IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Closed TopicStart new topic
> YOUNG ROYALS | Netflix
Sylvain Ervin Vo...
โพสต์ Dec 4 2021, 01:01 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 28-October 20
หมายเลขสมาชิก : 53,036
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

▶ PLAY   🛈 MORE INFOR

เจ้าชายวิลเฮล์มย้ายมาที่โรงเรียนประจำสุดหรู และต้องพยายามปรับตัวกับชีวิตความเป็นอยู่ของที่นี่
แต่การทำตามเสียงหัวใจตัวเอง กลับเป็นเรื่องที่ต้องใช้ความพยายามมากกว่านั้น

ฮิตที่ Netflix

* โปรดลือกเป็นการแสดงผลบนเดสก์ท็อป เพื่อความอรรถรสในการรับชม
©️ CHARMING X REGINA

Go to the top of the page
+Quote Post
Charming Winters
โพสต์ Dec 4 2021, 01:01 PM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

เข้าร่วม : 15-October 20
จาก : Wonderland
หมายเลขสมาชิก : 39,496
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: แอสเพน | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ตรงกัน 91% | 2021 | 18+ | 1 ซีซั่น |

ประกาศแล้ว ! ดูซีซั่นใหม่ได้เร็ว ๆ นี้

▶ PLAY   ✚ MY LIST

นักแสดง : เอ็ดวิน ไรดิง , โอมาร์ รุดแบร์ก , มัลเต กอร์ดิงเกอร์
แนว : LGBTQIA+ , ดราม่าโรแมนติก , รายการทีวีวัยรุ่น , สวีเดน
เครดิต : ซิลเวน เออร์วิน เวอร์เลนติโน่ , ชาร์มิ่ง คลาเรนซ์ เวอร์เลนติโน่

เรื่องราวของเจ้าชาย วิลเฮล์ม มกุฎราชกุมารแห่งสวีเดน ที่มีข่าวฉาวหลุดออกไปทั่วโลกโซเชียล กลายเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์ของคนในสังคม จนพระราชสำนักต้องออกแถลงการณ์ขอโทษต่อหน้าประชาชน พร้อมกับหาทางออกที่ดีที่สุด คือการส่งตัวเจ้าชายไปยังโรงเรียนประจำ เพื่อไม่ให้กระทบแก่ภาพลักษณ์ราชวงศ์ ดูเหมือนเจ้าชายจะไม่ชอบพอเท่าไรที่ต้องปรับตัวให้เข้ากับสังคมใหม่ กับการก้าวเท้าเข้าสู่โรงเรียนของชนชั้น Elite อย่าง Hillerska เขาถูกฝากฝั่งให้อยู่ในปกครองของ ออกุสท์ เพื่อนของพี่ชายที่ไม่ได้มีดีเพียงหน้าตา แต่มีดีกรีเป็นเชื้อพระวงศ์พ่วงด้วยตำแหน่งหัวหน้านักเรียนและกัปตันทีมเรือพาย พร้อมพาวิลเฮล์มโลดแล่นสู่โลกของความเป็นอิสระ ในระหว่างเดียวกัน เฟลิซ หญิงสาวจากครอบครัวฐานะร่ำรวย ถูกแม่ของเธอคาดหวังให้เธอเป็นอย่างที่แม่เธอเป็น โดยมุ่งหวังจะให้ครองหัวใจเจ้าชายหนุ่มองค์นี้ เพื่อชื่อเสียงและเกียรติของวงศ์ตระกูล การพูดโผงผางอย่างตรงไปตรงมาโดยไม่ได้คำนึงถึงคนรอบข้างของ ซาร่า นั้น จากมุมมองของผู้ที่รู้จักผิวเผิน อาจจะให้นิยามตามสำนวนว่า ปากไม่มีหูรูด แต่น้อยคนที่จะรู้ว่าสาวผู้ร่าเริงคนนี้กลับกลายมีอาการแอสเพอร์เกอร์ ถ้าอยากรู้อะไรก็จะพูดโพล่งออกมาทันทีโดยไม่มีการเกริ่นนำ วิลเฮล์มเกิดถูกตาต้องใจ ซีมอน หนุ่มสามัญชนคนธรรมดาที่เป็นนักร้องวงประสานเสียงของโรงเรียนมากเป็นพิเศษ ความรู้สึกดีๆเริ่มก่อตัวขึ้นระหว่างคนสองคน และเริ่มพัฒนามาเป็นความสัมพันธ์ลับๆที่ต้องปกปิดไม่ให้ใครรู้ ในฐานะของเจ้าชาย ความรักที่มีต่อเพศเดียวกันนั้น ไม่ได้เป็นเรื่องน่ายินดีนัก ภาระหน้าที่และความกดดันจากทุกทิศทางเป็นเหตุให้วิลเฮล์มต้องตัดสินใจเลือกระหว่าง " ราชวงศ์ " หรือ " ความรัก "

มินิซีรีส์แนวดราม่า โรแมนติก แบบ LGBTQ+ ผสมผสานกับราชวงศ์ 6 ตอนจบได้อย่างลงตัว เรื่องราวที่ส่งตรงจากประเทศสวีเดน ที่อัดแน่นไปด้วยมวลความอึดอัด และความกดดันของเหล่าตัวละครทั้งตัวรัชทายาทรวมไปถึงคนในชนชั้นสูง สะท้อนภาพการไขว่คว้าเพื่อให้ได้มาซึ่งความต้องการของตนเอง ไม่ว่าจะวิธีใดก็ตาม นอกจากนี้ยังมีการเล่นในเรื่องของประเด็นของภาพลักษณ์ราชวงศ์ต่อสายตาสาธารณชน เริ่มต้นจากตัวเจ้าชายวิลเฮล์มที่ได้ไปตกหลุมรักกับหนุ่มสามัญชน คนชั้นกลางอย่างซีมอน วิลเฮล์มยังต้องแบกรับตำแหน่งที่ทุกอย่างถูกกำหนดไว้ ในขณะเดียวกัน การทำตามหัวใจของตนเองนั้นก็สำคัญแต่มันกลับกลายเป็นเรื่องยาก เกินกว่าที่ทั้งสองคนจะข้ามผ่านมันไปได้โดยไม่ทิ้งใครไว้ด้านหลัง

ข่าวดีสำหรับแฟนๆ ที่ตั้งหน้าตั้งตารอคอยการกลับมาของซีรีส์ Young Royals ซีซัน 2 กันมาอย่างยาวนาน เป็นระยะเวลากว่า 2 เดือน ณ จุดๆนี้ขอประกาศว่า สิ้นสุดการรอคอยแล้ว ! เมื่อวันที่ 22 ก.ย. ที่ผ่านมา ทางอินสตาแกรม @netflixnordic ได้ปล่อยคลิปประกาศออกมาอย่างเป็นทางการ กล่าวถึงการกลับมาของซีรีส์ ซีซัน 2 ทำเอาแฟนคลับทั่วโลกต่างดีใจกันถ้วนหน้า ซึ่งเป็นผลพวงมาจากกระแสตอบรับที่ดี และเสียงเรียกร้องหลากหลายช่องทางของผู้ชมให้ผลิตซีซัน 2 ทางทีมผู้สร้างไม่ได้นิ่งนอนใจแต่อย่างใด เตรียมวางแผนนำซีรีส์ชุดนี้มาให้ได้ชมกันในปี 2022

* โปรดลือกเป็นการแสดงผลบนเดสก์ท็อป เพื่อความอรรถรสในการรับชม
©️ CHARMING X REGINA

nobody can hold mee+Every time we move
The universe will follow
HotMegaverse
+Quote Post
Sylvain Ervin Vo...
โพสต์ Dec 4 2021, 01:02 PM
โพสต์ #3

เข้าร่วม : 28-October 20
หมายเลขสมาชิก : 53,036
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

“ บอกเลยว่ามันดจีย์ๆๆ สิ่งประทับใจในเรื่องนี้คือ การแสดงที่ออกมาอย่างเป็นธรรมชาติมากๆชวนอินสุด! สิ่งที่เป็นจุดเปลี่ยนมุมมองของการชมซีรีย์ของเราไปแล้วอย่างหนึ่ง สังเกตได้จาก ใบหน้าของตัวละคร ไม่จำเป็นจะต้องเนียนผุดผ่อง ไร้สิว ฝ้า กระ จุดด่างดําเสมอไป หากใครยังไม่เคยดู แนะนำว่าให้ลองสังเกตใบหน้าตัวละครในทีเซอร์ของเรื่อง มันแสดงให้เห็นถึงตัวละครที่มีความเป็นมนุษย์อย่างเราๆทั่วไป พล็อตเรื่องแนวนี้แปลกใหม่และยังไม่ค่อยเห็นที่ไหนสักเท่าไร เคมีระหว่างนักแสดงถือว่าเข้ากันได้ดีมาก เพลงประกอบก็ติดหูทุกเพลง ไม่ว่าจะเป็น Remember , It Takes A Fool To Remain Sane ร้องโดย Omar Rudberg (พ่อหนุ่มซีมอนของเรานั่นเอง) หรือ Revolution - Elias เศร้ามากก มูฟออนไม่ได้เลอ เพลงนี้ขึ้นทีไรต้องบิ้วว่าน้ำตาคลอ งงไหม? จะบอกว่าระหว่างคุณ Charming เขาเขียนโค้ดฮีก็คือเปิดฟังวนไปไม่หยุดเลย อยากจะแนบหลักฐานแต่ก็กลัวว่าเจ้าตัวจะกำหมัดเอาซะก่อน ป้ายยาไปได้เเล้วสองคน รู้สึกกระบวนการนี้ลุล่วง ฮ่าาฮาาา ตอนนี้ขึ้นแท่นซีรีย์ในดวงใจไปอีกเรื่องแล้ว อยากให้หลายๆคนได้ลองไปชม เราดูจบปุ๊บ ลงแดงปั๊บ ฮืออ~ มีความอยากเรียนภาษาสวีเดนขึ้นมาทันทีทันใด เลื่อนหน้าฟีดในไอจีตัวเองก็เจอแต่ Young Royals ไม่พิมพ์ต่อดีกว่า ถ้าจะสาธยายยาวกว่านี้ มีแววหลุดสปอยตอนสำคัญออกมาแน่ เอาเป็นว่าขอตัวไปตามเก็บโมเมนต์ Friend Best ของเอดวินกับโอมาร์ไปพลางๆ ระหว่างรอซีซัน 2 วนป๊ายยยยจ้าาา ”

+Quote Post
Charming Winters
โพสต์ Dec 4 2021, 01:02 PM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

จาก : Wonderland
หมายเลขสมาชิก : 39,496
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: แอสเพน | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ขอออกตัวก่อนเลยครับ โดยส่วนตัวนั้นผมไม่ค่อยได้รับชมซีรีย์ต่าง ๆ มากนัก ถึงบางเรื่องจะหลงเข้าไปดูแต่ก็ได้ไม่นาน ซึ่งไม่ใช่กับเรื่องนี้ ผมต้องขอยืนยันอีกเสียงหนึ่งเลยว่า มินิซีรีย์เครื่องนี้ ครบรส สำหรับผมเอามาก ๆ ถึงแม้ว่าใครอาจจะมองพล็อตเรื่องนี้มันน้ำเน่าหรืออย่างไรก็ตาม ผมกล้าพูดเลยว่า 'คุณคิดผิด' ผมอยากให้คุณเปิดใจกับมินิซีรีย์เครื่องนี้ดูครับ ตัวเนื้อเรื่องเองมีทั้งการเล่นประเด็น LGBTQ+ ในสังคมที่ส่งผ่านความรู้สึกของตัวละครมาจนถึงคนดูได้อย่างดี อีกอย่างหนึ่งที่ผมชอบมาก ๆ เลยคือ ความเรียล ของซีรีส์ด้วยรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่ผู้กำกับใส่เข้ามา เช่น การเป็นชนชั้นสูง ไม่จำเป็นที่จะต้องสูง ขาว ผิวดีไปหมดเสียทุกคน ปัญหาบางอย่างในเรื่องยังคงทำให้เป็นที่น่าสงสัยอยู่ สำหรับใครที่ไม่ได้ต้องการที่จะเสพเนื้อเรื่องมากมายแต่ต้องการเสพภาพ MOOD & TONE ผมบอกเลยว่าแนะนำมาก ๆ นอกจากการถ่ายทำที่ออกมาสวยงามแล้วนั้น การเลือกใช้สีบนเสื้อผ้าหรือสิ่งที่ตกกระทบ มายังตัวละครก็ช่วยสื่อในเรื่องของอารมณ์ในฉากนั้น ๆ ได้อย่างดีเยี่ยมและไม่รู้สึกว่ามันขัดตาเลย ผมไม่พูดมากดีกว่า เอาเป็นว่าผมเชิญชวนให้คุณได้ลองไปสัมผัสประสบการณ์นี้ด้วยตัวคุณเอง แล้วคุณก็จะเข้าใจว่าผมกำลังจะบอกอะไรคุณ : )

Vi ses !

HAVE A NICE CHRISMAST

nobody can hold mee+Every time we move
The universe will follow
HotMegaverse
+Quote Post
Shintoki Yuki
โพสต์ Dec 4 2021, 01:03 PM
โพสต์ #5

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
จาก : อยู่ในใจคุณ
หมายเลขสมาชิก : 41,066
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แพร์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

แว๊บแรกกดกระทู้เข้ามานึกว่าเข้าเน็ตฟลิกซ์555555

ก่อนอื่นต้องชมคุณซิลเวน ที่ตั้งใจที่จะรีวิวเรื่องนี้ ความประทับใจแรกคือ

โค้ด ที่เขียนออกมาได้สวยมาก ทั้งสามคนมีแพชชั่นอันแรงกล้า มีความตั้งใจ และความมุ่งมั่น เราได้เห็นทุกคนนั่งงมโค้ดกันหลายคืน และทำงานกันอย่างหนักจริงๆมซึ่งผลงานที่ออกมามันน่าประทับใจจริงๆ

เนื้อหา ด้วยไฟแรงกล้าของคุณซิลเวนเลยใช้เวลา4วันสุดท้ายในการเรียบเรียงเนื้อหา และอีกเช่นเคยและใช่ค่ะ เกือบเช้า5555 แต่ชื่นชนคุณมากๆที่คุณอยากจะรีวิวเรื่องนี้ จนพยายามจะถ่ายทอดมันออกมา แม้ในหัวจะตันไปหลายวัน แต่สุดท้ายคุณก็จุดไฟให้ตัวเองและนั่งเขียนจนเสร็จ

และต่อมา ขอพูดถึงซีรีส์เรื่องนี้หน่อยละกัน เราว่าเรื่องนี้มีพล็อตที่น่าสนใจจริงๆ ด้วยความเป็นLGBTQIA+ ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับราชวงศ์ มันดูเป็นเมนไอเดีย ที่น่าสนใจ และแปลกใหม่ด้วย ยิ่งพล็อตที่ว่าวิลเฮล์ม มีความเกเรนิดๆ นักแสดงเคมีก็ดูเข้ากันมาก

และที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลยคือ จากการที่ได้อ่านสิ่งที่คุณซิลเวนรีวิว เราชอบมากที่เขียนรีวิวตัวละครแต่ละตัว ตัวละครแต่ละตัวดูมีกิมมิกเฉพาะตัว มีคาแรกเตอร์ที่ชัดเจนเป็นเอกลักษณ์ อย่างซาร่าเป็นตัวละครที่มีคาแรกเตอร์น่าสนใจ เราสัมผัสได้ถึงความน่าหมั่นไส้ของตัวละครนี้5555 ปล.แต่ปมก็น่าสงสาร

ส่วนตัวเราเคยดูเรื่องเราดูเรื่องนี้ไปแค่นาทีแรกของซีรีส์เท่านั้น แต่มันเป็นหนึ่งนาทีที่พอสัมผัสได้ถึงมู้ดแอนด์โทนดีมากๆๆๆๆ ต้องไไปแอดลงลิสต์แล้วดูสักที
By. Sharon Fan Jake

ปล.1 โค้ดนี้กดจิ้มได้หลายจุดมากไปกดดูได้ทุกคน
ปล.2 ฉันสวย

안녕!

SHARON I want that, oui, merci, no, c'est la vie
+Quote Post
Regina Sancia Vo...
โพสต์ Dec 4 2021, 01:03 PM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 28-May 20
จาก : Wales
หมายเลขสมาชิก : 36,395
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ด็อกวูด | ยาว: 10"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

พูดได้เลยว่าซีรีส์เรื่องนี้เป็นซีรีส์ต่างประเทศเรื่องแรก แนวLGBTQIA+ที่ดู และเป็นเรื่องแรกที่ดูแล้วไม่ผิดหวังเลย! ส่วนตัวไม่ค่อยได้ดูซีรีส์เท่าไหร่ เพราะไม่มีเวลา แต่มีวันหนึ่งที่นั่งในDiscordกับน้องๆ และดูบุคคลๆหนึ่งเขียนรีวิวหนัง/ซีรีส์ จะไม่บอกว่าชื่อ Sylvain Ervin Vorlentino บุคคลคนนี้พูดเกี่ยวกับตัวเรื่องนี้ไม่หยุด!! จนทำให้ตัวเราตัดสินใจว่า เออ ไปดูก็ได้วะ ไหนๆน้องมันก็ขายขนาดนี้ ขายจนเราต้องไปดู พอได้ไปดูแล้ว เออ มันดีตามที่ว่าเลย ทั้งMOOD & TONE ซึ่งเป็นคนที่เริ่มดูอะไรสักอย่างจากMOOD & TONE ของเรื่องนั้นๆ ถ้าสวยถูกใจ ก็ตัดสินใจดูต่ออย่างไม่ลังเล ซึ่งเรื่องนี้ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง พอดูไปเรื่อยๆไม่ได้มีเพียงMOOD & TONEที่ดี แต่การแสดงออกของตัวละครแต่ละคนสามารถทำให้เราอินไปกับเรื่องได้ บอกเลยว่า คิดไม่ผิดจริงๆที่ไปดูตามที่น้องแนะนำ ถ้าใครยังไม่เคยดูหรือกดเป็นรายการโปรดไว้ แนะนำให้ย้อนกลับไปดูที่แถบเมนูและคลิกเข้าไปรับชมYoung Royals แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง

+Quote Post
Victor Badr Xera...
โพสต์ Dec 4 2021, 03:01 PM
โพสต์ #7

เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?
หมายเลขสมาชิก : 58,364
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: โอ๊คอังกฤษ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สิ่งแรกทุกต้องว้าวก่อนเลยก็คือการ Coding ครับ ยังไม่เคยเห็นกระทู้รีวิวอันไหนเล่น Code โหดขนาดนี้มาก่อน เก่งมากเลยครับ ส่วนเนื้อหาซีรีส์ก็ค่อนข้างว้าวไม่แพ้กันเลยครับ เพราะมีซีรีส์ชื่อดังหลายๆ เรื่องอย่างเช่น Sex Education และ Grey Anatomy ที่นำเสนอคู่รักแนว LGBT+ (ซึ่งผมเชื่อว่ายังมีหลายซีรีส์อีกมากมายที่เริ่มนำเสนอ) และเรื่องนี้ได้หยิบบทบาทของความเป็นเชื้อสายราชวงศ์มาเล่น ตัวละครอื่นก็เด่นไม่แพ้กันเลย และเนื้อเรื่องใน Season นี้ที่มี 6 ตอนซึ่งโอเคสำหรับการดูเลยครับ เดี๋ยวจะไปดูนะครับ แล้วก็ขอบคุณสำหรับการแนะนำซีรีส์คุณภาพดีอย่าง Young Royals มาให้ด้วยนะครับ

+Quote Post
Jonathan Slyvezt...
โพสต์ Dec 4 2021, 03:10 PM
โพสต์ #8

เข้าร่วม : 4-March 14
จาก : Wales , UK
หมายเลขสมาชิก : 22,857
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

พูดถึงโค้ดก่อน เก่งมาก ออกมาดี ไม่เสียแรงที่อดทนรอ เยี่ยม !

ขอทดเอาไว้ก่อน แล้วจะตามไปดู เพราะตัวเองก็ดองซีรีส์ไว้เยอะเหมือนกัน เหมือนล่าสุดจะแนะนำให้ดู POSE แต่รู้สึกว่าไม่ถูกจริตเท่าไหร่ เรื่องนี้เนื้อเรื่องน่าดูมากจริง ๆ เห็น ออกัส ยิ้มแล้วรู้สึกได้ว่า เรื่องนี้มีอะไรให้ดูจริง ๆ ไว้หาทำสรรหาโค้ดมาทำอีกนะครับ ติดตามกระทู้ต่อ ๆ ไปเด้อ

+Quote Post
Pheobe Jarome Fi...
โพสต์ Dec 4 2021, 03:47 PM
โพสต์ #9

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 6

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 27-September 21
จาก : Vientiane, Laos
หมายเลขสมาชิก : 58,036
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ตอนแรกอยากจะใช้โค้ดของตัวเองแล้ว แต่เห็นทุกคนคุมธีม Netflix ดังนั้นจะมาโค้ดกากๆคนเดียวไม่ได้ ขออนุญาตร่วมใช้โค้ดด้วยนะคะ TT

ฟี๊บรู้สึกจึ้งตั้งแต่เข้ากระทู้นี้มาเลยค่ะ Netflix สาขา 2 ก็ไม่ปาน เขียนโค้ดได้โหดมากๆเลยค่ะ ฟี๊บขอคารวะ!
นานน๊านจะเห็นคนรีวิวเรื่องนี้ที ฟี๊บว่าเรื่องนี้เป็นซีรี่ส์เรื่องหนึ่งที่นำเสนอเรื่อง LGBTQ+ ได้ดีมากๆเรื่องนึงเลยค่ะ ไม่นำเสนอในแง่ที่มอง LGBTQ+ เป็นตัวตลกของสังคมเหมือนกันละครไทยหลายเรื่องๆ แถมยังยกเรื่องราชวงศ์มานำเสนอในมุมมองที่น่าสนใจมากๆเลยค่ะ

ส่วนทางด้าน Production นั้นเป็นอะไรที่ดือและฟินมากๆกับ Mood and tone ในเรื่องนี้ค่ะ ถึงแม้ส่วนตัวเองจะคิดว่าการตัดต่อบางช่วงจะแปลกไปบ้าง (ฟี๊บคิดไปเองหรือเปล่านะ?) แต่โดยรวมทั้งหมดถือว่าทำออกมาได้ดีมากค่ะ

ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ต่อไปนะคะ โค้ดคุณมันสุดปังจริงๆค่ะ! ♥

+Quote Post
Pa Kob
โพสต์ Dec 4 2021, 04:51 PM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

เข้าร่วม : 22-January 12
จาก : คอนโดหรูย่านพระราม 9
หมายเลขสมาชิก : 16,099
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ขนลุกกกเป็นตึกแถววว โดยเฉพาะตอนที่เพรย์เทรล์ประกาศว่า บริงอิทรอยัลลลที้
แล้วบ้านอะบั้นดันซ์ออกมาเดินสับๆ เยี่ยวๆ เทน เทน เทน อครอสดาบอร์ดดด

+Quote Post
Georgina Gwyneth...
โพสต์ Dec 4 2021, 05:17 PM
โพสต์ #11

**

เข้าร่วม : 14-January 21
หมายเลขสมาชิก : 54,971
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิลเวอร์ไลม์ | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

กรี๊ด มันจึ้งมันเริ่ดมาก ถึงดิฉันจะดูไปแค่ตอนเดียวแต่ว่าพอมาอ่านรีวิวแล้วอยากจะดูต่อเลยค่ะ โค้ดเอยอะไรเอย โอ้ยเริ่ดเว้ออออออ ขนลุกมากๆค่ะ รีวิวออกมาได้ดีมากกกกกกกก ภาพรวมคือมันปัง!!

Glordrier
Glordrier

Georgina

Georgina
Sylnastrea
Aelena

+Quote Post
Markaz Ler Flour...
โพสต์ Dec 4 2021, 07:09 PM
โพสต์ #12

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 26-March 21
หมายเลขสมาชิก : 56,249
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

เข้ามาดูกระทู้นี้หลายรอบมาก ผมดองเรื่องนี้ไว้ครับ พอเห็นคาแรกเตอร์ตัวละครน่าสนใจขนาดนี้ เลยต้องไปดูแล้วล่ะครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

ขอโทษที่ไม่ได้คุมโทนนะครับผมลอกโค้ดไม่เป็น

+Quote Post
Roger Den
โพสต์ Dec 4 2021, 08:06 PM
โพสต์ #13

*

เข้าร่วม : 24-June 21
หมายเลขสมาชิก : 57,083
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

อย่างแรกเลยนะครับ ขอชื่นชมการทำโค้ดก่อนเลย ทำออกมาได้ดีมากๆ ผมเห็นแล้วอยากเขียนโค้ดเป็นเลยครับ Moodเหมือนได้เข้าไปใช้ Netflix จริงๆ นับถือเจ้าของกระทู้เลยครับ รีวิวหนังออกมาได้ยอดเยี่ยมมาก ภาษาสละสลวย ไว้ว่างๆผมจะหาเวลาไปดูนะครับ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้มาทำกระทู้รีวิวหนังเรื่องอื่นอีกนะครับ ^^

+Quote Post
Tatiana Mour Kin...
โพสต์ Dec 4 2021, 08:22 PM
โพสต์ #14

*

เข้าร่วม : 14-January 21
หมายเลขสมาชิก : 54,970
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

โห โค้ดสวยจังค่ะT-T เทียน่าเคยเห็นเรื่องนี้ผ่านๆเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เคยดูเลย ขอบคุณสำหรับการแนะนำซีรี่ส์ดีๆและโค้ดสวยๆนะคะ
รอชมกระทู้แนะนำต่อๆไปอยู่นะคะ!
+Quote Post
Leon Fuchizawa
โพสต์ Dec 5 2021, 09:40 AM
โพสต์ #15

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 9-November 21
หมายเลขสมาชิก : 58,444
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เมื่อคืนเลไปตามดูมาครับ สนุกมากกก!ฉากน่ารักๆเต็มไปหมดเลย อดใจรอดูซีซั่น2ไม่ไหวแล้วครับ แล้วที่คุณซิลเวนบอกว่าเพลงดีทุกเพลง ผมเชื่อแล้วครับดีจริงๆเก็บเข้าเพลย์ลิสต์เรียบร้อยครับ! ขอบคุณสำหารแนะนำดีๆนะครับ โค้ดโหดกันมากเลยฮือ

+Quote Post
Blake Swanson
โพสต์ Dec 5 2021, 01:14 PM
โพสต์ #16

*

เข้าร่วม : 28-November 21
จาก : St. Petersburg
หมายเลขสมาชิก : 58,571
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ซีรีส์เรื่องนี้เห็นผ่านตาทางทวิตเตอร์บ่อยมากแต่ยังไม่มีโอกาสได้ชมแบบเต็มๆเลยครับ พอได้มาอ่านรีวิวยิ่งรู้สึกว่าน่าสนใจ
ขอเก็บเข้าลิสต์ก่อนไว้ว่างๆจะมาดูตามแน่นอน

+Quote Post
Paul Sleepless
โพสต์ Dec 5 2021, 10:33 PM
โพสต์ #17

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 1-September 21
หมายเลขสมาชิก : 57,638
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

เป็นซีรี่ย์ที่น่าสนใจเรื่องนึงเลยครับ ปกติแล้วส่วนเป็นที่ชอบดูซีรี่ย์แนวแอคชั่น ไซไฟ สยองขวัญ อื่นๆ ไม่คิดว่าจะได้มีโอกาศดูซีรี่ย์แนวนี้สักเพราะปกติเป็นคนเบื่อง่ายเลยจะไม่ค่อยอินกั
บหนังโรงแมนติก แต่ว่าด้วยพลอตเรื่องที่น่าสนใจจนอยากจะติดตามดูต่อไปเรื่อยๆเลยทำให้ซีรี่ย์เรื่องน
ี้ผมยกให้เป็นซีรี่ย์อันดับต้นๆที่น่าติดตามรับชมของผม

+Quote Post
Valentine Victor...
โพสต์ Dec 7 2021, 11:32 AM
โพสต์ #18

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 22-May 21
จาก : Zynaxalia
หมายเลขสมาชิก : 56,865
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ก่อนอื่นเลยนะครับขอบอกเลยว่าทำโค้ดสวยมากก นึกว่าเปิดnetflixจริงๆเลยครับ คนทำโค้ดสุดยอดมากขอชื่นชม ส่วนเนื้อหาของเรื่องนี้ผมไปดูมาแล้วมันขัดใจเหลือเกินทำไมต้องมีแต่อุปสรรค ทำไมๆๆๆ ส่วนผมตอนนี้ก็นั่งรอซีซั่น2อย่างใจจดใจจ่อ ขอบคุณที่เอามาแนะนำกันนะครับ 1152964469.gif NB185.gif

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
————————————————————
GOD OF WILD | KING OF LAND | BREATH OF WORLD
YOU CAN BE A PART IN THE LEGACY OF FOREST HERE

+Quote Post
Yumiko Umixko
โพสต์ Dec 7 2021, 11:43 AM
โพสต์ #19

เข้าร่วม : 29-May 21
จาก : Fuku
หมายเลขสมาชิก : 56,911
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เกาลัด | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่าสนุกมากเลยค่ะ ปกติไม่ค่อยได้ดูหนังเกี่ยวกับราชวงศ์เท่าไหร่ ดูแล้วเครียด แต่เรื่องนี้น่าดูมากค่ะ

// ทุกคนใช้โค้ดกันหมดเลย ขอใช้ด้วยนะคะ 5555

[/quote]

+Quote Post
Xylvateus Kyther...
โพสต์ Jan 8 2022, 10:58 PM
โพสต์ #20

กลุ่ม : กองทัพดัมเบิลดอร์
เข้าร่วม : 28-October 21
จาก : London, United Kingdom
หมายเลขสมาชิก : 58,362
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เกาลัด | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลย ปกติสายนี้อยู่แล้ว รับรองไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณที่มาแนะนำซีรีส์ดี ๆ ค่า

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 12:10 AM