IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Closed TopicStart new topic
> คำกล่าวเนื่องในวันครบรอบ 8 ปีของโรงเรียน
Albus Dumbledore
โพสต์ Jul 27 2015, 08:50 PM
โพสต์ #1

อาจารย์ใหญ่

กลุ่ม : อาจารย์ใหญ่
เข้าร่วม : 9-August 08
จาก : Hogwarts
หมายเลขสมาชิก : 1
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: เอลเดอร์ | ยาว: 15"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

คำกล่าวเนื่องในวันครบรอบ 8 ปีของโรงเรียน

ฉันมีความยินดีที่วันนี้ได้เวียนมาถึงอีกหน วันนี้ถือเป็นวันครบรอบการก่อตั้งฮอกวอตส์ไทยของเรา ซึ่งปีนี้นับเป็นปีที่ 8
หลายคนอาจจะแปลกใจว่าทำไมฉันถึงเลือกรูป ปราสาทฮอกวอตส์ยามคํ่าคืนมาใช้ในโอกาสนี้ เพราะวันนี้เมื่อ 8 ปีที่แล้ว นี่คือเฮดบอร์ดอันแรกของเรา ธรรมดาๆเนี่ยล่ะ
วันนั้นฉันยังคงจดจำได้ดี ฮอกวอตส์ไทยในธีมสีฟ้า ดาวระยิบระยับ กับเฮดบอร์ดธรรมดาๆ กับพื้นที่ที่ใช้เพียงแค่พบปะพูดคุย

วันนี้ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไป นักเรียนเข้ามาแล้ว รุ่นแล้วรุ่นเล่า แม้จะก้าวเดินออกไปแล้ว แต่ก็ยังคงมีมิตรภาพที่ดีต่อกัน
วันนี้ยังสามารถทักกันได้ พุดคุยกันได้ เล่าเรื่องราวที่เคยได้อยู่ร่วมกัน ฮอกวอตส์ไทยประสบความสำเร็จอย่างไม่คาดคิด ที่สามารถชักนำเด็กที่อยู่ห่างไกลกัน ไม่เคย
แม้แต่พบหน้ากันมาก่อน มาเจอกันได้ และเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้

ฉันขอขอบคุณทุกๆคน ไม่ว่าจะเป็นอาจารย์ อดีตอาจารย์ นักเรียน และทีมงานในทุกๆส่วนที่ได้อยู่ร่วมกันมาจนถึงวันนี้
และหวังว่าทุกๆคนจะมีแต่ความสุข รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ ตลอดช่วงเวลาที่อยู่ที่นี่ตลอดไป

สุดท้ายนี้ อยากให้ทุกคนร่วมกันเขียนความรู้สึกที่มีต่อฮอกวอตส์ไทยภายในกระทู้นี้ เขียนได้เรื่อยๆจนกว่ากระทู้จะถูกปิด และของรางวัลจะถูกจัดส่งออกไป ขอขอบคุณ.

Albus Dumbledore
อาจารย์ใหญ่

--------------------
Go to the top of the page
+Quote Post
nanny mittra
โพสต์ Jul 27 2015, 09:21 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 11-October 14
จาก : เมืองเวทย์มนต์
หมายเลขสมาชิก : 24,745
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: องุ่น | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

คำกล่าวเนื่องในวันครบรอบ 8 ปีของโรงเรียน

สวัสดีค่ะ ศาสตราจารย์ดัมเบิลดอร์ และ ศาสตราจารย์ที่เคารพทุกท่าน แนนนี่เป็นแม่มดวัยเด็กคนนึงที่พลัดหลง ถูกส่งมาเรียนที่นี่ ได้เจออะไรหลายๆอย่างแม้จะเข้ามาได้เพียงปีเดียว ประสบการณ์ ค่ะ ที่นี่สั่งสอนประสบการณ์ให้แนนนี่หลายต่อหลายอย่าง ในการอยู่ร่วมกับสังคม มิตรภาพ เเน่นอน ถ้านึกย้อนไปเมื่อหนึ่งปีที่ผ่านมา สิ่งที่แนนนี่เลือกที่จะทำคือเดินตรงดิ่งไปทางกล่องสนทนา เมื่อเห็นมีคนยืนคุยกันอยู่สองสามคน จึงสอบถามวิธีการใช้ชีวิตอยู่ที่นี่ ทุกคนตอบกลับมาด้วยความเต็มใจและเป็นมิตร ให้ความช่วยเหลือเด็กใหม่ และสุดท้าย ก็ ได้ เพื่อน แม้จะเรียนในชั้นปีที่สูงกว่า แนนนี่ดีใจและคาดไม่ถึงว่าสถานที่นี่มีมา 8 ปี แล้ว เพราะแนนนี่พึ่งเข้ามาได้แค่ปีเดียว ยังไงแนนนี่ก็คงไม่อยากออกจากฮอกวอตส์ไทยก่อนที่จะเรียนจบปีที่ 7 หรอกนะคะ หวังว่าคงจะเป็นที่สงบสุข และที่ผ่อนคลาย สำหรับใครหลายๆคน นับตั้งแต่ปีนี่ และปีต่อๆไป ขอบคุณที่เปิดโอกาสเเละยื่นพื้นที่ให้ค่ะ

Nanny Mittra

+Quote Post
`Kiami
โพสต์ Jul 27 2015, 09:44 PM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1
*

เข้าร่วม : 23-April 15
จาก : LA,USA
หมายเลขสมาชิก : 26,998
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพ็น | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ไอซ์เข้ามาในฮอกวอตส์ไทยครั้งแรกวันที่ 2/3/15

ในนามของ IAMI เหมือนกับเวลาที่อยู่นี่อาจไม่มากเเต่ความผูกพัน มิตรภาพความทรงจำ มีมากมาย ฮอกวอตส์ไทยทำให้ด้พบ ได้เจอ อะไรหลายอย่างๆ ไม่ว่าจะเป็น พี่ไอซ์ (พรีเฟ็คบ้านสลินั้นเอง เเถมชื่อเหมือนกันด้วย >0<) พี่ดาบ ว.พ (หรือพี่วิปนั้นเอง V.I.P. Potter) ใบพัด พี่จีจี้ (หรือ พี่เพจ นั้นเอง `Perzues) ฮอกวอตส์ทำให้ไอซ์มีสกิลในการตั้งชื่อเฉพาะ (ไอซ์เรียก) สูงมากจริงๆ สาเหตุของ การเรียกชื่อ พี่ ดาบ. ว.พ. คือไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเรียกวิป แล้วช่วงนั้นก็ดู Alice in Wonderland พอดีก็เลยนำชื่อดายมาตั้งเป็นชื่อ พี่วิป 55+ ส่วนของพี่จีจี้ คือมีหลายๆคนที่ชอบเรียกพี่ เพจ ว่า เพจจี้ ไอซ์เลยตั้งเป็นจีจี้ ซะเลย (P.M. ไปบอกพี่เพจแล้วค่ะ 55) ส่วนพี่จีจี้ก็เลยตั้งชื่อให้ไอซ์ว่า เอมมี่ เนื่องชื่อusername อันเก่าคือ IAMI (ไอเอมิ) แต่มีคนชอบเรียกผิดและยาวมาก พี่จีจี้ เลยเรียกไอซ์ว่า เอมมี่ เลย 555 การพบเจอ ยอมมีจาก แน่นอน ไอซ์เคยมีเพื่อนที่สนิทกันมากๆ ในนี้ แต่อยู่ดีๆเค้าก็หายไปเลย แต่ให้ทำไงได้ ทำได้ดีที่สุดก็แค่คิดถึง ; ) #ทำได้เพียงแค่คิดถึงเธอ สุดท้ายนี้ก็ต้องขอบคุณฮอกวอตส์ไทยมากๆ ที่นี่เหมือนสอนให้ไอซ์โตขึ้น อยู่กับไอซ์ไปนานๆนะคะ ฮอกวอตส์ไทย : )

ปล. รอไอซ์สัก 10 ปีนะคะแบ้วไอซ์จะเป็นผู้จบการศึกษา 55+
+Quote Post
botun
โพสต์ Jul 27 2015, 09:48 PM
โพสต์ #4

ผู้จบการศึกษาฮอกวอตส์

กลุ่ม : ผู้จบจากฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 20-June 09
จาก : TOP Home
หมายเลขสมาชิก : 3,470
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: เอลเดอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า

สัตว์เลี้ยง

สุขสันต์วันเกิดฮอกวอตส์ไทย อยู่ไปนานๆๆๆๆๆๆๆ จนเจ้แต่งงานมีลูกเลยนะ จะให้ลูกเข้ามาเล่นด้วย *3* 5555555
ขอบคุนแฮร์รี่ พอตเตอร์ ที่ทำให้เราได้มีโอกาสรู้จักกัน เพื่อนๆ (น้อยนักที่อายุเท่ากัน) พี่ๆ น้องๆ ลูกหลาน ที่พบปะพบเจอ มิตรภาพดีๆ ที่มอบให้ ถึงแม้ว่าจะไม่เคยเจอกัน รู้จักพูดคุยกันผ่านโลกออนไลน์
หรือเคยเจอกัน ปะหน้าค่าตากัน เม้าท์มอยกัน
ขอบคุนฟะอิมมี่ ที่สร้างเว็บ มีภาระหรือปัญหามากขนาดไหนก้ยังเดินหน้าต่อ ขอบคุนจากใจ
ปล. อยู่ฮอกมา 6 ปี 1 เดือน 6 วัน แอร้ยยย แต่ยังเอ๊าะๆ อยู่เลยอ่ะ
ปล.2 ถ้ามีโอกาสจัดมีตติ้งกันอีกนะ
ปล.3 คิดถึงช่วง "ชุมสายดีแทคสุดๆ" >33<

11 years #HWT <3
รักทุกโคนนนนนนน
ขอบคุณ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ที่ทำให้ได้รู้จักกัน
ขอบคุณ ชุมสายดีแทค 24ชม.
ขอบคุณ เสื้อฮอกวอตส์ไทยครั้งที่ 1 2 3 4 5 6 7 8 9
ขอบคุณ ฟะอิมมี่ผู้ก่อตั้งอื่นๆ
ขอบคุณ คุณครูมาติ้วดา
ขอบคุณ ขอบคุณแหกโปร โอวโย่วโย๋
ขอบคุณ วิทยุแห่งฮอกวอตส์ไทย
ขอบคุณ มีตติ้งตรั้งที่ 1 2 และอีกหลายๆที่จะติ้งแต่ก็ไม่ไป
ขอบคุณ บรูมม คุณย่า บอบี ทรายย
ขอบคุณ สยามพารากอนลานน้ำพุ จุดนัดเจอ
ขอบคุณ ทุกคนนะที่มานัดเจอกันและยังไม่ได้เจอกัน ไว้ว่างๆมาเจอกันนะ #บูมเลี้ยง #คุนย่าเลี้ยง

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ❤❤❤❤❤❤
+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Jul 27 2015, 09:49 PM
โพสต์ #5

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ฮ๊าาา.. โรงเรียนที่แสนคุ้นเคย

2 ปีกว่า อีกไม่นานก็จะก้าวสู่ปีที่ 3 แล้วที่ผมเข้ามาอยู่ในบ้านหลังที่สามอันอบอุ่นหลังนี้ ถึงแม้เป็นเวลาสั้นๆแต่มันมีอะไรหลายๆอย่างจริงๆนะ

ย้อนไปเมื่อ วันที่ 9 กันยายน 2556
วันที่เพื่อนในโรงเรียนมาสมัครเว็บนี้และชวนผมเข้ามาเล่นด้วย ความรู้สึกแรก คือ เว็บอะไร? ความสำคัญกับแฮร์รี่อย่างไร?
ตอนนั้นเรียกได้ว่าคลั่งแฮร์รี่ พอตเตอร์มากๆ ผมเลยตัดสินใจสมัครเว็บบอร์ดแห่งนี้ ด้วยความไม่รู้อะไรเลย ..

มันต่างจากบอร์ดอื่นที่ผมพยายามหามาเล่น เพราะ บอร์ดนี้จะมีรุ่นพี่คอยอัพเดทและสอนน้องๆเสมอ ไม่เคยเงียบ

ในขณะเริ่มต้น ผมพยายามหัดฝึก bb code ฝึกแต่งหน้าโปรไฟล์ ฝึกตั้งกระทู้ เรียนรู้กฎ ระเบียบ ในขณะที่เพื่อนผมท้อตัดสินใจเลิกเล่น ..
ด้วยความบังเอิญ ผมจึงเป็นแค่คนเดียวในกลุ่มที่เล่นเว็บบอร์ดแห่งนี้มาจนถึงปัจจุบันนี้ ..

บอร์ดนี้นับว่าเป็นบ้านหลังที่ 3 อันเป็นจุดเริ่มต้นของอะไรหลายๆอย่างในชีวิต
งาน Photoshop ทั้งหลายล้วนมีแรงบันดาลใจมาจากเว็บบอร์ดแห่งนี้ เป็นสถานที่ที่แรกที่คอยช่วยแนะนำและสั่งสมความรู้เรื่อยมา
จนมาถึงตอนนี้ ทั้งพี่แก้ม พี่ยิม พี่เพจ พี่นิด และทุกๆคน ตอนนี้ความรู้นั้น ผมได้นำไปใช้ในชีวิตจริงได้แล้วครับ ..

การวางตัวในสังคม ก็เกิดในที่นี้ ยอมรับว่าครั้งแรกแอบท้อเหมือนกันเมื่อโดนรุ่นพี่ตักเตือน (ตอนนั้น คือ พี่มายน์จำได้แม่นมาก ผมได้ทำการ
รันแชทมากเกินไปจนโดนเตือน) ผมแอบงงว่ากฎนี้มันมีด้วยเหรอ จนเกือบจะเลิกเล่น แต่ก็ยังสำนึกและหันกลับมาทำตัวใหม่แล้วพบว่า ที่นี่มี
กฎ เราต้องทำตามถึงจะอยู่ร่วมกับคนในบอร์ดได้ ..

ศีลธรรมต่างๆเกิดขึ้นที่นี่ เรื่องที่จำได้แม่นที่สุด คือ เรื่องของผมและพี่ไอซ์ ที่ผมได้ไปก็อปคอนเซปต์ของพี่เค้าเกือบทั้งหมดมาทำเป็นของตน
แล้วพี่ไอซ์ก็มาเตือน แล้วบอกผมประโยคหนึ่งว่า ''ลองคิดดู ถ้ามีคนมาก็อปงานเธอ เธอจะยอมมั้ย?'' สั้นๆแต่ได้ใจความครับ ถ้าพี่ไอซ์มีโอกาสได้อ่าน
ผมขอขอบคุณพี่มากนะครับที่คอยเตือนสติเด็กคนนี้ ขอบคุณจริงๆครับ และก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยเตือนด้วยนะครับ..

จนมาถึงตอนนี้ อะไรหลายๆอย่างเปลี่ยนไปตามกาลเวลา โตขึ้น ภาระในโลกแห่งความเป็นจริงเริ่มหนักอึ้งขึ้น ภาระงานที่โรงเรียนในชีวิตจริงมอบหมาย
มาให้ทำ ทำให้ไม่มีเวลาเข้ามาหรือลงกล่องสนทนา แจกเกลเลียน เล่นกิจกรรม เหมือนอย่างเก่า คงเหลือไว้เป็นแค่ความทรงจำที่เล็กๆในจิตใจว่า
อย่างน้อยเราก็สามารถฝ่าฝันหลายสิ่งหลายอย่างมาและเป็น ส่วนหนึ่งของครอบครัวอันแสนอบอุ่นแห่งนี้ ..

หลายเรื่อง หลายอย่าง ทั้งสนุก ดี และร้ายปะปนกันไป เพิ่มสีสันให้ชีวิตแก่เด็กคนนึง จนก้าวมาถึงปี 4 และฝันอยากเป็นพรีเฟค 555 (คงไม่ได้แล้ว
เพราะเวลาไม่ลงตัว 55555555)
ขอบคุณกิจกรรมที่จัดขึ้นที่ช่วยทำให้ผมเรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง
ขอบคุณเสียงตักเตือนที่มีต่อเด็กคนนี้ จนมาได้ถึงวันนี้
ขอบคุณโอกาสในการแข่งควิดดิช ซึ่งเคยฝันตั้งแต่ปี 1 ว่าสักวันนึงต้องมายืนตรงจุดนี้ให้ได้ และมันเป็นจริงแล้วครับ
ขอบคุณโอกาสจาก อ.ใหญ่ ที่ให้โอกาสผมปฏิบัติหน้าที่อันเป็นเกียรติยิ่งที่สุดแล้วในชีวิตของผม
ขอบคุณ ศาสตราจารย์ทุกท่านที่คอยพร่ำสอน และมอบช่วงเวลาสั้นๆที่จะมาเปิดคอมและตั้งตารอเรียนอย่างใจจดใจจ่อ ตอนนี้มันสุขจริงๆครับ

ขอบคุณมิตรภาพของทุกๆคนที่แวะเวียนผ่านเข้ามาในชีวิตเด็กคนนี้ ไม่ว่าจะเป็น โรส พี่แก้ม พี่นิด พี่ปาปา พี่เจเน่ พี่ไค พี่ไอซ์ พี่ยิม พี่จอย
พี่โบตั๋น พี่เพจ เลดี้ พี่ซี โต้ ฟิซ แนนนี่ พี่นัท พี่แตงกวา ซายด์ พี่ลูซ พี่พลอย พี่พีนัท พี่เค้ก พี่คอส พี่ทราย พี่มายน์ พี่วิป พี่เฮส พี่กัส พี่อ้วน
พี่แพร์ พี่เจิด พี่ใบพัด ศ.ใหญ่ ศ.กิลเดอรอยด์ ศ.สเนป ศ.แอนเดลลี่ ศ.รูเบอัส ศ.โพโมน่า มาดามฮูซ ศ.ซีบิลล์ ศ.เมลวิน และคนอื่นๆทุกๆคน

อยากกลับมาเฮฮากันแบบเดิมเนอะ QQ

ไม่ว่าจะโตแค่ไหน ผมก็ยังเป็นแค่เด็กอายุ 12 ปี ในบอร์ดแห่งนี้

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ และขอบคุณสำหรับบ้านหลังเล็กๆแต่อบอุ่นมากหลังหนึ่ง
ใครไม่มีชื่อ PM มาได้น้า เค้านึกไม่ออกแล้วจริงๆ ;-; 555555
ไข่แดง.

— Whatever it takes.
#AvengersEndgame
+Quote Post
KlaKunG.
โพสต์ Jul 27 2015, 10:14 PM
โพสต์ #6

เข้าร่วม : 14-July 12
จาก : บ้านกริฟฟินดอร์
หมายเลขสมาชิก : 18,440
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

เร็วเหมือนกันเนอะ นี่ฮอกไทยก่อตั้งมา 8 ปีละหรอ
นี่เราอยู่ที่นี่มา 3 ปีกว่าแล้วหรอ มันเร็วมาก
.
.
.
.
ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา มันมีหลายความรู้สึก หลายเหตุการณ์เกิดขึ้นมากมาย
แน่นอนคงปฏิเสธไม่ได้หรอกว่าฮอกมันไม่เหมือนเก่า เหมือนแต่ก่อน
ฮอกในตอนนี้เงียบและดูโล่งๆ แน่นอนว่ามันเป็นเพราะกาลเวลาเปลี่ยน ทุกคนก็ต่างมีหน้าที่ที่ต้องทำ
หนึ่งในนั้นก็คือผมนั่นแหละ.

มิตรภาพต่างๆเกิดขึ้นมากมาย ณ ที่แห่งนี้ ผมมีความสุขนะเวลาได้เข้าบอร์ดนี้
จากเมื่อก่อนที่เป็นเด็กๆไม่รู้ประสา เดี๋ยวนี้เติบโตมาได้เรียนรู้อะไรมากขึ้น ได้รู้จักใครหลายๆคนมากขึ้น
ได้สานสัมพันธ์ สนิทสนมกลมเกลียว
มันเป็นเรื่องแปลกที่แทบจะไม่เคยเห็นหน้ากันเลย แต่เหมือนจะสนิทสนมกันได้ขนาดนี้
.
.
.
.
ปีที่ 8 นี้ ผมก็คงเหมือนทุกๆปีที่ผ่านมา ยังรักฮอกไทยเหมือนเดิม
แม้ไม่ค่อยมีเวลาเลย แต่ก็ยังรักเหมือนเดิม เพราะฮอกไทยก็เหมือนบ้านอีกหลังหนึ่ง
ไม่อยากจะสัญญาว่า ถ้าทำภารกิจของตัวเองสำเร็จจะกลับมาบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อน
แต่จะพยายามเข้ามาให้บ่อยที่สุด จะคอยดูแลอยู่ห่างๆ จะคอยตักเตือนเด็กใหม่หลายๆคน
จะคอยทำทุกอย่างที่ทำได้ให้ฮอกไทยดูดีในสายตาคนอื่น
จะพยายามครับ.
.
.
.
.
ก็ขอบคุณทุกคนด้วยเหมือนกันนะครับ ถ้าให้บอกชื่อก็คงไม่หมดแหละ
ขอบคุณที่ผ่านเข้ามาในชีวิต แม้ว่าบางคนจะออกไปจากชีวิตแล้วก็ตาม
ทุกสิ่งทุกคนมีคุณค่าและเป็นบทเรียนกับผมมาก
หวังว่าเราจะได้คุยกันเฮฮาเหมือนแต่ก่อน
.
.
.
.

ผมยังรอวันนั้นนะ
วันที่ฮอกกลับมาเฮฮาเหมือนแต่ก่อน
ผมเชื่อว่าวันนั้นมันมีจริง.
สุขสันต์วันเกิดฮอกวอตส์ไทยครับ : )

+Quote Post
antonia
โพสต์ Jul 27 2015, 10:22 PM
โพสต์ #7

เข้าร่วม : 2-March 09
จาก : หอคอยบ้านกริฟฟินดอร์
หมายเลขสมาชิก : 2,229
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: อาเคเซีย | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

สุขสันต์วันครบรอบ 8 ปี ฮอกวอตส์ไทยยยยยยยยย!!! ฮิ้วววววววววว ><

จะเริ่มยังไงดี ที่นี่เป็นบ้านหลังที่สองเลย เปิดคอมปุ๊ปต้องเข้ามาก่อน ถึงจะเงียบแค่ไหนก็เข้ามาส่อง เข้ามาเช็คกระทู้ วันดีคืนดีก็เจอเพื่อนๆ อย่างไม่ได้นัดหมาย ฮ่าๆๆ บอกได้เลยว่าตั้งแต่เจอเว็บบอร์ดแห่งนี้ มีอะไรหลายๆอย่างที่เปลี่ยนไป และมีความสุขมากๆ

เริ่มสมัครบอร์ดนี้ตั้งแต่ 2 มีนาคม 2552 จนถึงตอนนี้ 27 กรกรฎาคม 2558 รวมๆแล้วก็ 6 ปี 4 เดือน กับอีก 24 วัน โหหหหหหหหหหห รู้สึกนานมากกกกกก เวลาผ่านไปเร็วจริงๆเมื่ออยู่ในบอร์ดนี้ ปกติจะไม่เคยนับว่าผ่านไปแล้วกี่ปีๆ นับเฉพาะตอนเขียนความรู้สึกกับวันครบรอบนี้แหละ ฮ่าๆ

ที่นี่เมื่อก่อนก็ครึกครื้นทุกวัน แต่ละคนนอนก็ดึกมากกกกกก มีผีเฝ้าฮอกเพียบ ฮ่าๆๆ ถึงตอนนี้คนจะน้อยลง เงียบไปบ้าง แต่มันก็คงจะเป็นช่วงๆ ตามเวลาที่ผ่านไป นิดเชื่อว่าถ้ามีหนังออกมาอีก ที่กำลังถ่ายทำอยู่ตอนนี้ ถึงจะไม่เกี่ยวกับแฮร์รี่แต่ก็คล้ายๆกัน ก็ต้องมีคนมาเล่นบอร์ด หาบอร์ดเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนค่ะ

ทุกครั้งที่เหนื่อย ที่ท้อ ที่รู้สึกเครียด ปวดหัว ที่นี่เป็นยาแก้สำหรับนิดเลย หลายคนอาจจะไม่เชื่อ แต่มันเป็นความจริง และอีกด้านเเมื่อมีความสุข หัวเราะ สนุกสนาน นอนดึก เพื่อนใหม่ๆ ก็เกิดจากที่นี่เช่นกัน นิดคิดอยู่เสมอว่า โชคดีที่ตอนนั้นชอบแฮร์รี่ และได้พยายามหาทุกบอร์ดที่เกี่ยวกับแฮร์รี่ และโชคดีจริงๆ ที่ได้เจอ ฮอกวอตส์ไทย และเมื่อได้อยู่ๆไป ก็มีมิตรภาพ ความสัมพันธ์มากมาย เพื่อน พี่ น้อง ถึงเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน ไม่ได้คุยกันนานแค่ไหน แต่ทุกคนที่เคยคุยก็จะกลับมาคุยแบบเดิมกันได้ รู้สึกได้ถึงความมหัศจรรย์ เหมือนที่นี่มีเวทมนตร์ ^^

นิดรู้ว่าบางทีพี่ฟิล์มก็เหนื่อย ท้อบ้าง ทั้งจากครอบครัว การงาน แล้วยังฮอกอีก แต่พี่ฟิล์มก็พยายามอย่างดีในทุกด้าน ถึงแม้บางคนจะหายๆไป แต่เชื่อแน่นอนว่าเค้าเหล่านั้นเป็นกำลังใจให้พี่ฟิล์มแน่นอน รวมทั้งนิดด้วย : ) ตอนที่พี่ฟิล์มประกาศว่าบางทีฮอกอาจจะอยู่ถึงเดือนสิงหา นิดใจหายวูบเลย ถ้าไม่มีฮอกจะเป็นยังไง ความทรงจำที่ผ่านๆมา จะเจอได้ที่ไหนอีก ไม่เคยคิดเลยถึงจุดๆนั้น T^T แต่พอประกาสฉบับต่อไปออกมา ก็โล่งอก แบบ เฮ้ออออออ ถอนหายใจเลยค่ะ ฮ่าๆๆ ดีใจมากกกกกกกกกกก อยากจะกรี๊ดดังๆ ฮ่าๆ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณฮอกวอตส์ไทยที่อยู่มาจนถึง 8 ปี ขอบคุณพี่ฟิล์มที่สร้างบอร์ดนี้ขึ้นและไว้ใจให้นิดทำอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณบ้านกริฟฟินดอร์และศาสตราจารย์มักกอลนากัลสมัยนั้นที่นิดยังเป็นนักเรียน ขอบคุณทุกคนที่ได้รู้จักกัน และคิดถึงกันเสมอ จะไม่ขอเอ่ยชื่อ แต่จะขอเก็บไว้ในใจแทนแล้วกัน ^^ และขอให้ฮอกวอตส์ไทย อยู่ไปอีกนานแสนนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน จนโลกแตกไปเลยค่าาาาา xD

คิดถึงเสมอ

antonia [Nid]

- - - - - - - ♕ - - - - - - -
Eden StarlingCorinneLiana
BlaireAnnalieseAlexaAnnikaMerliah
RosellaGenevieveErikaClara
- - - - - - - - - - - - - - - -
SINCE2014

สุขสันต์วันเกิดฮอกไทย<3

+Quote Post
Hela
โพสต์ Jul 27 2015, 10:30 PM
โพสต์ #8

เข้าร่วม : 4-September 08
จาก : Niflheim
หมายเลขสมาชิก : 194
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัต | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

เป็นธีมที่อยู่ในใจมาตลอด หน้าแรกมีเพลงให้ฟังด้วย ถ้าจำไม่ผิดมีฝนหรือหิมะตกด้วยนี่แหละ กรั่กๆๆๆ

Asgard is dead and it will be reborn in my image.

+Quote Post
Phonetica Gutenb...
โพสต์ Jul 27 2015, 10:33 PM
โพสต์ #9

เข้าร่วม : 14-January 14
หมายเลขสมาชิก : 22,431
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซเปรส | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอบอกความจริงว่า ฮอกวอตส์ไทยไม่ใช่บอร์ดฮอกวอตส์อันแรกที่โฟนมาเล่น และโฟนไม่เคยคิดว่าจะได้มาเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ด้วย ต้องขอบคุณวันนั้น ที่บังเอิญโฟนรู้สึกเลวร้ายสุดๆ กับฮอกวอตส์อีกบอร์ดหนึ่ง จึงตัดสินใจหนีมาอยู่ที่ฮอกวอตส์ไทยแห่งนี้แทน เพื่อทำใจชั่วคราว (เหมือนคนอกหักที่หนีไปหาคนใหม่เพื่อลืมคนเก่า) แต่ใครจะคาดคิดว่าตอนนี้โฟนกลายเป็นส่วนหนึ่งของฮอกวอตส์ไทยได้ถึง 1 ปี 6 เดือน 13 วันแล้วค่ะ คนอื่นอาจมองว่าไม่นานเท่าไหร่ แต่สำหรับโฟนถือว่านานค่ะ 555 อย่างน้อยก็นานพอที่โฟนจะได้เห็นถึงความเปลี่ยนแปลงต่างๆ แต่สิ่งที่เปลี่ยนแปลงมากที่สุดก็คือตัวสมาชิกเอง ที่เปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ ตามวัยวุฒิ คุณวุฒิ และกาลเวลา จึงส่งผลให้อย่างอื่นเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย

ฮอกวอตส์ไทยได้ให้ประสบการณ์ มิตรภาพดีๆ และยังให้โอกาสโฟนได้สร้างความภูมิใจและประโยชน์แก่ที่นี่ ด้วยตำแหน่งแ_ดมิ_แฟ_เพ_ (จงเติมคำในช่องว่างเอง) โฟนมีความสุขที่ได้รับเกียรตินี้ และสุดท้ายนี้โฟนก็ไม่คาดหวังอะไรนอกจาก ความรู้สึกดีๆ เหมือนกับวันแรกที่ได้มาอยู่ในที่แห่งนี้ ขอบคุณค่ะ
+Quote Post
KiFFy
โพสต์ Jul 27 2015, 10:35 PM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 27-October 08
หมายเลขสมาชิก : 673
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

คิดถึง คิดทิ้งง คิดถึง คิดถึงทุกๆคนที่นี่ ขอบคุณที่รู้จักกัน ขอบคุณที่เล่นด้วยกัน คิดถึงจริงๆ 555555 คิดถึงอ่ะ ผิดประเด็นมากเลยแต่คิดถึงจริงๆนะ
หายไปนานจนลืมพาสเวิร์ด แต่ก็ลองสุ่มๆดู เข้ามาได้เฉย 55555 คิดถึง คิดถึงมาก
คิดดึงทุกคนที่เคยเล่นกันในกล่องตะโกน นับเลขบอกรัก แคปเอ็มมาแกล้งกัน แต่งนิยาย ตั้งชมรม ดีเจ มีโครงการแลกเปลี่ยนนักเรียนกะเว็บข้างๆด้วย ฮ่า 55555 คิดถึง
แปบๆก็แปดปีแล้ว ตั้งแต่ก่อนกิ๊ฟจะขึ้นมอหนึ่งตอนนี้เค้าจะเข้าปีหนึ่งละนะ 5555555 โอยยย
เข้าสู่การอวยพร ฮิฮิ ขอให้มีปีที่แปด เก้า สิบ สิบเอ็ด สิบสอง ไปเรื่อยๆจนเท่าอายุศ.ดัมเบิลดอร์เลยนะ ขอให้ราคาเซิร์ฟถูกลง ถ55555
ขอให้ทุกคนที่นี่มีร่างกายที่แข็งแรง มีความสุขกับชีวิต ไม่ว่าจะเจออุปสรรคปัญหาอะไร ที่นี่คือบ้านของทุกคนที่มีทั้งเพื่อน พ่อ แม่ พี่ น้อง ที่จะคอยให้กำลังใจ คอยให้คำปรึกษา และช่วยให้เราผ่านมันไปได้ด้วยดี ที่นี่คือครอบครัว คือมิตรภาพที่สวยงาม คือสิ่งที่ดีๆในชีวิตของพวกเราจริงๆ สุดท้ายละ คิดถึง คิดถึงมากๆ ยังคิดถึงทุกคนอยู่เสมอ กิ๊ฟยังติดตามข่าวสารในเฟสบุ๊คอยู่นะ 55555

รักและคิดถึง
kiFFy
+Quote Post
Moonstone
โพสต์ Jul 27 2015, 11:20 PM
โพสต์ #11

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

เข้าร่วม : 19-November 11
จาก : 221B Baker Street
หมายเลขสมาชิก : 15,714
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 10"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

เวลาผ่านไปเร็วมากจริงๆ นี่ก็เข้าสู่ปีที่ 8 แล้ว..... สุขสันต์วันเกิดนะ ฮอกวอตส์ไทย บ้านที่แสนอบอุ่น ♡

นับตั้งแต่วันที่ 19 พฤศจิกายน 2554 จนถึงตอนนี้ก็ 3 ปีกว่าแล้ว ที่พลอยเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของฮอกวอตส์ไทย
จากแรกๆ ที่เป็นน้องใหม่ ไม่รู้จักใครเลย เล่นเว็บก็ยังไม่เป็น ก็เริ่มค่อยๆ คุ้นเคย เริ่มรู้จักคนในบ้าน ในโรงเรียนมากขึ้น
ตอนนั้นไปคุยกับใครก็เจอแต่คนเป็นพี่ เลยได้รู้จักแต่รุ่นพี่ 5555 นานๆ จะเจอคนอายุเดียวกัน ตอนนี้กลายเป็นว่ามีคนเรียกเราว่าพี่ซะแล้ว (...)

ฮอกวอตส์ไทยให้อะไรพลอยหลายๆ อย่างมาก ถ้าพูดกับคนที่เขาไม่ได้เข้ามาอยู่ในนี้ เขาอาจจะคิดว่า 'มันก็แค่โลกเสมือน'
แต่ความจริงแล้วมันไม่ใช่
จากที่แห่งนี้ พลอยได้ทั้งประสบการณ์ ได้เปิดโลก ได้พบเจอเพื่อนใหม่ รู้จักคนเยอะขึ้น
พลอยได้ฝึกอะไรเยอะแยะด้วย จากกิจกรรมต่างๆ ที่มีขึ้น อาทิ...
*ควิดดิชประจำบ้าน เราได้ฝึกการวางแผน การจัดการทีม
*ฮอกวอตส์ไทยฟิคชั่นคอนเทสต์ ได้ฝึกและพัฒนาฝีมือการเขียน
ส่วนใหญ่กิจกรรมที่จัดมักจะต้องการผู้เข้าแข่งขันแบบทีม แน่นอนว่ามันก็ต้องใช้คำว่าทีมเวิร์ค และการวางแผนในทีมเหมือนกัน
*อีกอย่าง...มันไม่ใช่กิจกรรม แต่ขอพูดถึง ก็คือคลัง photoshop ได้ฝึกสกิลการใช้ PS ด้วย (ตอนนี้ดอง 555)

แต่ที่มีค่าสำหรับพลอยมากที่สุด คือมิตรภาพที่ก่อตัวขึ้น จากการที่เราๆ เริ่มรู้จักและคุยกันในนี้ จากที่เราคอมเม้นต์คุยหน้าโปรฯ กัน PM หากัน หรือบางทีก็ที่กล่องสนฯ มันไม่ได้หยุดแค่นี้ เราเริ่มหาช่องทางติดต่ออื่นๆ ที่ทำให้คุยกันได้ง่ายขึ้น คุยกันเป็นก๊วน ทั้งบ้านเดียวกัน ต่างบ้านก็มี จากที่คุยกันผ่านตัวอักษร ก็ได้เห็นหน้า ได้ยินเสียงกันแล้ว มันมีความสุขจริงๆ แถมยัง...

ได้สัมผัสถึงประโยคที่ว่า 'คนเราพบกันเพื่อจากลา' แต่ถึงยังไงคนๆ นั้นก็จะอยู่ในความทรงจำเราเสมอ

ทุกวันนี้ ด้วยภาระที่แปรผันตรงตามอายุ ทำให้ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่เลย อาจจะไม่ได้ปรากฏตัวที่กล่องสนฯ แต่ก็ล็อกอินเข้ามาติดตามความเคลื่อนไหวอยู่เหมือนกันนะ (._.) พลอยไม่คิดจะเลิกเล่น แต่อาจจะมีบ้างที่ห่างหายไป อีกปีกว่าก็ถึงเวลาที่ต้องก้าวเดินต่อไปยังขั้นที่สูงกว่าแล้ว ฝันสูงไว้ ต้องใช้เวลาเตรียมตัวเยอะ แต่พลอยให้สัญญา ว่าจะอัพตัวเองให้เป็นผู้จบการศึกษาให้ได้ 555555+

เนื่องในโอกาสนี้ ก็ขอให้ทุกคนในฮอกวอตส์ไทยมีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆ คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา
ขอขอบคุณทุกคน ที่ทำให้ฮอกวอตส์ไทยเป็นบ้านที่อบอุ่น น่าอยู่ ขอบคุณค่ะ เรามาทำให้บ้านกลับมาเฮฮากันอีกนะ ' ')/

ไม่เอ่ยถึงใครเป็นพิเศษนะ ให้ทุกคนเท่ากันน -3-
Moonstone
(พลอย)

" I always gonna love you "
+Quote Post
LadyCharon `
โพสต์ Jul 27 2015, 11:31 PM
โพสต์ #12

เข้าร่วม : 27-July 14
จาก : On Earth
หมายเลขสมาชิก : 24,232
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ก่อนอื่นเลยขอแสดงความยินดีก่อน ปีนี้ก็ปีที่แปดแล้วเนอะ ฮอกวอตส์ไทยผ่านอะไรมาเย้อะ อาจารย์ใหญ่ก็เช่นกัน การแบกรับอะไรหลายๆอย่างมันไม่ใช่เรื่องง่ายเลย
แต่หลายอย่างมันพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าอาจารย์ใหญ่ และอีกหลายๆคนพยายามเพื่อฮอกวอตส์ไทยมากขนาดไหน กว่าจะมีทุกวันนี้ เลรู้สึกขอบคุณมาก ขอบคุณจริงๆนะ

ฮอกวอตส์ไทยให้อะไรหลายๆอย่างมากกว่าที่เลคิดนะ เลไม่ได้ได้แค่เพื่อน แต่เลมีโอกาสได้ทำกิจกรรม ได้จัดกิจกรรม ได้ปรึกษา ได้รับคำแนะนำจากหลายๆคน
มันได้ทั้งแนวคิดที่แตกต่าง มองเห็นอีกมุมหนึ่ง มันรู้สึกผูกพันกับฮอกวอตส์ไทยแม้ว่าจะไม่ได้เป็นสมาชิกเก่าแก่ หรืออยู่มานานเหมือนใครๆก็ตามที
และพอดีที่วันที่ 27 เดือนกรกฎาปีที่แล้วมันเป็นวันที่เลเป็นสมาชิกฮอกวอตส์ไทยพอดี วันนี้ก็เลยเป็นเหมือนวันครบรอบของเลไปด้วย อ่า ปีนึงผ่านมาละ
ถึงแม้มันจะผ่านมาแล้ว สำหรับเลมันไม่เคยผ่านไป ฮอกวอตส์ไทยยังอยู่ในความทรงจำของเลเสมอ ขอบคุณครอบครัวที่อบอุ่น เลไม่รู้จะตอบแทนความทรงจำที่มีค่านี้ได้ยังไง
แต่เลจะไม่ลืมมันเลย ขอบคุณมากกกกกก รู้สึกขอบคุณจนไม่รู้จะขอบคุณยังไงแล้ว ขอบคุณที่เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในความทรงจำที่ดีของเล

รักและขอบคุณฮอกวอตส์ไทย :)
LadyCharon `

" If you please -- Draw me a sheep ? "

Grown ups never understood anything by themselves.
And it is rather tedious to have to explain things to them time and again
+Quote Post
`Zennita
โพสต์ Jul 28 2015, 11:24 AM
โพสต์ #13

เข้าร่วม : 30-March 10
จาก : แวนคูเวอร์, แคนาดา
หมายเลขสมาชิก : 7,659
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

แปดปีแล้วสินะ *0* เลขสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ฮอกวอตส์ไทยไม่ใช่บอร์ดแรกในชีวิตของเรา แต่ก็อยู่กับเรามานานมากที่สุด เป็นสถานที่ที่เรียกได้ว่าบ้านในโลกออนไลน์เลยแหละ รู้สึกแฮปปี้ทุกครั้งที่ได้เข้ามา รู้สึกตื่นเต้นทุกครั้งที่ได้เข้าเรียนแต่ละคลาส รู้สึกซาบซึ้งในสิ่งที่ฮอกมอบให้กับเรา เพราะตั้งแต่เราก้าวเข้ามาในบอร์ดนี้ เราได้พบเจอกับอะไรหลายๆ อย่าง... กว่าวันนั้นจะถึงวันนี้ ก็ผ่านอะไรมามาก ทั้งเรื่องดีเรื่องร้าย เคยยืนอยู่ในจุดสูงสุด รู้สึกภาคภูมิใจ แต่ก็เคยยืนอยู่ในจุดที่รู้สึกเลวร้ายสุดๆ เหมือนกัน...

ฮอกไม่ได้ให้เราแค่ความสนุก ไม่ได้ให้แค่มิตรภาพดีๆ ไม่ได้ให้แค่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่รักทั้งหลาย... เพราะฮอกให้ทั้งบทเรียน ให้ทั้งประสบการณ์ซึ่งประเมินค่าไม่ได้แก่เรา ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนทำให้เราแข็งแกร่งขึ้น ฉลาดขึ้น สุขุมขึ้น (หรือเปล่านะ 5555555)

ต้องขอบคุณฮอกที่ช่วย shape ให้เรา...เป็นเราอย่างทุกวันนี้...

ตอนแรกที่มีประกาศว่าจะปิดบอร์ด ก็รู้สึกโหวงๆ แปลกๆ... ไม่อยากเชื่อว่าจะปิดจริง คิดว่าฮอกเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตของเรา ที่ต้องยั่งยืนตลอดไปอยู่แล้ว
เพราะไม่ว่ายังไง...ก็อยากให้ฮอกอยู่กับเราให้นานที่สุด เท่าที่จะทำได้... อยากให้ฮอกวอตส์ยังอยู่ต่อไป เพื่อต้อนรับทุกคนกลับบ้านเสมอ

แม้ว่าจะเรียนจบแล้ว ดูหายหน้าหายตาไป แต่อันที่จริงก็ยังวนเวียนอยู่ในนี้เสมอแหละ ^^

เอ้า...ยิ่งเขียนยิ่งยาว พอแค่นี้ดีกว่า 5555

เอาเป็นว่า...

รักมาก และสุขสันต์วันเกิดนะฮอกวอตส์ไทยที่รัก

점점 확실해져 ,내 마지막 첫사랑

+Quote Post
Intelligent
โพสต์ Jul 28 2015, 07:06 PM
โพสต์ #14

เข้าร่วม : 14-October 14
จาก : หอสมุดฮอกวอตส์
หมายเลขสมาชิก : 24,801
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิกคามอร์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

Happy anniversary founding web at Hogwarts thai

อาจจะแต่งได้ไม่ดีพอสำหรับหลายคนแต่งสำหรับนัทดีพอแล้ว

สวัสดีค่ะอาจาร์ยที่เคารพทุกท่าน ตัวนัทเองมีความสุขที่ได้เรียนอยู่ที่นี่ได้เจอเพื่อนที่ชอบในเรื่องเดียวกัน ถึงจะอยู่ไม่ถึงปี แต่นัทก็รักฮอกวอตส์ไทยไม่แพ้กับพี่ๆเพื่อนๆทุกคนเพราะที่นี่เหมือนบ้านหลังที่ 2 ให้นัทได้เจอประสบการ์ณใหม่ที่ยังไม่เคยเจอมาก่อนต้องขอบคุณที่สร้างที่นี่ขึ้นมา ทำให้เรามีเพื่อนมีมิตรภาพกับคนอื่นๆ ขอให้ฮอกวอตส์ไทยอยู่อย่างนี้ตลอดไปเพื่อให้พวกเราได้พูดคุยปรึกษา ในเรื่องที่ชอบ ในการเรียนในหลายๆครั้งก็มีความสุขในการเรียนในวิชานั้นๆ ต้องกำหนดกับตัวเองให้มาให้ทันเช็คชื่อตั้งใจเรียน เพื่อให้ประสบความสำเร็จในเรื่องที่ชอบ เป็นประสบการ์ณชีวิตที่นัทมีความสุขมากในครั้งหนึ่งของชีวิต ต้องขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้แม่มดธรรมดาคนหนึ่งได้เรียนรู้สิ่งที่วิเศษเช่นนี้

รักและเคารพ
intelligent [nut]

+Quote Post
Lykan Marvolo Ri...
โพสต์ Jul 28 2015, 07:21 PM
โพสต์ #15

*

เข้าร่วม : 23-July 15
จาก : บ้านสลิธีริน
หมายเลขสมาชิก : 27,384
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

สุขสันต์วันครบรอบ 8 ปี ฮอกวอตส์ไทยย

เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง เป็นบ้านที่อบอุ่น

ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี 8 ปีแล้วสินะวันเวลาผ่านมาไวมาก ตัวผมเองถึงแม้จะเพิ่งได้เข้ามาเรียนเป็นนักเรียนใหม่ของที่นี่
แต่ก็รู้สักว่าทุกอย่างเหมือนคนกันเอง บ้าน ครอบครัว เพื่อน พี่น้อง ผมบอกเลยว่าส่วนตัวไม่ชอบเล่นอะไรพวกนี้เลย แต่ตั้งแต่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่
ทุกอย่างเปลี่ยนไปผมต้องเข้ามาเช็คเข้ามาคุยกับเพื่อน เข้ามาอ่านโพส อ่านข้อความแทบจะขาดไม่ได้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ได้เจอประสบการณ์ใหม่ๆ ได้รู้จักการเล่นแบบ RPG ทำให้ผมมีความสุขมีมิตรภาพมากขึ้นกับคนอื่นๆในฮอกวอตส์ไทย
สุดท้ายนี่ขอให้ฮอกวอตส์ไทย อยู่คู่กับพวกเราสาวกแฮรี่ตลอดไป

สุขสันต์วันเกิด ฮอกวอตส์ไทย

Lykan Marvolo Riddle
+Quote Post
ลูน่าสติเฟื่อง
โพสต์ Jul 28 2015, 09:02 PM
โพสต์ #16

เข้าร่วม : 9-May 09
จาก : นิตยสาร เดอะควิบเบลอร์
หมายเลขสมาชิก : 3,125
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

อย่างแรกก็ต้องขอเฉลิมฉลอง ยินดีกับบ้านหลังนี้ด้วยนะจ๊ะ อายุ 8 ขวบแล้ว
บ้านหลังนี้อะไรหลายๆแก่นิว ทั้งพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ
ได้มีคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกันอยู่รวมกัน
ได้สานฝันให้กับตัวนิวเอง
ใช่เลย! ใครๆก็ต้องอยากเรียนโรงเรียนเวทมนตร์สักครั้งในชีวิต
ใครๆก็ต้องอยากแข่งควิชดิช อยากคัดสรรบ้าน
อยากเป็นนักเรียนฮอกวอตส์สักครั้ง

แม้เพียงเป็นแค่อีกตัวตนนึงก็ตาม
ในโลกมักเกิ้ล นิวเป็นคนๆนึง มักเกิ้ลธรรมดา
แต่อยู่ในนี้ นิวคือ ลูน่าสติเฟื่อง
คือ แม่มดที่เรียนอยู่ในโรงเรียนฮอกวอตส์
เป็นนักเรียนชั้นปีที่ 6 เคยเข้าร่วมกด.
เคยเป็นพรีเฟ็ค มันช่างแปลกประหลาดแฮะ
แต่บอกตรงๆว่าชอบมาก ชอบจนไม่อาจลืมเลย

หลายครั้ง ที่นิวเองก็หายจากโลกเวทมนต์ไปบ้าง
หลายครั้ง ที่เพื่อนๆในโลกเวทมนตร์ก็หายไปบ้าง
หลายครั้ง ที่นิวก็ยังซ้ำชั้นอยู่ล้ำไป
และหลายครั้ง ที่พบเจอผู้คนใหม่
บอกเลยว่าดีใจและเศร้าใจปนๆกัน
ถ้าเป็นไปได้นิวอยากใช้ชีวิตในโลกเวทมนต์นี้มากกว่าโลกจริงๆเสียอีก
แต่คงเป็นไปไม่ได้ งั้นก็ขอให้โลกนี้อยู่ในจินตนาการนะ
เวลาที่เหน็ดเหนื่อยขอให้โลกแห่งนี้คอยให้ที่พักพิงนะ

สุดท้าย นิวไม่เคยเปลี่ยนชื่อเลย ถึงอยากเปลี่ยนมากก็ตาม
เพราะว่า นิวอยากให้เพื่อนๆที่เคยเล่นฮอกกลับมา แล้วจำนิวได้
อยากให้มาทักกันบ้าง แค่นั้นก็พอ
รักทุกคนที่นี่ และขอขอบคุณอาจารย์ใหญ่ที่ไม่เคยย้อท้อ
ที่อดทนจนบ้านหลังนี้อยู่มาได้ถึง 8 ปี ขอบคุณที่รักษาโลกใบนี้ของนิวเอาไว้ค่ะ

ด้วยรัก
ลูน่าสติเฟื่อง

ชั้นเป็นพรีเฟ็ค[ แบ๊วๆ ] ไม่ใช่นักเรียนเน็ตแรง ที่คอยแหกสายแลนตอบคำถาม

ขอ THx ตั้ม พรีเฟ็ค สีส้มมม ณ บ้าน กริฟ

thank you Ravenclaw-Prefect
+Quote Post
Violet.
โพสต์ Jul 28 2015, 11:49 PM
โพสต์ #17

เข้าร่วม : 5-January 11
จาก : Perona Castle
หมายเลขสมาชิก : 11,965
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ครบแปดขวบแล้วนะฮอกวอตส์ไทยยย สุขสันต์วันเกิดนะ

ดีใจที่เรายังอยู่ด้วยกันจนถึงตอนนี้ ทั้งฮอกวอตส์ไทยแล้วก็เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน อาจมีตกห่างหายกันไปหลายคนแต่ก็เพราะภารกิจในโลกมักเกิ้ลแหละเนอะ ส่วนตัวเค้าก็มีหายไปเหมือนกันจนคิดว่าอาจจะไม่ได้กลับมาที่นี่อีกแล้ว แต่ให้หายไปเลยก็ทำไม่ได้เพราะคิดถึงที่นี่อยู่ดี... ยูสไวโอเล็ต.ก็อยู่มาได้สี่กว่าปีแล้ว ผ่านอะไรมาก็เยอะพอสมควร ได้รู้อะไรมาก็มากมาย รวมถึงได้มิตรภาพที่ดีจากคนที่นี่ซึ่งเว็บบอร์ดที่อบอุ่นขนาดนี้ก็คงจะหาได้ยากนะ หลายคนก็คอยช่วยเหลือ แบ่งเบาภาระของพรีเฟ็ค ศาสตราจารย์และบุคลากรอื่นๆได้เยอะพอสมควร อยู่กันแบบครอบครัว ที่นี่ก็เป็นเหมือนบ้านอีกหลังหนึ่ง แล้วก็กลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันของเค้าไปแล้ว ถ้าวันใดวันหนึ่งที่เราเติบโตอาจจะห่างกันไป แต่ถึงยังไงก็ปล่อยให้มันเป็นเรื่องของอนาคตเนอะ(#นางเอกแปป) เพราะยังไงเราก็เคยมีความทรงจำที่ดีด้วยกัน อาจมีไม่ดีบ้างแต่ก็ผ่านมาได้ ทำให้เติบโตกันไปอีกขั้น(รึเปล่า) เพียงแค่จดจำมันเอาไว้ตลอดไป ขอบคุณทุกคนสำหรับมิตรภาพที่มีให้กันมาตลอดนะ อยากให้ฮอกวอตส์ไทยอยู่อย่างนี้ไปนานๆ แปดปีนี่ยังน้อยไป ต้องให้ถึงสิบยี่สิบปี ตลอดไปเลย ฮ่าาาาา

รักฮอกวอตส์ไทยและทุกคนนะ <3
Violet.

` ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ´

∙ ∙ ∙
`{ G.G y m n tt 's Gallery ˙
Cr. g.gymntt

` ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ∙ ´

+Quote Post
เจ้าหญิงสีน้ำเงิ...
โพสต์ Jul 29 2015, 12:03 AM
โพสต์ #18

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : กองทัพดัมเบิลดอร์
เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

#อาจจัดหน้าจัดสีไม่สวยเพราะอยู่ตจว. พิมพ์ในโทรศัพท์เอา

8 ปีที่ผ่านมาบอกเลยว่าตัวเองรู้สึกแก่มากกกกก 555
มันเป็นความบังเอิญมาก ๆ ที่รู้จักฮอกฯ แต่ความบังเอิญนั่นแหละที่เป็นจุดเริ่มต้นของทุกสิ่งที่นี่ จากไม่รู้จักใครก็ได้เพื่อน ได้น้อง ๆ ได้คนสนิท มิตรภาพมากมายเกิดขึ้นที่นี่ และมันยังคงหมุนเวียนต่อไปเรื่อย ๆ

จะรอกลับ กทม. ก็เกรงว่าจะไม่ทัน ขอพูดสั้น ๆ แบบรวบรัดเลยก็แล้วกัน

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะฮอก'ไทย แปดขวบแล้วนะครับ เป็นเด็กที่ไม่กี่ปีก็กำลังจะเข้าสู่วัยรุ่นล่ะ ขอให้เติบโตต่อไปนะครับ คนแก่ ๆ คนนี้ยังเฝ้าดูอยู่ ขอบคุณฟะอิม ศาสตรจารย์ทุกๆท่าน ภารโรง และนักเรียนทุกคน เด็กน้อยคนที่ชื่อฮอก'ไทยคงเดินต่อไปไม่ได้ถ้าขาดกำลังคนใดคนหนึ่ง ส่วนยัยป้าแก่ ๆ คนนี้ยังไม่ล้มหายตายจากไปไหนนะครัช ยังมีชีวิตอยู่ในฮอกฯ อาจจะหายหน้าหายตาไป จนไม่มีใครรู้จักแล้วมั้ง 5555

สุดท้ายนี้ อยากจะบอกว่า รักนะฮอก'ไทย
จาก : คนแก่ ๆ ในฮอกฯ ผู้ยังคงวัยเยาว์ตลอดกาล ถถถถ

+Quote Post
Zinpasn
โพสต์ Jul 29 2015, 12:46 AM
โพสต์ #19

*

เข้าร่วม : 27-June 15
จาก : Pattaya
หมายเลขสมาชิก : 27,287
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ความรู้สึก

ปีนี้เป็นปีแรกค่ะที่เข้ามาร่วมเป็นครอบครัวฮอกวอตส์ไทย และเข้ามาช่วงที่ยังปิดเทอม
ดิฉันเป็นแฟนๆ แฮร์รี่พอตเตอร์ตั้งแต่ยังเด็ก และตอนนี้พิ่งกลับมาคิดว่า
น่าจะมีเว็บบอร์ด ที่มีความอบอุ่นและแฟนๆของนวนิยายและภาพยนต์เรื่องนี้
และมีความใช้ชีวิตในบอร์ด เหมือนในนวนิยายและภาพยนต์ แต่ เคยหาแล้วไม่เคยเจอค่ะ
แต่เหมือนโชคชะตา นำพามารู้จักเว็บไซต์นี้ วันนึง ฉันอยากจะรู้ว่า ภาษาพาร์เซลเป็นอย่างไร
และเจอเว็บบ้านอบอุ่นนี้ ไม่ลังเลเลยค่ะที่จะสมัคร เข้ามา และได้อยู่บ้านกริฟฟินดอร์
และฉันพิ่งได้เข้ามาไม่กี่เดือน ก็ได้เข้าสมัครแข่งขันประลองเวทย์ เป็นเรื่องที่ยาก และไม่ได้รับรางวัลอะไร
แต่รู้สึกอบอุ่นค่ะ ที่มีรุ่นพี่ เพื่อนๆ และอาจาร์ยคอยต้อนรับแนะนำอย่างดี
พยายามจะเข้ามาเว็บนี้บ่อยๆเมื่อมีเวลา ขอสารภาพค่ะว่าเคยทำผิดเรื่อง การใส่อิโมติคอน เพราะยังศึกษาไม่ดี
ก็ขอโทษนะค่ะ ต่อไปนี้จะรักษากฎอย่างดี สุดท้ายนี้ขอบคุรพระคุณ ผู้ที่ทำให้มีเว็บไซต์และบ้านนี้เกิดขึ้น
และผู้ดูแล พรีเฟ็ค อาจาร์ย รุ่นพี่ ขอบคุณมากๆค่ะ
ขอให้อยู่คงนาน 800 ปีเลยค่ะ รักที่นี้ กำลังรอช่วงเวลาเปิดเทอมนะค่ะ

คุณ Albidus ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Jun 17 2017, 02:28 PM

Zin
+Quote Post
Index Librorum P...
โพสต์ Jul 29 2015, 06:36 PM
โพสต์ #20

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

เข้าร่วม : 4-October 14
จาก : โบสถ์เซสซาเรียส
หมายเลขสมาชิก : 24,664
เหรียญตรา:

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 14"

สัตว์เลี้ยง

สุขสันต์วันครบรอบ 8 ปี ฮอกวอตส์ไทยย เย้ๆๆๆๆๆ

ขอแสดงความยินดีอย่างยิ่งด้วยนะค่ะ ตั้งแต่ที่เริ่มติดตาม"แฮรี่ พอตเตอร์"ฮอกวอตส์ไทยเป็นสถนที่แรกๆที่เราเปิดเข้ามาโดยเป็นการแนะนำจากเพื่อน ถึงเราจะไม่ได้เข้ามาตั้งแต่ปีแรกแต่ก็ประทับใจกับฮอกวอตส์ไทยมากๆ ที่นี้!!ที่ฮอกวอตส์ไทยแห่งนี้เป็นสิ่งทำให้เราได้ประสบการณ์และมิตรสหายต่างๆใหม่ๆ ซึ่งเป็นเรื่องราวที่น่าตื่นเต้นมากเลยค่ะ และยังมีกิจกรรมมากมายที่ทั้งน่าสนุก และฮอกวอตส์ยังไม่ใช้เว็บธรรมดาทั่วไปแต่กลับกลายเป็นบ้านอีกหลังโดยไม่คิดมาก่อนด้ว
ยซ้ำมาฮอกวอตส์จะคล้ายบ้านเราขนาดนี้ทั้งมีเพื่อน พี่ น้องและครอบครัวสุดที่รักในนี้อีก และสุดท้ายนี้ขออวยพรให้ฮอกวอตส์ไทยมีความก้าวหน้าในการเรียนการสอนและขอให้มีสมาชิก
ผู้ใช่ให้มากขึ้นและอยากให้อยู่อยากนี้ไปนานๆ

ด้วยรักและห่วงใย
Index Librorum Prohibitoru รักฮอกวอตส์ไทยที่สุดเลยค่ะ
+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 20th August 2019 - 08:31 AM