IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Closed TopicStart new topic
> รีวิว Million Yen Women (2017) By น้องฟี๊บปลาทูเข่ง, สามารถรับชมได้ทาง Netflix [16+]
Pheobe Jarome Fi...
โพสต์ Nov 30 2021, 02:06 AM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 27-September 21
จาก : Vientiane, Laos
หมายเลขสมาชิก : 58,036
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: เฟอร์ | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

#หนังที่ฉันเลิฟ

ก่อนอื่นเลย สวัสดีผู้คนที่แสนจะหล่อสวยเท่เริ่ดทุกคนใน Hogwarts Thai ด้วยนะคะ
ฟีบี้ เจน ลอว์สัน หรือเรียกสั้นๆว่า ฟี๊บ หรือถ้าสะดวกกว่านั้นก็ชื่อไหนก็ได้ที่ทุกคนสบายใจเลยค่ะ (ฮา)

ไม่เป็นการเสียเวลาเพราะเกรงว่าจะอ่านกันไม่จบกัน
วันนี้จะมา Review ซีรี่ส์ Netflix น้ำดีเรื่องหนึ่งจากประเทศญี่ปุ่นอย่าง...

Million Yen Women
(มิลเลี่ยน เยน วีเมน)

Million Yen Women ซีรีส์แนว Romantic comedy และ Mystery ที่ดัดแปลงมาจากการ์ตูนมังงะสุดฮิตของ
ชุนจุ โอโน โดยฉบับซีรีส์นั้นกำกับโดย มิจิฮิโตะ ฟูจิอิ ผู้กำกับหนุ่มเจ้าของผลงาน Tokyo City Girl เป็นต้น
รวมถึงยังได้ดาราหนุ่มสาวชื่อดังของญี่ปุ่นหลายคนมาแสดงนำ ทั้งโยจิโร่ โนดะ นักร้องนำวง Radwimps, ฟูกูชิมะ ริล่า จาก Ghost in the Shell, มัตสึอิ เรนะ อดีตสมาชิกวง SKE48, วากัตซึมา มิวาโกะ จาก Hibana: Spark, ทาเกดะ เรนะ จาก Tokyo City Girl และ
อารากิ ยูโกะ นักแสดงสาวสวยจาก Confessions กับ Schoolgirl Complex
มี 12 ตอนจบ ใช้เวลาดูรวดเดียวประมาณ 4 ชั่วโมง ตกตอนละประมาณ 20 กว่านาทีเท่านั้น!
และสามารถเข้าไปรับชมได้เลยทาง Netflix

เรื่องย่อ (ไม่ Spoil) :

มิชิมะ ชิน (นำแสดงโดย โยจิโร่ โนดะ) นักเขียนนิยายที่ไม่ประสบความสำเร็จในงานเขียนของตัวเอง
เทคโนโลยีก็ไม่ชำนาญถึงขั้นว่ายังคงเขียนผลงานของตัวเองด้วยดินสอและกระดาษอยู่

จู่ๆชีวิตของเขาก็ได้พบเจอ ผู้หญิงถึง 5 คน
ได้แก่ ชิราคาว่า มินามิ (แสดงโดย ฟูกูชิมะ ริล่า) สาวลุคผู้ใหญ่ที่มาพร้อมกับพฤติกรรมแปลกๆ
ซึกาโมโตะ ฮิโตมิ (แสดงโดย มัตสึอิ เรนะ) สาวคุณหนูเรียบร้อยที่รักการอ่านหนังสือเป็นชีวิตจิตใจ
โคบายาชิ ยูกิ (แสดงโดย วากัตซึมา มิวาโกะ) สาวผมสั้นหน้านิ่งที่ดูไร้พิษภัยอะไร
ซุซูมูระ มิโดริ (แสดงโดย ทาเกดะ เรนะ) เด็กหญิงมัธยมปลายเพียงหนึ่งเดียวในหมู่สาว
และ เซกิ นานากะ (แสดงโดย อารากิ ยูโกะ) สาวผู้มั่นใจในตัวเองและเสพติดการนอนบนเก้าอี้

ทั้ง 5 สาวนั้นมาขออาศัยอยู่ร่วมกับกับมิชิมะ ชินจากจดหมายเชิญปริศนาที่แม้แต่ตัวพระเอกนั้นก็ไม่รู้ว่าใครเป็นคนส่งมา โดยมีข้อเสนอว่าเธอทุกคนต้องจ่ายเงิน 1 ล้านเยนทุกเดือนเป็นค่าเช่าบ้านและมีกฏเหล็กคือ
1. ห้ามเขาตั้งคำถามพวกเธอ
2. ห้ามเข้าห้องนอนของเธอหากไม่ได้รับการอนุญาต
3. ทุกคนต้องมากินอาหารเย็นร่วมกันทุกวัน
4. ชิน ต้องเป็นคนดูแลและคอยบริการทุกอย่างแก่สาวๆ ในบ้าน

แน่นอนว่าเมื่อชายหนุ่มอยู่ใกล้สาวสวยถึง 5 คน เรื่องราววุ่นวายย่อมเกิดขึ้นตามมาแบบที่ทุกคนคาดไม่ถึงเลยล่ะ...

Review By น้องฟี๊บปลาทูเข่ง :

หลายคนตอนนี้ที่เพิ่งอ่านเรื่องคงคิดในใจแล้วแน่ว่า "มันต้องเป็นเรื่องราวแบบฮาเร็มแน่ๆ"
ใช่ค่ะ ตอนแรกฟี๊บก็คิดแบบนั้นเช่นเดียวกัน แต่ถ้าหากคุณคิดแบบนั้น คุณคิดผิดแบบผิดมหัตน์เลยค่ะ!!

เรื่องราวในซีรี่ส์เรื่องความรักแทบจะเป็น 0 เลย เพราะประเด็นหลักนั้นอยู่คือ "ความลับ" และ "ปม" ต่างๆภายในตัวละคร
ที่ในแต่ละตอนนั้น จะค่อยๆทิ้งปริศนาไว้และมาคลายช่วงท้ายที่ตัวซีรีส์นั้นได้นำเสนอออกมาอย่างชาญฉลาด
ซึ่งบางเรื่องนั้นก็ไม่สามารถที่จะคาดเดาได้ตั้งแต่ต้น แถมอาจจะโดนหักมุมจนหลังหักเลยก็ได้!!!
ทุกการกระทำของตัวละครในเรื่องนี้มีเหตุผลและที่มาแทบทุกอย่างที่ได้ทำลงไป ตัวละครแทบทุกตัวนั้นเหนือความคาดหมายมากๆ พูดง่ายๆเลยคือ "อย่าไว้ใจใครมากเกินไป" นั่นเองค่ะ!

นอกจากนั้น ตัวซีรีส์เองก็ยังแฝงประเด็นเกี่ยวกับเรื่องทางสังคมของประเทศญี่ปุ่นอีกมากมาย เช่น เรื่องการอาศัยอยู่ร่วมกันของคนแปลกหน้า, ความรักที่ไม่ให้ความสำคัญกับการแต่งงานหรือการมีครอบครัว, มรดกกับทายาท และอีกหลายๆเรื่องที่ไม่สามารถบอกได้มากกว่านี้เพราะจะถือว่าเป็นการ Spoil ไปมากกว่านี้

มาในเรื่อง Production และ การแสดงกันต่อดีกว่า!
Mood and Tone ทั้งเรื่องเป็นอะไรที่เหมาะกับการดูแบบรวดเดียวมาก ฉากที่ปล่อยให้ผู้ชมดูสบายสามารถทำได้ดี
พอถึงฉากที่เข้มข้นก็สามารถดึงอารมณ์ได้พอดีมาก ไม่ตึงหรือหย่อนจนเกินไป
Casting ตัวละครนั้นก็เลือกมาได้เหมาะสมกับนักแสดงผู้ที่มารับบทมาก เช่นพระเอกของเราอย่าง "โยจิโร่ โนดะ" ซัง ที่สำหรับฟี๊บที่ติดตามมาตั้งแต่ตอนเป็นนักร้องนำวง RADWIMPS แล้วรู้สึกว่าเป็นคนเดียวที่สามารถรับบทนี้ได้จริงๆ!
รวมถึงนักแสดงประกอบคนอื่นๆด้วย พวกคุณสุดยอดมาก!

สำหรับคะแนนส่วนตัวทั้งหมดที่ฟี๊บให้กับซีรีส์เรื่องนี้ก็คือ

9 / 10
🎞
นั่นเอง!!!! (ปรบมือรัวๆ)

ก่อนจะจากไปวันนี้ น้องฟี๊บปลาทูเข่งก็ขอฝากทุกคนที่สนใจที่จะดูซีรี่ส์เรื่องนี้หลังจากที่อ่าน Review แล้ว
ดูแบบถูกลิขสิทธิ์กันด้วยนะคะ กว่าผลงานคุณภาพแบบนี้จะออกมาให้คุณผู้ชมแสนหล่อเท่สวยทั้งหลายได้ออกมาดูได้นั้น
ต้องผ่านมรสุม อุปสรรคต่างๆในงานและงบอันบานปลายมามากแค่ไหน
จะให้เงินที่เขาสูญเสียไปนั้นไปเข้ากระเป๋าพวกที่เห็นแก่ประโยชน์ของตนเองจริงๆหรอคะ?
ปัจจุบัน Netflix ก็ราคาเริ่มต้นเพียงแค่ 99 บาทก็สามารถดูได้แล้ว อย่าไปหาทำกับการดูเว็บเถื่อนเลยเด้อ
ฟี๊บไม่ได้มาขอในฐานะผู้กำกับหนัง แต่ขอในฐานะคนที่เรียนสายนี้ละกันค่ะ สนับสนุนของแท้คือสิ่งที่ดีที่สุด!

ถ้าข้อมูลตรงไหนผิดพลาดตรงไหนหรืออยากจะเมาท์มอยหลังจบซีรีส์ก็สามารถ PM หรือจะทัก Facebook มาหากันได้
สำหรับ #น้องฟี๊บปลาทูเข่ง ในครั้งหน้าจะมา Review อะไรกันนั้น จับตา จับหู จับจมูก รอดูได้เลยค่ะ
สำหรับวันนี้ม้ายังอยู่เพราะลาไปก่อน สวัสดีค่ะ ♥

ขอขอบคุณข้อมูลจาก : Drama Review: รีวิว Million Yen Women อีกหนึ่งซีรีส์ญี่ปุ่น ที่หลายคนดูแล้วอยากติดตามต่อจนจบทาง Netflix!

ปล. มีการเปลี่ยนแปลงรูปแบบของกระทู้เพื่อกิจกรรม #หนังที่ฉันเลิฟ

ปล2.
ไม่ค่อยขิงเท่าไหร่ค่ะ แค่แบบ กรี๊ด!

คุณ Pheobe Jane Lawson ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Jan 1 2022, 02:21 AM

Go to the top of the page
+Quote Post
Vegas
โพสต์ Nov 30 2021, 09:49 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 21-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,296
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอร์ธอร์น | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อ่านแค่นี้แล้วรู้สึกอยากดูเลย เป็นพล็อตเรื่องที่มาแปลกๆ เป็นเราคงงงๆ จู่ๆคนแปลกหน้าตั้ง 5 คนมาอยู่บ้านเดียวกันกับเรา แต่จากที่ฟี๊บว่ามาว่าดี เราก็เชื่อว่ามันจะดีแน่นอน ขอบวกเข้าลิสต์ไว้ก่อน ว่างเมื่อไหร่ไปดูแน่นอนครับ (มีตั้ง 12 ตอนแหนะ ไหวมั้ย หมายถึงตาเนี่ย ตาจะไหวมั้ยครับเนี่ย)

+Quote Post
Dean Luce Spindl...
โพสต์ Nov 30 2021, 10:12 AM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 7-September 21
หมายเลขสมาชิก : 57,726
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอสเพน | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อ่านเนื้อเรื่องย่อแล้วน่าสนใจมากครับ การรีวิวก็ดึงดูดให้ไปดูไม่แพ้กัน ขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับการแนะนำเรื่องที่น่าสนใจแบบนี้

+Quote Post
Melanie Seline Z...
โพสต์ Nov 30 2021, 10:46 AM
โพสต์ #4

ผู้ช่วยบรรณารักษ์ | นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : บรรณารักษ์
เข้าร่วม : 16-September 21
จาก : in your heart ♡
หมายเลขสมาชิก : 57,806
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

พล็อตน่าสนใจมากๆเลยค่ะ ตอนแรกเห็นผู้หญิง 5 คิดว่าจะเป็นแบบอนิเมะเรื่องแฟนเช่าไรงี้555555 แต่น่าดูมากๆเลย ตอนละนิดเดียว สงสัยต้องหาเวลาว่าไปดูแล้วล่ะค่ะะะ

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
GOD OF WILD ❖ KING OF LAND ❖ BREATH OF WORLD

+Quote Post
Victor Badr Xera...
โพสต์ Nov 30 2021, 01:04 PM
โพสต์ #5

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?
หมายเลขสมาชิก : 58,364
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

พล็อตเรื่องแนวนี้ต้องยกให้ญี่ปุ่นจริงๆ ครับ ทั้ง Mood & Tone ของเรื่องที่พากันไปแนวลึกลับปริศนาที่รอให้ตัวละครหลักดำเนินเรื่อง ส่วนผู้ชมอย่างเราๆ ก็คงลุ้นกันว่าผู้กำกับจะใส่ลูกเล่นในเนื้อเรื่องให้ตื่นเต้นกันบ้าง
ส่วนเรื่องรีวิวคุณฟี๊บทำได้ดีมากเลยครับ อธิบายเรื่องได้กระชับเข้าใจแต่ก็ไม่ได้สปอยด์ตัวเนื้อเรื่องเอง อีกเรื่องที่ชอบมากเลยคือเรื่องการรณรงค์ให้ดูซีรีส์แบบถูกลิขสิทธิ์ครับ
เดี๋ยวถ้าพอมีเวลาว่างๆ จะลองไปหาดูนะครับ ขอบคุณสำหรับการรีวิวซีรีส์ดีๆ ได้ให้อ่านนะครับคุณฟี๊บ

+Quote Post
Valentine Victor...
โพสต์ Nov 30 2021, 01:23 PM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 22-May 21
จาก : Zynaxalia
หมายเลขสมาชิก : 56,865
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

รีวิวหนังมารัวๆเลยครับช่วงนี้ แต่ก็อดไม่ได้จริงๆที่จะต้องตามไปดูและผมเองก็อยากดูหนังของญี่ปุ่นด้วยในเวลานี้ เน็ตฟลิกซ์ที่สมัครไว้คุ้มค่าแล้วครับ ขอบคุณที่มาแนะนำกันนะครับ 1152964469.gif NB185.gif

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
————————————————————
GOD OF WILD | KING OF LAND | BREATH OF WORLD
YOU CAN BE A PART IN THE LEGACY OF FOREST HERE

+Quote Post
Kailin Toeru
โพสต์ Nov 30 2021, 02:31 PM
โพสต์ #7

เข้าร่วม : 16-October 20
หมายเลขสมาชิก : 48,457
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เนื้อเรื่องแบบนี้เป็นสไตล์ของญี่ปุ่นจริงๆ ชอบมากครับแนวพวกปริศนาหรือแนวเสียดสีสังคมต่างๆมันทำให้ถ่ายทอดอารมณ์ได้เป็นอย่างด
ีและเข้าถึงตัวหนังได้ง่าย และยิ่งดัดแปลงมาจากมังงะเป็นอะไรที่ดีมากๆในส่วนตัว ขอบคุณที่มารีวิวนะครับ เดี๋ยวไปลิสไว้เลย

•{ KAILIN }•
+Quote Post
Melna De Ophieli...
โพสต์ Nov 30 2021, 07:28 PM
โพสต์ #8

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

เข้าร่วม : 17-November 21
จาก : Gordes - Provence , France
หมายเลขสมาชิก : 58,491
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

รีวิวน่าสนใจมากเลยค่ะคุณฟี๊บ แถมยังสนับสนุนลิขสิทธิ์ด้วย น่ารักสุดๆ เพิ่มเข้าลิสต์การดูหนังเรียบร้อยแล้วค่า

Princess of Crystal1 2 3 4 5 6 7
+Quote Post
โพสต์ Nov 30 2021, 09:42 PM
โพสต์ #9

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ช่วง : น้องฟี๊บปลาทูเข่งตอบกระทู้จากทางบ้าน

QUOTE(Jaxton Wang @ Nov 30 2021, 09:49 AM) *
อ่านแค่นี้แล้วรู้สึกอยากดูเลย เป็นพล็อตเรื่องที่มาแปลกๆ เป็นเราคงงงๆ จู่ๆคนแปลกหน้าตั้ง 5 คนมาอยู่บ้านเดียวกันกับเรา แต่จากที่ฟี๊บว่ามาว่าดี เราก็เชื่อว่ามันจะดีแน่นอน ขอบวกเข้าลิสต์ไว้ก่อน ว่างเมื่อไหร่ไปดูแน่นอนครับ (มีตั้ง 12 ตอนแหนะ ไหวมั้ย หมายถึงตาเนี่ย ตาจะไหวมั้ยครับเนี่ย)

ยอมรับเลยว่าตอนที่ฟี๊บเห็นเรื่องนี้ก็ยังคิดเลยค่ะว่ามันจะออกมาเป็นยังไง555555 แต่พอได้ดูเองแล้วก็เกินคาดไว้มากๆเลย

ฟี๊บแนะนำว่าดูยาวๆแบบ 4 ชั่วโมงเลยจะได้อรรถรสมากๆเลย แต่อย่าลืมรักษาสุขภาพตาด้วยค่ะ!

QUOTE(Dean Luce Spindleire @ Nov 30 2021, 10:12 AM) *
อ่านเนื้อเรื่องย่อแล้วน่าสนใจมากครับ การรีวิวก็ดึงดูดให้ไปดูไม่แพ้กัน ขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับการแนะนำเรื่องที่น่าสนใจแบบนี้

ขอบคุณที่ชอบและสนใจในการรีวิวครั้งแรกของฟี๊บด้วยเช่นกันนะคะ (ไหว้ย่อ)

แอบกลัวว่าทุกคนจะงงจนอ่านไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ5555555

QUOTE(Melanie Strike @ Nov 30 2021, 10:46 AM) *
พล็อตน่าสนใจมากๆเลยค่ะ ตอนแรกเห็นผู้หญิง 5 คิดว่าจะเป็นแบบอนิเมะเรื่องแฟนเช่าไรงี้555555 แต่น่าดูมากๆเลย ตอนละนิดเดียว สงสัยต้องหาเวลาว่าไปดูแล้วล่ะค่ะะะ

ฟี๊บในตอนแรกที่เห็นชื่อเรื่องก็ประมาณนี้เลยค่ะ กลัวด้วยซ้ำว่าจะเป็นเรื่องที่เน้นไปทางฮาเร็มมาก

แต่พอได้มาดูเองแล้วก็ตะลึงมากจนอยากที่จะแนะนำให้ทุกคนไปตำต่อนั้นเองค่ะ!

ลองหาวันว่างๆดูสัก 4-6 ชั่วโมงละดูยาวๆ บอกเลยว่าอินมากกกกก

QUOTE(Victor Lloyd @ Nov 30 2021, 01:04 PM) *

พล็อตเรื่องแนวนี้ต้องยกให้ญี่ปุ่นจริงๆ ครับ ทั้ง Mood & Tone ของเรื่องที่พากันไปแนวลึกลับปริศนาที่รอให้ตัวละครหลักดำเนินเรื่อง ส่วนผู้ชมอย่างเราๆ ก็คงลุ้นกันว่าผู้กำกับจะใส่ลูกเล่นในเนื้อเรื่องให้ตื่นเต้นกันบ้าง
ส่วนเรื่องรีวิวคุณฟี๊บทำได้ดีมากเลยครับ อธิบายเรื่องได้กระชับเข้าใจแต่ก็ไม่ได้สปอยด์ตัวเนื้อเรื่องเอง อีกเรื่องที่ชอบมากเลยคือเรื่องการรณรงค์ให้ดูซีรีส์แบบถูกลิขสิทธิ์ครับ
เดี๋ยวถ้าพอมีเวลาว่างๆ จะลองไปหาดูนะครับ ขอบคุณสำหรับการรีวิวซีรีส์ดีๆ ได้ให้อ่านนะครับคุณฟี๊บ

ไหว้ย่อชุดใหญ่และขอบคุณมากๆที่ชอบการรีวิวของฟี๊บในครั้งนี้นะคะ ♥

ที่ฟี๊บรณรงค์เพราะว่าฟี๊บได้สัมผัสแทบจะทุกขั้นตอนของการผลิตผลงานในแต่ละเรื่อง ทุกอย่างไม่ใช่ง่ายๆเลยที่กว่าจะออกมาเป็นชิ้นงานที่คุณภาพขนาดนี้

เลยอยากให้ทุกคนสนับสนุนสิ่งที่ถูกลิขสิทธ์เพื่อเป็นกำลังใจทีมผู้สร้างค่ะ ^_^

QUOTE(Valentine Martel @ Nov 30 2021, 01:23 PM) *
รีวิวหนังมารัวๆเลยครับช่วงนี้ แต่ก็อดไม่ได้จริงๆที่จะต้องตามไปดูและผมเองก็อยากดูหนังของญี่ปุ่นด้วยในเวลานี้ เน็ตฟลิกซ์ที่สมัครไว้คุ้มค่าแล้วครับ ขอบคุณที่มาแนะนำกันนะครับ 1152964469.gif NB185.gif

ที่มารีวิวเพราะว่าเหงามากค่ะเอาจริง ไม่มีคนที่รู้จักหนังที่ฟี๊บชอบสักคนเลย55555555

เลยลองเอามาป้ายยาให้ทุกคน หวังว่าจะชอบซีรีส์ที่ฟี๊บแนะนำนะคะ

QUOTE(Kailin Toeru @ Nov 30 2021, 02:31 PM) *
เนื้อเรื่องแบบนี้เป็นสไตล์ของญี่ปุ่นจริงๆ ชอบมากครับแนวพวกปริศนาหรือแนวเสียดสีสังคมต่างๆมันทำให้ถ่ายทอดอารมณ์ได้เป็นอย่างด
ีและเข้าถึงตัวหนังได้ง่าย และยิ่งดัดแปลงมาจากมังงะเป็นอะไรที่ดีมากๆในส่วนตัว ขอบคุณที่มารีวิวนะครับ เดี๋ยวไปลิสไว้เลย

จริงๆฟี๊บไม่ได้ดูหนังแนวนี้บ่อยๆ แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่ดูแล้วรู้สึกชอบมากจนต้องเอามาขายต่อให้ทุกๆคน

ขอบคุณที่ชอบการ Review ด้วยนะคะ หวังว่าจะชอบสิ่งที่ฟี๊บแนะนำให้นะคะ ♥

QUOTE(Melna Scotland @ Nov 30 2021, 07:28 PM) *
รีวิวน่าสนใจมากเลยค่ะคุณฟี๊บ แถมยังสนับสนุนลิขสิทธิ์ด้วย น่ารักสุดๆ เพิ่มเข้าลิสต์การดูหนังเรียบร้อยแล้วค่า

การสนับสนุนลิขสิทธ์เป็นสิ่งที่ดีและพวกเราควรทำให้เป็นกิจวัตรค่ะ!

ขอบคุณที่สนใจในซีรีส์ที่ฟี๊บรีวิวและเอาเข้า List นะคะ ขอบคุณจากใจค่ะ~ (ไหว้แบบ full turn)

คุณ Pheobe Jane Lawson ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 1 2021, 12:38 AM

+Quote Post
Yumiko Umixko
โพสต์ Dec 2 2021, 01:04 PM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 29-May 21
จาก : Fuku
หมายเลขสมาชิก : 56,911
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เกาลัด | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เหยยยยย เรื่องนี้สนุกมากๆๆๆๆค่ะะะะ แงงงงง มีคนดูด้วยยย
ใครยังไม่ได้ดูนะคะ สนุกมากจริงงงงงงงงงงงงงงง

+Quote Post
Elwynn Bryze Spe...
โพสต์ Dec 2 2021, 01:56 PM
โพสต์ #11

Produce HWT Idol - Main Vocal l นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : เซเลบริตี้
เข้าร่วม : 17-October 18
หมายเลขสมาชิก : 32,705
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อ่านที่คู่หูรีวิวแล้วน่าดูมาก ๆ เลยครับ ถ้ามีเวลาว่างจะลองไปดูนะครับ (ตอนนี้มีซีรีย์ที่ต่อคิวกันอีกเป็นล้านเรื่อง ฮรุกกก)

ปล.ได้ค่าตัวจากเน็ทฟลิกซืเท่าไรครับคู่หู5555555555555

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
โพสต์ Dec 3 2021, 01:13 AM
โพสต์ #12

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ช่วง : น้องฟี๊บปลาทูเข่งตอบกระทู้จากทางบ้าน (อีกแล้ว)

QUOTE(Yumiko Umixko @ Dec 2 2021, 01:04 PM) *
เหยยยยย เรื่องนี้สนุกมากๆๆๆๆค่ะะะะ แงงงงง มีคนดูด้วยยย
ใครยังไม่ได้ดูนะคะ สนุกมากจริงงงงงงงงงงงงงงง

กรี๊ดดดดดด ในที่สุดก็มีคนรู้จักเรื่องนี้สักที! (หยิบทิชชู่มาซับน้ำตา)

ฟี๊บดีใจมากค่ะที่มีคนคุยเรื่องนี้รู้เรื่องเพิ่มแล้ว ซีรีส์เค้าดีและสนุกมากจริงๆนะคะ ♥

QUOTE(Elwynn Bryze Spencer @ Dec 2 2021, 01:56 PM) *
อ่านที่คู่หูรีวิวแล้วน่าดูมาก ๆ เลยครับ ถ้ามีเวลาว่างจะลองไปดูนะครับ (ตอนนี้มีซีรีย์ที่ต่อคิวกันอีกเป็นล้านเรื่อง ฮรุกกก)

ปล.ได้ค่าตัวจากเน็ทฟลิกซืเท่าไรครับคู่หู5555555555555

ขอบคุณคู่หูที่(หลง)เข้ามาอ่านฟี๊บ Review ด้วยนะคะ! ทางนี้ก็มีซีรีส์ที่อยากดูและรีวิวเยอะเหมือนกัน555555555

(กระซิบไว้ตรงนี้ ไม่ได้ค่าตัวจาก Netflix สักบาทเลยค่ะคู่หู มีแต่เสียตังค์อย่างเดียว555555555555555555ฮือๆ55555555555555555)

+Quote Post
Natsumi Fukato
โพสต์ Dec 3 2021, 09:46 AM
โพสต์ #13

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 16-October 20
จาก : ญี่ปุ่น
หมายเลขสมาชิก : 48,924
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ขอบคุณสำหรับการรีวิวค่ะ พร๊อตเรื่องมีความน่าดูมากค่ะ บันทึกเอาไว้ก่อนแล้วก็กลับไปดู

+Quote Post
Hwang Pyeonjae
โพสต์ Dec 3 2021, 02:43 PM
โพสต์ #14

เข้าร่วม : 26-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,330
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ปอปล่าร์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่าสนใจมากครับ สงสัยว่างๆผมคงจะต้องไปดูบ้างสะเเล้ว

✧ THE SUNSHINE OF HWANG ✧
HWANG PYEONJAE ⠀•⠀ HWANG JUNGWON ⠀•⠀ HWANG JONGSEONG
+Quote Post
โพสต์ Dec 7 2021, 02:36 PM
โพสต์ #15

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ช่วง : น้องฟี๊บปลาทูเข่งตอบกระทู้จากทางบ้าน (อีกครั้ง)

QUOTE(Natsumi Fukato @ Dec 3 2021, 09:46 AM) *
ขอบคุณสำหรับการรีวิวค่ะ พร๊อตเรื่องมีความน่าดูมากค่ะ บันทึกเอาไว้ก่อนแล้วก็กลับไปดู

ขอบคุณที่สนใจในซีรีส์ที่ฟี๊บแนะนำนะคะ ♥

หวังว่าจะชอบสิ่งที่แนะนำไปนะคะ~ ขอบคุณจริงๆค่ะ

QUOTE(Hwang Pyeonjae @ Dec 3 2021, 02:43 PM) *
น่าสนใจมากครับ สงสัยว่างๆผมคงจะต้องไปดูบ้างสะเเล้ว

พยอนแจก็มากับเค้าด้วย! ขอบคุณที่แวะมากระทู้น้อยๆของฟี๊บด้วยนะคะ~

อยากทุกคนได้ดูเรื่องนี้จริงๆ เป็นเรื่องที่สนุกมากๆค่ะ

+Quote Post
Tatiana Mour Kin...
โพสต์ Dec 7 2021, 02:44 PM
โพสต์ #16

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

เข้าร่วม : 14-January 21
หมายเลขสมาชิก : 54,970
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

เป็นอีกเรื่องที่ยังดองอยู่ในคลังเลยค่ะT-T ว่าจะดูหลายรอบแล้วก็ไม่ได้ดูสักที พอเห็นพี่ฟี๊บรีวิวแล้วพล็อตเรื่องดูน่าสนใจมากเลยค่ะ
สงสัยต้องไปดูแล้วหลังจากที่ดองมานาน! ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ ทำให้ยิ่งอยากดูมากขึ้นไปอีกเลยค่ะ;_;
+Quote Post
โพสต์ Dec 16 2021, 05:25 PM
โพสต์ #17

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ช่วง : น้องฟี๊บปลาทูเข่ง (เพิ่งว่างมา) ตอบกระทู้จากทางบ้าน

QUOTE(Tatiana Mour Kinsella @ Dec 7 2021, 02:44 PM) *
เป็นอีกเรื่องที่ยังดองอยู่ในคลังเลยค่ะT-T ว่าจะดูหลายรอบแล้วก็ไม่ได้ดูสักที พอเห็นพี่ฟี๊บรีวิวแล้วพล็อตเรื่องดูน่าสนใจมากเลยค่ะ
สงสัยต้องไปดูแล้วหลังจากที่ดองมานาน! ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ ทำให้ยิ่งอยากดูมากขึ้นไปอีกเลยค่ะ;_;

อ่ย เพิ่งเห็นว่าคูมเทียน่าคนน่ารักก็มาเมนต์กระทู้นี้กับเขาด้วย! ขอบคุณที่หลงเข้ามานะคะ~

ขอบคุณที่ชอบการรีวิวของฟี๊บจนทำให้คูมเทียอยากดูขึ้นอีกเลยนะคะ ได้อ่านแล้วรู้ใจฟูมากๆเลยค่ะ ♥ (ปาดน้ำตาทิพย์)

+Quote Post
Mary Elle Fannin...
โพสต์ Dec 23 2021, 08:37 PM
โพสต์ #18

*

เข้าร่วม : 26-September 21
หมายเลขสมาชิก : 58,019
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ูน่าดูค่ะ เดี๋ยวจะลองเข้าไปดูนะคะอยากรู้ ความลับที่บอกมา อยากรู้บทสรุปแล้ววว ตอนละประมาณ20นาที 12ตอน สู้เค้า5555 เสาร์อาทิตย์แล้วกันค่ะ วันเดียวเอาให้จบ้ลยปฏิบัติ5555 ขอบคุณที่แนะนำหนังให้ลองดูค่าาาฟิ๊บๆ

................Mary Elle Fanning.....................
+Quote Post
Maewin Xenres Sa...
โพสต์ Dec 29 2021, 10:40 PM
โพสต์ #19

เข้าร่วม : 7-February 21
จาก : อยู่ในใจเธอนะ
หมายเลขสมาชิก : 55,730
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ว้าวน่าดูมากแล้วเห็นนักแสดงคนนึงมัสสึอิ เรนะคือชอบคนนี้มากเลยครับต้องลองไปหาดูซะแล้วสิขอบคุณ​สำ​หรับกา​รรีวิว​นะครับน่าสนใจมากเลยครับผม

SapotersonMaewin
Xenres

+Quote Post
Diego Fatigue
โพสต์ Dec 30 2021, 05:21 PM
โพสต์ #20

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

เข้าร่วม : 27-December 21
หมายเลขสมาชิก : 58,687
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 13"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: หวดได้เหมือนแส้

สัตว์เลี้ยง

เรื่องนี้ผมดูแล้ว สนุกมากเลย ไม่นึกว่าจะมีคนดูเหมือนกัน
+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 28th March 2024 - 04:23 PM