IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

10 หน้า V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
> • Niklas' FOTOGALERIE •, Ein Mann mit seiner Kamera
Niklas Hinterreg...
โพสต์ May 31 2020, 04:39 AM
โพสต์ #1

หัวหน้ากองความร่วมมือด้านเวทมนตร์ระหว่างประเทศ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 11-March 20
จาก : Alps
หมายเลขสมาชิก : 34,093
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 15"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์
ความยืดหยุ่น: ยืดหยุ่นกำลังดี

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Niklas FOTOGALERIE
ขอต้อนรับทุกคนเข้าสู่ห้องภาพของผมนะครับ ที่นี่จะจัดแสดงรูปถ่ายต่าง ๆ ที่ผมถ่ายไว้แล้วแต่อารมณ์ของตัวเอง จุดประสงค์คือต้องการพัฒนาฝีมือการถ่ายภาพของตัวเองให้ดียิ่งขึ้นไป คำติชมของทุกคนจะเป็นประโยชน์ต่อผมมาก ๆ เพราะผมเชื่อว่า ภาพถ่ายคือสิ่งที่สามารถบันทึกอดีตเอาไว้ได้ดีที่สุด และผมต้องการทำให้มันมีคุณค่ามากที่สุดครับ

MY GALLERY : MY RULES

ก่อนที่จะไปชมภาพถ่าย ผมมีกฎอยู่ไม่กี่ข้อที่อยากให้ทุกคนทำตามนะครับ

1. ขอให้พูดคุยด้วยความสุภาพดั่งผู้มีอารยะ ที่ฮอกไทย เรามาจากร้อยพ่อพันแม่ การมีมารยาทที่ดีย่อมเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม
2. การโพสต์ข้อความสั้นๆ ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้ ถือว่าเป็นการปั๊มโพสทั้งหมด (บทที่ 2 มาตรา 2 : คู่มือนักเรียนฉบับเต็ม)
3. ภาพของผมทุกภาพมีลิขสิทธิ์ ห้ามทำซ้ำ ดัดแปลง แก้ไข หรือกระทำการใดๆแก่ผลงานของผม รวมถึงการโมเมแอบอ้างเป็นผลงานตัวเอง หากจะนำภาพไปใช้ ขอให้แจ้งผมและลงเครดิต ผมซีเรียสเรื่องทรัพย์สินทางปัญญา หากผมพบ โดนนะครับ

ถ้าพร้อมแล้วไปชมกันเลยครับ

-------------------------------------
ตอนอื่นๆ (คลิกเพื่อไปยังตอนนั้น ๆ) :
Teil 2 : Auf dem Berg อัพเดทเมื่อ 02/06/2020
Teil 3 : FROSTIG อัพเดทเมื่อ 21/06/2020
Teil 4 : Meine Stadt Wien (1) อัพเดทเมื่อ 14/03/2021
Teil 5 : Hallstatt in summer อัพเดทเมื่อ 30/06/2021
Teil 6 : Zdravo Zagreb อัพเดทเมื่อ 22/02/2022

Teil 1

[Makartsteg, Salzburg, Austria]

[Dachstein Krippenstein, Obertraun, Austria]

[Karlsplatz, Vienna, Austria]

[หลังบ้านผมเอง]

[Tiergarten Schoenbrunn, Vienna, Austria]

[Tiergarten Schoenbrunn, Vienna, Austria]

[Prater, Vienna, Austria]

[Prater, Vienna, Austria]

คุณ Niklas Hinterregger ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Feb 22 2022, 08:54 AM
Go to the top of the page
+Quote Post
Estemyzo Jeromuz...
โพสต์ May 31 2020, 04:59 AM
โพสต์ #2

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 27-May 20
หมายเลขสมาชิก : 35,347
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮอลลี่ | ยาว: 13"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

รูป 2 วิวสวยมาก น่าไปเที่ยวมากๆเลย แล้วก็รูปที่ 4 ท้องฟ้าสวยมากเลย ครับ รอติดตามผลงานอยู่เรื่อยๆนะครับ

คุณ Estemyzo Jeromuzdha Psy ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2020, 09:27 AM
+Quote Post
Thana Austin
โพสต์ May 31 2020, 05:01 AM
โพสต์ #3

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 30-January 20
จาก : คนไทย
หมายเลขสมาชิก : 33,905
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เรดโอ๊ค | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: โก่งมาก

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

มาแล้วครับบบ บอกแล้วว่าจะมาตามดูรูปเป็นคนแรก เอิ้ก

ในที่สุดนิคลาสคนนู่มมมก็มาตั้งทู้เอาไว้ลงรูป รอมานานมากกก

ปกติก็ชอบท้องฟ้าอยู่แล้วด้วย เลยชอบรูปที่ 2, 4, 5 มากๆ ครับ [แต่จริงๆ แล้วก็ชอบทุกรูปที่คุณถ่ายแหละ อุแหะ]
ถ่ายรูปมาลงบ่อยๆ นะ ผมจะรอดูรูปสวยๆ จากคุณนะครับ :)

ตอนนี้เขียนได้เท่านี้ครับ ง่วงแล้ว ถ้ามีต่อจะมาดิทเพิ่มนะครับ

คุณ Thana Austin ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2020, 12:39 PM
+Quote Post
Helina Tatiana I...
โพสต์ May 31 2020, 07:38 AM
โพสต์ #4

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 1-April 18
จาก : Ivanov House
หมายเลขสมาชิก : 32,066
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบรูปธรรมชาติมากเลยยยย 2,4,5,6 คือดีงามมม ท้องฟ้าสวยมากเราอยู่โลกเดียวกันมั้ยเนี่ย
+Quote Post
Eugenie Patricia...
โพสต์ May 31 2020, 08:04 AM
โพสต์ #5

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
จาก : In your hearts❤ ᵕ̈ ᵕ̈
หมายเลขสมาชิก : 35,934
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

สวยมากเลยค่ะ ท้องฟ้ากับวิวคือดีมาก สวยมากๆ เดี๋ยวพ้นช่วงนี้จะตามไปเที่ยวตามรูปเลย ยกเว้นหลังบ้านคุณนะคะ555
+Quote Post
Cynthia Marion Z...
โพสต์ May 31 2020, 09:13 AM
โพสต์ #6

สังกัดกองออกกฎระเบียบและควบคุมสัตว์วิเศษ

กลุ่ม : เจ้าหน้าที่กระทรวงเวทมนตร์
เข้าร่วม : 28-May 20
จาก : ⋆
หมายเลขสมาชิก : 37,281
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: ฮอร์นบีม | ยาว: 14"
ความยืดหยุ่น: โก่งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบรูปแนว รูปที่4,5,6 มากๆเลยค่ะสวยมากๆ รอติดตามผลงานอื่นๆอีกนะคะ
+Quote Post
Zia Rigantona
โพสต์ May 31 2020, 09:23 AM
โพสต์ #7

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

จาก : England,London
หมายเลขสมาชิก : 36,695
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: องุ่น | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกรูปเลยค่ะ เราอยากจะไปเที่ยวและถ่ายรูปทุกที่มากเลยค่ะ
+Quote Post
Ethel Hallow
โพสต์ May 31 2020, 11:27 AM
โพสต์ #8

*

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
เข้าร่วม : 29-May 20
หมายเลขสมาชิก : 37,557
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

ชอบทุกรูปเลยค่ะ ถ่ายได้สวยมากเลยค่ะ รอติดตามนะค่ะ
+Quote Post
Dylan Middleton ...
โพสต์ May 31 2020, 11:29 AM
โพสต์ #9

หัวหน้ากองออกกฎระเบียบและควบคุมสัตว์วิเศษ

จาก : 兵庫県
หมายเลขสมาชิก : 36,679
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: มะเกลือ | ยาว: 11"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบรูปที่ 5 มากเลยครับ ถ่ายสวยมากๆ
+Quote Post
Caroline Charlot...
โพสต์ May 31 2020, 12:10 PM
โพสต์ #10

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
หมายเลขสมาชิก : 36,901
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เกาลัด | ยาว: 9"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

สวยมากเลยค่ะ ท้องฟ้ากับวิวคือดีมาก ชอบรูปที่1กับ4มากๆเลย
+Quote Post
Wasser Sone
โพสต์ May 31 2020, 12:15 PM
โพสต์ #11

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านกริฟฟินดอร์
จาก : 417 PH 34 Street
หมายเลขสมาชิก : 36,273
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: สน | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

เห็นรูปแล้วอยากไปเที่ยวเลยค่ะ มาลงอีกนะ รอติดตามเลย
+Quote Post
Selena Fross
โพสต์ May 31 2020, 12:58 PM
โพสต์ #12

**

จาก : Somewhere in North Europe
หมายเลขสมาชิก : 35,109
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอล์ม | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: แข็ง

สัตว์เลี้ยง

รูป 2,4,5 สวยมากเลยค่ะ รูปท้องฟ้าหลังบ้านคือสวยมากๆ มองแล้วรู้สึกสงบยังไงก็ไม่รู้ ติดตามนะคะ!

+Quote Post
Allison Hales
โพสต์ May 31 2020, 01:07 PM
โพสต์ #13

พ่อมด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 26-November 18
หมายเลขสมาชิก : 32,900
สายเลือด : ไม่แน่ชัด
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ชอบการถ่ายภาพของคุณนิคมากครับ โดยเฉพาะรูปที่เป็นวิวธรรมชาติกับท้องฟ้า
แสงสีดีมากๆ รอติดตามภาพถ่ายเซ็ตต่อไปเลย
+Quote Post
Jay Rigantona
โพสต์ May 31 2020, 01:07 PM
โพสต์ #14

*

จาก : MY HEART
หมายเลขสมาชิก : 37,182
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีครับคุณนิคลาส รูปสวยมากเลยครับ ผมหวังจะได้ไปถ่ายรูปสวยๆเหมือนคุณสักครั้งนึงนะครับ ^^
+Quote Post
Pansy Malfoy
โพสต์ May 31 2020, 01:42 PM
โพสต์ #15

*

จาก : Mayotte . France
หมายเลขสมาชิก : 35,480
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวัสดีคุณนิคลาส รูปถ่ายแต่ละรูปของคุณสวยมากๆเลย ไม่ว่าจะเป็นรูปถ่ายสถานที่ บรรยากาศ หรือ แม้แต่สิ่งของ มันออกมาสวยๆเลย จะรอติดตามภาพถ่ายต่อนะคะ

คุณ Sepheus Irvine Macconell ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2020, 01:49 PM
+Quote Post
Ohmega Huzgry W...
โพสต์ May 31 2020, 02:03 PM
โพสต์ #16

**

หมายเลขสมาชิก : 35,451
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: บีช | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น

สัตว์เลี้ยง

พี่นิครูปท้องฟ้ากับทิวต้นไม้สวยมากๆเลยครับ ก้าเองก็ชอบถ่ายรูป เดี๋ยวไว้ก้าเอามาอวดบ้างนะครับ ลงรูปบ่อยๆน้า ที่เขาบอกว่ารูปถ่ายจะบอกความรู้สึกของคนถ่าย ก้าว่าจริงนะ

Love, is like water, we take it for granted. Thus, when it is gone, it becomes crucial.

////////////////////////////////////////////////////////////
GRYFFINDORGRYFFINDORGRYFFINDORGRYFFINDOR
+Quote Post
Rohan Vinci Morg...
โพสต์ May 31 2020, 02:15 PM
โพสต์ #17

*

เข้าร่วม : 30-May 20
หมายเลขสมาชิก : 37,621
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

สวยทุกรุปเลยครับ ผมชอบรุปสุดท้าย น่าไปเที่ยวมากครับ

+Quote Post
Alexiana Kim
โพสต์ May 31 2020, 03:06 PM
โพสต์ #18

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

เข้าร่วม : 27-September 15
จาก : Northblue
หมายเลขสมาชิก : 27,760
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: แข็งเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

เห็นคุณนิคลงประกวดภาพถ่ายก็อยากให้ตั้งกระทู้มาตั้งแต่ตอนนั้นเลย ถ้าทำเป็น Vlog ได้ยิ่งดี ชอบบบ ไม่ใช่ทุกคนที่มีโอกาสได้ไปต่างประเทศเนอะ แล้วยิ่งไปใช้ชีวิต ไม่ใช่ไปเที่ยวด้วย อมก ชอบภาพท้องฟ้าา สวยย เราก็มีเก็บภาพท้องฟ้าที่ถ่ายกะมือถือไว้เพียบ 5555 ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองมั้ย แต่ภาพคุณนิคดูเหงาๆทุกภาพเลย แอแง และก็พึ่งรู้ว่าสถานที่แขวนแม่กุญแจเยอะๆ มีที่อื่นด้วย นอกจากเกาหลี 55555 อันนี้ขออนุญาตถามนิดนึง ไม่ได้แต่งรูปเพิ่มใช่มั้ยคะ? หรือแต่งด้วย Lightroom? สวยอะ ดูละมุนตุ้นมากเว่อ ติดตามต่อไปนะคะ มาลงบ่อยๆเลยนะ
+Quote Post
Armeliq Vyernt S...
โพสต์ May 31 2020, 03:19 PM
โพสต์ #19

อาจารย์วิชาเวทมนตร์คาถา

กลุ่ม : ศาสตราจารย์
เข้าร่วม : 25-February 17
จาก : Ұрмаръилқында
หมายเลขสมาชิก : 30,367
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 15"
แกนกลาง: ขนหางเธสตรอล
ความยืดหยุ่น: ดัดโค้งงอเล็กน้อย

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

ในที่สุดคุณนิคก็ลงภาพเสียที หลังจากที่เคยป้ายยาไปเมื่อนานมาแล้ว // จุดพรุดังเปรี้ยงปร้าง
เอแง เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลยครับคุณนิค คุณนิคถ่ายภาพสวยจริง ๆ นะครับ ดูแล้วสบายตาไปหมด
ที่ลงในเฟสก็สวยครับ อยากถ่ายให้ได้เหมือนคุณนิคบ้าง แต่ฝีมือก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น แล้วก็ไม่ได้ไปเที่ยวไหนบ่อย ๆ ด้วยครับ
รอติดตามดูภาพเซ็ตต่อไปนะครับ :))
+Quote Post
Niklas Hinterreg...
โพสต์ May 31 2020, 03:49 PM
โพสต์ #20

หัวหน้ากองความร่วมมือด้านเวทมนตร์ระหว่างประเทศ

เข้าร่วม : 11-March 20
จาก : Alps
หมายเลขสมาชิก : 34,093
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: แบล็กทอร์น | ยาว: 15"

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

QUOTE(Estemyzo Jeromuzdha Psy @ May 31 2020, 05:59 AM) *
รูป 2 วิวสวยมาก น่าไปเที่ยวมากๆเลย แล้วก็รูปที่ 4 ท้องฟ้าสวยมากเลย ครับ รอติดตามผลงานอยู่เรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณมากๆที่ติดตามกันครับ ^^

QUOTE(Thana Austin @ May 31 2020, 06:01 AM) *
มาแล้วครับบบ บอกแล้วว่าจะมาตามดูรูปเป็นคนแรก เอิ้ก

ในที่สุดนิคลาสคนนู่มมมก็มาตั้งทู้เอาไว้ลงรูป รอมานานมากกก
ปกติก็ชอบท้องฟ้าอยู่แล้วด้วย เลยชอบรูปที่ 2, 4, 5 มากๆ ครับ [แต่จริงๆ แล้วก็ชอบทุกรูปที่คุณถ่ายแหละ อุแหะ]
ถ่ายรูปมาลงบ่อยๆ นะ ผมจะรอดูรูปสวยๆ จากคุณนะครับ :)

ตอนนี้เขียนได้เท่านี้ครับ ง่วงแล้ว ถ้ามีต่อจะมาดิทเพิ่มนะครับ

มาชมแบบนี้ก็เขินแย่เลยสิครับ แต่ก็ทำให้ผมมีไฟออกไปถ่ายรูปอีกรอบ ขอบคุณนะครับต้าวกาต่ายของผม ^^

QUOTE(Hydrangea​ Harmonic​ @ May 31 2020, 08:38 AM) *
ชอบรูปธรรมชาติมากเลยยยย 2,4,5,6 คือดีงามมม ท้องฟ้าสวยมากเราอยู่โลกเดียวกันมั้ยเนี่ย

โลกเดียวกันสิครับ ^^ อนาคตถ้ามีโอกาส แวะมานะครับ ^^

QUOTE(Allison Hales @ May 31 2020, 01:07 PM) *
ชอบการถ่ายภาพของคุณนิคมากครับ โดยเฉพาะรูปที่เป็นวิวธรรมชาติกับท้องฟ้า
แสงสีดีมากๆ รอติดตามภาพถ่ายเซ็ตต่อไปเลย

ขอบคุณมากเลยครับคุณอลิสัน ^^ ที่จริงผมก็สาย Landscape อยู่แล้วเลยตั้งใจเป็นพิเศษครับ 55555

QUOTE(Alexiana Kim @ May 31 2020, 04:06 PM) *
เห็นคุณนิคลงประกวดภาพถ่ายก็อยากให้ตั้งกระทู้มาตั้งแต่ตอนนั้นเลย ถ้าทำเป็น Vlog ได้ยิ่งดี ชอบบบ ไม่ใช่ทุกคนที่มีโอกาสได้ไปต่างประเทศเนอะ แล้วยิ่งไปใช้ชีวิต ไม่ใช่ไปเที่ยวด้วย อมก ชอบภาพท้องฟ้าา สวยย เราก็มีเก็บภาพท้องฟ้าที่ถ่ายกะมือถือไว้เพียบ 5555 ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองมั้ย แต่ภาพคุณนิคดูเหงาๆทุกภาพเลย แอแง และก็พึ่งรู้ว่าสถานที่แขวนแม่กุญแจเยอะๆ มีที่อื่นด้วย นอกจากเกาหลี 55555 อันนี้ขออนุญาตถามนิดนึง ไม่ได้แต่งรูปเพิ่มใช่มั้ยคะ? หรือแต่งด้วย Lightroom? สวยอะ ดูละมุนตุ้นมากเว่อ ติดตามต่อไปนะคะ มาลงบ่อยๆเลยนะ

ขอบคุณคุณเรนนี่สำหรับคำแนะนำมาก ๆ เลยครับ เรื่อง vlog ผมก็เคยคิดๆอยู่ แต่กลัวไอเดียตัน ไม่เหมือนถ่ายรูปที่ถ่ายได้เรื่อย ๆ ส่วนเรื่องรูป ผมใช้ LR แต่งครับ แต่ก็ทำให้มันน้อยที่สุด เพราะผมคิดว่าถ้าภาพมันออกมาดีตั้งแต่แรกเราก็ไม่ต้องเสียเวลาตรง post processing มากเกินไปน่ะครับ ^^

QUOTE(SERiL @ May 31 2020, 04:19 PM) *
ในที่สุดคุณนิคก็ลงภาพเสียที หลังจากที่เคยป้ายยาไปเมื่อนานมาแล้ว // จุดพรุดังเปรี้ยงปร้าง
เอแง เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลยครับคุณนิค คุณนิคถ่ายภาพสวยจริง ๆ นะครับ ดูแล้วสบายตาไปหมด
ที่ลงในเฟสก็สวยครับ อยากถ่ายให้ได้เหมือนคุณนิคบ้าง แต่ฝีมือก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น แล้วก็ไม่ได้ไปเที่ยวไหนบ่อย ๆ ด้วยครับ
รอติดตามดูภาพเซ็ตต่อไปนะครับ :))

ขอบคุณมากครับทั่นประธานนน มีโอกาสก็แวะมานะครับ เรื่องฝีมือผมก็พยายามค่อนข้างหนักเหมือนกันครับ อุปกรณ์ไม่ได้แพงมหาโหดอย่างพวกตากล้องมืออาชีพเขาน่ะครับ 55555

-------------------------------

เบื้องต้นขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์มากเลยนะครับ ชุดที่สองอีกไม่นานเกินรอครับ ^^

คุณ Niklas Hinterregger ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ May 31 2020, 04:33 PM
+Quote Post

10 หน้า V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 29th March 2024 - 01:22 AM