IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

5 หน้า V  < 1 2 3 4 > »   
Closed TopicStart new topic
> ✦ g a m m r gallery`, yellow space for yellow girl :-)
Celez Volante Am...
โพสต์ Nov 17 2014, 11:38 AM
โพสต์ #21

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 7-December 11
จาก : Amistes Universe
หมายเลขสมาชิก : 15,856
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Lavi ชั้นชอบกรอบๆนั้นมากก อยากบอกหลายทีละ ชอบบบบบ
ส่วน lorde ชั้นชอบโทนสีละก็ทุกๆอย่างยกเว้นรูผที่แกเลือกใช้ หน้านางรูปนี้อย่างกับโวลดี้ ท่ดๆ 555555555
รูปผู้ชายชั้นว่าควันตรงรูปยังไม่กลืนพอ แบบไม่เข้าอะ
ละก็เอ็มม่า ชั้นไม่ชอบฟอนต์ สวัสดี 55555555555

คุณ `7elovine ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 21 2015, 08:08 PM

Go to the top of the page
+Quote Post
LadyCharon `
โพสต์ Nov 22 2014, 01:56 PM
โพสต์ #22

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 27-July 14
จาก : On Earth
หมายเลขสมาชิก : 24,232
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

จอง

พึ่งนึกได้ 555555555555 เริ่มภาพแรกเลยดีกว่า
คือไม่รู้ว่าส่วนตัวชอบภาพสีแนวนี้อยู่แล้วรึเปล่า ถึงรู้สึกว่ามันสวยเตะตาจีจี
ส่วนภาพถ้ายิ่งคมนี่จะยิ่งดี แต่ประมาณนี้ก็ดีอยู่แล้ว คือมันสวยอยู่แล้ว แต่คมกว่านี้ได้ก็ยิ่งดีไปอีก
ละคือยิ่งใช้กับอนิเมะแนวนี้ยิ่งเก๋ไปอีกชอบๆ ติไม่เป็นจริงๆภาพนี้ ชอบมากก ;_;
ภาพสองติไม่ถูกกว่าภาพแรกอีก 555555555555 สวยอ่ะสวยมาก
ลอร์ดคือดีงาม เลือกเทกเจอร์ได้ดีมากกก มัันดูลงตัวเข้ากันไปหมด
โทนนี้คือดีไปอีกเฟบรัวๆ เต็มสิบให้ร้อยอ่ะจริงๆภาพนี้
ภาพสาม สวยแบบโล่งๆ แบบเรียบๆ อาจจะมีการจัดสัดส่วนของภาพที่ดูแล้ว
รู้สึกว่าถ้ามีการย้ายไม่ก็เปลี่ยนตำแหน่งของภาพจะทำให้ดูดีขึ้นไปได้อีก
แต่ยกนิ้วให้ในส่วนของการใช้สี ปริ่มมาก ต่อมาสองภาพสุดท้าย
ยังชอบโทนนี้เหมือนเดิม คือถึงแม้จะเป็นภาพอวาตาร์ แต่บอกได้ว่า
คุมโทนสีได้ดีมากติดอยู่ตรง เทกเจอร์ที่เอามาทับ ส่วนคำว่า hopeless
ในภาพที่สองดูคมดี จัดไว้ตรงกลางนี่เด่นเลย สวยโอมาก
ภาพแรก hopeless ดูไม่คมเท่ากับภาพสอง แต่โทนได้เลยรวมๆคือดีมาก
ปรับแค่เทกเจอร์นิดเดียวจีจี ภาพไม่ติ โทนไม่ติ สวย ผ่านค่ะ ปรบมือรัวๆ

คุณ JorJy Weasley ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 2 2017, 03:25 PM

" If you please -- Draw me a sheep ? "

Grown ups never understood anything by themselves.
And it is rather tedious to have to explain things to them time and again
+Quote Post
`Fendi
โพสต์ Nov 22 2014, 05:28 PM
โพสต์ #23

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 15-March 11
จาก : EXO Planet.
หมายเลขสมาชิก : 12,991
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

รีไวล์ >_<

luna lovegood555 LINNY LUNA LOVEGOOD `Fendi `Fendi `Fendi `Fendi
+Quote Post
Celinez Dilanze ...
โพสต์ Apr 21 2015, 07:49 PM
โพสต์ #24

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
หมายเลขสมาชิก : 15,858
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

DRAWING

PHOTOGRAPH
( คลิ๊กที่รูป เพื่อดูภาพใหญ่นะคะ )

หายไปนานมากเลย #รู้ตัว ;w ; เห็นคนเปิดคลังกันเยอะ กลัวว 555555555
งานเซ็ตนี้ส่วนใหญ่เป็นพวกภาพถ่ายนะ เพราะหลังๆ มานี้ถ่ายภาพบ่อยไม่ค่อยได้แตะงานพีเอส
เอาตามจริงต้องพูดว่าเป็นเพราะความขี้เกียจด้วย เลยทำให้งานไม่เดิน ฮอลล~ o-<-<
แต่แอบมีภาพวาดหลุดมาภาพนึง ลายเส้นอาจจะหยึกๆ นิดนึง ใช้เม้าส์ธรรมดามือมันสั่นจริง 55555
คิดว่าภาพบางส่วนคงมีคนเห็นไปแล้วเพราะเคยลงทวิต แต่ที่เอามาลงเพราะอยากเก็บไว้เป็นแกลลอรี่
เหมือนรอบนี้พูดเยอะยังไงไม่รู้ :x เข้าเรื่องดีกว่า...ติชมกันได้เหมือนเดิมน้าา ขอบคุณค่ะ >w</

`7elovine
― จองมากี่โพสแล้ว ถามใจตัวเองดู.............. *กดแบน*

― ชอบจังเม้นยาวๆ<3 เห็นแล้วปลื้มใจ ขอบคุณนะ เราชอบอ่านเม้นเธอจีจี 555555555555

`Fendi
― ฮอลล~ เม้นสั้นมากกก รองปธ.คนนี้ปั่นโพสค่ะ! 55555555555

+Quote Post
โพสต์ Apr 21 2015, 07:51 PM
โพสต์ #25

เข้าร่วม : 27-July 14
จาก : On Earth
หมายเลขสมาชิก : 24,232
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"

สัตว์เลี้ยง

จอง

แปะป้าปปปปปปปปป จองคนแรก ปริ่มม ? 55555555

งานเซตนี้คือ.. แบบ ไม่กะให้ติเลยป้ะ คือสวย น่ารักมาก ดีงามมมม
ภาพแรกสุดเลย คือน่ารักมากคือวาดได้น่ารักอยู่แล้ว องค์ประกอบภาพก็สวย
ไม่ได้ทำให้ดูรก ไม่มากไม่น้อยไป คือดีมากจริงๆ มันไม่ขัดตาเลยยยยยย
พอมีแถบสีเหลือง มีแก้มสีชมพู กับสีที่ขีดไว้คือมันลงตัวมาก ไม่ขัดตา
เพราะมันเป็นสามสีที่ใช้ในภาพด้วย เลยรู้สึกว่ามันกลมกลืน ไม่เด่นแย่งภาพที่วาด
ไม่มีอะไรติดอ่ะจริงๆ คือมันสวยมันดี โฮกกกกกก ยกนิ้วให้เลยยย แต่บางจุด
เส้นมันยังยึกยือนิดโหน่ยยย คือส่วนตัวเลว่าเส้นไม่นิ่งบางทีก็ดูสวยไปอีกแบบ
แต่ว่าบางจุดถ้ามันนิ่งกว่านี้อีกหน่อยจะดีไปอีกกกกกกกก แต่โดยรวมคือชอบมาก สวยมากก

ภาพสอง ข้ามมั้ย หมดคำบรรยาย หมดคำชม บัยยย 55555555555555
คือภาพสวยจริงๆ ถ่ายสวย คือมันได้มุม ได้ความรู้สึก เห็นละอยากจับ ?
55555555 คือสีสวยด้วย สีไม่ขัดตา โทนละมุนมาก มันไม่เยอะ
องค์ประกอบภาพคือโอเคมาก จุดโฟกัส จุดเด่นของภาพคือแก้มดึงออกมาได้ชัด
ประสบการณ์คงโชกโชน ? 5555555555 ชอบมากจริงๆ ไม่ติ ไม่มีอะไรจะติ

ภาพสาม มันมีอะไรให้ติหรอ TT__________TT ชอบภาพนี้ที่ดึงเอาความเป็นธรรมชาติ
ของภาพถ่ายออกมาได้ดี ยิ่งพอปรับสีอีกคือสวยไปอีก ถึงโทนบางโทนเห็นใช้กันค่อนข้างบ่อย
แต่แก้มทำให้เลรู้สึกว่าภาพนี้ มันเป็นโทนของแก้มอ่ะ มันไม่เหมือนคนอื่นใช้ มันดูยูนีคมาก
ทุกงานเซตนี้ที่แก้มทำ เลว่ามันทำให้เห็นความแก้ม ? 5555555555555 คือมันเป็นของแก้มจริงๆอ่ะ

ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี คือแก้มคือสไตล์นี้ งานมันใช่ ขอให้แก้มอัพงานดีๆแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆนะ
รอติดตาม คราวหน้าจะไม่จองแล้ว จะเม้นท์แค่ว่า สวยค่ะ จบ ไม่เม้นท์แล้ว ไม่รู้จะชมอะไรแล้ว
5555555555555555555 สำหรับงานแก้มที่ว่าดีอยู่แล้ว ถ้าทำไปเรื่อยๆ เลว่าฝีมือแก้มไปได้ไกลมาก
เป็นกำลังใจให้ ติดตามงานต่อนะ จุ้บๆ <3

ปล. เรปล่าง เป็นประธานนะหมี ดิทให้ไว โด่วววววววว 555555555555

คุณ LadyCharon ` ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 26 2015, 09:00 PM

" If you please -- Draw me a sheep ? "

Grown ups never understood anything by themselves.
And it is rather tedious to have to explain things to them time and again
+Quote Post
Avalice Cruz Spe...
โพสต์ Apr 21 2015, 07:52 PM
โพสต์ #26

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 31-March 12
จาก : ร้านไม้กวาด 3 อัน
หมายเลขสมาชิก : 16,569
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

จอง ปล.เรปบนอ่ะเร็วไปนะน้องหมา เกลียสสสสสสส

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
Trazella Almaeci...
โพสต์ Apr 21 2015, 07:55 PM
โพสต์ #27

แม่มด

เข้าร่วม : 5-January 11
จาก : Perona Castle
หมายเลขสมาชิก : 11,965
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบรูปวาดดดดด *0* แล้วก็ชอบรูปสองด้วย ดูพาสเทลดี ฮ่าาา
PS. อยากวาดเป็นบ้าง แต่ใช้เมาส์หนูแบบแก้มกับเน่คงไม่ไหว 5555
+Quote Post
Celez Volante Am...
โพสต์ Apr 21 2015, 07:57 PM
โพสต์ #28

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
จาก : Amistes Universe
หมายเลขสมาชิก : 15,856
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชั้นว่ารูปวาดโอแล้ว แต่อยากให้แกเข้าใจเรื่องนึง พูดไม่ถูกว่ะ เอาเป็นว่า แกน่าจะไปฝึกทำผมแบบ ที่ไม่ใช่เส้นเยอะๆงี้อะ มันจะเข้ากับภาพนี้มากกว่า เพราะแค่ดอก ย้ำ ดอก ก็ลายตามากละจีจี
ส่วนภาพถ่าย ไปลงไอจีถึงจะติให้ แต่ส่วนตัวไม่ชอบจักรยาน มัน fade เยอะไปนิดนึง
เยิ้บๆ จองนานแต่ดิทแล้วนะ ด้วยรักและหวังรูปฟรี ทักไลน์มาด้วยสวัสดี

คุณ `7elovine ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 21 2015, 08:13 PM

+Quote Post
Angdrey
โพสต์ Apr 21 2015, 07:59 PM
โพสต์ #29

*

เข้าร่วม : 18-March 15
จาก : xx
หมายเลขสมาชิก : 26,609
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอลเดอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

เพิ่งได้เห็น รูปวาดน่ารักมากเลย
มีลายเส้นเป็นของตัวเองด้วย เจ๋งมาก
รอดูผลงานอื่นต่อไปนะ

Sforza, Angdrey

+Quote Post
Dday Malfoy
โพสต์ Apr 22 2015, 11:00 AM
โพสต์ #30

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

เข้าร่วม : 25-September 14
จาก : Black Castle
หมายเลขสมาชิก : 24,578
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ปอปล่าร์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

เย้ ฮะแฮ่ม ก็พึ่งมาเป็นครั้งแรกนะฮะหลังจากเราตบมุขกันมานาน ว่าแต่ไปอัพสกิวมายัง555555555
ตั้งแต่ดูคลังไหนยังไม่ถูกใจเท่าคลังนี้ ฮี้ววว จริงๆเป็นคนชอบถ่ายภาพมาก
สาบานได้ว่าไม่ใช่ภาพตัวเอง 555555
ส่วนใหญ่จะเป็นพวกวิวธรรมชาติมากกว่า ถ่ายไปเรื่อยโน้นนี้นู้นนั้น แต่เห็นภาพเจ๊แก้มเอาคือมันอาร์คมากกกกกก
แต่งสีเปล่าอะแต่คือบางรูปมันดูแปลกๆ บางอันคือมันเข้มไปแต่อันอื่นคือสวย (' ')b
สุดท้ายและท้ายสุดเลยนะฮะ เจ๊ใช้กล้องอะไรอะ แล้วแต่งรูปใช่ฟิวไหนด้วย ถ้าตอบจะเป็นพระคุณมากขอบคุณฮะ
ไม่ใช่ๆ5555555 รูปเจ๊สวยมากเลยถ่ายมาลงคลังอีกน้า พูดแล้วอยากเปิดคลังบ้าง5555555
บ๊ายบาย คิดว่าคนบ้ามาคอมเม้นนะฮะ สำหรับวันนี้ขอบคุณคะ ลาก่อนนนน *ร้องไห้5555555*
+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Apr 26 2015, 10:33 PM
โพสต์ #31

พ่อมด

เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

มาแว้วๆ 55555555555555555555

รูปวาดรูปแรก โอเคมากสวยมาก ลายเส้นสวย มันออกดูน่ารักใสๆ
น้องชอบสไตล์แบบนี้มากๆ อาร์ตดีอ่ะ (น้องวาดไม่ได้เลย ยิ่งใน ps คือ
แบบไม่ไหว 55555555555) แบบทุกอย่างมันลงตัวอ่ะ เส้นมันไม่นิ่ง
แต่มันดีงามและอาร์ตมาก โดยส่วนตัวชอบแบบนี้ (?) 55555555555
- - -
เซ็ตภาพ สวยมากกกกกกกกกกกกก ชอบโทนแบบนี้เหมือนกันเลยอ่าาาา
แต่งใน VSCO ใช่ม้ะะะะลองทำ How To สอนน้องบ้างจิ เดี๋ยวโหวตให้
55555555555555 แอบขัดตรงรูปจักรยานอ่า แสงมันค่อนข้างจ้าๆแสบตา
ไปนิดนึงอ่ะครับ ลองเพิ่ม Contrast ดูนะครับ ส่วนตัวเลย คือ ชอบรูประฆังอ่ะ
ภาพมันสื่ออารมณ์ ดีมากกก

เค้ามาดิทแย้วน้า อยากคุยด้วยอีกจัง คิดถึง fiato จังเลย ;-; หลังจากนี้คงไม่
ลงกล่องหรือลงน้อยมาก แต่ออนทุกวันนะ เยิฟน้า มีอะไรให้ช่วยทักไข่เลย จุ๊ฟฟ =3=

;; จาก ไข่แดง ผู้ที่ หล่อที่สุด ในฮอกวอตส์ไทย >0< 555555

ไข่แดง
+Quote Post
Pierrette Le Cla...
โพสต์ Apr 27 2015, 09:37 PM
โพสต์ #32

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 31-December 08
หมายเลขสมาชิก : 1,520
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
อยากได้บ้างอ่ะ 555

+Quote Post
Prawan
โพสต์ Jun 1 2015, 09:55 PM
โพสต์ #33

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 19-March 15
จาก : HUFFLEPUFF BASEMENT
หมายเลขสมาชิก : 26,620
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

ภาพคมชัดมากกกhd เลยมั้งเนี่ยๆๆ อยากเอาไปใช้จังเจ้าจองจะว่าไหมม555
+Quote Post
โพสต์ Jul 18 2015, 07:48 PM
โพสต์ #34

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อะโลฮ่าาา~ เราหายไปนานเลย วันนี้ไม่มีงานมาอัพ /อีกแล้ว 5555555
แต่คึกอะไรไม่รู้อยากตอบคอมเมนต์ ขอสักหน่อยแล้วกันเนอะ ;3 ;

- - - - - - - - - -
❝ REPLY
COMMENT

- - - - - - - - - -

― ขาประจำเจ้าเก่า -/\- 555555555555555 ที่ติมาบางจุดจะพยายามเอาไปปรับแก้นะ
แต่กราบเลย ถ้าเราอัพงานจริงๆเรปหน้าไม่เอาแบบที่เลพูดมานะ ชอบอ่านคอมเมนต์ยาวๆแบบนี้มากกว่า 5555555
ขอบคุณสำหรับ ปล. ของเลนะ แต่ฝากบอกประธานหมีของเธอด้วยว่ามาดิทเถอะ TwT

Violet.
― ขอบคุณนะคะพี่ยิม >w</♥ ปล.สู้สู้ค่าา เราต้องยอมทนใช้เมาส์หนูเพื่อประหยัดตังค่าเมาส์ปากกา ฮืออ

`7elovine
― น้ำตาไหลไม่หยุดเลยค่ะที่มีโอกาสได้เห็นคอมเมนต์ของเซโลวีน 55555555555555 ตามที่สั่งข่ะ เดี๋ยวย้อนตอบทุกเม้นให้
อัพงานครั้งที่ 2 : (โพสที่ 18) มันสุดแล้วจริงอ๋อ ตอนทำเสร็จชั้นชอบนะ แต่พอลองย้อนกลับมาดูอีกทีชั้นว่ามันไม่สุดอะชั้นทำได้เริศกว่านี้
รูปที่ทำให้เธอก็เหมือนกัน แต่ถ้าเธอสุดก็โอเค555555555555555 เอาไปเลยให้ยืม *^*

อัพงานครั้งที่ 3 : (โพสที่ 22) อ๋อ...กรอบหากินที่ทำให้เกิดเรื่องอะนะ ชอบเหมือนกัน 55555555 รูปลอร์ดตอนแรกชั้นก็เฉยๆนะ
พอเธอทักเท่านั้นแหละรู้สึกเลย เฟลแรง 555555555 ชั้นรู้ว่าเธอไม่ชอบฟอนต์ทุกฟอนต์ที่มันมีให้ในคอมอยู่แล้ว สวัสดี

อัพงานครั้งที่ 4 : (ล่าสุด) ชั้นว่าภาพวาดมันเหมือนมองได้สองแบบอะ ถ้าคนที่ชอบภาพว่างๆหน่อยอาจจะดูว่ามันรก แต่ถ้าคนชอบแน่นๆจะดูว่ามันธรรมดา
แต่อันนี้ยอมรับจริงว่ามองไปมองมาแล้วมันดูเยอะจริง ส่วนเรื่องผมไม่รู้อะ มันเหมือนเป็นแนวชั้นไปแล้ว(หรือเป็นเพราะชั้นวาดแนวอื่นไม่ได้ก็ไม่รู้ มันรู้สึกไม่ใช่)
ส่วนภาพถ่ายถ้าจะรอลงไอจีจริงๆ เชื่อว่าชาตินี้อาจจะไม่ได้เม้น 5555555555 ด้วยรักและหวังว่าเซโลวีนจะรู้ว่าตัวเองได้รูปฟรีไปเยอะมากแล้ว สวัสดี(อเกน)

Angdrey
― ขอบคุณมากนะคะสำหรับคอมเมนต์ ^-^

Dday Malfoy
― ฮิ้ววว~ ชมกันซะลอยเลย 55555555 อย่างที่บอกมานั่นแหละเราเอามาแต่งสีเพิ่มบางรูปมันเลยแปลก
ส่วนกล้องเราใช้ Nikon D5300 สลับกับกล้องโทรศัพท์ ที่ถามว่าแต่งรูปใช้ฟิวไหนอันนี้หมายถึงฟิลเตอร์ป่าว ' ')?
ถ้าฟิลเตอร์เราไม่ได้ใช้อะแต่งสดใน Photoshop เลย แล้วแต่อารมณ์ตอนทำ 55555 ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำชมนะคับบ >_<

Achilleus.
― เย้ เธอมาแร้วว *0*)b แต้วกิ้วครับสำหรับคอมเมนต์ยาวๆแบบที่เราบังคับเธอมา 555555555555 ที่ติมาจะเอาไปแก้น้าา
ส่วน VSCO เราแต่งแค่ภาพในทวิต งานในแกลลอรี่ทั้งหมดเราแต่ง Photoshop ล้วน ฮาวทูมันทำยากอะเธอ เราแค่ปรับแสงแล้วก็เฟดอีกนิดหน่อยไม่มีไรโลย
เราสงสัยว่าฟิอาโต้เกี่ยวข้องยังไงกับคลังเรา #อ่าวท่ด 555555555 ถึงไม่ชอบให้เรียกเจ๊ แต่เราก็คิดถึงแชทกลุ่มเหมือนกันนะ เม้ามอยกันหนุกหนาน♥

Ravenclaw-Prefect
― แหงะะ อยากได้อะไย 5555555555 ขอบคุณสำหรับคำชมนะคับ<3

Prawan
― ฮ่าา ขอบคุณค่า 555555555 เอาไปใช้ได้ค่ะแต่ถ้าให้เครดิตด้วยจะดีมากโลย x)

ลาไปกับบ็อบบ! ヽ(o`皿′o)ノ เจอกันงานหน้าคับ55555555555

+Quote Post
ployly3339
โพสต์ Dec 11 2015, 11:30 PM
โพสต์ #35

*

เข้าร่วม : 11-December 15
หมายเลขสมาชิก : 28,163
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ว้าว O_O ภาพสวยง่ะ
ชอบภาพแนวนี้มาก คิคิ
เป็นผลงานที่ดีเลยค่ะ
+Quote Post
โพสต์ Jan 4 2016, 09:20 PM
โพสต์ #36

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

UPDATE 5!
( ไปฟังเพลงคั่นเวลาเนอะ ♫♪~ )

ขอโทษกับความบิ๊กบึ้มของรูป ;--- ; จริงๆรูปนี้ภูมิใจนำเสนอมาก (˶′◡‵˶ )/
เพราะเป็นรูปที่ต่างจากรูปเดิม()แบบลิบลับ แต่งสีไปเยอะ แล้วก็เป็นงานแรกของปี 2016 นี้ด้วย

-

ถึงช่วงนี้บอร์ดจะเงียบเหงาไปหน่อยเราก็จะอัพ เฮ้! 555555555555
กลับมาอีกครั้งกับฝีมือที่ไม่รู้ว่าลดลงไปหรือเปล่า แต่ไม่ได้ทำโฟโต้ช็อปจริงๆจังๆมานานมาก
คิดถึงคลังนี้แล้วก็คิดถึงฮอกไทยด้วย ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ (เอาใจไปล้านดวง)
จะอัพงานหลายรอบแล้ว แต่ก็หาแรงบันดาลใจไม่ได้สักทีเลยล้มเลิกไป
รอบนี้พกความแอล แฟนนิ่งมาเต็มเปี่ยมล้นคลัง เรารักผมสีบลอนด์ของนางมันกุ๊งกิ๊ง
ติชมกันได้เหมือนเดิมม~ หวังว่าจะยังมีคนติดตามผลงานเราอยู่นะ . _ .

- - - - - - -
❝ REPLY
COMMENT

ployly3339
― ขอบคุณนะคะะ ╰(*´︶`*)╯

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Jan 4 2016, 09:44 PM
โพสต์ #37

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ข่อยจองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง.
มาล่ะฮับบ .__. ช้าไปนิดแค่ก็ดีกว่าไม่มาน้า 5555555 (ไม่นิดแล้วล่ะ)

งานแรก ; ฉีกทุกกฎของการเป็นพี่แก้ม 5555555 เพราะ ปกติจะเคยเห็นแต่พี่แก้มทำงานที่ออกแนวสงบๆ ฮิปๆอ่ะ (เรียกถูกมะ 55555555)
งานนี้อาจจะเป็นงานที่สีสันเยอะมากที่สุดในคลังก็ได้นะฮับ เลือกฟอนต์ได้ดีงาม เจ้าแม่ฟอนต์เลยฮะ 5555555 สงสัยผมคงต้องสิง dafont
เยอะกว่านี้ล้าว (สงสารตัวเอง) - -/ พีคมากที่ภาพนี้แตกต่างลิบลับจากภาพต้นฉบับมากถึงมากที่สุดๆ 55555 เปลี่ยนฟีลรูปไปเลยก็ว่าได้ฮะ

งานที่สอง ; เซตภาพ 6 รูปนี้ โคตรชอบบบบบ ชอบมากๆๆๆๆๆๆ โอ้ยบรรยายไม่ถูก แบบว่าไม่มีที่ติ นี่มัน `7elferlice's signature ชัดๆเลย
โดยส่วนตัวชอบงานแนวๆนี้อยู่แล้วครัช ชอบมากๆด้วยโทนสีแบบนี้ พอมีคนมาแต่งแบบนี้ปั๊บ สนองความต้องการเสพตัวเองมากๆ 55555555
ว่างๆ How to เลยฮะ ' ' 5555555 /me พยายามแต่งแต่ไม่โอเคเลย 5555555555 นั่งงมหากันต่อปายยย ;-; (ออกทะเลล่ะๆ 55555)

งานที่สาม ; รูปถ่ายสองรูปนี้โอเคครับ โทนสีโอเคเลยทั้งสองรูป (อาจเป็นเพราะจริตเดียวกันชอบดทนงี้อ่ะ 5555) แต่ส่วนตัวแล้วชอบรูปที่ 2
มากกว่ารูปแรกฮะ เพราะว่ามันดูสมดุลดี 5555 รูปแรกดูรกไปนิดง่ะบริเวญพื้นหลังอ่า ถ้าด้านหลังเบลออีกซักนิด มันจะทำให้แบบหลักดูเด่นขึ้น
มาอีกเท่าหนึ่ง มันจะสวยงามมากๆครับ แต่โดยรวมชอบเนอะ ติแค่นิดเดียวเอง ส่วนใหญ่ก็งานดีทั้งนั้น 555555

มาดิทตามสัญญาล่ะเนอะ ถึงจะช้าก็เถอะ 5555555555555555 คิดถึงมากๆอ่า อยากให้มาคุยกันในกล่องแชททุกๆวันเหมือนเคย คิดถึงมากจริงๆ
ตอนนี้ยุ่งๆกันทุกคนรวมถึงตัวเองด้วย ยังรอวันเก่าๆเนอะ คิดถึงโง้ย .________./
❤ ไข่ .

คุณ Achilleus. ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Jan 22 2016, 12:07 PM

ไข่แดง
+Quote Post
Thursday Valeria...
โพสต์ Jan 5 2016, 09:09 PM
โพสต์ #38

หัวหน้ากองการขนส่งวิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 20-September 11
จาก : 𝒱𝑒𝓃𝓊𝓈 𝒫𝓁𝒶𝓃𝑒𝓉
หมายเลขสมาชิก : 15,137
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

หวัดดีอลิซซมาทันมั้ย555 จองไว้อย่างนาน
อย่างแรกเลยเราว่าเพลงคั่นเวลาเพราะ>< ชอบscrubb เกี่ยวด้วยไหม? 55555
อย่างที่สอง รูปแรกสุดดูสดใส งานสีมาเต็มมาก สวยแบบแนวๆดีต้นฉบับดูดรอปไปเลย55555 ดูแล้วมันให้ฟีลแบบยังอยากเห็นภาพแนวนี้อีกเรื่อยๆ ต่อไปจะเป็นแแบบไหน เรารอติดตามอยู่นะ^^
รูปที่สอง ที่เป็นหกภาพ งานดีมาก ชอบสุด มันดูสวยแล้วมีกลิ่นอายของความเท่อยู่ในหกรูปนี้ มันมาคู่กัน มันให้ฟีลแบบนั้น บวกกับฟิลเตอร์ โทนแสง สี อะไรพวกนี้ มันดูลงตัวกันพอดีหมดทุกภาพ ชอบบมากกก
รูปสุดท้ายเป็นรูปที่ดูวินเทจจริงๆคือด้วยองค์ประกอบในรูปที่เป็นดอกไม้ด้วย โทนด้วย ทำให้ภาพมันดูแล้วเพลินตาดีนะ เป็นแนววินเทจไปเลย มองแล้วมันไม่ใช่แค่รูปถ่ายดอกไม้ธรรมดาๆอะไรแบบนี้
เรารอตามผลงานอยู่เรื่อยๆนะ5555555

คุณ I'm Venus ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 1 2016, 03:03 AM
+Quote Post
โพสต์ Sep 30 2016, 06:29 PM
โพสต์ #39

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

UPDATE 6!
รอบนี้เอาเพลย์ลิสต์เพลงมาฝากเหมือนเดิม :-)

= คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพใหญ่ =

สวัสดีค่ะ รอบนี้หายไปนานอีกเช่นเคย กลับมาอัพคลังต้อนรับความตัวขาว
(มีความรู้สึกแปลกใหม่ดี 5) แล้วก็กลับมาพร้อมกับงานใหม่ๆ เต็มเลยด้วย *3 *
งานพวกนี้อาจจะเป็นงานที่บางคนไม่เคยเห็น เพราะพึ่งเริ่มวาดแบบจริงจังไม่นาน
ดูงานแล้วชอบไม่ชอบติชมกันได้ค่ะ แล้วก็นี่... อันนี้สำคัญสุดเลย!
ถ้าใครสนใจเรารับวาดรูปนะคะ ติดต่อมาได้ (ไม่เกี่ยวเนอะ 5 แต่พูดจริงๆนะ ._.)
PS. พิมทอร์คทีจะมีความรู้สึกคุยกับตัวเอง

❝ REPLY
COMMENT

Achilleus.
― จะว่าปกติทำแต่แนวสงบๆ ก็ถูกเพราะเรารู้สึกว่าตัวเองไม่ถนัดแนวสีเลยหนีไม่ค่อยแตะ 5
โหย เดี๋ยวนี้ขี้เกียจโหลดฟอนต์มาก ขุดเก่าๆ อย่างเดียว พูดถึง HOW TO แล้วอยากลองทำเหมือนกันนะยังไม่เคยทำเลย
ไว้ถ้าว่างๆ เดี๋ยวทำนะ งานสามเราพยายามมาก ใช้กล้องโทรศัพท์แล้วมันไม่เบลออะไรให้เลย เจ็บผวดด ; - ;
ขอบคุณที่มาเม้นนะก๊ะ นี่แบบนักเม้นนัมเบอร์วันของคลัง 555555555555555 /รัวมือให้หนึ่งชุด

I'm Venus
― ฮื้ออ ชอบ SCRUBB เหมือนกัน ฟังแล้วฟีลกู๊ด :-D นัสอาจจะผิดหวังถ้าหวังเห็นแนวสีแสบๆ แบบภาพแรก
ทำต่อไม่ได้แล้ว ตันแบบจริงจัง 55555555555 ขอบคุณที่มาเม้นน้าา เราชอบอ่านคอมเมนต์มาก
รู้สึกเหมือนรู้ว่าคนอื่นคิดยังไงกับงานเรา ไว้วันหลังจะเราเพลง SCRUBB มาดัก นัสจะได้มาเม้นอีก ._.

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Sep 30 2016, 06:42 PM
โพสต์ #40

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

จองฮะ .
ภาพแรก - น่ารักมาก ดูลายเส้นก็รู้แล้วว่ามันคืองานของพี่แก้ม แต่หน้าเฮอร์ไมโอนี่แอบตลกไปนิดนึง (วิจารณ์ไปเถอะ ทำไม่เป็น)
ภาพที่สอง - พี่แก้มวาดฟอนต์เองมะ น่ารัก เก่งมากๆๆๆๆๆๆ วาดฟอนต์เหมือนจริมๆๆๆ
ภาพที่สาม - ดูอาร์ตดี แต่น้องแปลกๆกับพื้นหลัง (มั้ง?) 55555555
ภาพที่สี่ - เพอร์เฟ็กต์ ชอบมาก เป็นแฟนฮาร์ลีย์ ควินน์อยู่แล้ววววววว มันโอเคมากๆ สวย อยากได้ขนาดเท่า Wallpaper (iPhone) อ่าาาาาาา
ภาพที่ห้า - สวย แต่แวบแรกน้องเห็นแอเรียลไม่ใช่ลายเสื้อ เห็นเป็นแอเรียลเป็นคนเหมือนแย่งซีน 5555555
ภาพที่หก : เค้าชื่อ เซฮุนช้ะมะ สวยมาก เคยเห็นเพื่อนที่ รร เอารูปนี้มาให้ดู พี่แก้มวาดเหมือนจริมน้องชอบปากมาก
ภาพที่เจ็ด : อาร์ตมาก ชอบภาพแนวนี้ ขอเท่า wallpaper อีก 1 อัน 55555555555
ภาพที่แปด - สวย ตัวนายแบบโอเคเลยนะ แต่น้องไปสนใจลายเส้นตัว K ด้านหลังมากกว่า ชอบมันอาร์ตดี 55555555555
ภาพที่เก้า - สวยยยย ภาพน่ารักสไตล์พี่แก้มเลย ชอบ bg อีกนั่นแหละ มันดู minimal มาก 555555555555555
ภาพสุดท้าย - ไม่มีที่ติเหมือนเดิม เพราะเค้าทำไม่เป็น 55555555 สวยมากๆครัช
สรุปคือสวยเหมือนเดิม น้องฝึกวาดอยู่ตอนนี้ ติดปัญหาตรงปากมาก วาดแล้วขัดใจ 5555555555 รวมๆสวยแล้วครับ รอดูผลงานต่อไปอีก เย้ ' '/

คุณ Achilleus. ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 4 2016, 08:44 PM

ไข่แดง
+Quote Post

5 หน้า V  < 1 2 3 4 > » 
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 01:53 PM