IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Closed TopicStart new topic
> [แนะนำนิยาย] The Interspecies Trilogy
Julienne De Peli...
โพสต์ Nov 13 2020, 10:46 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 19-October 20
หมายเลขสมาชิก : 50,865
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไพน์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวัสดีค่ะ วันนี้ลีนจะมาแนะนำนิยายแปลไทยเรื่อง The Interspecies Trilogy หรือในชื่อไทยคือ จักรภพพันธุ์มหัศจรรย์ ค่ะ
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ลีนคิดว่าถ้าไม่อ่าน คือพลาดมากแบบมากแบบมากๆค่ะ นี่ลีนอุตส่าห์เลือกเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่ลีนมาตั้งกระทู้เลยนะ

"ดำดิ่งสู่จักรภพคู่ขนาน

ร่วมผจญภัย​กับคู่หูเงือกมือใหม่

วรรณ​กรรมไตรภาค

ที่จะทำให้คุณมองท้องทะเล

ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป"

“จักรภพพันธุ์มหัศจรรย์” เป็นผลงานอันน่าทึ่งของ Pieretta Dawn หรือ แพรกานต์ นิรันดร นักเขียนวัยใสที่เขียนนิยายเล่มแรกของนิยายชุดนี้ ในวัยเพียง 15 ปี ด้วยความที่หลงใหลตัวละครในตำนานและสิ่งมีชีวิตในโลกเวทมนตร์มาตั้งแต่เด็ก Pieretta Dawn จึงได้นำเรื่องที่เคยจินตนาการมาเขียนเป็นนวนิยายให้เราได้อ่านกัน ซึ่งนวนิยายชุดนี้ มีทั้งหมด 3 เล่มด้วยกัน ได้แก่ เล่ม 1 ผจญภัยในแดนเงือก, เล่ม 2 ขุมสมบัติพรายทะเล และ เล่ม 3 ไขปริศนาเมืองเอลฟ์ แต่ละเล่มก็มีเรื่องราวที่น่าตื่นตาตื่นใจไม่แพ้กัน ลีนชอบที่ถึงเขาจะอายุน้อย เขาก็ยังทำนิยายที่ดีขนาดนี้ได้ แถมยังเป็นคนไทยอีกด้วย

งั้นมาเริ่มจากเล่มแรกกันเลยค่ะ
The Mermaid Apprentices หรือ ผจญภัยในแดนเงือก

เป็นเรื่องราวชีวิตของ เลลาห์ เด็กหญิงกำพร้าความจำเสื่อม กับ แนทแทร์ เด็กชายที่ยอมทำทุกอย่างเพื่อนำเงินมารักษาแม่ที่ป่วย กับชะตาชีวิตที่ต้องเปลี่ยนไปตลอดกาล เมื่อทั้งสองได้รู้ความจริงว่าตัวเองเป็นลูกผสม มีเชื้อสายเงือกและถูกเลือกให้ไปเป็นเงือกฝึกหัด เพื่อเตรียมตัวเป็นทูตของชาวเงือก ผู้เชื่อมสัมพันธ์ระหว่างเผ่าพันธุ์มนุษย์และประชากรเงือก โดยมี ออรา ครูฝึกสาว ที่จะเป็นคนพาเราไปผจญภัยในดินแดนแห่งนี้ ในระหว่างการเรียนรู้และฝึกฝนในโลกใต้บาดาล ทั้งสองต้องเจอบททดสอบสำคัญอันเป็นจุดเริ่มต้นของการผจญภัยเหนือจินตนาการต่อจากนี้

"ผจญภัย​ในแดนเงือก
หนังสือเล่มแรกของชุด จักรภพพันธุ์​มหัศจรรย์​
จะพาคุณ​พุ่งทะยานเข้าสู่จักรภพคู่ขนาน
ที่ซึ่งโลกมนุษย์​และตำนานผสานกันเป็นหนึ่งเดียว"

แค่เล่มแรกมาก็เหนือความคาดหมายแล้วค่ะ ตอนแรกลีนซื้อมาเพราะหาหนังสือที่ต้องการจะอ่านไม่เจอ ไปเจอนิยายชุดนี้เลยหยิบมาเฉยๆ ไม่ได้คาดหวังอะไร แถมยังไม่ค่อยinterestedในพวกนางเงือกขนาดนั้นด้วย แต่พออ่านเท่านั้นแหละ ติดงอมแงมเลยค่ะ ภารกิจของทั้งคู่คือลุ้นมาก ดึกแค่ไหนก็ต้องอ่านต่อให้ได้อ่ะค่ะ ถือว่าเปิดตัวนิยายชุดนี้ได้ดีมาก

มาต่อกันที่เล่มที่สอง
The Nymph Treasury หรือ ขุมสมบัติพรายทะเล

หลังจากเหตุการณ์ในภารกิจแรกผ่านไป เลลาห์กับแนทแเทร์ก็เริ่มสนิทกันมากขึ้น ศึกษาเล่าเรียนกันอย่างสงบสุข แต่ไม่นานนักหรอก ร่างลึกลับในอดีตกำลังจะกลับมาทำเรื่องเลวร้าย ความแตกต่างระหว่างเลลาห์กับแนทแทร์จะทำให้มิตรภาพสั่นคลอน… ขณะเดียวกันออราก็กำลังเผชิญกับความท้าทายทางการเมืองและเรื่องส่วนตัว พรายสาวและเงือกถูกลักพาตัวไป เมื่อออราลงมือสืบสวนก็พบว่าเรื่องนี้อาจทำลายชุมชนใต้บาดาลทั้งหมด รวมถึงชีวิตของนักเรียนฝึกหัดด้วย

"เมื่อเรื่องราวในอดีตถูกเปิดเผย
ความสูญเสียและการเสียสละ
ย่อมเกิดขึ้นอย่างไม่อาจหลีกเลี่ยง"

เล่มแรกว่าดีแล้ว เล่มนี้คือจัดเต็มมาก ภารกิจท้าทายกว่าเดิม ปมทุกอย่างคือพันกันเป็นเกลียวเลย อีกอย่างตอนนี้เป็นตอนที่ความทรงจำเลลาห์เริ่มค่อยๆกลับมา และความทรงจำนั้นก็มีอะไรสักอย่างที่เกี่ยวข้องกับแนทแทร์ซะด้วยสิ ลีนตื่นเต้นมากเวลาอ่าน หัวใจนี่เต้นตุ้บๆเลย

และมาถึงเล่มสุดท้าย
The Elven Ambassador หรือ ไขปริศนาเมืองเอลฟ์

การผจญภัยครั้งสุดท้ายของคู่หูเงือกฝึกหัดที่ทุกคนรอคอย จักรภพของสหสายพันธุ์ตกอยู่ในสถานการณ์ล่อแหลม ศัตรูผู้แข็งแกร่งกำลังจะเอื้อมถึงอาวุธโบราณที่อาจกวาดล้างทุกเผ่าพันธุ์จนสูญสิ้น เลลาห์กับแนทแทร์ต้องตามรอยอดีตในประวัติศาสตร์ของอาวุธชิ้นนั้นสู่ดินแดนสุดลี้ลับข
องเหล่าเอลฟ์ ด้วยความช่วยเหลือจากออราและผองเพื่อน การค้นพบของเงือกฝึกหัดทั้งสองพาพวกเขาไปพบสถานที่อันน่าตื่นตะลึง ที่ซึ่งตำนานและเวทมนตร์หลอมรวมกันเป็นสิ่งที่น่าหวาดกลัวที่สุด นั่นคืออดีตของตนเอง

"จากแอตแลนติสถึงอัลเทนวัลด์ และกลับสู่มอนเดรไซด์
ที่ซึ่งเรื่องราวทั้งหมดเริ่มต้นขึ้น
ไขปริศนาเมืองเอลฟ์ คือบทสรุปที่น่าตื่นตะลึง
ของหนังสือชุด จักรภพพันธุ์​มหัศจรรย์"

เล่มนี้เป็นเล่มที่ลีนคิดว่าสนุกสุด มันเหมือนสนุกขึ้นเรื่อยๆอ่ะค่ะ คือเป็นตอนที่ปมทั้งหมดได้คลายลง และก็เป็นตอนที่เกือบกรี๊ด(เอ้ะ หรือกรี๊ดไปแล้ว) เกือบร้องไห้ และพอจบคือถอนหายใจยาวมาก แบบ มันสนุกจริงอ่ะ

ลีนซื้อเรื่องนี้มาอ่านประมาณเกือบสองปีที่แล้ว แต่ตอนนี้ลีนอ่านวนมาแล้วมากกว่าสามครั้ง ลีนอยากให้คนที่อ่านมาถึงตรงนี้(จะมีหรือเปล่านะ5555)ได้รู้ว่า อ่านเถอะค่ะ นักเขียนเขาเก่งจริง จินตนาการของเขาคือยิ่งใหญ่มาก ลีนอ่านไปยังงงเลยค่ะว่าเขาคิดขนาดนี้ได้ยังไงด้วยอายุเพียงเท่านั้น เขาคิดถึงลายละเอียดเล็กๆน้อยๆทุกอย่าง ไม่มีอะไรตกหล่นเลย แถมเขาพรรณนาได้ดีมากกกก เหมือนลีนได้เข้าไปอยู่ในนั้นจริงๆ อีกอย่างคือ เป็นนิยายที่แต่งโดยคนไทย แต่กลับเป็นนิยายแปลไทย โอโห คนเขียนเจ๋งมาก นับถือเขาจริงๆค่ะ

สุดท้ายแล้ว ลีนขอบอกทุกคนว่า ไป อ่าน เถอะ ค่ะ!!!! ขอบคุณค่ะ!!!!!!!!

ปล. อ้างอิงข้อมูลเล็กน้อย -​-> Click

คุณ Jerlene Soulphan Dracoff ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 14 2020, 04:31 PM

✧ THE WILINESS OF PÉLISSIER ✧
CÉLINE ⠀•⠀ ÉTIENNE ⠀•⠀ JULIENNE ⠀•⠀ OBERON
Go to the top of the page
+Quote Post
Queenland Mardon
โพสต์ Nov 13 2020, 10:51 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 16-October 20
จาก : Rome, Italy
หมายเลขสมาชิก : 47,623
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอร์นบีม | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

โอ้โหหหหหห โอ้โหจริงจังมาก ต้องตามไปสอยมาอ่านแล้วค่ะ!!! แค่ปกกับรีวิวย่อๆ ผ่านการเล่าเนื้อเรื่องก็น่าตามแล้ว เงินในกระเป๋านี่สั่นยิกๆแล้วเด้อ แบบ มีอีบุ๊คไหมคะ!?
+Quote Post
Ivy-Ann Londyn
โพสต์ Nov 13 2020, 10:52 PM
โพสต์ #3

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
จาก : Italia
หมายเลขสมาชิก : 52,537
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

พูดถึงวรรณกรรมเยาวชน หลายๆเรื่องมันดีต่อใจมากๆแหละ ยิ่งถ้าเป็นแนวแฟนตาซีนี่ไม่ธรรมดาแน่นอน เห็นมีหลายเล่มแบบนี้ดรื่องราวคงเข้มข้นไม่เบา แต่จะหาอ่านได้มั้ยอีกเรื่องนึง555

+Quote Post
Charlyne Amarys ...
โพสต์ Nov 13 2020, 10:55 PM
โพสต์ #4

Produce HWT Idol - Center l นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : เซเลบริตี้
จาก : ✩
หมายเลขสมาชิก : 43,842
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: แอช | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ปกสวยมากกก แล้วก็น่าอ่านมากเลยค่ะ เราชอบความนางเงือกมากกกกกกก (ฝันอยากจิเป็นแอเรียล 55555) เดี๋ยวจะไปตามหาอ่านค่ะ อยู่นี่คงต้องตามหาebook ขอให้มี อยากอ่านนนน ขอบคุณที่มารีวิวน้าค้าาาา <3
+Quote Post
Ashley Johnson
โพสต์ Nov 13 2020, 10:59 PM
โพสต์ #5

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
หมายเลขสมาชิก : 51,344
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เชอร์รี่ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ชื่อแต่ละเล่มก็น่าสนใจมากเลยค่ะ 1 ผจญภัยในแดนเงือก 2 ขุมสมบัติพรายทะเล และ 3 ไขปริศนาเมืองเอลฟ์ แฟนตาซีๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณที่มาแนะนำค่า

+Quote Post
Adele Skylar
โพสต์ Nov 13 2020, 11:00 PM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

จาก : Hybe Corporation
หมายเลขสมาชิก : 50,685
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอร์ธอร์น | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

แค่ปกก็น่าสนใจแล้ววว เป็นแนวนางเงือกอีกด้วย!!! เราชอบตามหาแนวนางเงือกมากๆเลยค่ะ ยังไงก็ขอบคุณที่แนะนำนะคะ!
+Quote Post
Celine De Peliss...
โพสต์ Nov 13 2020, 11:52 PM
โพสต์ #7

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
จาก : France
หมายเลขสมาชิก : 50,033
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบปก ปกสวยชอบหน้าปกสุด
+Quote Post
Anastasia Shadow...
โพสต์ Nov 13 2020, 11:53 PM
โพสต์ #8

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
หมายเลขสมาชิก : 52,013
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

รูปแบบหนังสือ หน้าปก อะไรต่างๆคือสวยมาก ต้องไปหามาอ่านแน่นอน ต้องสนุกมากแน่ๆอ่ะ
+Quote Post
Elena Quinlan
โพสต์ Nov 14 2020, 02:18 AM
โพสต์ #9

จาก : San Francisco, California, U.S.
หมายเลขสมาชิก : 50,470
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เรดโอ๊ค | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล

สัตว์เลี้ยง

เรื่องนี้เราเคยอ่าน สนุกอยู่นะ แบบเสริมจินตนาการมาก แต่เคยอ่านแค่เล่มเดียว วนๆ กันอ่านกับเพื่อน
+Quote Post
Any Consit
โพสต์ Nov 14 2020, 09:55 AM
โพสต์ #10

**

จาก : Norwich city , England
หมายเลขสมาชิก : 50,347
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอลลี่ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ดูจากรูปปกต่างๆนี่ ดูน่าอ่านมากเลยค่ะ เท่าที่ดูๆมาน่าจะเกี่ยวกับการผจญภัยต่างๆ จะลองกาอ่านดูนะงับ
+Quote Post
France O'Henry
โพสต์ Nov 14 2020, 10:01 AM
โพสต์ #11

ผู้จบจากฮอกวอตส์

กลุ่ม : ผู้จบจากฮอกวอตส์
จาก : ตรอกใกล้ๆ สถานีรถไฟคิงส์ครอส, ลอนดอน, สหราชอาณาจักร
หมายเลขสมาชิก : 47,725
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

รีวิวได้ชัดเจนและน่าสนใจมากๆ เลยครับ จากที่อ่านรีวิวคือขอยอมรับในตัวนักเขียนเลย อายุแค่นี้แต่มีเทคนิคการเขียนนิยายที่ดีมากๆ แต่ละเล่มมีการค่อยๆ ขยายเรื่องราวให้ตื่นเต้นและใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ แล้วจบตอนท้ายด้วยการเฉลยปมใหญ่ที่ตั้งไว้ตั้งแต่เริ่มเรื่องได้ชัดเจน เนื้อเรื่องก็ดูสนุก อ่านง่าย น่าติดตาม เก่งมากจริงๆ ต้องลองไปหามาซื้อมาอ่านบ้างแล้ว

+Quote Post
Luciano Rose Kat...
โพสต์ Nov 14 2020, 10:06 AM
โพสต์ #12

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 15-October 20
จาก : ฮอกไกโด
หมายเลขสมาชิก : 40,297
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เอล์ม | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

พอเห็นหน้าปกแล้วอยากลองอ่านทั้งสองเรื่องเลยล่ะค่ะ
+Quote Post
Aza Alizabeth
โพสต์ Nov 14 2020, 10:20 AM
โพสต์ #13

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
หมายเลขสมาชิก : 49,541
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

จากที่อ่านๆบทนำแล้ว ให้ความรู้สึกเลยว่า ตัวละครในเรื่องเนี่ย

ต้องมีไหวพริบที่ดีระดับนึงเลยนะ แล้วก็ให้ความรู้สึกว่า ท้าทายอะ

แล้วเนื้อเรื่องมันไม่ได้เดินเป็นเส้นตรง แต่มันซิกแซกไปมา มีปมต่างๆมาคอยทำให้คนอ่าน ได้มีส่วนร่วมในการไขปริศนาครั้งนี้อะ

ช่างน่าสนใจจริงๆ
+Quote Post
โพสต์ Nov 14 2020, 02:15 PM
โพสต์ #14

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Queenland Mardon @ Nov 13 2020, 10:51 PM) *
โอ้โหหหหหห โอ้โหจริงจังมาก ต้องตามไปสอยมาอ่านแล้วค่ะ!!! แค่ปกกับรีวิวย่อๆ ผ่านการเล่าเนื้อเรื่องก็น่าตามแล้ว เงินในกระเป๋านี่สั่นยิกๆแล้วเด้อ แบบ มีอีบุ๊คไหมคะ!?

ถ้าเป็นอีบุ๊คมีนะคะ แต่บางเล่มปกมันจะไม่เหมือนกับที่ลีนรีวิว ลองไปหาๆดูก็ได้ค่ะ

QUOTE(Ivy-Ann Londyn @ Nov 13 2020, 10:52 PM) *
พูดถึงวรรณกรรมเยาวชน หลายๆเรื่องมันดีต่อใจมากๆแหละ ยิ่งถ้าเป็นแนวแฟนตาซีนี่ไม่ธรรมดาแน่นอน เห็นมีหลายเล่มแบบนี้ดรื่องราวคงเข้มข้นไม่เบา แต่จะหาอ่านได้มั้ยอีกเรื่องนึง555

จริงค่ะ เรื่องราวเข้มข้นมากๆ จริงๆแล้วเดี๋ยว​นี้พอลีนไปที่ร้านหนังสือหลายๆที่ มันก็ไม่ค่อยมีนิยายชุดนี้แล้วแหละ แต่ถ้าเป็นอีบุ๊คก็น่าจะมีอยู่นะคะ ไปหาอ่านค่ะๆ

QUOTE(Bestfrik Thitiphon @ Nov 13 2020, 11:52 PM) *
ชอบปก ปกสวยชอบหน้าปกสุด

ใช่ค่ะ ที่ลีนเลือกนิยายชุดนี้มาอ่านก็เพราะว่าปกนี่แหละ

QUOTE(Elena Quinlan @ Nov 14 2020, 02:18 AM) *
เรื่องนี้เราเคยอ่าน สนุกอยู่นะ แบบเสริมจินตนาการมาก แต่เคยอ่านแค่เล่มเดียว วนๆ กันอ่านกับเพื่อน

เห้ยยย งั้นลองไปหาอ่านอีก2เล่มสิ ถูกใจแน่นอนค่า

QUOTE(France O'Henry @ Nov 14 2020, 10:01 AM) *
รีวิวได้ชัดเจนและน่าสนใจมากๆ เลยครับ จากที่อ่านรีวิวคือขอยอมรับในตัวนักเขียนเลย อายุแค่นี้แต่มีเทคนิคการเขียนนิยายที่ดีมากๆ แต่ละเล่มมีการค่อยๆ ขยายเรื่องราวให้ตื่นเต้นและใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ แล้วจบตอนท้ายด้วยการเฉลยปมใหญ่ที่ตั้งไว้ตั้งแต่เริ่มเรื่องได้ชัดเจน เนื้อเรื่องก็ดูสนุก อ่านง่าย น่าติดตาม เก่งมากจริงๆ ต้องลองไปหามาซื้อมาอ่านบ้างแล้ว

แง ขอบคุณ​ที่เข้ามาอ่านนะคะ ใช่ค่ะ นักเขียนเค้าเก่งจริง ถ้าไปซื้อมาอ่านแล้วก็อย่าลืมมาบอกด้วยนะคะ

*ขอโทษ​ที่ลีนอาจจะตอบไม่ได้ครบทุกคนนะคะ

คุณ Jerlene Soulphan Dracoff ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 14 2020, 02:16 PM

CÉLINE ⠀•⠀ ÉTIENNE ⠀•⠀ JULIENNE ⠀•⠀ OBERON
+Quote Post
Lisesharte Carca...
โพสต์ Nov 14 2020, 03:44 PM
โพสต์ #15

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

**

หมายเลขสมาชิก : 49,993
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แพร์ | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

เล่ม1เหมือนเคยเจอในเว็บขายหนังสือนะคะ แล้วจะลองซื้อมาอ่านค่า แหะๆ อ่านรีวิวแล้วรู้สึกว่าเจ้าของกระทู้จะปลื้มเรื่องนี้มากๆๆ เราว่าต้องต้องสนุกมากๆๆเเน่เลยย
+Quote Post
Natsumi Fukato
โพสต์ Nov 14 2020, 03:47 PM
โพสต์ #16

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

จาก : ญี่ปุ่น
หมายเลขสมาชิก : 48,924
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ขอบคุณที่เเนะนำและรีวิวค้า เขียนดีอยากอ่านตามไปด้วยเลยย
น่าสนุกมาก โดนตกเข้าแล้วว 55555 ของเก่าก็ดองไว้ของใหม่ก็ต้องหาซื้อ
เนื้อเรื่องน่าสนใจ กระเป๋สตังสั่นทะเทือนอยากได้มาครอบครองอีกซีกเซต ปกก็น่ารัก

คุณ Pard Pasinee ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 14 2020, 03:48 PM

+Quote Post
Sinx Lezgen
โพสต์ Nov 14 2020, 03:53 PM
โพสต์ #17

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
จาก : ไม่แน่ชัด
หมายเลขสมาชิก : 47,446
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอร์ธอร์น | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

โอ้โห แนวผจญภัยแฟนตาซี นี่แหละ!! ที่ผมตามหามาเนิ่นนาน ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ จะไปหาซื้อแน่นอน

+Quote Post
Damian Burton Fr...
โพสต์ Nov 14 2020, 03:57 PM
โพสต์ #18

*

เข้าร่วม : 12-November 20
หมายเลขสมาชิก : 53,685
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

น่าอ่านมากเลยครับคุณลีน ปกติไม่ค่อยได้อ่านแนวนี้สักเท่าไร ถ้ามีเวลาว่างจะไปหาอ่านนะครับคุณลีน ขอบคุณที่แนะนำนิยายนะครับ

คุณ Damian Burton Freund ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 14 2020, 11:20 PM

“Rainy days should be spent at home with a cup of tea and a good book.”

+Quote Post
โพสต์ Nov 14 2020, 04:56 PM
โพสต์ #19

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Lisesharte Carcassia @ Nov 14 2020, 03:44 PM) *
เล่ม1เหมือนเคยเจอในเว็บขายหนังสือนะคะ แล้วจะลองซื้อมาอ่านค่า แหะๆ อ่านรีวิวแล้วรู้สึกว่าเจ้าของกระทู้จะปลื้มเรื่องนี้มากๆๆ เราว่าต้องต้องสนุกมากๆๆเเน่เลยย

ใช่ค่ะ ลีนปลื้มเรื่องนี้มากๆถึงมากที่สุด สนุกจริงๆ(พูดกี่รอบแล้วเนี่ย)​

QUOTE(Pard Pasinee @ Nov 14 2020, 03:47 PM) *
ขอบคุณที่เเนะนำและรีวิวค้า เขียนดีอยากอ่านตามไปด้วยเลยย
น่าสนุกมาก โดนตกเข้าแล้วว 55555 ของเก่าก็ดองไว้ของใหม่ก็ต้องหาซื้อ
เนื้อเรื่องน่าสนใจ กระเป๋สตังสั่นทะเทือนอยากได้มาครอบครองอีกซีกเซต ปกก็น่ารัก

ของเก่าดองไว้ค่ะ ซื้อเรื่องนี้มาอ่านดีกว่า5555 อวยขนาดไหน

QUOTE(Sinx Lezgen @ Nov 14 2020, 03:53 PM) *
โอ้โห แนวผจญภัยแฟนตาซี นี่แหละ!! ที่ผมตามหามาเนิ่นนาน ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ จะไปหาซื้อแน่นอน

ดูท่าจะตามหามานานจริง ซื้อแล้วก็ขอให้อ่านให้สนุกนะคะ(ซึ่งสนุกแน่นอน)​

QUOTE(Damian Burton Freund @ Nov 14 2020, 03:57 PM) *
หน้าอ่านมากเลยครับคุณลีน ปกติไม่ค่อยได้อ่านแนวนี้สักเท่าไร ถ้ามีเวลาว่างจะไปหาอ่านนะครับคุณลีน ขอบคุณที่แนะนำนิยายนะครับ

อาาา ถ้าไม่ค่อยอ่านแนวนี้ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าเบื่อๆไม่มีอะไรให้ทำให้อ่านแล้วก็อย่าลืมว่ายังมีเรื่องนี้อยู่นะคะ

+Quote Post
Licht Springfiel...
โพสต์ Nov 14 2020, 06:46 PM
โพสต์ #20

**

เข้าร่วม : 11-November 20
จาก : Grimmauld Place
หมายเลขสมาชิก : 53,616
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แอปเปิ้ล | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

จินตนาการของเด็ก 15 ขวบเหรอคะเนี่ย ขอชื่นชม สงสัยต้องสนับสนุนแกแล้วล่ะค่ะ ไปหาตำด่วนน

-Licht Springfield-
+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 19th April 2024 - 01:17 AM