IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> ˜”*°• Jhou Dome Art Gallery IV (っ◔◡◔)っPerseus Percy Jackson •°*”˜, ยินดีต้อนรับทุกคนเข้าสู่แกลอรี่ภาพวาดครั้งที่ 4 ครับ
Jhou Dome
โพสต์ Nov 5 2021, 10:40 PM
โพสต์ #1

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 2-October 21
หมายเลขสมาชิก : 58,113
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แอสเพน | ยาว: 14"
แกนกลาง: เขาบาซิลิสก์
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

DUMBLEDORE'S ARMY

Perseus Percy Jackson

สวัสดีทุกท่านอีกครั้งครับผม กลับมาอีกแล้วกับแกลอรี่ภาพวาด

ก่อนอื่นต้องขอแจ้งก่อนว่าตอนนี้เราเปิดทวิตเตอร์แล้ววววว

เผื่อใครสนใจอยากติดตามงานอาร์ตต่างๆ ขั้นตอนการวาดภาพหรือจะไปคุยเล่นเม้ามอยกัน

ก็ตามไปโลด (ลิงค์อยู่ด้านล่างงับ)

กลับมาเข้าเรื่องเลยดีกว่า ภาพวาดครั้งนี้เป็น 1 ใน กลุ่มของกองทัพดัมเบิลดอร์ครับผม

เขาก็คือ Perseus Percy Jackson นั่นเอง

พร้อมแล้วก็เชิญรับชมได้เลยยย

รอบนี้ลองเปลี่ยนมาใช้โทนสีหม่นๆมานิดนึงง

ภาพนี้สีจัดจ้านต่างกับภาพด้านบนเลย

ยินดีรับคำแนะนำติชมเช่นเคย ฝากติดตามและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

ใครสนใจช่องทางทวิตเตอร์จิ้มเล้ยย

@DomeJhou

********************************************************************************

เผื่อใครสนใจอยากเยี่ยมชมผลงานเก่าเข้าไปชมได้เล้ย

Charity Burbage

Erik Ivar Blafjella

Magic Blank

Go to the top of the page
+Quote Post
Jo Yuknow
โพสต์ Nov 5 2021, 10:49 PM
โพสต์ #2

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 16-October 21
จาก : London, United Kingdom
หมายเลขสมาชิก : 58,265
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 13"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ไม่ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ลงสีสวยมั่กกกคับ แถมยังน่ารักด้วย ใช้โทนสีได้ละมุนมากเลยคับ จะติดตามนะครับ เป็นกำลังใจให้ในการวาดรูปต่อไปนะะ Don't give up!

คุณ Jo Yuknow ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 5 2021, 10:51 PM
+Quote Post
Myra Alliyana Ba...
โพสต์ Nov 5 2021, 10:54 PM
โพสต์ #3

สังกัดกองออกกฎระเบียบและควบคุมสัตว์วิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 27-May 20
จาก : Chongqing - China
หมายเลขสมาชิก : 35,309
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ซีดาร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

อ้ย สวยอีกแล้วค่ะ ทั้งสองรูปเลย รูปแรกเท่มาก ๆ มองแล้วเหมือนถูกดึงดูดเลยค่ะ รูปสองก็สุดแสนจะน่ารัก มันนุ้บนิ้บมาก รอชมผลงานต่อไปเลยค่ะ! สู้ ๆ นะคะ!

+Quote Post
Celine De Peliss...
โพสต์ Nov 5 2021, 11:03 PM
โพสต์ #4

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

กลุ่ม : พรีเฟ็ค
เข้าร่วม : 19-October 20
จาก : France
หมายเลขสมาชิก : 50,033
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

รูปคือน่ารักมากกกก วาดรูปเก่งมากงับ คือมันนุ้บนิ้บแบบมุ้งมิ้งน่ารักมะหวึยยยยย สู้ๆงับทำต่อไป!

✧ THE GORGEOUSNESS OF PÉLISSIER ✧
CÉLINE ⠀•⠀ ÉTIENNE ⠀•⠀ JULIENNE ⠀•⠀ OBERON
+Quote Post
Mabel Morris
โพสต์ Nov 5 2021, 11:04 PM
โพสต์ #5

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 27-May 20
จาก : Blafjella Mansion
หมายเลขสมาชิก : 35,830
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ออลเดอร์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เง้ยยยยย พี่เพชรผมสีชมพูวววว งานสวยมากๆอีกแล้ววว ภาพที่สองคือน่ารักมากกกก รอติดตามผลงานต่อไปนะคะ !

Blåfjella

Erik Ivar | Winstella Blank | Wenderlin Ciel |
Mirabelle Catrina | Harris Louvois | Baekbeom Berthelsen l Michael Vendicheshire

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .
+Quote Post
Julienne De Peli...
โพสต์ Nov 5 2021, 11:24 PM
โพสต์ #6

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 5

เข้าร่วม : 19-October 20
หมายเลขสมาชิก : 50,865
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่ารักมากๆเลยค่ะ ลงสีได้ดีสุดๆเลย วาดต่อไปเรื่อยๆเลยนะ รอติดตามค่า

คุณ Jerlene Soulphan Dracoff ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Nov 5 2021, 11:24 PM

✧ THE WILINESS OF PÉLISSIER ✧
CÉLINE ⠀•⠀ ÉTIENNE ⠀•⠀ JULIENNE ⠀•⠀ OBERON
+Quote Post
Mary Elle Fannin...
โพสต์ Nov 5 2021, 11:52 PM
โพสต์ #7

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 26-September 21
หมายเลขสมาชิก : 58,019
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ว้าววว สวยมากน่ารักดูดีจังเลย ดูมีมิติ ลงสี ลงเงา ลงน้ำหนัก หนัก เบาได้เริ่ด และก็สวยน่าดึงดูดทำให้มองแล้วมองอีกมองแล้วมองอีกกก เหมือนหุ่นโมเดลมีชีวิตเลยค่ะ เอาไปเป็นแบบทำหุ่นโมเดลลงสีตามได้สวยเลย ชอบการลงสีจังเลย ทำอีกเรื่อยๆนะคะ จะรอดู รอติดตามผลงานต่อๆไปนะคะ

................Mary Elle Fanning.....................
+Quote Post
Valentine Victor...
โพสต์ Nov 6 2021, 12:24 AM
โพสต์ #8

เข้าร่วม : 22-May 21
จาก : Zynaxalia
หมายเลขสมาชิก : 56,865
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วอลนัตสีดำ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

โห มาอีกรอบแล้ว รอติดตามผลงานตลอดเลยนะครับ และเป็นอีกครั้งที่สวยมากจริงๆ

THE ZYNAXALIA
Cynthia • Sephiroth • Isaline • Chryses
Albrigtsen • Yrene • Ullynaze • Melanie
Valentine • Quinlynn • Gauvain • Theo
————————————————————
GOD OF WILD | KING OF LAND | BREATH OF WORLD
YOU CAN BE A PART IN THE LEGACY OF FOREST HERE

+Quote Post
Hwang Pyeonjae
โพสต์ Nov 6 2021, 12:57 AM
โพสต์ #9

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 26-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,330
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ปอปล่าร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบทั้งสองเวอร์ชั่นเลยครับน่ารักเเละเท่มากๆเลยครับ ยิ่งน้องตัวเล็กยิ่งน่ารักใหญ่เลยครับ

✧ THE SUNSHINE OF HWANG ✧
HWANG PYEONJAE ⠀•⠀ HWANG JUNGWON ⠀•⠀ HWANG JONGSEONG
+Quote Post
Perseus Percy Ja...
โพสต์ Nov 6 2021, 01:18 AM
โพสต์ #10

ปลัดอาวุโสกระทรวงเวทมนตร์

กลุ่ม : คณะรัฐมนตรีกระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 17-April 12
จาก : Seoul, South Korea
หมายเลขสมาชิก : 16,839
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สวยมาก ประทับใจที่สุดดดดด ภาพที่ 2 คือ ขาดน้ำลายย้อย 5555555555 น่ารักมากเลย
ปล. กดปุ่มติดตามแล้ว ทุกคนอย่าลืมไปติดตามกันหล่ะ
+Quote Post
Yujin
โพสต์ Nov 6 2021, 02:10 AM
โพสต์ #11

ผู้ช่วยบรรณารักษ์ | นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

**

กลุ่ม : บรรณารักษ์
เข้าร่วม : 16-October 21
หมายเลขสมาชิก : 58,267
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: หวดได้เหมือนแส้

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่ารักมากๆเลยค่ะ เจ้าก้อนรูปที่สองมันมุ้บมิ้บดีต่อใจมาก
+Quote Post
Dimitriz Daedalu...
โพสต์ Nov 6 2021, 03:44 AM
โพสต์ #12

อาจารย์วิชาปรุงยา

กลุ่ม : ศาสตราจารย์
เข้าร่วม : 12-August 11
จาก : Scorching Manor
หมายเลขสมาชิก : 14,721
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 10"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบลายเส้นมากๆเลยครับ เป็นเอกลักษณ์มากๆเลย รอติดตามผลงานนะครับ

HELLA | DIMITRIZ | SINESTREA | CORDELIA | MORTON
ISABEL | AVALICE | NELLARYS | MEREDITH | SHERITA | ARMELIQ
ELWYNN | SULLIVAN | KATHERINE | ROMEO

แด่พวกเราผู้ไม่เคย วาดตน เฉกเช่นคนธรรมดา
WITH FATE AND SIN, WE ARE CHAINED TOGETHER FOR ETERNITY

+Quote Post
Georgina Gwyneth...
โพสต์ Nov 6 2021, 06:48 AM
โพสต์ #13

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 14-January 21
หมายเลขสมาชิก : 54,971
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ซิลเวอร์ไลม์ | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ชอบมากเลยค่ะ ลายเส้นแล้วก็การลงสีดีมาก หัวชมพูโซฮ็อต ฮืออออ

Glordrier
Glordrier

Georgina

Georgina
Sylnastrea
Aelena

+Quote Post
Jody Lynn
โพสต์ Nov 6 2021, 08:09 AM
โพสต์ #14

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 7-March 20
จาก : 211b Baker St. London England
หมายเลขสมาชิก : 34,071
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เร้ดวู้ด | ยาว: 13"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

วาดน่ารักอีกแล้วนะคะ ยังไงก็ชอบตัวจิบิที่สุดเลย T^T
+Quote Post
Noelle Darlene F...
โพสต์ Nov 6 2021, 12:41 PM
โพสต์ #15

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 28-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,355
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เชอร์รี่ | ยาว: 13"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

น่ารักมากเลยค่ะ รูปที่สองก็ยังนุ่มนิ่มเหมือนเดิมเลยค่ะ>< จะรอชมผลงานต่อไปนะคะ😊✌🏻

+Quote Post
Alisha Dan Benja...
โพสต์ Nov 6 2021, 05:35 PM
โพสต์ #16

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

เข้าร่วม : 14-July 21
หมายเลขสมาชิก : 57,231
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

มันน่ารักนุ้บนิบมากเลยครับ ชอบการลงสีด้วยอุกี๊ดดด
+Quote Post
Milburga Wyvernb...
โพสต์ Nov 6 2021, 07:39 PM
โพสต์ #17

**

เข้าร่วม : 14-September 21
หมายเลขสมาชิก : 57,778
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

สวยมากเลยค่ะ วาดเก๊งเก่งงง คูมหนอนที่หน้าโหดยังดูมุ้งมิ้งนุ้บนิ้บดีมากเลย (o ^ ▽ ^ o) งู้ยยย รอติดตามผลงานต่อไปเลยค่ะ

Milburga W.
+Quote Post
Jhou Dome
โพสต์ Nov 6 2021, 10:47 PM
โพสต์ #18

*

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(Jo Yuknow @ Nov 5 2021, 10:49 PM) *
ลงสีสวยมั่กกกคับ แถมยังน่ารักด้วย ใช้โทนสีได้ละมุนมากเลยคับ จะติดตามนะครับ เป็นกำลังใจให้ในการวาดรูปต่อไปนะะ Don't give up!

ขอบคุณมากกกกกครับ เป็นกำลังใจที่ดีมากๆเลยยยย

QUOTE(Myra Lamour Alliyana @ Nov 5 2021, 10:54 PM) *
อ้ย สวยอีกแล้วค่ะ ทั้งสองรูปเลย รูปแรกเท่มาก ๆ มองแล้วเหมือนถูกดึงดูดเลยค่ะ รูปสองก็สุดแสนจะน่ารัก มันนุ้บนิ้บมาก รอชมผลงานต่อไปเลยค่ะ! สู้ ๆ นะคะ!

ขอบคุณที่ติดตามมาตลอดนะครับ ต้องเพิ่มคุณ Myra เข้าไปในลิสต์ที่จะวาดแล้วมั้งครับเนี่ย

QUOTE(Viwkiller Gemini Stella @ Nov 5 2021, 11:03 PM) *
รูปคือน่ารักมากกกก วาดรูปเก่งมากงับ คือมันนุ้บนิ้บแบบมุ้งมิ้งน่ารักมะหวึยยยยย สู้ๆงับทำต่อไป!

ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจที่ทำให้นุ้บนิ้บมากๆครับ

QUOTE(Mabel Morris @ Nov 5 2021, 11:04 PM) *
เง้ยยยยย พี่เพชรผมสีชมพูวววว งานสวยมากๆอีกแล้ววว ภาพที่สองคือน่ารักมากกกก รอติดตามผลงานต่อไปนะคะ !

ขอบคุณมากๆครับติดตามมาตั้งแต่แรกๆเลย (คุณ Mabel ต้องเป็นต้นแบบซักภาพได้แล้วล่ะ)

QUOTE(Jerlene Soulphan Dracoff @ Nov 5 2021, 11:24 PM) *
น่ารักมากๆเลยค่ะ ลงสีได้ดีสุดๆเลย วาดต่อไปเรื่อยๆเลยนะ รอติดตามค่า

ขอบคุณมากครับนะครับ ใจฟูมากๆๆๆๆครับ

QUOTE(Mary Elle Fanning @ Nov 5 2021, 11:52 PM) *
ว้าววว สวยมากน่ารักดูดีจังเลย ดูมีมิติ ลงสี ลงเงา ลงน้ำหนัก หนัก เบาได้เริ่ด และก็สวยน่าดึงดูดทำให้มองแล้วมองอีกมองแล้วมองอีกกก เหมือนหุ่นโมเดลมีชีวิตเลยค่ะ เอาไปเป็นแบบทำหุ่นโมเดลลงสีตามได้สวยเลย ชอบการลงสีจังเลย ทำอีกเรื่อยๆนะคะ จะรอดู รอติดตามผลงานต่อๆไปนะคะ

โห~~~~~ ชมขนาดนี้ตัวลอยเลย ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ

QUOTE(Valentine Martel @ Nov 6 2021, 12:24 AM) *
โห มาอีกรอบแล้ว รอติดตามผลงานตลอดเลยนะครับ และเป็นอีกครั้งที่สวยมากจริงๆ

ขอบคุณที่ติดตามมาตลอดนะครับบ คุณ Valentine สนใจเป็นแบบซักหน่อยมั้ยครับ
+Quote Post
Jhou Dome
โพสต์ Nov 6 2021, 10:47 PM
โพสต์ #19

*

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

QUOTE(Hwang Pyeonjae @ Nov 6 2021, 12:57 AM) *
ชอบทั้งสองเวอร์ชั่นเลยครับน่ารักเเละเท่มากๆเลยครับ ยิ่งน้องตัวเล็กยิ่งน่ารักใหญ่เลยครับ

ขอบคุณนะครับติดตามตั้งแต่แรกๆเลย (ต้องเพิ่มเข้าในลิสต์แล้ว) ตอนแรกก็ไม่คิดว่าเป็นน้อนได้ขนาดนี้เหมือนกัน

QUOTE(Perseus Percy Jackson @ Nov 6 2021, 01:18 AM) *
สวยมาก ประทับใจที่สุดดดดด ภาพที่ 2 คือ ขาดน้ำลายย้อย 5555555555 น่ารักมากเลย
ปล. กดปุ่มติดตามแล้ว ทุกคนอย่าลืมไปติดตามกันหล่ะ

ขอบคุณคร้าบบ จริงๆก็อยากใส่น้ำลายแต่มีบางคนบอกว่าไม่ต้องเพิ่มอะไรแล้ว...

QUOTE(Yujin @ Nov 6 2021, 02:10 AM) *
น่ารักมากๆเลยค่ะ เจ้าก้อนรูปที่สองมันมุ้บมิ้บดีต่อใจมาก

ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจที่ดีต่อใจเช่นกันครับบบ

QUOTE(Dimitriz Daedalus Spencer @ Nov 6 2021, 03:44 AM) *
ชอบลายเส้นมากๆเลยครับ เป็นเอกลักษณ์มากๆเลย รอติดตามผลงานนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ รอติดตามผลงานต่อไปได้เลยครับ เร็วๆนี้....

QUOTE(Georgina Gwyneth Glordrier @ Nov 6 2021, 06:48 AM) *
ชอบมากเลยค่ะ ลายเส้นแล้วก็การลงสีดีมาก หัวชมพูโซฮ็อต ฮืออออ

ขอบคุณมากกกกกกกกกครับ ความจริงอยากลงสีผมสีแดงแต่เพลินไปหน่อยเลยเป็นสีนี้.....แหะๆ

QUOTE(Iris Lynn Almaecious @ Nov 6 2021, 08:09 AM) *
วาดน่ารักอีกแล้วนะคะ ยังไงก็ชอบตัวจิบิที่สุดเลย T^T

ขอบคุณนะครับติดตามผลงานเป็นคนแรกๆเลย สนใจเป็นแบบให้กองทัพดัมเบิลดอร์คนต่อไปมั้ยครับ....

QUOTE(Miguel Claire @ Nov 6 2021, 12:41 PM) *
น่ารักมากเลยค่ะ รูปที่สองก็ยังนุ่มนิ่มเหมือนเดิมเลยค่ะ>< จะรอชมผลงานต่อไปนะคะ😊✌🏻

ขอบคุณมากนะครับติดตามมาตั้งแต่กระทู้แรกด้วย ต้องมีคุณ Miguel Claire เข้าใน Art Gallery แล้วล่ะแบบนี้

QUOTE(Alisha Dan Benjamin @ Nov 6 2021, 05:35 PM) *
มันน่ารักนุ้บนิบมากเลยครับ ชอบการลงสีด้วยอุกี๊ดดด

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆนะครับ จะพยายามให้นุ้บนิบกว่านี้เรื่อยๆครับ

QUOTE(Milburga Wyvernbrooke @ Nov 6 2021, 07:39 PM) *
สวยมากเลยค่ะ วาดเก๊งเก่งงง คูมหนอนที่หน้าโหดยังดูมุ้งมิ้งนุ้บนิ้บดีมากเลย (o ^ ▽ ^ o) งู้ยยย รอติดตามผลงานต่อไปเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับติดตามมาตั้งแต่แรกๆเลย อยากหน้ามีหน้าโหดแต่นุ้บนิบเพิ่มใน Art Gallery มั้ยครับบ
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 01:29 AM