IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ
Onyx Morrel
โพสต์ Jul 2 2020, 06:20 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 20-February 20
หมายเลขสมาชิก : 33,963
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ
ซีรีส์ สืบสวน สอบสวน Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ

ปีที่ออกฉาย: 2017
ผู้กำกับ: Shin Yong-hwi
ผู้เขียนบท: Lee Eun-Mi
นักแสดงหลัก: ชเวจินฮยอก, อียูยอง, ยุนฮยอนมิน, อีชีอา

เรื่องเริ่มต้นที่ปีค.ศ. 1986 ในจังหวัดแห่งหนึ่งประเทศเกาหลี ได้เกิดคดีฆาตรกรรมต่อเนื่องขึ้น โดยฆาตกรลงมือกับเหยื่อที่เป็นเพศหญิงเท่านั้น คนร้ายเมื่อลงมือฆ่าเหยื่อสำเร็จได้ทิ้งร่องรอยสัญลักษณ์บนศพ นั่นจึงเป็นข้อสันนิษฐานว่าคนร้ายที่ลงมือกับเหยื่อเป็นคนเดียวกัน ตำรวจไม่รู้สาเหตุแรงจูงใจ เพราะไม่ใช่คดีฆ่าข่มขืนแน่นอน จนวันหนึ่งนักสืบปาร์คกวางโฮ ก็สืบจนรู้ตัวคนร้ายทั้งคู่วิ่งตามจับกันไปถึงในอุโมงค์ร้างแห่งหนึ่ง แต่แล้วเมื่อวิ่งมาถึงสุดปลายอุโมงค์เขากลับไม่พบใครสักคนแม้แต่คนร้ายที่วิ่งตามจับ ปาร์คกวางโฮสังเกตว่ารอบตัวเขาทำไมดูแตกต่างมีตึกสูง มีแสงสี และเขาก็คิดได้ว่า ตัวเองนั้นได้ข้ามมิติมายังปี 2016 !!! เขาพยายามหาวิธีกลับมิติเดิม แต่ไม่สามารถทำได้ และในโลกนี้เขาคือปาร์คกวางโฮ ที่กำลังจะได้บรรจุในแผนกนักสืบของสถานีตำรวจ เมื่อทำคดีแรกที่โลกใหม่ก็ต้องเจอกับคดีฆาตกรรม โดยเหยื่อเป็นเพศหญิง และมีสัญลักษณ์ที่ฆาตรกรทิ้งไว้บนร่างของศพเหมือนคดีเดียวกับปีที่เขาจากมา นั่นจึงหมายความว่าแม้จะผ่านมา 30 ปี ก็ไม่มีใครตามจับคนร้ายคนนั้นได้เลย มันยังลอยนวลจนมาถึงปัจจุบัน และอายุคดีความใกล้จะหมดลงแล้ว หากคดีหมดอายุความฆาตกรก็จะลอยนวลต่อไป

...เรื่องจึงเน้นไปที่การสืบสวนร่องรอยหาฆาตกรต่อเนื่องคนนี้ ว่าเป็นใคร พีคแล้วพีคอีกครับผม ทุกคนอยากรู้มั้ยครับว่าแรงจูงใจที่ต้องฆ่าเหยื่อ คืออะไร ผมบอกได้เลยว่า
สปอยเลอร์
ต้องไปดูเองครับ

ใครคือฆาตกร เหตุจูงใจในการฆ่าคืออะไร จะจับคนร้ายก่อนหมดอายุคดีความได้หรือไม่ ทำไมปาร์คกวางโฮถึงทะลุมิติมาได้ และจะกลับมิติเดิมได้ไหม
ติดตามชมในซีรีส์ Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ

หากใครอยากติดตามชมสามารถดูได้ทาง netflix และช่องทางอื่นๆ

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Felic Marlon Leviana   Tunnel อุโมงค์ซ่อนมิติ   Jul 2 2020, 06:20 PM
- - Luciano Graves   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เนื้อเรื่องดูน่าสนใจดี   Jul 2 2020, 07:19 PM
- - Omkung Jiramet   มาคอนเฟิร์มครับ เรื่องนี้สนุก ลุ้นทุก EP ครับ   Jul 2 2020, 07:25 PM
- - Aorta L'Zillah   จะตามไปดูค่ะ ชอบแนวนี้มาก   Jul 2 2020, 09:45 PM
- - Parasatino Pakinsan   ถ้าตามไปดูนี้มันเหนื่อยนะครับพี่ ดังนั้นเราควรจะเด...   Jul 2 2020, 10:12 PM
- - Selvin Kazevalov Ivanov   ขอบคุณสำหรับการรีวิวมากเลยครับ จะลองไปดูนะครับ ชอบ...   Jul 3 2020, 11:48 PM
- - Pierre Alexandre Balmain   พอดูตัวอย่างละก็ ถ้ามีเวลาก็ควรไปตามดูนะ เนื้อเรื่...   Jul 5 2020, 12:02 AM
- - sangkhaya   ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ ดูจบแล้ว สนุกจริงๆค่ะ เกือบพลาด...   Sep 1 2020, 05:34 PM
- - Hannah Darlene   ขอบคุณสำหรับการแนะนำค่า เนื้อเรื่องน่าติดตามมาก จะ...   Sep 2 2020, 09:20 AM
- - Myra Morrigan Vorlentino   เนื้อเรื่องน่าสนใจมากเลยค่ะ ส่วนตัวชอบแนวสืบสวนสอบ...   Sep 2 2020, 11:23 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 16th April 2024 - 10:08 PM