก : *~! VIP Palace !~*
หมายเลขสมาชิก : 2,619
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

เอาผมดัดลอน สีน้ำตาลอ่อน ตัดหน้าม้า (เต่อ - -) นะ กร๊ากกกก ><

แต่ .... แบงค์เป็นกระเทยเนี่ยนะ เท็ดใช้ไรคิด .............. เหมาะม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ><

ลายเซ็นต์...
+Quote Post
chonlakan
โพสต์ Sep 7 2009, 06:20 PM
โพสต์ #17

เข้าร่วม : 1-September 09
จาก : เเถวนั่นเเหละ
หมายเลขสมาชิก : 4,722
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สนุกดี เเต่ค่อนค้างสับสนเล็กน้อย

* ต้องอ่าน 2 รอบ *
+Quote Post
James Serius Pot...
โพสต์ Sep 7 2009, 06:21 PM
โพสต์ #18

เข้าร่วม : 26-January 09
หมายเลขสมาชิก : 1,826
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

แต่ .... แบงค์เป็นกระเทยเนี่ยนะ เท็ดใช้ไรคิด .............. เหมาะม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ><

กร๊ากกกก แบงค์ขี้เป็นกระเทยผมชมพูเสื้อแดง อยากกรี๊ดจริงๆค่ะ จี๊ดได้ใจมากเลยเท็ด>[]<!!

ลองดีซะแล้ว - -

+Quote Post
Piinkkii
โพสต์ Sep 7 2009, 06:30 PM
โพสต์ #19

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 23-April 09
จาก : หอพักกริฟฟินดอร์
หมายเลขสมาชิก : 2,933
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

*0* แบงค์เป็นกระเทยยย ~ โอ้วว วว ฮ่าๆ ฮาดีๆ ^^

* WOULD YOU COME BACK *

ชั้นเป็นก.ด.[ เด็ก ๆ ] ไม่ใช่นักเรียนเน็ตแรง ที่คอยแหกสายแลนตอบคำถาม

Credit : ต้ามมม ม พรีเฟ็คตัวสีส้ม ๆ ณ กริฟ

Credit : น้องยาววว กองทัพดัมเบิลดอร์ ตัวววสีน้ำเงิน ณ กริฟ
+Quote Post
fayriona
โพสต์ Sep 7 2009, 06:38 PM
โพสต์ #20

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(James Serius Potter @ Sep 7 2009, 06:21 PM) *
ลองดีซะแล้ว - -

เค้ากลัวอ๊ะ เค้าคิดไม่ออกนิ ไม่รู้ไม่ชี้

QUOTE(Piinkkii @ Sep 7 2009, 06:30 PM) *
*0* แบงค์เป็นกระเทยยย ~ โอ้วว วว ฮ่าๆ ฮาดีๆ ^^

เหอๆ ทุกคนก้ว่าฮา แต่เค้าเริ่มกลัวล่ะ กลัวแบงค์ฆ่า

+Quote Post

6 หน้า V   1 2 3 > » 
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 10th June 2024 - 07:19 PM