IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> Hanumaan the Mantra Warrior
Nellarys Shanks ...
โพสต์ Dec 28 2020, 02:29 AM
โพสต์ #1

อาจารย์ฝ่ายกิจกรรม

กลุ่ม : ศาสตราจารย์
เข้าร่วม : 13-March 11
จาก : Thetworth Dimension
หมายเลขสมาชิก : 12,971
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: บีช | ยาว: 8"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

HANUMAAN THE MANTRA WARRIOR

ชื่อภาพยนตร์ : หนุมาน นักรบมนตรา (Hanumaan the Mantra Warrior)
ออริจินอลสตอรี่ : RiFF Studio (ผลงานของ RiFF Studio ที่ผ่านมา เมย์ไหน..ไฟแรงเฟร่อ , Bloody Bunny series , Risen 3 , Cinematic Trailer : Book Of Unwritten Tales 2 , มหาวิทยาลัยเที่ยงคืน , Lego Commercial Mini Movie , การ์ดเกม The Force of Will)
ผู้กำกับ : วีรภัทร ชินะนาวิน
ประเภทหนัง : Romantic Sci-fi
วันที่ฉาย : ยังไม่มีกำหนด (กำลังถ่ายทำอยู่)

ตำนานเทพฮินดู ver. ไซไฟ สงครามอวกาศ : การกลับชาติมาเกิดของพระราม และเหล่านักรบที่ใช้พลังมนตราจากทวยเทพในอดีต

มหากาพย์ของรามาวตาร ในปีอวกาศที่ 5076 AD มิติจักรวาล RAMAYANA องค์ชายราม องค์หญิงสีดาและองค์ชายลักษมัณ ต้องลี้ภัยทางการเมืองจากดวงดาวอโยเดียมุ่งหน้าไปที่ดวงจันทร์ sector 11 และที่นั่นองค์หญิงสีดาก็ถูกทศกัณฐ์ลักพาตัวไปยังดวงดาวลงกา องค์ชายรามและองค์ชายลักษมัณจึงต้องออกเดินทางเพื่อชิงตัวองค์หญิงสีดากลับคืนมา เรื่องราวของการกลับชาติมาเกิดใหม่ครั้งนี้จะซ้ำรอยเดิมหรือไม่โปรดติดตามกันต่อไป (--- ข้อมูลจาก RiFF Studio)

โปสเตอร์อย่างเป็นทางการ

Official Teaser PV สั้นๆ จาก หนุมาน นักรบมนตรา

หนุมาน นักรบมนตรายังมีดีเทลไม่เยอะนัก เพราะตัวหนังยังไม่เสร็จดี กำลังถ่ายทำและสร้างอยู่ ฉะนั้นเราจึงได้เห็นบางฉากใน MV เพลงยังเป็น 2D ถ้าทางค่าย RiFF Studi ทำเสร็จเมื่อไหร่ ก็คิดว่างานภาพคงสมูท+เก็บดีเทลมากขึ้น ในระหว่างนี้ก็ได้ปล่อย MV เพลง OST. 2 เพลงด้วยกัน คือ ห้วงอวกาศ , นักรบมนตรา

ห้วงอวกาศ (Deep In Space ) - เก่งธชย x KP Angel

นักรบมนตรา (The Mantra Warrior) - เก่ง ธชย

เนื้อเพลง : นักรบมนตรา

โอม มนตรา
ลุยๆให้ถึงขอบจักรวาล
ไกลๆสุดดาวก็ไร้เทียมทาน
เราคือนักรบขององค์ราชันย์ ไม่กลัวหน้าไหน

*ไป ไป ออกไป ผนึกใจให้เป็นหนึ่งใจ
บอกให้รู้ ดูเอาไว้ ว่านี่ไงหน้าผู้ชนะ
มาร จอมมาร กี่กองพันก็ไม่สะท้าน
กี่จักรวาล ถ้าไม่เชื่อ ก็เข้ามา

**เสกมนตรา เสกมนตรา เสกมนตราแล้วร่ายคาถา
ปล่อยพลัง ปล่อยออกมา ด้วยมนตราที่ใจศรัทธาจริงๆ
เออ เออ เอิง เอย นักรบมนตรา

(Rap)
หนุมานะ อิทธิฤทธิ์ ธะ ธชย
โอม มนตราเปิดผนึกลูกวายุ
หนุมานถวายแหวนพุ่งทะลุ
ฟื้นชีพด้วยพลังแห่งพระพาย ตรีเพชรอาวุธที่คู่กาย
เหยียบกูเหยียบสะเทือนเลื่อนลั่น
สั่น ให้สั่นไปทั้งลงกา
มาเดะ มาเดะ ถ้าไม่กลัวก็มา
แต่จงรู้ว่าข้าเคลื่อนกายไวกว่าแสง
พลิกแพลงให้สุด บุตรแห่งพระกาฬ
ดาบผ่าเวลา ไม่ต้องรอให้นาน
อดีต ปัจจุบัน กูจะฟันให้หมด
ประตูมรณะ กลืนกินทุกหยด
อาจารย์พวกข้า นามว่าสุครีพ
รวมกันเมื่อไหร่ เตรียมโดนปลิดชีพ
สิบหน้า มารข้าศึก ขอสู้ด้วยผนึก แห่งมนตรา

จากเนื้อเพลงบอกอะไรเราบ้าง (วิเคราะห์ส่วนตัว อาจไม่ถูก 100% นะคะ)
เราคือนักรบขององค์ราชันย์ = ทหารของพระราม นิลพัท , หนุมาน , สุครีพ
องค์ราชันย์ = องค์ชายราม (พระราม คืออวตารของพระนารายณ์ พระรามมีผิวสีเขียว แต่ในแอนิเมชั่น ผมเขียวแทน -.- )
โอม มนตราเปิดผนึกลูกวายุ = พลังที่ได้มา ทำให้หนุมานมี Skill ใหม่ๆ (?)
หนุมานถวายแหวนพุ่งทะลุ = ท่ามวยใช้ทั้งป้องกันและตอบโต้ได้ / ในเนื้อเรื่องรามเกียรติ์ หนุมานโชว์แหวนและสไบเพื่อพิสูจน์ว่าตนเป็นคนของพระราม แต่นางสีดาก็ยังไม่เชื่อ จนไปๆมาๆ ก็กลายเป็นหนุมานเผาลงกาซะได้ แสบนักนะแก 555555
ฟื้นชีพด้วยพลังแห่งพระพาย = Skill ของหนุมาน เป็นอมตะ คือตายแล้วฟื้นได้เพียงโดนลมพัดผ่าน เพราะพ่อเป็นเทพแห่งสายลมนั่นเอง
ตรีเพชรอาวุธที่คู่กาย = สามง่ามของหนุมาน ถ้าธอร์มีค้อน หนุมานก็มีตรีเพชรเนี่ยแหละ -.-
เหยียบกูเหยียบสะเทือนเลื่อนลั่น , สั่น ให้สั่นไปทั้งลงกา = Skill ของหนุมาน แปลงร่างให้กลายเป็นพี่เบิ้มได้
แต่จงรู้ว่าข้าเคลื่อนกายไวกว่าแสง = Skill ของหนุมาน มีความแข็งแรง+ความว่องไว
ประตูมรณะ กลืนกินทุกหยด = ประตูมรณะ อาจหมายถึง สะพานแห่งลงกา หรือภารกิจที่หนุมานต้องไปทำ? (ข้อมูลยังไม่แน่ชัด)
อาจารย์พวกข้า นามว่าสุครีพ = สุครีพ ถูกสาปให้เป็นลิง มีร่างกายสีแดง ถูกพี่ชายแย่งแฟนไป (จากในเรื่องรามเกียรติ์)
สิบหน้า มารข้าศึก = 10 หน้าทศกัณฐ์ บอสใหญ่ของฝ่ายกรุงลงกา
ขอสู้ด้วยผนึก แห่งมนตรา = ผนึกมนตรา เดาว่าเป็นพลังที่พวกนักรบฯ หยิบยืมมาใช้กันนั่นเอง

ประตูสู่ลงกา อาจพาไปยังมิติจักรวาลอื่นๆ หรืออาจเป็นประตูมรณะกันนะ (?)

องค์ชายราม (พระราม) กับทหารองครักษ์ และผนึกมนตราหรืออาจเป็นกุญแจเปิดสะพานที่ลงกา (?)

นางเอก(?) = นางสุพรรณมัจฉา
สังเกตจากชุดเกราะจะมีความเกล็ดปลา และในเนื้อเพลงห้วงอวกาศ ก็ชัดเจนว่าแทนตัวเองเป็นปลา

เพราะเมื่อรวมร่าง(?) กับหนุมานแล้ว = แปลงร่างท่า Ultimate ใหม่ อาจเป็นมัจฉานุก็ได้นะ 5555
(มัจฉานุ คือลูกของหนุมานกับสุพรรณมัจฉา ตัวเป็นลิง หางเป็นปลา)

คนที่หนุมานต่อสู้ด้วยอาจเป็นทศกัณฐ์ (?)

ที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลย คือโมเดลของเก่ง เท่มากๆๆๆๆ เก็บดีเทลความเป็นเก่งได้ดีเลยนะ

ส่วนตัวชอบหลายฉากเลยนะ ชอบฉากน้อง 2 คนนี้เป็นพิเศษ 😘
น้อนนนนนเป็นใครนะคะ ใช่นิลพัทกับอินทรชิตรึเปล่าหว่า ????
รู้สึกชอบ รู้สึกเอ็นดู อยากชมฉากต่อสู้เต็มๆแล้ว

ตัวอย่างเมื่อ 3 ปีที่แล้ว กับหนุมานผมแดง เป็นโมเดลหนุมานแรกๆ มีการร่ายรำเพื่อแปลงร่างด้วย
โดยใช้หนังชื่อว่า ราม: สะพานสู่ลงกา (RAAM: the bridge to Lanka)
เป็นตอนที่หนุมานสู้กับนิลพัท (โมเดลนิลพัทดั้งเดิมยังเป็นสีดำแดง)

ล่าสุดการเปลี่ยนฟอร์มของหนุมานทำให้ง่ายขึ้น น่าจะตัดการรำออก

ความกองพันอ่ะนะแกกกร 5555 น่ารัก

อิงจากบทสัมภาษณ์บางส่วน ของคุณพีท-สรพีเรศ ทรัพย์เสริมศรี กับ The MATTER (7 February 2017)

The MATTER : (RAAM: the bridge to Lanka) เป็นเชิงสงครามอวกาศหน่อยๆ อย่างที่มีตัวอย่างปล่อยออกมาใช่ไหมครับ
คุณพีท : ใช่ครับผม แล้วเราก็เลือกตอน ‘จองถนน’ ที่จะมีตัวหนุมานกับนิลพัทมาสู้กัน ซึ่งเราคิดว่ามันน่าสนุกดีนะ พล็อตมันคล้ายการ์ตูนญี่ปุ่นดีที่มีตัวสีขาวกับตัวสีดำมาสู้กัน ก็เลยกลายเป็น ‘ราม : ถนนสู่ลงกา’ หรือชื่อภาษาอังกฤษว่า ‘RAAM : Bride To Lanka’ ครับ ตัวเนื้อหาเราตั้งใจเน้นให้ผู้ชมไทยถูกใจตั้งแต่แรกเห็นก่อน ส่วนผู้ชมชาวต่างชาติถ้าเขาชอบกันก็ถือว่าเป็นกำไรของเรา
ภายหลังต่อยอดจาก RAAM: the bridge to Lanka เป็น Hanumaan the Mantra Warrior

เพิ่มความเป็นสากล แต่ยังคงสไตล์ไทยๆ
อิงจากบทสัมภาษณ์บางส่วน ของ RiFF Studio กับ The Momentum (MAR 16, 2017)
The Momentum: ในมุมมองของคนทำงานฝ่ายศิลป์อย่างคุณชาคฤษ คุณนำเสนอเรื่องไทยๆ อย่างรามเกียรติ์ให้เป็นที่ยอมรับในวงกว้างด้วยวิธีไหน

ไอเทม-ชาคฤษ: ผมเริ่มคิดจากมุมมองที่ว่า เราเป็นคนไทยเราจะสามารถดึงเอาอะไรของความเป็นไทยมาขายได้บ้าง ส่วนงานลายเส้น เวลาผมหัดเขียนผมจะเริ่มจากงานที่มันไทยๆ เช่น เวลาดรอว์อิ้ง ผมจะไม่ค่อยดรอว์อิ้งลายเส้นฝรั่ง เวลาหัดเขียนอะไรแบบนี้จะวาดโมเดลคนไทยเป็นส่วนใหญ่ เพราะถ้าเราไปเขียนงานแบบเขาเราก็จะไปดึงเอาลายเส้นเขามา ผมเป็นคนที่อาจจะดูการ์ตูนไม่เยอะ ไม่กี่เรื่อง แล้วก็พอละไม่ดูละ แต่ศึกษาอย่างอื่นแทน ซึ่งทำให้ผมไม่ห่วงเรื่องลายเส้นของตัวเองเลย เพราะผมไม่ได้ดึง reference จากที่ไหนมาใช้ ผมจะเขียนตัวละครตัวไหนก็เขียนขึ้นมาเลย มันทำให้คาแรกเตอร์ที่เราเขียนออกมาจากความเป็นตัวเราเอง สไตล์ความเป็นเราเลยค่อนข้างชัดเจน

พีท-สรพีเรศ: แต่เรื่องนี้เราก็พยายามทำให้มีความเป็นสากลนะครับ ดึงทั้งเนื้อเรื่องของ รามเกียรติ์ และ รามายณะ มาผสมกัน ไม่ใช่แค่อิงจาก รามเกียรติ์ อย่างเดียว

ถ้าชอบ ถ้าถูกใจ ช่วยกันกด Like กด Share +ปั่นวิวให้แมสทีนะคะ เป็นกำลังใจให้ผู้ผลิตกันค่ะ!

คุณ Nellarys Shanks Spencer ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 28 2020, 11:43 AM
Go to the top of the page
+Quote Post

Start new topic
คำตอบ
Annie Jinnivara
โพสต์ Jan 1 2021, 11:13 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 16-October 20
หมายเลขสมาชิก : 46,380
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอช | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

งาน CG ดูน่าสนใจ ต้องลองไปดูว่า ความสามารถคนไทยจะทำ CG ออกมาได้ดีขนาดไหน ส่วนเนื้อเรื่องก็อยู่บนพื้นฐานเรื่องราวที่คนไทยคุ้นเคยกันดีน่าจะมีความเข้าใจง่าย
Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Nellarys Shanks Spencer   Hanumaan the Mantra Warrior   Dec 28 2020, 02:29 AM
- - Theodore Wardon   รอติดตามเลย น่าดูมากเลยครับ รายละเอียดให้ตามอ่านอั...   Dec 28 2020, 02:57 AM
- - Game Sukchuen   นานๆจะมีของไทยน่าติดตามออกมาสักชิ้นหนึ่ง น่าสนใจม...   Dec 28 2020, 03:28 AM
- - Emma Malfoy   โห น่าสนใจมากเลยค่ะ เอาจริงๆหลายปีมานี้หาของไทยคุณ...   Dec 28 2020, 04:18 AM
- - Thedang Veryverycry   รอดูเลย 3D งานไทยว่าจะดึงสุดได้แค่ไหนรอติดตามผลงาน...   Dec 28 2020, 07:00 AM
- - Charming Winters   น่าสนใจมาก ๆ ครับ ครั้งแรกที่เห็นเลยคือโปสเตอร์ทำอ...   Dec 28 2020, 07:09 AM
- - Ivy-Ann Londyn   กำลังหาหนังใหม่ดูพอดีเลย! มาได้ถูกจังหวะมากค่ะ...   Dec 28 2020, 09:03 AM
- - Elwin Om Hallewell   เอ้ยย งานคนไทย งานภาพ งาน CG สวยครับ ปักหมุดรอดูเล...   Dec 28 2020, 09:48 AM
- - Felicia Star   น่าติดตามมากเลยค่ะ แถมเป็นผลงานของคนไทยด้วย   Dec 28 2020, 10:13 AM
- - Misaka Rose   งานดีน่...   Dec 28 2020, 11:05 AM
- - Tommy Mcharrison   ผลงานของไทยน่าสนับสนุนครับ ผมพึ่งเคยเห็นเลย ไว้ว่า...   Dec 28 2020, 11:21 AM
- - Ferita Makal   งานภาพสวยจนเราอยากให้มาฉายในโรงเร็ว ๆ จังเลยค่ะ ชอ...   Dec 28 2020, 11:28 AM
- - Caly Wargeeton   ว้าวว จะรอคอยตอนออกอากาศนะคะ   Dec 28 2020, 12:33 PM
- - Irina De Bereaux   งาน CG ว้าวมากค่ะ คนชอบอ่านวรรณคดีแบบเราอยากดูเลย ...   Dec 28 2020, 02:09 PM
- - Darwin Sapoterson   อยากให้หนังทำเสร็จเร็วๆ อยากดูแล้ว งานดีมากอะรอมัน...   Dec 28 2020, 02:17 PM
- - Theon McCarthy   ไม่ได้คาดหวัง แต่ตั้งตารอ นานๆทีจะเห็นผลงานคนไทยท...   Dec 28 2020, 02:23 PM
- - Leana Auris   ดูผ่านๆนึกว่าหนังต่างประเทศนะเนี่ย ต้องรอดูซะแล้ว   Dec 28 2020, 03:23 PM
- - Worasuda Cherragool   ว้าว ให้ความรู้สึกเหมือนดูรามเกียรติผสมกับหุ่นยนต์...   Dec 28 2020, 05:46 PM
- - Sinx Lezgen   แว่บแรกผมนึกว่ากันดั้ม 555 น่าสนุกดีครับเอาเนื้อเร...   Dec 28 2020, 07:11 PM
- - Elena Quinlan   อื้อหื้ออ น่าดูอยู่นะ ตอนนี้ลิสหนังที่ต้องดูมีเพีย...   Dec 28 2020, 08:21 PM
- - Nathaniel Sandos Winchester   น่าดูครับ และต้องไปดูให้ได้ ตอนแรกนึกว่าหนังต่างปร...   Dec 28 2020, 11:11 PM
- - Zane Ace Karter   น่าดูสุดๆเลยครับ ผมคิดว่าเป็นหนังต่างประเทศสะอีกนะ...   Dec 29 2020, 08:51 AM
- - Dion Hegemony Lostworld   น่าสนใจมากเลย นานๆจะมีเรื่องไทยมาที รอติดตามเลยค่ะ   Dec 29 2020, 10:14 AM
- - Chiella Regan   ตัวละครสวยมากเลยค่ะ ภาพ สี สวยมาก ความจริงคนไทยไปท...   Dec 29 2020, 10:28 AM
- - Queenland Mardon   หนุมานนนน!! กรี๊ดดดดดด ผลงานของคนไทยอีกแล้...   Dec 29 2020, 12:06 PM
- - Anastasia Shadowwalker   หนังไทยแบบนี้ควรสนับสนุนนะคะ ส่วนตัวเราชอบเพลงห้วง...   Dec 29 2020, 12:11 PM
- - Vincent Ray Windsor   ปักหมุดรอเลยครับ ฝีมือคนไทย เข้ามาทีแรกสะดุดตากับภ...   Dec 30 2020, 10:31 AM
- - Carmilla Valerian   ดีเทลดี...   Dec 30 2020, 11:49 AM
- - Zephyr McKinnon   รู้สึกตื่นเต้นเลยที่จะได้ดูรามเกียรติ์ในรูปแบบใหม่...   Dec 30 2020, 01:12 PM
- - Annie Jinnivara   งาน CG ดูน่าสนใจ ต้องลองไปดูว่า ความสามารถคนไทยจะท...   Jan 1 2021, 11:13 PM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 27th April 2024 - 12:35 AM