ฮอกวอตส์ไทย :. สานต่อจินตนาการแฮร์รี่ พอตเตอร์

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

3 หน้า V  < 1 2 3  
Reply to this topicStart new topic
> ✦ g a m m r gallery`, yellow space for yellow girl :-)
I'm Venus
โพสต์ Sep 30 2016, 06:49 PM
โพสต์ #41

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 20-September 11
หมายเลขสมาชิก : 15,137
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซเปรส | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

จองค่ะ555555555555555 +ดิทเพิ่ม
------------------------------------------
มาแล้วข่าา พาสไปสามปีแล้วค่อยดิทคือวีนัสเองข่ะ55555555555
ต้องขอโทษด้วยที่เรารีบมาดิทแต่ไม่ค่อยลงรายละเอียดเท่าไหร่ จริงๆเราชอบงานของอลิซทุกงานเลยนะ ชอบมากก
ดูละมุนไปหมดพาสเทลๆ โหยยยเราชอบฟีลแบบนี้ ดูแล้วมีความสุขดี เป็นคนชอบอะไรแบบนี้อยู่แล้วด้วย
มาดูกี่รอบก็มีอะไรให้ยิ้มให้มุ้งมิ้งตลอด เห็นแล้วชอบ เซตนี้เราชอบทุกภาพเท่ากันหมดเลย
จริงๆไม่รู้จะพูดอะไรแล้วพูดไปหมดตั้งแต่รอบก่อนๆแล้ว5555 แต่ชอบจะมาแปะจองดองดิทไว้ตลอดดด55555
เอาจริงๆเลาแอบเทใจให้ภาพของโอเซฮุนมากสุดตอนที่กลับมาดูใหม่ เราชอบมุมมองที่แสดงออกถึงการมีตัวตนจริงๆ
เป็นภาพที่ดูมีความรู้สึก มีเสน่ห์ ทุกภาพก็มีนะแต่สำหรับเราเราเห็นภาพนี้ชัดที่สุด ด้วยการลงสีและเทคนิคหลายๆอย่างที่อลิซใช้
มันเลยทำให้งานออกมาสมบูรณ์แบบ ดูเหมือนของจริงเหมือนเซฮุนจริงๆ อีกรูปที่ชอบคือแบคฮยอน เป็นรูปที่องค์รวมของภาพลงตัวมาก
สัดส่วนองศาเป๊ะ เก็บดีเทลมาดีมาก ไม่มีจุดไหนที่หลุดเลยทำให้องค์รวมมันดูแล้วบอกได้เลยว่าเออภาพนี้เพอร์เฟกต์นะ อย่างรูปของไค
ไคคืองานหน้าและผมมาดีมาก เป๊ะแบบสุด ไม่โฟกัสอย่างอื่นเลยโฟกัสหน้ากับผม คือ อลิซเก็บมาหมดอย่างที่บอก
ลักษณะตา โครงหน้าของศลป.คนนี้เป็นแบบไหนอลิซก็วาดออกมาได้เหมือนหมดเลย องศาการเอียงเป๊ะมาก กะดีมากว่าประมาณไหนถึงโอเค
รวมไปถึงทุกๆรูปด้วย อลิซเก็บดีเทลทุกอย่างมาหมด ทั้งตา หู จมูก ปาก องศาหน้า คอ หรือท่าทาง แล้วก็การใช้สี ทำได้ดีมากจริงๆ
ยิ่งเก็บดีเทลได้มากเท่าไหร่งานก็ยิ่งละเอียดขึ้นเท่านั้น มันให้ความรู้สึกว่ามันเห็นถึงความปราณีตในงานที่ทำอะ
ความตั้งใจ ความรักในงานที่กำลังทำ มันเป็นองค์ประกอบนึงเหมือนกันที่สามารถสื่อไปถึงตาคนดูได้ด้วยความรู้สึก
นัสก็คิดว่าทุกคนสัมผัสได้ถึงตรงนั้นนะ แอบอยากเห็นแนวแฟนตาซีด้วยเหมือนกัน ชอบการลงสีของอลิซมาก
เลยอยากเห็นแนวๆนี้และคิดว่าถ้ามีโอกาสได้ทำออกมาคงสวยเหมือนกัน รอติดตามอยู่นะ :)
รอเสพอยู่ สรุปคืองานอลิซสำหรับเราไม่มีอะไรให้ติ อาจจะด้วยสไตล์ที่ชอบคล้ายๆกัน พอเราเห็นก็ยิ่งบ้าเข้าไปใหญ่(?)
เราไม่ค่อยถนัดใช้คอม กราฟฟิคกากๆนั่นคือเราเลย ปกติเราใช้แต่ดินสอปากกาตัดเส้นจับอะไรได้ก็เอามาวาดหมด ทำไมดูตัวเองอนาล็อกอย่างงี้ล่ะ5555
เห็นคลังอลิซแล้วชื่นมื่น มีความคุมโทน มีหลายๆแนวงานคือก็ชอบทุกงาน งานนี้ใช้เม้าส์ปากกาสงสีนี่ใช้ได้เลย เหมือนสีน้ำจริงๆ แวะมาดูตอนแรกก็นึกว่าสีน้ำ
เพราะความอนาล็อกของตัวเองจนลืมคิดไปว่าสมัยนี้ไม่ต้องมานั่งบีบหลอดสีผสมสีกันแล้ว 5555 มันถึงพูดได้เต็มปากว่างานดีมาก
และอีกอย่างที่อยากจะบอกคือฝืมือของอลิซพัฒนาขึ้นเรื่อยๆมาอัพคลังกี่ที ก็ได้เห็นอะไรที่แปลกตาไปกว่าครั้งก่อนตลอด และแน่นอนว่าไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆด้วย
อยากให้เอาผลงานมาให้ดูให้เม้นเรื่อยๆ ถึงวันนึงอาจจะเปิดเป็นแกลเลอรีโชว์ผลงานของตัวเองได้แล้ว ถึงวันนั้นก็อย่าลืมชวนเรานะ จะเข้าไปดูไปเสพให้จุใจ
งานถ่ายรูปของอลิซก็มีเอกลักษณ์ กราฟฟิคแต่งภาพก็เหมือนกัน เวลาเข้าไปดูคลังอลิซ ไม่ว่างานไหนก็เห็นสไตล์ของอลิซชัดมาก เราคิดว่ามันเจ๋งมากด้วย
ทุกงานคือมันบอกตัวตนแล้วติดเอกลักษณ์เหมือนปักแลนด์มาร์คไว้เลยว่า เฮ้ย ฉันเข้ามาแล้วรู้เลยงานสไตล์นี้เป็นของอลิซ
อันนี้คือข้อดีมากเลยนะ เราคิดว่าน้อยคนที่เวลาทำงานอะไรพวกนี้แล้วคนจะจดจำได้ว่านี้คืองานสไตล์เรา นี่คือตัวตนของเรา ทุกงานของเธอคือ
ถ่ายทอดตัวตนเธอหมดเลย เห็นปุ๊ปก็ชอบเลย มันมีสไตล์อะ อ้าวไหนว่าไม่มีอะไรจะพูดแล้วไง(?)เพลิน555555555
นั่นแหละ อยากให้ทำผลงานมาให้เราดูกันอีกเรื่อยๆเนาะ นานแค่ไหนก็จะรอนะ
เราชอบงานเธออ สมัครแฟนคลับตั้งแต่งานแรกเลยนะจะบอกให้5555
เป็นกำลังใจให้เสมอเลยนาจาสำหรับงานด้านนี้ รอชมผลงานชิ้นใหม่อยู่น้า :-)
มาแก้เม้น รีบมาเม้นเพราะกลัวจะดองนานเดี๋ยวงานท่วมหัวแล้วไม่ได้มาดิท เลยมีความดิทแล้วดิทอีกเหมือนยังพูดไม่หมด 5555555555555

คุณ I'm Venus ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 7 2016, 12:50 AM
Go to the top of the page

Quote Post
`7elovine
โพสต์ Sep 30 2016, 06:53 PM
โพสต์ #42

กลุ่ม : ประธานนักเรียน
เข้าร่วม : 7-December 11
จาก : Amistes
หมายเลขสมาชิก : 15,856
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

มาดิทละ ว่างเพราะรองเท้าแหกค่ะ นั่งรอเพื่อนและเขียนนิยายไม่ออก ก็ตามนั้นค่ะ 5
เคยสกรีมไปแล้วปะ เลยไม่รู้จะพิมไร ขอมาแนวติละกัน 5
งานล่าสุดก็แหวกแนวเธอไปเยอะ แต่ก่อนจะเห็นว่าไม่ค่อยกล้างลงสีปะ หรือตั้งใจนี่ไม่รู้5
อย่างที่บอกว่ารูปแฮรรี่รอนเฮอร์ไมคือคอสั้นสุด 5 เหมือนเธอวาดโครงเป๊ะจากภาพออริจินัลแล้วแต่ยังขาดความชัดเจนเรื่องเงาอะ มันเลยดูแบน ดูคอสั้น ดูไม่สมดุลทั้งที่จริงๆอาจจะเป๊ะแบ้วงี้
รูปสองก็ดีย์ แต่ชั้นตลกหน้าโมเดล มีความลงรองพื้นแล้วลืมคอนทัวร์หรือไร แบนแป้นแล้นแบบแก้มๆสไตล์สุด อ้าวลั่น 5
รูปสามก็มีความรีบ มีความงานเผา มีความทำไม่ทันวันครบรอบละมาต่อๆเติมๆ 5 หน้ายังไม่เป๊ะพอสำหรับซลลูกสองนาจา ไปรื้อมาใหม่ 5 และคิดว่าแบคกราวน์น่าจะเติมไรได้มากกว่านี้
ชอบรูปฮาร์ลีย์แต่รู้สึกว่าปลอกคอแปลกๆดูยืดไกว่าสเกลปกติคอเลยดูยาวๆเบี้ยวๆ เส้นด้านขวาที่มันเบี้ยวโคตรจะขัดตา แก้หน่อยมั้ย เบี้ยวชัดมากนะ อย่าขี้เกียจ 5
แอลก็น่ารัก แต่ส่วนตัวว่าตีนกาชัดไปกับหน้าดูขยายไปนิด
รูปฮุน คนหัวขาด กับนีนี่คือไม่มีข้อติ ชอบโคตรรรร เดอะเบสต์ของคอเลคชั่นนี้ โดยเฉพาะฮุน เป๊ะทุกส่วนสัด ใช้นิ้วโป้งเท้าดูก็ยังเป็นฮุน คนไม่มีหัวเรียบไปนิด แต่ดีแล้ว ส่วนนีนี่ลงสีหยาบไปหน่อย หรือมันเป็นสไตล์ ไม่รู้ 5 หัวไม่ศิลป์ เกิดมาบ่นแล้วตายจากไป~
ส่วนแบคฮยอนคิดว่าสีผิวอมส้มอมชมพูเกินจริงไปนิด สีแบบ หื้ม เหมือนสีไม้ราคาถูกตามตลาดนัด ขอเหยียด 5 ที่เหลือเป๊ะแล้ว
และรูปสุดท้ายดูงานเผากว่ารูปซลอีกค่ะช่วงตัว เห็นความหยาบที่กลบความละเอียดตรงหน้าเกลี้ยง บอกแล้วว่าอย่าขกถ้าจะทำงานละเอียด ไม่งั้นก็ไม่ต้องทำ!!! 5
ส่วนตัวชอบงานวาดเธอหมดเลยนะ คิดว่าวาดๆอีกซักพักก็คงเข้าที่ เหลือแค่องค์ประกอบภาพนิดหน่อย สู้ๆ ดิทยาวๆพร้อม negative opinion หาไม่ได้จากไหนนะจ๊ะ เกิดมาไม่ชอบอวย ชอบด่า

ด้วยรัก

เซโลวีน
ควีนจอมวีนผู้มีศัตรูอยู่ทั่วจักรวาล ที่จะดองนิยายไปชั่วนิรนดร์

คุณ `7elovine ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 12 2016, 09:46 AM

Quote Post
`Zerthas
โพสต์ Sep 30 2016, 07:27 PM
โพสต์ #43

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : สมาชิกสโมสรซลัก
เข้าร่วม : 12-August 11
จาก : Spencer's Manor
หมายเลขสมาชิก : 14,721
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

จอง

--------------------

───────────────────────────────────────
เพราะพวกเราคือ พี่น้อง กัน ทุกชาติไป
ต้องการเข้าร่วมสายตระกูล SPENCER ดูรายละเอียดที่ โถงแห่งพันธสัญญา

Quote Post
LadyCharon `
โพสต์ Oct 2 2016, 02:31 PM
โพสต์ #44

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 27-July 14
จาก : On Earth
หมายเลขสมาชิก : 24,232
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

จอง

เห้ย UPDATE 6 สวยมากอ่ะ คือแบบเปิดดูละตกใจ แก้มฝีมือดีขึ้นมากๆ งานมีเอกลักษณ์มาก ชอบๆ
ไม่มีอะไรให้คอมเม้นท์เลยอ่ะ มันดีแบบเห้ยดีงาม ไม่รู้จะพูดยังไง 555555555 ไล่ไปเป็นรูปๆละกันเนาะ

#1 ไม่รู้ว่าด้วยความที่เป็นคนชอบรูปวาดอะไรแนวนี้ด้วยรึเปล่าเลยรู้สึกว่ามันเห็นแล้วน่าประทับใจ
ด้วยรูปที่เลือกเป็นรูปของแฮร์รี่ รอน เฮอร์ไม มันยิ่งรู้สึกชอบมากเป็นพิเศษไปอีก แก้มวาดจุดเด่นได้ดีมากจริงๆนี่ยอมรับเลย
เก็บรายละเอียดเล็กๆได้ดีเลย อย่างความสูงไรงี้ อีกอย่างลายเส้นสวยเลือกโทนสีได้ดี อยากให้แก้มเก็บส่วนดีๆนี้พัฒนางานต่อไปนะ ./.

#2 #3 ยอมใจ แก้มวาดดีมากง่ะ คือนี่รู้สึกได้ถึงอินเนอร์ 555555555 คือภาพมันได้อารมณ์ มันมีความเป็นแฟชั่นนี่รู้สึกได้
คือมันไม่ใช่แค่ภาผู้หญิงคนนึงเดิน มันมากกว่านั้น มันสื่อ ชอบๆ อีกอันทำภาพเด่นมาก จุดโฟกัสคือตรงกลางจริงๆ ไม่รู้ว่าด้วยความที่เป็นพื้นหลังขาวด้วยรึเปล่า
แต่แก้มเลือกสีได้ดีมากนะคือถ้าพื้นหลังมันไม่ใช่สีขาว นี่คิดว่าอาจจะไม่ทำให้จุดโฟกัสไปที่ตรงกลางภาพ พอใช้สีขาวเลยรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรไปดึงสายตาเราออกจากตรงกลาง
แต่ก็นั่นแหละ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองมั้ยว่าเทกเจอร์ของพื้นหลังที่เป็นขีดๆมันไม่บาลานซ์กับรูปเท่าไหร่มันดูขาดๆเกินๆบอกไม่ถูก คือถ้าเอาออกจะดูขาดๆ
อาจจะเป็นเพราะตำแหน่งด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ถึงอย่างงั้นก็ไม่ได้ทำให้รูปดูดรอปลงนะ นี่ว่างั้น คือภาพสวยแล้ว แต่มีเซ้นส์ว่าถ้าลองปรับเทกเจอร์ข้างหลังมันสวยได้อีก 5

#4 รูปโปรดมั้ยยังไง 555555555 นี่ชอบฮาร์ลี่ย์มาก ภาพนี้ยิ่งชอบ เลือกโทนสีของแต่ละสีได้สสวยมากกกกก อันนี้ยกนิ้วให้เลย ลายเส้นนี่ไม่ต้องพูดถึง มันดีงาม
คือจำเป็นต้องดีขนาดนี้มั้ยถามใจดู 5555 เลชอบมุมนี้มากอ่ะ เอ้อลืมบอก แต่ละรูปที่ผ่านมารู้สึกได้ว่าแก้มเป็นคนเลือกมุมที่จะแสดงภาพได้ดีจริงๆนะ
มันเหมือนกับว่าเวลาดูรูป รู้ทั้งรู้ว่าเป็นภาพวาดแต่มันจะเห็นภ่จริงซ้อนขึ้นมาในหัวอ่ะ รู้เลยว่าถ้าภาพปริ้นท์ออกมา หรืออยู่ในวก Ad จะเป็นยังไง ยอมใจตรงนี้
ส่วนตัวมีอีกมุมของฮาร์ลี่ย์ที่ชอบคือตอนถือไม้เบสบอลวางบนไหล่ นี่คือภาพตำนาน 5555555 อยากเห็นแก้มวาดอันนี้เหมือนกัน อิอิ xD

#5 ไม่รู้ว่ารูปนี้เป็นรูปเดียวรึเปล่าที่ตอนแรกมองไม่ได้เห็นว่าเป็นแอล แฟนนิ่งแต่พอมานั่งดูใกล้ๆ เออ ใช่ 55555555 ภาพนี้ลายเส้นก็นี่แหละ ตามสไตล์แก้ม
เหมือนรูปที่ผ่านๆมา สวย สีก็สวย ถ้าถามว่าตรงไหนที่ทำให้รู้สึกว่าไม่เหมือนแอลนี่ว่าปาก ไม่ใช่ว่าปากไม่สวยนะ คือปากสวย แต่อลองปิดตรงปากแล้วรู้สึกเห็นภาแอลชัดขึ้น
อย่างอื่นนี่ต้องพูดหรอ คือมันดีหมดแล้วอ่ะ 5555555

#6 รูปนี้เป็นรูปที่เด้งออกมามากอ่ะจริงๆ คือนี่เคยเห็นภาพจริงมาก่อน พอมาเห็นแก้มวาดอีกนี่อ๋อเลย เลือกรูปนี้ไว้ตรงกลางด้วย เด่นไปอีก รูปนี้ไม่เม้นท์ได้มั้ยอ่ะ คือหมดคำบรรยาย 5
ดูดีมากอ่ะ ดูดีจริงๆ สีหน้าท่าทาง ตา ปาก นี่ใช่หมด วากได้ยังไง(วะ) ยอมค่ะ ทุกคนกราบ -/\-

#7 #8 #9 #10 ที่รวมนี่ไม่ใช่อะไรอ่ะ เหนื่อย 55555555555555555 เลาขอไม่ติลายเส้น คือเลาชอบมาก มากจริงๆ ./.
รูปเจ็ดคือขนาดวาดแค่นั้นยังรู้สึกว่าดูดี นี่ชอบรองเท้าเป็นพิเศษ ถุงเท้ารองเท้า ไม่มีเหตุผลอะไรหรอก ชอบเฉยๆ 5 xD
รูปแปดคือจงอิน เออจงอินแบบจริงๆ เห็นแล้วอ๋อเลย ด้วยเสื้อผ้าด้วยอะไรด้วย มันแบบ เออนี่แหละจงอิน ต้องติหรอ ไม่นะ สวยละ 55555555
รูปแบคคือสีละมุมดี ชอบบบ แต่แว้บแรกดูแล้วยังไม่เห็นภาพแบคนะ แต่สวย ภาพมันออกมาสวย ไม่รู้ว่าเป็นที่ตาหรือปากที่ทำให้ไม่เห็นความแบค
แบคมั้ยไม่รู้ แต่ที่รู้คือภาพมันออกมาดี คือใช้โทน ลายเส้นอะไรดี แต่อาจจะมีนิดนึงที่ตาหรือปาก ถ้ามองรูปนี้เป็นรูปๆนึงที่ไม่ใช่รูปแบค รูปนี้เป็นรูปอีกรูปที่เตะตามาก ><b
รูปสุดท้ายก็เหมือนกันนะ แว้บแรกไม่รู้ว่าเป็นเซฮุน แต่พอดูไปก็อ๋อเลย ตาเซฮุนทำให้เลานึกถึงตาซีวอน ไม่รู้ทำไม 55555555
แต่ปากกับจมูกนี่ยอมรับว่าดึงมาได้ดีมากๆปิดไปครึ่งหน้าก็ยังพอเดาว่าเป็นเซฮุนได้ เจ๋งเว่อะะะ

รวมๆแล้วคืองานแก้มพัฒนาแบบก้าวกระโดดมาก ลายเส้นคือดี โทนสี มุมต่างๆใช้ได้เลย แต่มันจะมีจุดเล็กจุดน้อยที่เบนภาพไปบ้าง
แต่เลว่ามันปกติ พอทำไปเรื่อยๆ มันก็จะค่อยๆหายไป แก้มเป็นคนครีเอทนะ ตรงนี้เลว่ามันเป็นอะไรที่ดีมากๆ เป็นข้อดีที่ดี? 55
เอาเป็นว่ารู้สึกได้ว่างานของแก้มมันคืองานของแก้ม มันเป็นเอกลักษณ์ สวยแบบยูนีคนี่ต้องยกนิ้วให้ ><b
เดาได้เลยว่างานต่อไปแก้มต้องทำได้ดีขึ้นๆไปอีกแน่ๆ สู้ๆนะ ฮึบบบบบบบบ

ปล. นึกว่าเขียนเอสเส ไม่รู้ตัว 5

คุณ LadyCharon ` ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 2 2016, 11:31 PM

" If you please -- Draw me a sheep ? "

Grown ups never understood anything by themselves.
And it is rather tedious to have to explain things to them time and again

Quote Post
Raziel
โพสต์ Oct 2 2016, 03:52 PM
โพสต์ #45

*

เข้าร่วม : 13-April 16
จาก : Ravenclaw Tower
หมายเลขสมาชิก : 28,769
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

มาคอมเม้นแล้วครับแก้ม (ส่องอย่างเดียวไม่ได้สินะ ฮ่าๆ)
ภูมิชอบงานแก้มมากๆเลยนะ รู้สึกว่าทุกงานของแก้มมันมีตัวตนของแก้มในนั้นด้วย แต่ละภาพก็ให้อารมณ์ที่แตกต่าง
สำหรับภูมิแล้ว ภูมิชอบงานอัพเดตสาม ที่เป็นภาพเคลื่อนไหว Levi Ackerman กับ Lorde ที่สุดนะ คงเป็นเพราะภูมิชอบสีดำ หรืออะไรที่มันดาร์คๆอยู่แล้วด้วยละมั้ง ฮ่าๆ
ส่วนอัพเดตสุดท้ายแหวกแนวดี ฮ่าๆ วาดด้วยโปรแกรมอะไรเหรอครับ?

I will gladly do it twice

Quote Post
LuceLucrase
โพสต์ Oct 6 2016, 09:48 PM
โพสต์ #46

เข้าร่วม : 1-May 11
หมายเลขสมาชิก : 13,589
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: สพรูส | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

แลกเมนต์--- /ไม่ใช่!
จะเมนต์ตั้งนานไม่มีโอกาส วันนี้เปิดคอม ได้มาเมนต์สักที ฟฟ

แอบบอกว่าไม่รู้จะเมนต์อะไรเพราะไม่ใช่สายวาดเท่าไหร่.-. ไม่กล้าวิจารณ์งานที่ตัวเองทำไม่เป็น 55
ส่วนตัวก็ชอบละ ชอบลายเส้น ไม่รู้สิ มันดูมีความเป็นเอกลักษณ์(?) ทำไมเห็นแล้วคิดถึงภาพสีเครยอนอะไรงั้น
ไม่ได้ว่าว่ามันดูเป็นภาพสีเทียนงานเด็กน้อยนะ แต่ชอบเส้นแบบนี้ เราว่ามันสวยดี สวยในแบบสไตล์งานเธอนั่นล่ะ ถถ

รอดูงานหน้า ตามไปเมนต์คลังเราด้วย---

Gryffindor Prefect ,RPG Player , photographer
Weapon collector , Grapphic Designer
Facebool : LucianoLucraseSollegia
Magic world : Leon Elliot Fenice

Quote Post
`7elferlice
โพสต์ Jan 21 2017, 05:06 PM
โพสต์ #47

ผู้จบการศึกษาฮอกวอตส์

กลุ่ม : ผู้จบจากฮอกวอตส์
จาก : THE AMISTES ♘
หมายเลขสมาชิก : 15,858
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิกคามอร์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

.UPDATE 7
─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─ ─
เราสร้างเพลย์ลิสต์เพลงที่น่ารักมาแบ่งปันให้ฟัง

คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพเต็มนะคะ

( คนแรกเป็นเด็กจีนชื่ออี้หยางเซียนซี เราวาดให้เพื่อนตอนปีใหม่
บอกไว้เพราะคิดว่าไม่น่ารู้จักกัน เราก็พึ่งรู้จัก 5 )

────────────────────────────────────────────────────
สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังค่ะ ผ่านมายี่สิบวันแล้วยังรู้สึกว่าไม่ได้ทำอะไรที่เคยพูดเอาไว้เลย
ตอนนี้ก็ไม่ได้ว่างอะไร แต่อยากอัพคลังเลยไปหยิบงานเก่าที่คิดว่าพอโอเคออกมาโชว์
จริงๆ พักหลังมาก็รู้ตัวนิดนึงว่าไม่ค่อยได้ทำงานละเอียดเลย ส่วนหนึ่งเพราะไม่มีเวลา
แต่อีกส่วนที่สำคัญก็ยังคงเป็นคำว่าขี้เกียจอีกเช่นเคย 5 หวังว่าจะมีคนชอบงานเซ็ตนี้นะคะ
นี่ใจนึงก็แอบคิดว่าฮอกเงียบๆ แต่ใครหลงเข้ามาส่องก็เม้นให้กำลังใจกันได้นะ
ท้อมากๆ กับงานที่ต้องส่งครู พยายามหาอะไรทำคลายเครียดแล้ว แต่หาไม่ได้เลย ฮือ
ถ้ามีโอกาสจะพยายามวาดรูปให้ดีขึ้นกว่าเดิมมาแปะในคลังเนอะ ขอบคุณค่ะะ :-)

────────────────────────────────────────────────────

- - - - - -
" REPLY
COMMENT

- - - - - -

Achilleus.
― สวัสดีนายไข่แดงนักคอมเมนต์คลังเบอร์หนึ่งของเรา นี่ว่าพอย้อนกลับมาดูอีกรอบก็ว่ามันแปลกๆ เบี้ยวๆ อย่างที่บอกมาจริง
สำหรับวอลเปเปอร์ที่บอกเราว่าตอนนี้นายคงไม่อยากได้แล้ว และเราขี้เกียจทำด้วย ฮือ ขอบคุณมากที่แวะเข้ามา วาดรูปแล้วเอามาอวดเรามั่ง
ตอนแรกเราก็ติดปัญหาตรงปากเหมือนกัน แต่วาดไปวาดมาเลยรู้ว่าปัญหาจริงๆ อยู่ตรงที่จมูก /หัวเราะแห้งเลย 55555555555555

I'm Venus
― สวัสดีนัส คอมเมนต์ยาวแบบที่อ่านแล้วเต็มอิ่มมาก ชอบบ (♡´◡`♡)ノ ขอบคุณสำหรับคำชมนะ แต่เราก็ว่างานตัวเองยังมีจุดด้อยอยู่เยอะเหมือนกัน
จะพยายามลองวาดให้หลากหลายแนวมากยิ่งขึ้น แฟนตาซีตอนนี้ก็ทำอยู่แต่เป็นงานสีอะคิริค (อย่าเรียกว่าแฟนตาซีดีกว่า เรียกว่างานสีสดที่ไม่ค่อยถนัด 5)
ดีใจมากเลยเวลาอ่านคอมเมนต์ที่มีคนบอกว่านี่คืองานสไตล์เรา เรารู้สึกว่าสำหรับงานภาพวาดเรายังไม่ได้มีสไตล์ที่ชัดขนาดนั้น แล้วก็ยังไม่แน่ใจด้วยว่า
สไตล์ที่ใช่ที่สุดของตัวเอาเป็นยังไง แต่อันนี้คงต้องดูต่อไปเรื่อยๆ 555555555 แต่เราชอบงานสีน้ำกับพวกลายเส้นนะ ไม่ดูอนาล็อกเลยมีเสน่ห์ออก
เย่ ตอนนี้มีแฟนคลับสามคนแล้ว เปิดแกลลอรี่คงยากแต่ตอนจบปีสี่ต้องทำนิทานหนึ่งเล่มแล้วจัดแสดง ถ้ามีโอกาส(ใจฮึดสู้เรียนจนถึงตอนนั้น)จะมาบอกนะ ;- ;

`7elovine
― สะหวัดดี เซโลวีน นักด่าแห่งชาติของฉัน ไม่รู้จะตอบอะไรเลย เกลียดความรู้ทันในทุกๆ ภาพที่คนอื่นมองข้ามไป 5555555555555
รูป Golden Trio อันนี้วาดเพื่อใส่พอร์ต นั่งปั่นหนึ่งวันก่อนสัมภาษณ์ อย่าว่าเลยนี่ภาพแรกหรือภาพสองที่วาดนี่แหละ เห็นใจน้องด้วย
ส่วนอีกภาพที่จะแก้ตัวคือเซเลซ อันนี้ไม่ได้วาดวันครบรอบมั้ย ตอนแรกวาดเฉยๆ เห็นคล้ายเซเลซเลยจับใส่ชุดแดงแล้วใส่ชื่อ (´ʘ‿ʘ`)
ภาพที่เหลือก็ตามนั้น ไม่แก้ตัวใดๆ ยอมรับผลกรรมเพราะมันจริงอย่างที่พูด จนตอนนี้ยังมีปัญหาเรื่องการใส่เงาอยู่เลย
ไปเรียนวาดรูปมาหนิ ยังจำได้อยู่มั้ย มาสอนด้วย 5555555555555555

`Zerthas
― ลายเซ็นสเปนเซอร์ก็ทำให้ครบแล้ว มาดิทเม้นเถอะ /หนูไหว้แล้ว 555555555555555

LadyCharon `
― นี่ปลื้มปริ่มมากที่อัพคลังได้จังหวะที่เลเข้าฮอกฯ พอดี จะสารภาพด้วยว่าชอบอ่านคอมเมนต์ของเลมาก เหมือนเลมีเซ้นส์ที่ดีเกี่ยวกับงานศิลป์อะ
เวลาอ่านแล้วทำให้รู้ว่าเราควรปรับหรือแก้ตรงไหนให้ภาพออกมาโดดเด่นมากขึ้น เป็นมุมเล็กๆ ที่เรามองข้ามไป ชอบประโยคที่บอกว่างานพัฒนาแบบก้าวกระโดด
นี่ว่าไม่ถึงกับพัฒนา แต่เป็นการเปลี่ยนแนวแบบก้าวกระโดดมากกว่า จำได้ว่าวันนั้นอยากลองวาดก็เลยวาดดูเลยรู้ตัวว่าจริงๆ เราก็วาดรูปได้หนิ แอบขอบคุณตัวเองในวันนั้นนิดนึง 5
ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์นะ จะเอางานหน้ามาอวดอีกเรื่อยๆ ถ้ายังไม่ตายไปกับกองหนังสือที่ครูบังคับอ่าน ( ปล.ชอบความเอสเส 55555555555 )

Raziel
― ส่องอย่างเดียวก็ได้ ._. วันนั้นหนูล้อเล่น 5555555555555 ดีใจที่ชอบงานนะคะ หนูก็ชอบงานพี่ภูมิเหมือนกัน ดูแล้วเหมือนชอบทำพวกภาพ gif รึเปล่าอะ
หนูชอบภาพเคลื่อนไหวนะ แต่ทำไมเคยได้เลยเพราะความอดทนไม่ค่อยพอ มาขอสมัครเป็นแฟนคลับ ヽ(ಥ‿ ಥ )ノ ส่วนภาพวาดใช้ Photoshop ค่ะ (ไม่แน่ใจว่าเคยตอบไปรึยัง)

LuceLucrase
― อ่านแล้วเหมือนเราไปขุดตัวเธอยกขึ้นมาวางแหมะหน้าคอมแล้วบังคับให้มาเม้นคลัง 5555555555555
เมื่อไหร่เธอจะอัพคลังอีกรอบ รอไปแลกเม้นอยู่ มีข้อแม้ง่ายๆ แค่ว่าไม่เอาภาพนกกับปลาแค่นี้เอง (。_ 。)

Quote Post
`7elovine
โพสต์ Jan 21 2017, 05:13 PM
โพสต์ #48

กลุ่ม : ประธานนักเรียน
จาก : Amistes
หมายเลขสมาชิก : 15,856
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

____สวัสดี มาดิทตามสัญญา คุ้มจังเบย 5

____รูปแรกเหมือนเอล์ฟ ไม่ค่อยเหมือนคน เกลียดการลงสีแก้มแบบนี้ อย่างที่ทราบกัลอะจ่ะ ละก็อยากให้ปรับสีผิวให้เหลืองน้อยกว่านี้จัง เหมือนคนไม่มีตังซื้อสีเนื้ออะ ท่ด 5 ดูเป็นการผสมความขี้เกียจกับความขยันเป็นช่วงๆไว้ ตามสไตล์ซฟลอะเนอะ ผิวนี่ขยันลงจัง พอมาดูผม เออ ไมเคิลก็วาดได้ปะวะ 5 /ลั่น/

____รูปที่สอง เออดี แบบนี้ค่อยพออือออได้ว่าอาจจะตั้งใจวาดแต่เส้น ก็โมเดลหล่อ ความสามี ไม่พูดมาก บอกแค่ว่าแวบแรกนึกว่าซูโฮ

____รูปนี้ได้เป็นนิวเยียร์การ์ด ขอข้าม เพราะน่าจะเลือก masterpiece มาแล้วเนอะ จบ มักง่ายค่ะ 5

____สุดท้าย หน้าผมดี แต่เสื้อและอีแขนเสื้อที่เหมือนอะไรไม่รู้ข้างหลังทำเสียเรื่องมาก วาดทั้งเสื้อและแขนเสื้อเร็วกว่าวาดจมูกอีกมั้งนั่น โดยสรุปแล้วก็ตามเดิมค่ะ ขยันไม่สุดซักรูป สวัสดี

____เซโลวีนไง

คุณ `7elovine ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Feb 13 2017, 08:51 PM

Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Jan 21 2017, 10:06 PM
โพสต์ #49

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

.งอจ ╰☆╮

Quote Post
d`lusion
โพสต์ Jan 22 2017, 12:33 PM
โพสต์ #50

*

เข้าร่วม : 19-June 16
จาก : Endless Summer
หมายเลขสมาชิก : 29,127
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

พึ่งเคยเข้ามาดู งานพีเอสนี่เหมือนว่าจะเป็นขั้นเทพไปแล้วนะครับ 555 สวยครับ โดยเฉพาะพวก gif วาง compose ได้ลงตัวมากๆ
ส่วนภาพวาดที่ลงไว้ ลายเส้นสวยครับ มีเอกลักษณ์และสไตล์ส่วนตัวแฝงอยู่ ดูเพลิน สีก็ละมุนละไมเหลือเกิน
ท่าทางจะชอบสีที่มันคอนทราสต์กันใช่มั้ยครับ แต่ทำออกมาได้ไม่ดูฉูดฉาดรกตาหรือขัดกันเลย
ในฐานะคนชอบเสพศิลปะ คิดว่างานดีมีเอกลักษณ์ ชอบ แม้ผมจะไม่ใช่แนวพาสเทลรอคโคโค่อะไรทำนองนั้นก็ตาม รอดูผลงานชิ้นต่อๆไปครับ

Quote Post
I'm Venus
โพสต์ Jan 22 2017, 07:37 PM
โพสต์ #51

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 20-September 11
หมายเลขสมาชิก : 15,137
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

จ อ ง ใ น จ อ ง 5
ปล.เดี๋ยวมาดิทน้า :)

คุณ I'm Venus ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Jan 22 2017, 07:43 PM

Quote Post
เจ้าหญิงสีน้ำเงิ...
โพสต์ Feb 6 2017, 10:50 PM
โพสต์ #52

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : กองทัพดัมเบิลดอร์
เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

พลาดหลายอย่างมาก ตั้งแต่ปี 2014 นี่มันผ่านไปตั้ง 3 ปีแล้วนะเธอว์
ซอรี่จริงจัง .__________.
สะดุดภาพนังติ๋ม มีคนสงสัยนังติ๋มนี่ใครฟระ ฮาา
< นังติ๋ม > บอกไปว่าฉันแอบรักเขา <3 #วิ่งหลบกระสุน FC.

ส่วนตัวเค้าชอบรูปที่แก้มวาดออกมาจากจินตนาการของตัวเองอ่ะ
อย่างพวกรูปเด็กผู้หญิงมันมีความเป็นอัตลักษณ์ที่ใครลอกเลียนแบบยาก
เมื่อก่อนเคยบ้าคลั่งการ์ตูนขนาดหนัก ถึงกับวาดรูปเป็นเรื่อง ๆ
นับรวม ๆ ได้สักสิบเล่มยี่สิบเล่มได้มั้ง ถ้าปลวกไม่แทะเป็นอาหารคิดว่าน่าจะยังอยู่ 555
เค้ายังเคยอยากหาตัวตนให้รูปตัวเองเลย เสียดายที่ละทิ้งความฝันพวกนั้นไปหมดล่ะ
ณ ปัจจุบันเปลี่ยนจากจับดินสอวาดรูปเป็นหวีดผู้แทน นี่ล่ะวิถีชีวิต #วงวาร

อีกเซ็ทที่ชอบ ดอกไม้ใบหญ้าใน อัพเดทสอง สีสวย ชอบบบบบ
ลงพวกดอกไม้ ธรรมชาติ กับภาพเคลื่อนไหวอะไรก็ได้ด้วยก็ดีนะ ><

ปล. เวิ่นมากมายแต่หาสาระอะไรไม่ได้ นี่บอกเลย
ปล2. จะติดตามผลงานต่อ ๆ ไป สาบานว่าจะไม่ดองนานเยี่ยงนี้ ._.
ปล3. เหมือนตัวเองมาบ่นมากกว่าติชมผลงาน
ปล4. แอบระลึกอดีตด้วยแหะ ./.

Quote Post
Cara Rose
โพสต์ Feb 13 2017, 07:10 PM
โพสต์ #53

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2
**

เข้าร่วม : 12-February 17
หมายเลขสมาชิก : 30,268
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

สวยมากค่ะ ไล่ย้อนดูทุกอันเลย ชอบรูปที่วาดมากเลยน่ารักดี

Quote Post
Octavia
โพสต์ Mar 23 2017, 08:33 PM
โพสต์ #54

*

เข้าร่วม : 13-March 17
หมายเลขสมาชิก : 30,468
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: สน | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

โห ผลงานสวยๆทั้งนั้นเลย ทั้งผลงานวาดและตกแต่งรูป ชอบลายเส้นค่ะ ดูสวยน่ารักยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกเหมือนกันค่ะ
ถ้ามีผงานอีกก็จะติดตามนะคะ

Quote Post
Katie Gabrie
โพสต์ Mar 23 2017, 09:21 PM
โพสต์ #55

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 2-January 17
จาก : ที่นั่นแหละ
หมายเลขสมาชิก : 30,079
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิกคามอร์ | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

งื๊มมมมมม[เสียงแปดหลอด] ทำได้ยังงายยยสวยขนาดนี้ นี่พี่แก้มยังใช่คนมั้ยเนี่ยยย ฮ่าๆ

เป็นกำลังใจให้นะค้าาาาา อีกสิบปีข้างหน้า พี่ต้องถูกระลึกชื่อไว้ในประวัติศาสตร์แน่นอน!! ฮ่าๆ

Why so serious?

Quote Post
Katherine Waller
โพสต์ Mar 24 2017, 12:43 PM
โพสต์ #56

*

เข้าร่วม : 18-March 17
จาก : Bibury
หมายเลขสมาชิก : 30,500
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพ็น | ยาว: 8"

สัตว์เลี้ยง

คือแบบบ มันดี มันดีงามมากค่ะะะ ช๊อบบบบบบบ (เสียงสูง)
น่ารักมากๆเลยอะ วาดแนวนี้เราไม่เคยรุ่งเลยค่ะ ฮือ
ชอบมากเลยอะะ สุดยอดดด ชอบการลงสีน้ำมากอะ

งานแต่งรูปก็ดี ความสามารถล้นมาก อิจ สวยทุกรูปเลยค่ะ สู้ๆนะคะ
ปอลิง. พี่แก้มถ่ายรูปสวยจังค่ะ ใช้กล้องอะไรคะ ><

คุณ Katherine Waller ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 3 2017, 12:53 AM

Quote Post
Ze-Pang 'hz
โพสต์ Apr 23 2017, 11:42 PM
โพสต์ #57

เข้าร่วม : 23-February 11
จาก : #popparazzi
หมายเลขสมาชิก : 12,717
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิกคามอร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

- จอง -

Quote Post
Isabell
โพสต์ Nov 7 2018, 03:51 PM
โพสต์ #58

*

เข้าร่วม : 29-October 18
จาก : London
หมายเลขสมาชิก : 32,787
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

รูปวาดสวยน่ารักจัง น่ารักเหมือนคนวาดเลยคะ เบลวาดรูปไม่เก่งเผื่อว่าจะมาขอคำชี้แนะจากพี่สาว อยากได้เคล็ดลับการวาดรูปให้สวยอย่างพี่สาว ถ้ามีเวลาว่างช่วยบอกเคล็ดลับการวาดรูปให้สวยทาง pm นะคะเป็นคนชอบวาดรูปแต่วาดรูปไม่เก่งเลยคะ จะคอยติดตามผลงานและจะคอยเป็นกำลังใจให้นะคะ

Isabell
เป็นน้องใหม่ในเว็บ hogwarts thai
มาเติมเต็มส่วนใจที่ขาดหาย
มาเป็นมิตรชิดใกล้ให้เหงาคลาย
เป็นสายใจมิตรภาพนิรันดร
ด้วยอาวรณ์ฝากกลอนฝากหัวใจ

Quote Post

3 หน้า V  < 1 2 3
Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 18th January 2019 - 09:27 AM