IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Closed TopicStart new topic
> Klaus มหัศจรรย์ตำนานวันคริสต์มาส, on Netflix
Xylvateus Kyther...
โพสต์ Nov 23 2022, 01:58 AM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : กองทัพดัมเบิลดอร์
เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : London, United Kingdom
หมายเลขสมาชิก : 58,362
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: เกาลัด | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Klausมหัศจรรย์ตำนานคริสต์มาส

1 Hour 48 Minutes
Animation
Adventure
Comedy

▶ PLAY

เจสเปอร์ ทายาทบริษัทไปรษณีย์ที่สุดแสนจะไม่เอาไหน ถูกส่งตัวไปประจำการบนเกาะน้ำแข็งเหนืออาร์กติกเซอร์เคิล เพื่อให้ได้กลับมาใช้ชีวิตหรูหราในเมืองดังเดิม เขาต้องแลกกับการส่งจดหมายให้ได้ 6,000 ฉบับภายใน 1 ปี แต่ทว่า… เมื่อไปถึงหมู่บ้านแล้วนั้น เขากลับต้องเจอกับปัญหาที่หนักกว่าที่คิด โดยจะเป็นอย่างไรบางนั้น… ต้องติดตามกันภายใน Animation เรียกน้ำตาและความอบอุ่นอย่าง Klaus ได้เลยค่ะ

©️ Vorlentino

Klausมหัศจรรย์ตำนานวันคริสต์มาส
How many nights do you lie awake in the darkest place? สวัสดีค่ะทุกคนกลับมากับการรีวิวกับซิลนาสเทรียกันดีก่า วันนี้เราก็มากันกับ แอนิเมชั่น (Animation) ที่เรียกเอาความอบอุ่นในช่วงวันคริสต์มาส (เพราะว่ามันใกล้จะคิดจะม้าดแล้ว อิอิ) ซึ่งซิลขอบอกเลยนะคะว่าเรื่อง Klaus เนี่ยจะมาเป็นมู้ดของซานต้าคลอสไปอีกแบบเลย เพราะมันจะแตกต่างออกจากเวอร์ชันแนวแฟนตาซีทั่ว ๆ ไป เพราะหลายคนมักจะมีภาพจำในเรื่องที่ว่า ซานต้าคลอส คือผู้วิเศษมีเวทมนตร์และโรงงานผลิตของเล่น มีกวางเรนเดียร์เหาะได้อะไรทำนองนั้น แต่ว่า คลอส ในปี 2019 ของเรื่อง Klaus เนี่ยเป็นเพียงแค่มนุษย์ธรรมดาเท่านั้นเองค่ะ เพราะเขาเนี่ยทำของเล่นด้วยไม้และมืออย่างตั้งใจ เพื่อให้เหล่าเด็ก ๆ ในเกาะน้ำแข็งได้มีความสุขในเทศกาลคริสต์มาส บอกเลยว่าถ้าใครได้ดูเนี่ย จะต้องมีรอยยิ้มปรากฏบนใบหน้าอย่างแน่นอนค่ะ

โดยตัวแอนิเมชั่นเนี่ยก็จะเล่าถึงชีวิตของเจสเปอร์ ทายาทของบริษัทไปรษณีย์ที่ไม่เอาไหน ทั้งยังเป็นนักเรียนที่เรียกได้ว่าห่วยแตกที่สุดของสถาบัน สิ่งพฤติกรรมนั้นเองก็ส่งผลให้เขาถูกส่งไปประจำการบนเกาะน้ำแข็ง ที่เหนืออาร์กติกเซอร์เคิล โดยการที่เขาจะได้กลับมาใช้ชีวิตหรูหราในเมืองเหมือนเดิม ก็คือ การส่งจดหมายให้ครบ 6,000 ภายในหนึ่งปี แต่เมื่อเขาเดินทางไปถึงยังหมู่บ้านเองแล้วนั้น ทุกอย่างกลับไม่เป็นไปอย่างที่เขาคิดว่ามันจะง่าย เพราะว่าคนในหมู่บ้านมักจะทะเลาะเบาะแว้งกันเอง ระหว่างสองตระกูลที่ก่อสงครามกันมาตั้งแต่อดีต ในขณะเองนั้นเจสเปอร์กำลังจะยอมแพ้ให้กับทุกอย่าง แต่เขากลับได้พบพันธมิตรอย่าง อัลว่า ครูสาวผู้อยากย้ายออกจากหมู่บ้าน และทั้งยังได้พบ คลอส ชายช่างไม้ลึกลับอาศัยอยู่ตามลำพังในกระท่อม แต่มิตรภาพที่ไม่น่าเป็นไปได้กลับนำมาซึ่งรอยยิ้มและความสุข ความอบอุ่นในวันคริสต์มาสมาสู่เมืองเมอเรนส์บูร์ก สร้างตำนานใหม่ ๆ ให้กับตำนานซานต้าคลอส

โดยตัว Klaus เองก็ถูกกำกับโดย Despicable Me ร่วมก่อตั้ง Sergio Pablos คนเดียวกับที่สร้างแอนิชั่นชื่อดัง อย่าง Rio จึงทำให้ตัวแอนิเมชั่นเรื่องนี้เนี่ยนะคะ คุณภาพของหนังไม่แตกต่างอะไรกันเลย ภาพวาดลายเส้นด้วยมือก็สวยมาก ๆ เลยทีเดียวค่ะ ทำให้ตัวแอนิเมชั่นลื่นไหล ไม่สะดุด ได้อรรถรสแบบคือปังที่สุด และขอบอกเลยนะคะว่า ต่อให้ดูพากย์ไทยก็ไม่แปร่งหูอย่างแน่นอน อิอิ ผู้ใหญ่ดูได้ เด็กดูดีแบบสุด ๆ เลยค่ะ ทั้งยังมีเพลงเพราะหูโดย Zara Larsson มาขับร้องให้ด้วย เช่น Invisible บอกเลยว่าติดหูมาก ๆ

มหัศจรรย์ตำนานคริสต์มาส (Klaus) | Trailer

©️ Vorlentino

คุณ Sylnastrea Downes Glordrier ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 23 2022, 03:39 AM
Go to the top of the page
+Quote Post
Pheobe Jarome Fi...
โพสต์ Nov 23 2022, 02:33 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 27-September 21
จาก : Vientiane, Laos
หมายเลขสมาชิก : 58,036
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

_bibibiyabbay
ก่อนอื่น ชอบเพลงในกระทู้มากกกกกกก ตอนที่ดูเรื่องนี้จบใหม่ ๆ คือฟังเพลงนี้วนไปเลยค่ะ ส่วนอนิเมชั่นเรื่องนี้นั้นก็ไม่ต้องรีวิวอะไรไปมากกว่าพี่กี้แล้ว เพราะทุกอย่างมันสมกับที่ได้เข้าชิงออสการ์เลย! ชอบที่ตัวหนังมีพล็อตเรื่องและตีความซานตาคลอสในรูปแบบใหม่ (รูปแบบใหม่จริง ๆ นะทุกคน เราไม่เจอซานตาคลอสแบบนี้มาก่อน ซึ่งเราชอบมาก TT) อยากให้ทุกคนไปลองรับประสบการณ์ใหม่ ๆ กับเรื่องนี้ในช่วงคริสต์มาสกันเยอะ ๆ นะคะ!

+Quote Post
Panmile Pasuthad...
โพสต์ Nov 23 2022, 08:22 AM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 25-September 22
หมายเลขสมาชิก : 60,959
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอร์ธอร์น | ยาว: 13"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ยกให้เรื่องนี้เป็นเดอะเบสท์คริสต์มาสแอนิเมชั่นในดวงใจเลยครับ มู้ดมันแตกต่างไปจากหนังคริสต์มาสปกติแบบที่คุณซิลว่าจริงๆ ระหว่างดูหมดน้ำตาไปลิตร มันดีมากจริงๆ ครับ อยากให้ทุกคนไปดูกันเยอะๆ นะ
+Quote Post
Sydney Stewart
โพสต์ Nov 23 2022, 08:57 AM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 13-July 11
หมายเลขสมาชิก : 14,144
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

SYDNEY

จำได้ว่าเคยดูเรื่องนี้ เมื่อคริสมาสต์ปี 64 ฟีลลิ่งที่กดเปิดดูเป็นเพราะอยากหาอะไรดูแก้เบื่อในวันคริสมาสต์ ที่ต้องอยู่คนเดียวแบบเหงา ๆ ไม่คิดว่าจะตั้งใจดูด้วยซ้ำ แต่พอดูไปดูมารู้ตัวอีกที ก็กลายเป็นตั้งใจดูจนลืมหยิบขนมกินแล้ว เนื้อเรื่องที่ปูได้น่าสนใจ ลายเส้นของการ์ตูนน่ารัก แต่ตอนที่ผมดูเป็นพากษ์เสียงแบบต้นฉบับ ถ้าคุณซิลบอกว่าพากษ์ไทยก็ดี ลื่นหู เดี๋ยวไว้คริสมาสต์นี้ผมจะกลับไปย้อนดูอีกสักรอบแล้วกันครับ ♥
© 2022 GRYFFINDOR
+Quote Post
Hannah Darlene
โพสต์ Nov 23 2022, 01:36 PM
โพสต์ #5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 26-August 20
จาก : คฤหาสน์แฟรีแยร์ ประเทศฝรั่งเศส
หมายเลขสมาชิก : 38,636
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เป็นการรีวิวหนังคริสต์มาสที่มีเนื้อเรื่องน่าสนใจมาก แต่ไม่เคยดูหนังเรื่องนี้มาก่อนเลย ชอบซานตาครอสและชอบเสียงเพลงในกระทู้มาก เพราะที่สุด เทศกาลคริสต์มาสนี้ต้องไปหาดูหนังเรื่องนี้ซะแล้ว ดีจริงค่า ขอบคุณที่แนะนำหนังคริสต์มาสดีๆแบบนี้นะคะ

+Quote Post
Victor Kye
โพสต์ Nov 23 2022, 05:26 PM
โพสต์ #6

**

เข้าร่วม : 6-October 22
หมายเลขสมาชิก : 61,230
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

GRYFFINDOR
Victor Kye

ส่วนตัวผมว่ามันเป็นเรื่องที่สนุกมาก ๆ เลยครับ จำได้ว่าเคยดูครั้งแรก ๆ เพราะเผลอกดไปโดนบวกกับเห็นคนในเฟซรีวิวกันด้วย ผมก้เลยเลือกที่จะดูเรื่องนี้พอได้ดูแล้วจริง ๆ ก็ค่อนข้างสนุกมาก ๆ เลยครับผม ทั้งอบอุ่นและซึ้งเหมือนกับที่พี่ซิลบอก เอาจริง ๆ ผมแอบร้องไห้ด้วยกับตอนช่วงท้าย ถือว่าเป็นหนึ่งในการ์ตูนหนึ่งเรื่องที่ผมชอบมาก ๆ เลยล่ะครับ

© 2022 GRYFFINDOR

+Quote Post
Lionel Damon McG...
โพสต์ Nov 23 2022, 07:28 PM
โพสต์ #7

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 30-October 22
จาก : London
หมายเลขสมาชิก : 61,406
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เป็นเรื่องเกี่ยวกับคริสมาสเรื่องนึงที่ติดอยู่ในใจเลยค่ะ จำได้เลยว่าเคยนั่งดูกับพี่ๆหลายคน (ฟีลนั่งจ๋องกันหน้าเตาผิงสุดๆ) แล้วมีคนแนะนำเรื่องนี้ออกมา จึงได้นั่งดูกัน เนื้อเรื่องค่อยๆเล่าอย่างดี การเปลี่ยนแปลงของแต่ละตัวละคร มิตรภาพ ความรัก ความหวังดี ทุกๆอย่างดีไปหมด ให้ความรู้สึกอบอุ่นหัวใจมากๆ เป็นแอนิเมชั่นเรื่องนึงที่อยากแนะนำให้ลองสัมผัสกันจริงๆค่ะ ใครยังไม่เคยดู คริสมาสปีนี้ต้องได้ดูแล้วล่ะค่ะ !
+Quote Post
Alice Julia Gonz...
โพสต์ Nov 23 2022, 08:06 PM
โพสต์ #8

เข้าร่วม : 12-November 19
จาก : sea n sky
หมายเลขสมาชิก : 33,720
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

คุณซิลลลล คือโค้ดสวยมากกก และเพลงดีมากกกกกก ส่วนเนื้อหารีวิวก็คือทำให้อยากตามไปดูเลยเลยค่ะ
แต่ก่อนอื่นคือขอหาวันว่างก่อนน5555555 ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ
+Quote Post
Sattawat Anantak...
โพสต์ Nov 23 2022, 11:11 PM
โพสต์ #9

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 25-September 22
จาก : Chiang Mai
หมายเลขสมาชิก : 60,958
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เรื่องนี้ผมจำได้ว่าเคยดูตั้งแต่ตอนที่ออกฉายใหม่ ๆ เลยครับ เพราะส่วนตัวคิดว่าช่วงฤดูหนาวหรือเทศกาลคริสต์มาสเนี่ย เหมาะกับการดูแอนิเมชันดี ๆ สักเรื่องมาก ๆ แล้วยิ่งเรื่องไหนที่เนื้อเรื่องถูกวางมาอย่างดี และมีภาพที่น่ารักก็จะยิ่งทำให้เราสามารถอินไปกับเรื่องได้ง่ายกว่าเดิมเลยล่ะครับ เรื่องนี้ผมจำได้ว่าตอนฉากที่เด็ก ๆ ได้รับของขวัญผมน้ำตาไหลเลยครับ มันซึ้งมาก ความสุขในวันคริสต์มาสมันก็แค่นี้เอง คุณซิลยังเขียนรีวิวดีเหมือนเดิมเลย อ่านสนุกมากครับ ขอบคุณที่มารีวิวเรื่องนี้ทำให้ผมได้สัมผัสความรู้สึกตอนดูอีกครั้งนะครับ!

"Forever" is not just a belief. but is an action
- Niran
+Quote Post
Lyanna Vivian Le...
โพสต์ Nov 24 2022, 04:15 PM
โพสต์ #10

*

เข้าร่วม : 28-October 22
หมายเลขสมาชิก : 61,387
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เป็นซีรีย์ เกี่ยวกับ เทศกาลคริสต์มาส ที่พอแอนได้อ่านเรื่องย่อ แล้วรู้สึกว่าตัวเนื้อหา ของซีรีย์ มีความน่าสนใจมาก ทั้งเรื่องราว ของ มิตรภาพ ความรัก แอนอ่านไปเรื่อยๆ แล้วรู้สึกถึงความอบอุ่นใจ จนอยากหาซีรีย์เรื่องนี้มาชมเลยค่ะ

ชื่อ :Lyanna Vivian Levarie
ชื่อเล่น :ann
ชั้นปีที่ :1

“สวัสดีค๊า​ ต้าวน้องชื่อลีแอนนาเจ้า​ ฝากเนื้อ​ ฝากตัวด้วยนะเจ้า”

Badger's ID Lyanna 61387
+Quote Post
Victor Badr Xera...
โพสต์ Nov 27 2022, 03:19 AM
โพสต์ #11

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?
หมายเลขสมาชิก : 58,364
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เป็นหนังที่ค่อนข้างคลายเครียดและน่าดูในเทศกาลคริสต์มาสจริง ๆ ครับ อีกทั้งหนังยังมีความคล้ายเกี่ยวกับเรื่องเล่าอย่างซานต้า ครอสยิ่งทำให้ผมรู้สึกอินและเข้าใจง่ายขึ้น รวมถึงเพลงประกอบเพราะ ๆ จาก Zara Lasson ทำให้ดึงมู้ดของเทศกาลคริสต์มัสได้อย่างดีเลย ผมเก็บเรื่องนี้ไว้เป็น Wishlist แน่นอน ขอบคุณที่รีวิวหนังดี ๆ ให้ได้อ่านนะครับ

+Quote Post
Vladimir Xander
โพสต์ Dec 3 2022, 11:30 PM
โพสต์ #12

*

เข้าร่วม : 28-September 22
หมายเลขสมาชิก : 61,056
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

จำได้ว่าเห็นแอนิเมชันเรื่องนี้ตั้งแต่มันออกมาใหม่ ๆ แต่ไม่ยอมดูสักที กว่าจะยอมเปิดเน็ตฟลิกซ์เข้าไปกดเล่นก็ตอนที่โดนเพื่อนคะยั้นคะยอให้ดู เป็นหนึ่งในหนังคริสต์มาสเรื่องโปรดในใจ (อาจจะเพราะว่าปกติไม่ได้ดูหนังธีมนี้บ่อยเท่าไหร่) แต่เพราะช่วงสิ้นปีมักเป็นช่วงที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างเลยไม่ได้ค่อยได้แวะกลับไปดูเลย ขอบคุณบทความรีวิวที่ทำให้คิดถึงเรื่องนี้ครับ เดี๋ยวต้องหาเวลาไปดูอีกสักรอบสองรอบ
+Quote Post
Kimberly Ariella...
โพสต์ Dec 11 2022, 12:39 AM
โพสต์ #13

**

เข้าร่วม : 28-June 22
หมายเลขสมาชิก : 60,424
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: โรวัน | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Klaus เป็นเรื่องที่ยังไม่เคยดูเลยค่ะ แต่คิดว่าต้องเป็นแอนิเมชั่นที่ดูแล้วจะชอบแน่ๆเลย มู้ดภาพต่างๆในตัวอย่างดูสดใสแล้วก็อบอุ่นด้วยค่ะ สร้างออกมาได้สวยสุดๆ เหมาะกับช่วงคริสต์มาสมากเลย เนื้อเรื่องตีความให้ซานต้าแตกต่างไปจากภาพที่เคยเห็นทั่วๆไป ก็ยิ่งชวนให้ดูน่าสนใจขึ้นมากเลยล่ะค่ะ ช่วงคริสต์มาสนี้ต้องเพิ่มเรื่องนี้เข้าลิสต์ดูแล้วค่ะ ขอบคุณรีวิวแอนิเมชั่นดีๆด้วยนะค้า
+Quote Post
Carwin Soruki Sa...
โพสต์ Dec 11 2022, 01:49 PM
โพสต์ #14

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 1-November 22
จาก : อยู่ในแคปซูล
หมายเลขสมาชิก : 61,435
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เรื่องนี้เคยดูแล้วร้องไห้เลยมันตะเตือนใจมากแบบเป็นเรื่องของลุงนัก ประดิษฐ์คนนึงที่เหมือนซานต้าคลอสก่อนที่เขาจะหายแต่ก็เหมือนว่าเขายังอยู่พูดถูกไหม ไม่รู้5555 แต่ตอนนั่นแบบอินมาก55555เป็นอีกเรื่องมี่สนุกเลยก็ว่าได้ครับผมขอแนะนำให้ดูอีกคน ครับ

SapotersonCarwin
Soruki

+Quote Post
Renesmee Winfiel...
โพสต์ Jan 10 2023, 12:57 AM
โพสต์ #15

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 11-August 22
จาก : Bunny Den
หมายเลขสมาชิก : 60,533
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เกาลัด | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

RAVENCLAW HOUSE

สารภาพบาปว่าลืมปิดเสียงตามคำแนะนำ หูแทบระเบิด

จริง ๆ แล้วแอนิเมชั่นเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เคยดูแล้วแหละ เคยนั่งคุยเรื่องเพลง Invisible กับซิลนาสเทรียด้วย เพราะเราสองคนชอบนักร้องอย่าง Zara Larsson มากกก จำได้ว่าเป็นหนังแอนิเมชั่นที่ดีมากเรื่องหนึ่ง แต่แทบจำความรู้สึกตอนดูมันไม่ได้แล้วอะ ขอบคุณที่ขุดหนังเรื่องนี้มารีวิวให้คิดถึง ให้ต้องหาวันกลับไปดูเล่น ๆ

ว่าแต่พวกที่ไฮป์ให้ฉันต้องเอาโค้ดบ้านเรเวนคลอมาใช้น่ะ สาแก่ใจพวกเธอหรือยัง

เหตุผลที่แก้ไข: สาแก่ใจอิช้อยนัก
+Quote Post
Valentine Victor...
โพสต์ Jan 13 2023, 12:35 PM
โพสต์ #16

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

เข้าร่วม : 22-May 21
จาก : Zynaxalia
หมายเลขสมาชิก : 56,865
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ปกติผมอินเทศกาลคริสต์มาสเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็เลยชื่นชอบทุกแอนิเมชั่นเลยที่เกี่ยวกับวันคริสต์มาส แต่หนังเรื่องนี้เป็นหนังที่ลายเส้นแตกต่าง แล้วก็เป็นเอกลักษณ์ เส้นเรื่องน่าติดตาม ดีใจที่มีคนมารีวิว ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับ

© Valentine Martel

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
————————————————————
GOD OF WILD | KING OF LAND | BREATH OF WORLD
YOU CAN BE A PART IN THE LEGACY OF FOREST HERE

+Quote Post
Byron Illalix
โพสต์ Jan 13 2023, 01:04 PM
โพสต์ #17

*

เข้าร่วม : 29-November 22
หมายเลขสมาชิก : 61,533
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

คริสมาสที่ผ่านมาผมก็ย้อนกลับไปดูเรื่องนี้เหมือนกันครับ ผมชอบทั้งลายเส้นและเรื่องราวในแอนิเมชั่นเรื่องนี้มากๆ เป็นอีกหนังเรื่องโปรดของผมเหมือนกันครับ

THE FIRST WOLF HEIR OF LYRVAYLO FAMILY

— .I'm an alpha wolf, Always have been and always will be. —

Byron | Eryx | Kyler

+Quote Post
Jiraphat Collins
โพสต์ Jan 14 2023, 01:38 AM
โพสต์ #18

*

เข้าร่วม : 20-October 21
จาก : California,Los Angeles
หมายเลขสมาชิก : 58,292
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

พึ่งไปดูมา เป็นเนื้อเรื่องที่สนุกมากเลยครับ มันแบบกลายเป็นเรื่องโปรดเรื่องหนึ่งของผมไปเลยละ
+Quote Post
Mercy Kythera Jo...
โพสต์ Jan 17 2023, 01:36 AM
โพสต์ #19

**

เข้าร่วม : 27-December 22
หมายเลขสมาชิก : 61,594
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Mercy Jomaal
can't touch it, see it, but you can always feel it เป็นหนึ่งในเนื้อเพลงของเพลง Invisible ที่อธิบายตัวเรื่องของ Klaus ได้ดีมาก ๆ เลยทีเดียว แอนิเมชันเรื่อง Klaus ถือว่าเป็นเรื่องโปรดของโจในช่วงคริสต์มาสมาก ๆ เลยทีเดียวค่ะ
+Quote Post

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th March 2024 - 11:38 PM