IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Closed TopicStart new topic
> Wonka (2023)
Doyoung
โพสต์ Dec 19 2023, 09:17 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : รองประธานนักเรียน
เข้าร่วม : 18-April 10
จาก : 天堂花园
หมายเลขสมาชิก : 7,875
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ทุกคนมีความฝันโกโก้
เชื่อว่าใครหลายคนคงเคยได้ยินชื่อของ “ชาร์ลี กับ โรงงานช็อกโกแลต” นวนิยายสุดแฟนตาซีซึ่งถูกเขียนโดย โรอัลด์ ดาห์ล หรือไม่ก็คงเคยดูหนังเวอร์ชั่นที่ถูกกำกับโดยผู้กำกับลายเซ็นเอกลักษณ์ชัดตะโกนอย่าง ทิม เบอร์ตัน มาบ้าง ผมได้ดูเวอร์ชั่นภาพยนตร์ที่ออกฉายในปี 2005 แล้วก็มีโอกาสได้อ่านหนังสือ (ถึงจะเพราะวิชาภาษาอังกฤษก็ตาม) โรงงานช็อกโกแลตเลยเป็นเรื่องที่ผมเติบโตมาด้วย พอเห็นทีเซอร์จนเข้าโรงก็ต้องไปดูสักครั้ง

แค่ฉากแรกขึ้นมา ผมก็รู้สึกมีความสุขแล้ว จนหนังจบเครดิตขึ้นผมก็ยังมีความสุขอยู่ มนต์ขลังของภาพยนตร์มันมีเสน่ห์แล้วก็สะกดคนดูแบบผมได้จริง ๆ นะ องค์ประกอบในหนังยังทำให้รู้สึกตื่นตาตื่นใจ ยิ้มตามเป็นพัก ๆ ใจฟูเหมือนย้อนกลับไปตอนผมดูชาร์ลี กับ โรงงานช็อกโกแลตของทิม เบอร์ตันครั้งแรกเลย (เวอร์ชั่นนั้นน่าจะติดตากว่าหน่อย เพราะแค่เปิดตัวโรงงานก็อลังการติดตาไปหลายวัน) ภาพสวยมากรายละเอียดเล็กไปถึงใหญ่ ผมชอบทุกอย่างเลย พวกของกระจุ๊กกระจิ๊กประกอบฉาก หนังบาลานซ์ระหว่างความแฟนตาซีชวนฝันกับโลกแห่งความเป็นจริงได้ค่อนข้างดี อยากให้มี Artbook ออกมา จริง ๆ ก็คาดหวังไว้ตั้งแต่เห็นชื่อพอล คิง (จาก Paddington) และเดวิด เฮย์แมน (จาก Harry Potter) แล้วแหละ เพราะงั้นถ้าใครจะไปดูแนะนำแบบ IMAX เลยครับ!

เรื่องราวของ Wonka (2023) เล่าการเดินทางทำตามความฝันของวิลลี่ วองก้าในวัยหนุ่มที่ต้องการเปิดร้านช็อกโกแลต หนังเรื่องนี้เลยมีความฟีลกู๊ด เต็มไปด้วยความหวัง และความสดใส (ของวองก้า) เหมือนลูกกวาดหลากสี ท่ามกลางโลกของทุนนิยมผูกขาดที่ขมปี๋จนเกือบบาดคอ ส่วนตัวผมว่าหนังเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผู้ใหญ่ดูได้เด็กดูดี ไดอะล็อกบางช่วงมีชวนขมวดคิ้วบ้างเวลาฟัง บางคนไปดูแล้วอาจจะมีความรู้สึกขึ้นมาว่าโลกสวยจัง แต่ก็นั่นแหละปล่อยให้เด็กในตัวเราได้วิ่งเล่นอีกครั้งแบบจอยจอยกัน

ปกติผมไม่ดูหนังมิวสิคัลเท่าไหร่ แต่ว่าเพลงเรื่องนี้เพราะมาก ยิ่ง A World of Your Own กับ For a Moment พอใส่มาถูกที่ถูกเวลายิ่งทำให้เพลงมันเพราะขึ้นกว่าที่เคยอีก

ปล. ผมชอบแซลลี่(โดยส่วนตัว)อยู่แล้ว ออกน้อยแต่ออกนะ มันปริ่มใจดวงตะเร้กตะน้อยนี้ส่งท้ายปีสุด

Go to the top of the page
+Quote Post
Theodore Damien ...
โพสต์ Dec 19 2023, 10:36 PM
โพสต์ #2

สังกัดกองออกกฎระเบียบและควบคุมสัตว์วิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 27-May 20
จาก : Somewhere I belong
หมายเลขสมาชิก : 35,488
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ต้องรีบหาเวลาไปดูแล้ววววว ยองยองไปดูมาไวจังอ้ะ >_<

©Benoit

Theodore
Evan Damien
Benoit

XENIX__THEODORE__EVELYN__ZIA__CELESTIA __ELLYSA__BRIONY
ALESSIA__SETH__YOLUNDA __QUINTAVIOUS__MIRAJANE

THE BENOÎT
The New Moon, a period of new beginnings.
+Quote Post
Doyoung
โพสต์ Dec 20 2023, 09:44 AM
โพสต์ #3

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Theodore Damien Benoit @ Dec 19 2023, 10:36 PM) *

ต้องรีบหาเวลาไปดูแล้ววววว ยองยองไปดูมาไวจังอ้ะ >_<

©Benoit

นี่เป็นเรื่องน่าแปลกมากครับพี่เท็ด โรงวองก้าน้อยมาก หนังเพิ่งเข้าต้นเดือนเอง

+Quote Post
Ellysa Mustang
โพสต์ Dec 21 2023, 12:29 AM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
หมายเลขสมาชิก : 35,953
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัต | ยาว: 14"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เห็นด้วยกับคุณย๊องหมดเลย หนังสนุกดูเพลิน ภาพก็สวยเพลงก็เพราะ
ดูแล้วอยากลองกินช๊อกโกแลตทุกอันในหนัง 55555
ส่วนตัวรู้สึกว่า ทิโมธี ชาลาเมต์ แสดง&ร้องเพลงได้ดีเลย
แล้วก็ชอบเพลง For a moment กับเพลง Oompa Loompa มาก ติดหูสุด ๆ
ตอนนี้แค่ฟังเพลง แต่ละฉากในหนังก็ลอยมาละ
ขอบคุณสำหรับรีวิว และลิงก์เพลงนะคะ ไปฟังทั้งลิสต์อีกรอบก่อน ><

XENIX_ _THEODORE_ _EVELYN_ _ZIA_ _CELESTIA_ _ELLYSA_
_BRIONY_ _ALESSIA_ _SETH_ _YOLUNDA _ _QUINTAVIOUS _ _MIRAJANE

THE BENOÎT
The New Moon, a period of new beginnings.
+Quote Post
Pheobe Jarome Fi...
โพสต์ Dec 21 2023, 03:21 AM
โพสต์ #5

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 27-September 21
จาก : Vientiane, Laos
หมายเลขสมาชิก : 58,036
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

คือถึงกับต้องเข้ามาเพราะเห็นหัวเปิดกระทู้ตรงนั้นเลยคับพี่ยองยอง ชอบมาก! 555555555555555555555555
แบบว่าฟี๊บสนใจเรื่องนี้มาตั้งแต่ที่รู้ว่ามันจะกลับมาทำแล้ว พอได้ทิโมธี ชาลาเมต์ ที่ชอบมาตั้งแต่ Dune แล้วก็เกิดความรู้สึกอยากดูเลย
จะหาเวลาไปดูเรื่องนี้ให้ได้เลยคั้บพ้ม! ขอบคุณที่มาแนะนำกันนะคร้าบ~

+Quote Post
Doyoung
โพสต์ Dec 21 2023, 10:42 AM
โพสต์ #6

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Ellysa Mustang @ Dec 21 2023, 12:29 AM) *
เห็นด้วยกับคุณย๊องหมดเลย หนังสนุกดูเพลิน ภาพก็สวยเพลงก็เพราะ
ดูแล้วอยากลองกินช๊อกโกแลตทุกอันในหนัง 55555
ส่วนตัวรู้สึกว่า ทิโมธี ชาลาเมต์ แสดง&ร้องเพลงได้ดีเลย
แล้วก็ชอบเพลง For a moment กับเพลง Oompa Loompa มาก ติดหูสุด ๆ
ตอนนี้แค่ฟังเพลง แต่ละฉากในหนังก็ลอยมาละ
ขอบคุณสำหรับรีวิว และลิงก์เพลงนะคะ ไปฟังทั้งลิสต์อีกรอบก่อน ><

ผมชอบตอนวิลลี่ทำช็อกโกแลตกับอุปก้อนของเขามากเลยอะ มันมีทั้งความคราฟและความแฟนตาซีอยู่ในนั้น ทิมมี่แสดงเป็นวองก้าได้ดีจริงครับ แต่ช่วงนี้เจ้าตัวบ้งไม่พัก มันก็จะเอ่ยปากชมได้ไม่สุด พี่แอ๊วเข้าใจยองยองใช่มั้ย (ซับน้ามตาเพราะผมก็ชะเง้อรอดูนอีก..)

QUOTE(Pheobe Jarome Fieres @ Dec 21 2023, 03:21 AM) *
คือถึงกับต้องเข้ามาเพราะเห็นหัวเปิดกระทู้ตรงนั้นเลยคับพี่ยองยอง ชอบมาก! 555555555555555555555555
แบบว่าฟี๊บสนใจเรื่องนี้มาตั้งแต่ที่รู้ว่ามันจะกลับมาทำแล้ว พอได้ทิโมธี ชาลาเมต์ ที่ชอบมาตั้งแต่ Dune แล้วก็เกิดความรู้สึกอยากดูเลย
จะหาเวลาไปดูเรื่องนี้ให้ได้เลยคั้บพ้ม! ขอบคุณที่มาแนะนำกันนะคร้าบ~

ถ้ามีเวลาแนะนำให้ไปเก็บบรรยากาศในโรงเลยครับคุณฟีบี้ ไปดูภาพฟังเพลงแบบกระหึ่มให้สะใจคุ้มค่าตั๋วแน่น๊อน ผมว่าจะไปดูซ้ำอีกรอบเพราะผมชอบ element ในเรื่องมาก และใช่ครับผมว่างผมเลยจะไปดูอีกรอบ5555555

+Quote Post
Millanna Gelnola...
โพสต์ Dec 21 2023, 11:12 AM
โพสต์ #7

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 20-January 23
หมายเลขสมาชิก : 61,679
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ทุกคนมีความฝันโกโก้ เปิดเข้ามาในกระทู้ คำนี่เด่นมากเลยค่ะ เรายังไม่เคยดูเรื่องนี้ แต่ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้วเหมือนกัน สงสัยต้องรีบไปดูแล้วล่ะค่ะ
+Quote Post
Doyoung
โพสต์ Dec 23 2023, 01:01 AM
โพสต์ #8

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Millanna Gelnolar Ramil @ Dec 21 2023, 11:12 AM) *
ทุกคนมีความฝันโกโก้ เปิดเข้ามาในกระทู้ คำนี่เด่นมากเลยค่ะ เรายังไม่เคยดูเรื่องนี้ แต่ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้วเหมือนกัน สงสัยต้องรีบไปดูแล้วล่ะค่ะ

ต้องรีบไปดูแน้ว รอบฉายถ้าไม่ใช่โรงใหญ่ตอนนี้มีน้อยให้เลือกสอยอย่างประหยัดมากครับ แส้ว

+Quote Post
Theodore Damien ...
โพสต์ Dec 26 2023, 05:29 PM
โพสต์ #9

สังกัดกองออกกฎระเบียบและควบคุมสัตว์วิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
จาก : Somewhere I belong
หมายเลขสมาชิก : 35,488
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Doyoung @ Dec 20 2023, 09:44 AM) *

นี่เป็นเรื่องน่าแปลกมากครับพี่เท็ด โรงวองก้าน้อยมาก หนังเพิ่งเข้าต้นเดือนเอง

จริงครับ โรงน้อยแบบน่าแปลกใจ อยากบอกว่าดูเปิดมาตอนต้นสามนาทีแรก
มันแบบ ว้าววววว กับทิโมธี ชาลาเมต์ ร้องเพลงมากเลย เกินคาดไปมาก
ภาพและเสียงดูในโรงแล้วดีอ่ะ คุ้มค่าตั๋วแต่แอบมีติดอยู่ตะหงิด ๆ จุดเดียวเลยครับ
ตรงเวลาพูดถึงคนจน เข้าใจว่าอยากเสียดสี แต่...
กลัวมันเป็นกลายเป็นการบุลลี่แทนมากกว่า ถ้ามองในอีกมุม
ถ้าเด็กที่ดูไม่มีผู้ใหญ่สอนแอบกลัวหลงประเด็นได้อ่ะครับ

Theodore
Evan Damien
Benoit

XENIX__THEODORE__EVELYN__ZIA__CELESTIA __ELLYSA__BRIONY
ALESSIA__SETH__YOLUNDA __QUINTAVIOUS__MIRAJANE

THE BENOÎT
+Quote Post
Edison Edinburgh
โพสต์ Dec 26 2023, 10:20 PM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

เข้าร่วม : 23-October 22
หมายเลขสมาชิก : 61,367
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัต | ยาว: 14"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่าสนใจมากกกกก อยากไปดูในโรงแต่ไม่ว่างเลย หวังว่าจะเอาแอปไหนสักแอปจะต้องหาดูให้ได้เลย !!
+Quote Post
Maddox Yearwood
โพสต์ Dec 29 2023, 11:29 PM
โพสต์ #11

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 27-December 22
หมายเลขสมาชิก : 61,595
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ผมสารภาพตรงนี้เลยก็แล้วกันว่าผมอยากดูมาตั้งแต่เห็นทีเซอร์ ด้วยเหตุผลเดียวเลยคือเพราะทิโมธีหล่อมาก 55555555 แต่ผมยังไม่มีเวลาไปดูเลยครับ ไม่แน่ด้วยว่าตอนมีเวลาแล้วหนังจะออกจากโรงไปหรือยัง เหมือนว่าถ้าออกจากโรงแล้วจะไปเข้า HBO Max แทนด้วยซึ่งผมไม่ได้สมัครไว้ TT

© GRYFFINDOR
+Quote Post
Lucas Qariel Sul...
โพสต์ Dec 31 2023, 07:28 PM
โพสต์ #12

HWT Supreme Sorcerer | นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 6-March 23
หมายเลขสมาชิก : 61,896
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เรดโอ๊ค | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ผมอยากไปดูเรื่องพดาหลมากกก (ล้อเล่น วองก้าแหละ)
ว่าจะหาโอกาสไปดูในโรง แต่ก็ไม่ว่างซักที ไว้รอหนังเข้าสตรีมมิ่งแล้วค่อยไปดูแล้วกันครับ

THE SULVATRE
LethaRoselynAmaryllisDamonZeekLilah
RaelianaRubyRukaLucasKirunCoedJetrix
+Quote Post
Faith Rebekah
โพสต์ Dec 31 2023, 07:34 PM
โพสต์ #13

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 20-May 23
หมายเลขสมาชิก : 62,685
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: หวดได้เหมือนแส้

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เห็นเรื่องนี้ผ่านตาบ่อยมาก ๆ จนอยากดูเลย ขอบคุณที่มารีวิวให้อ่านนะคะ
เฟธเองก็ห่างหายวงการการดูหนังในโรงหนังไปนาน สงสัยต้องกลับไปดูเรื่องนี้ซะแล้ว
+Quote Post
Charity Burbage
โพสต์ Jan 4 2024, 03:59 AM
โพสต์ #14

อาจารย์ใหญ่ / อาจารย์ประจำบ้านฮัฟเฟิลพัฟ

กลุ่ม : อาจารย์ใหญ่
เข้าร่วม : 15-October 08
จาก : ฮอกวอตส์
หมายเลขสมาชิก : 497
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

แต่งค่ะ
+Quote Post
Doyoung
โพสต์ Jan 4 2024, 11:03 AM
โพสต์ #15

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Edison Edinburgh @ Dec 26 2023, 10:20 PM) *
น่าสนใจมากกกกก อยากไปดูในโรงแต่ไม่ว่างเลย หวังว่าจะเอาแอปไหนสักแอปจะต้องหาดูให้ได้เลย !!

QUOTE(Maddox Yearwood @ Dec 29 2023, 11:29 PM) *
ผมสารภาพตรงนี้เลยก็แล้วกันว่าผมอยากดูมาตั้งแต่เห็นทีเซอร์ ด้วยเหตุผลเดียวเลยคือเพราะทิโมธีหล่อมาก 55555555 แต่ผมยังไม่มีเวลาไปดูเลยครับ ไม่แน่ด้วยว่าตอนมีเวลาแล้วหนังจะออกจากโรงไปหรือยัง เหมือนว่าถ้าออกจากโรงแล้วจะไปเข้า HBO Max แทนด้วยซึ่งผมไม่ได้สมัครไว้ TT

วองก้าจะเข้าสตรีมมิ่ง HBO ครับ ผมว่าหนังและซีรีส์ใน HBO ค่อนข้างดีเลย ถ้ามีโอกาสลองเล็งช่วงที่มีหนังที่ชอบพร้อมกันแล้วสมัครดูรวดเดียว หรือลองหาตี้หารดูก็ได้นะครับ

QUOTE(Lucas Qariel Sulvatore @ Dec 31 2023, 07:28 PM) *
ผมอยากไปดูเรื่องพดาหลมากกก (ล้อเล่น วองก้าแหละ)
ว่าจะหาโอกาสไปดูในโรง แต่ก็ไม่ว่างซักที ไว้รอหนังเข้าสตรีมมิ่งแล้วค่อยไปดูแล้วกันครับ

ต้องดูนะครับ!

QUOTE(Faith Rebekah @ Dec 31 2023, 07:34 PM) *
เห็นเรื่องนี้ผ่านตาบ่อยมาก ๆ จนอยากดูเลย ขอบคุณที่มารีวิวให้อ่านนะคะ
เฟธเองก็ห่างหายวงการการดูหนังในโรงหนังไปนาน สงสัยต้องกลับไปดูเรื่องนี้ซะแล้ว

หวังว่าดูจบแล้วจะทำให้คุณเฟธอยากกลับเข้าวงการการดูหนังไม่มากก็น้อยนะครับ ผมบอกไปเยอะแล้ว แต่ก็อยากพิมพ์มันอีกครั้งว่าผมชอบงานสร้างเรื่องนี้มว้าก มันสวยแล้วก็แฟนตาซีชวนฝันสุด ๆ ปลดล็อคจินตนาการในตัวคุณ บางตอนของหนังให้ความรู้สึกคล้ายกับตอนผมดูซีนซ่อมวู้ดดี้ในภาค 2 ของทอยสตอรี่เลย

QUOTE(Charity Burbage @ Jan 4 2024, 03:59 AM) *
แต่งค่ะ

เมื่อคืนศ.เบอร์เบจไปไหนมาครับเนี่ย

+Quote Post
Willowaziel Zimm...
โพสต์ Jan 10 2024, 02:23 AM
โพสต์ #16

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 2-March 23
จาก : Rosewood
หมายเลขสมาชิก : 61,864
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สนุกมากครับเรื่องนี้ เพิ่งมีโอกาสได้ไปดูในโรงแล้วรู้สึกว่าคุ้มค่าจริงๆ ที่ได้ดูกับตาตัวเอง ตัวผมก็ชอบทิโมธีอยู่แล้ว แถมเห็น teaser แบบนี้ก็ยิ่งมั่นใจได้เลยว่าต้องเป็นเรื่องที่ดีแน่ๆ แล้วมันก็เป็นแบบที่ผมคิดจริงๆ ครับ อยากให้ลงdisney+ไวๆ แล้วครับ
+Quote Post
Fluffy White Cho...
โพสต์ Jan 24 2024, 03:37 AM
โพสต์ #17

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 20-March 22
หมายเลขสมาชิก : 59,007
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอลลี่ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ว้ายเรื่องนี้จะบอกว่ามันของดีจริง ๆ ฉากอาร์ตเอยใด เพลง นักแสดงทุกอย่างเป็นองค์ประกอบที่ดีไปหมดเลย แต่รู้สึกแก่เหมือนกันนะ เพราะดูโรงงานทำช็อคโกแลตของคุณวองก้า ดูมาตั้งแต่เด็กแล้ว ถ้าหากใครยังไม่ได้ไปดู ในโรงยังพอหาดูได้นะคะตอนนี้

SapotersonCandy
Fluffy

+Quote Post
Granita Ginger S...
โพสต์ Jan 25 2024, 12:51 AM
โพสต์ #18

**

เข้าร่วม : 22-January 24
หมายเลขสมาชิก : 63,479
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เมเปิ้ล | ยาว: 8"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

หนังเรื่องนี้สนุกมาก ๆ เลยค่ะรุ่นพี่! น้ำขิงได้ไปดูในโรงกับเพื่อน ๆ ด้วย เป็นหนังที่น้ำของชอบที่สุดในชีวิตเลย
ถ้ามีลงเน็ตฟลิกซ์เมื่อไหร่ น้ำขิงจะเข้าไปดูอีกอย่างแน่นอนค่ะ ☆⌒(*^-゜)v

SapotersonGranita
Ginger

+Quote Post
GuestChevy De Lefane_*
โพสต์ Jan 25 2024, 10:37 AM
โพสต์ #19

บุคคลทั่วไป

เรื่องนี้ตอนแรกอยากดูมากครับ แต่โดนเทเศร้าใจมาก ไม่รู้จะออกโรงตอนไหน แล้วมาอ่านที่คุณโดยองโพสต์กระทู้ยิ่งอยากดูเข้าไปอีก
+Quote Post
Rika Satamori
โพสต์ Jan 25 2024, 11:22 AM
โพสต์ #20

*

เข้าร่วม : 1-May 23
หมายเลขสมาชิก : 62,606
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: องุ่น | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ขอบคุณสำหรับการรีวิวหนังนะคะ เท่าที่อ่านจากรีวิวหนังเรื่องนี้มีความน่าสนใจมาก ต้องรีบไปหามาดูเสียแล้วค่ะ

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th April 2024 - 05:56 AM