IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

4 หน้า V  < 1 2 3 4 >  
Closed TopicStart new topic
> ●| A c h i l l e u s 's G a l l e r y |●
Celinez Dilanze ...
โพสต์ Mar 31 2014, 09:53 PM
โพสต์ #21

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 7-December 11
หมายเลขสมาชิก : 15,858
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

กรี๊ดดดดดดดดด~ ชอบอะ เก๋ดี เคยเห็นแบบนี้เหมือนกัน แต่ยังไม่เคยลองทำเลย
ดีมากที่แนบลิ้งค์สอนมาด้วย *0*b 55555 รอดูงานต่อๆ ไปเน้อ

ปล.แอบขัดกับตัวอักษร Art นิดนึง .__.

Go to the top of the page
+Quote Post
alisabeth
โพสต์ Mar 31 2014, 09:57 PM
โพสต์ #22

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 1

**

กลุ่ม : นักเรียนฮอกวอตส์
เข้าร่วม : 18-March 14
จาก : สถานที่กักกัน
หมายเลขสมาชิก : 22,986
สายเลือด : เลือดบริสุทธิ์
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เอลเดอร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: เส้นผมวีล่า
ความยืดหยุ่น: ดีและนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

จากงานงาน 'dispersion photo' สวยดีนะคะ แต่ว่ามันสาดสีตรงหน้าเยอะไปป่าวน้าา?
แล้วงานอันแรกเลย พอไปส่งแล้วครูกลายเป็นติ่งpotterด้วยเลยไหมคะ5555
ว่าแต่คนตั้งกระทู้นี้ ชอบแต่งรูปสินะ ขอให้แต่งได้เก่งๆขึ้นไปเรื่อยๆนะค่าาา :D

KEEP
CALM
AND FIGHT
+Quote Post
Jonathan Slyvezt...
โพสต์ Mar 31 2014, 10:02 PM
โพสต์ #23

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 4

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เข้าร่วม : 4-March 14
จาก : Wales , UK
หมายเลขสมาชิก : 22,857
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ฮาเซล | ยาว: 12"
แกนกลาง: เอ็นหัวใจมังกร

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เจิม ๆ .:.

โอโหหห ! Before กับ After ตัวหนังสือกับกรอบสวยมากเลยยย #ไข่เเดงกระโดดเตะ
กลับเรื่อง ๆ ๆ ชอบครับ เเต่เปรอะไปหน่อยถ้าเอาเอฟเฟคออกมังจะ ปิ๊งมากเลยครับ ภาพรวมออกมาสวยดีครับ

## ติดตามกระทู้นี้เรื่อย ๆ นะครับ

+Quote Post
`Fendi
โพสต์ Apr 1 2014, 12:56 AM
โพสต์ #24

แม่มด

กลุ่ม : พ่อมดแม่มด
เข้าร่วม : 15-March 11
จาก : EXO Planet.
หมายเลขสมาชิก : 12,991
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: เฟอร์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยอมงอ

สัตว์เลี้ยง

ฮว้ากกกกกกกกกกกกก จะบ้าตายกับ ลีดกับพี่ลู่ เพิ่งเคยเห็น โอ๊ยกำเดาพุ่ง #นอกเรื่อง // จริงๆแล้วไข่แดงปรับรูปโอเคอ่ะสวยดีทำไมทำให้ลีดเราหัวนมดำ #ผิด

คุณ JorJy Weasley ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 29 2017, 06:51 PM

luna lovegood555 LINNY LUNA LOVEGOOD `Fendi `Fendi `Fendi `Fendi
+Quote Post
Erekia Seere Alm...
โพสต์ Apr 1 2014, 08:46 AM
โพสต์ #25

พ่อมด

เข้าร่วม : 22-January 09
จาก : 서울특별시
หมายเลขสมาชิก : 1,758
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไพน์ | ยาว: 11"
ความยืดหยุ่น: ดีดตัว

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เห็นมาจากในเฟซล่ะ 555 -//- ฟุ้ง ๆ ฟ่อง ๆ สวยยยยยยยยยยย * *
อยากเห็นรูปอื่นอีกอ่ะ พวกแนวธรรมชาติอะไรอย่างเนี๊ยะ 

+Quote Post
Fenita
โพสต์ Apr 1 2014, 02:02 PM
โพสต์ #26

*

เข้าร่วม : 24-March 14
จาก : Heaven Or Hell
หมายเลขสมาชิก : 23,045
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ทำได้ สวย และ ดีมาก เลยแหละ แต่งรูปสวยมากเลยค่ะ ไม่ค่อยมีอะไรให้ติ { ไม่รู้จะติอะไรด้วยแหละ มันสวยจริงๆ } #ไว้เราไปฝึกให้เก่งและดูให้เป็นก่อนนะ สัญญาว่าจะมาติใหม่ค่ะ ><

-------------------------------------------------------------

۞ Angel Devil ۞

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Apr 1 2014, 02:36 PM
โพสต์ #27

พ่อมด

เข้าร่วม : 9-September 13
จาก : ∞
หมายเลขสมาชิก : 21,500
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: วิลโลว์ | ยาว: 12"
ความยืดหยุ่น: ไม่ยืดหยุ่น

สัตว์เลี้ยง

Achilleus. Answer

QUOTE(`7elferlice @ Mar 31 2014, 09:53 PM) *

กรี๊ดดดดดดดดด~ ชอบอะ เก๋ดี เคยเห็นแบบนี้เหมือนกัน แต่ยังไม่เคยลองทำเลย
ดีมากที่แนบลิ้งค์สอนมาด้วย *0*b 55555 รอดูงานต่อๆ ไปเน้อ

ปล.แอบขัดกับตัวอักษร Art นิดนึง .__.

ขอบคุณสำหรับคำถามครับ (?) #ผิด คำติ-ชมครับ เดี๋ยวผมจะไปปรับปรุงนะครับ คาดว่าอันปรับปรุงน่าจะอัพเดทงานนี้เลย
พี่แก้ม ถ้าทำเป็นแล้ว เอามาอวดมั่งนะครับ ^0^

QUOTE(alisabeth @ Mar 31 2014, 09:57 PM) *
จากงานงาน 'dispersion photo' สวยดีนะคะ แต่ว่ามันสาดสีตรงหน้าเยอะไปป่าวน้าา?
แล้วงานอันแรกเลย พอไปส่งแล้วครูกลายเป็นติ่งpotterด้วยเลยไหมคะ5555
ว่าแต่คนตั้งกระทู้นี้ ชอบแต่งรูปสินะ ขอให้แต่งได้เก่งๆขึ้นไปเรื่อยๆนะค่าาา :D

ผมก็คิดว่าสาดเยอะไป แต่จะอัพเดทอันที่แก้ไขแล้วนะครับ ในงานที่ห้านี่แหละครับ
Q : "งานอันแรกเลย พอไปส่งแล้วครูกลายเป็นติ่งpotterด้วยเลยไหมคะ5555?"
A : เป็นติ่งแล้วเลยทำออกมาเลยครับ 5555
ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมนะครับ

QUOTE(Fizxi @ Mar 31 2014, 10:02 PM) *
เจิม ๆ .:.

โอโหหห ! Before กับ After ตัวหนังสือกับกรอบสวยมากเลยยย #ไข่เเดงกระโดดเตะ
กลับเรื่อง ๆ ๆ ชอบครับ เเต่เปรอะไปหน่อยถ้าเอาเอฟเฟคออกมังจะ ปิ๊งมากเลยครับ ภาพรวมออกมาสวยดีครับ

## ติดตามกระทู้นี้เรื่อย ๆ นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมนะครับบ พี่ฟิซซี่ ซูซ่า ปาทังก้า ปาทังกี้ เซกซี่ ซู่ซ่า ไอยาลังก๊ะ อิอิ
งานปรับปรุงจะมาเร็วๆนี้นะครับ..

QUOTE(fiato @ Mar 31 2014, 10:22 PM) *
อาร์ตเว่อเลยไข่แดง เก่งมากๆๆๆๆอ่า
มันทำยากป่ะ ดูคลิปสอนแล้วจับใจความได้ว่า"........so.........so..........ok........so......." 55555

ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมเน้ออ >< จะว่ายากมั้ย? ยากพอตัวครับ ตรงที่เค้าใช้คีย์ลัดเยอะ แต่เราไม่รู้
ต้องมานั่งแกะกันอีก = = ไงก็สู้ๆนะครับ ทำได้มาอวดด้วย 5555

QUOTE(`Fendi @ Apr 1 2014, 12:56 AM) *
ฮว้ากกกกกกกกกกกกก จะบ้าตายกับ ลีดกับพี่ลู่ เพิ่งเคยเห็น โอ๊ยกำเดาพุ่ง #นอกเรื่อง // จริงๆแล้วไข่แดงปรับรูปโอเคอ่ะสวยดีทำไมทำให้ลีดเราหัวนมดำ #ผิด

พี่กัสน้องยังใสๆนะ >< 555555555 ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมนะครับ วิจารณ์งานล่าสุดด้วยครับ 55555555555

QUOTE(เจ้าหญิงสีน้ำเงิน @ Apr 1 2014, 08:46 AM) *
เห็นมาจากในเฟซล่ะ 555 -//- ฟุ้ง ๆ ฟ่อง ๆ สวยยยยยยยยยยย * *
อยากเห็นรูปอื่นอีกอ่ะ พวกแนวธรรมชาติอะไรอย่างเนี๊ยะ 

ขอมา จัดให้ครับ จะเป็นรูปปรับปรุงในครั้งต่อไป อัพเดทงานที่ห้านี้แหละครับ พี่ทรายย แล้วมาเมนท์ด้วยนะครับ
ขอบุณสำหรับคำติ-ชมครับ ^/\^

QUOTE(Natasha Boyd @ Apr 1 2014, 01:13 PM) *
ทำได้สวยมากนะ ความคิดส้รางสรรค์เธอนี่แบบสุดยอด

ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมนะครับโรสส >< ติ-ชมงานอัพเดทต่อไปด้วยนะ ><

QUOTE(Fenita @ Apr 1 2014, 02:02 PM) *
ทำได้ สวย และ ดีมาก เลยแหละ แต่งรูปสวยมากเลยค่ะ ไม่ค่อยมีอะไรให้ติ { ไม่รู้จะติอะไรด้วยแหละ มันสวยจริงๆ } #ไว้เราไปฝึกให้เก่งและดูให้เป็นก่อนนะ สัญญาว่าจะมาติใหม่ค่ะ ><

ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมนะครับบ แล้วอย่าลืมมาอวดงานกันด้วยนะครับบบ ^ ^

ไข่แดง
+Quote Post
Alisia Le Contro...
โพสต์ Apr 1 2014, 06:31 PM
โพสต์ #28

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 2

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 3-March 14
จาก : Himawari Rikyū
หมายเลขสมาชิก : 22,847
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เชอร์รี่ | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

ก่อนอื่นเลย เฮียคริสสสสสสส *-* #ละลายแปป 555555
งานสี่ขอตินิดนึงน้า เค้าว่าสีมันเข้มไปง่า ._____. แต่โดยรวมโอเคเลยเฮียคริสนี่หล่อลาก #นอกเรื่อง 55555
ส่วนตัวเค้าชอบงานสามกะงานห้ามากๆเลย โดยเฉพาะงานห้าอาร์ตมากจริงๆ ><b
ทำผลงานมาให้ดูเรื่อยๆน้าไข่แดง เป็นกลจ.ให้ค่า *-*

+Quote Post
. j u a s /wqmk)...
โพสต์ Apr 1 2014, 08:27 PM
โพสต์ #29

นักเรียนฮอกวอตส์ปี 3

เข้าร่วม : 18-August 12
หมายเลขสมาชิก : 18,727
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: -- | ยาว: --
แกนกลาง: --
ความยืดหยุ่น: --

สัตว์เลี้ยง

คนอื่นมา เค้าไม่มาเดี๋ยวจัดว่าพลาดดด 5 5 5 5 5
พูดในฐานะพวกบ้ากราฟฟิกบ้าพีเอสบ้างานแนวนี้ด้วยกัน ไข่แดง ( ช้ะ ? )
ไข่แดงค่อนข้างจะมีปัญหาด้านพวกฟอนต์ ( ซึ่งเค้าเคยประสบมาในช่วงแรกเริ่ม )
อันนี้คงต้องใช้เซนส์และฝึกกันไปเรื่อย ๆ เนาะ ส่วนตัวเห็นมาเยอะในฮอกไทย
หลายคนที่เพิ่งหัดทำก็ยังทำได้ไม่โดนใจเท่าไหร่ ตอนนี้ก็พัฒนามากเลย
บางคนที่ฝีมือดีขึ้น ( จนไม่หน้าเชื่อ ) ซึ่งไข่แดงจะเป็นอย่างนั้นต่อไปแน่นอน

ชิ้นแรกเรื่องปรับสี ชอบแนวสีเนาะดาร์ก ๆ ดี แต่ขอบๆมันมืดไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่
แล้วเจ้าฟอนต์น้อยน่ารัก ถ้าใช่สีอื่นที่ไม่ใช่สีเหลือง ปรับเป็น Soft light น่าจะโอเค
อันต่อไปของคริสส สีมันแซ่บมากกก555555 ภาพมันเบลอขึ้น ( หรือเค้าคิดไปเอง )
อันสุดท้ายยย ไม่ติมากชอบสีนี้อยู่แล้ว แต่งานดูไม่ค่อยธรรมชาติเท่าไหร่ > <

ปันปันของน้องงงง ! ! อันนี้ตั้งใจทำเป็นมิกซ์อ่ะป่าววว ปกไทม์ไลน์อ่าา
ชอบการเล่นฟอนต์มาก ๆ แต่ถ้าเล่นสีฟอนต์ด้วยแจ่มเจิดเกินบรรยาย

ปันปันกับมาร์ช ตัดต่อยังไม่ค่อยเนียนแต่เกือบเนียนแล้ว ภาพบีบนิดนึง
มีมาพ้งมาเพ้อด้วยนะเนี่ย เพ้อบ้างงง . . ชอบตรงเทคนิคบรัชฟุ้งด้วยนะเนี่ยย

ไม่ต้องตกใจนะ เหยทำไมติยาวจังเลยยย 5 5 5
มาติยาวๆแบบจริงใจจะได้พัฒนาขึ้นเยอะ ๆ ถึงเราจะไม่รู้จักกันก็ตาม
เค้าเป็นคนแบบนี้แหละ ให้อภัยด้วย 555555
ถ้าไข่แดงโนพีเอส ขอโทษนะเค้าติมาในเชิงพีเอสอ่ะ T T '
เค้าเชื่อว่าอนาคตไข่แดงจะต้องพัฒนาและทำได้สวยมาก ๆ แน่นอน
ถ้าเค้าติตรงไหนแบบกระทบกระทั่งไป เค้าขอโทษนะ ;(
เค้าก็เล่นพีเอสนะเออเล่นมารู้สึกจะ 4 ปี ละขอคำแนะนำได้เน่ออ ' ' พร้อมช่วยเลย

คุณ . j u a s /wqmk) ? ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 1 2014, 08:28 PM

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Jun 29 2014, 12:17 AM
โพสต์ #30

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

Work Update 6
Inspiration : กราบสวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวฮอกไทยทุกๆท่าน วันนี้จะมาเสนอหนังสือ
ที่ทำเหมือนกับของพี่แก้ม5555555 #หาโปรแกรมอื่นลงไม่ได้ เลยอยากมาให้ติชมหน่อย
เป็นภาษาอังกฤษนะ > . < #ติเรื่องไวยากรณ์ให้ด้วย 555555 มันเป็นหนังสือสั้นๆ โคตรจะ
สั้นทำส่งครูที่โรงเรียน ยังไงก็ฝากด้วยนะ อาจจะโหลดช้านิดนึงเพราะ ไฟล์ใหญ่ (มั้ง)

✄ - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
▽ ▽ ▽ ▽ ▽ ▽ ▽
คลิกอ่านเลย !
● งาน The Ugly Witch And Her Problem
✄ - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

อะเค ดูงานแล้วก็ติ - ชม กันมั่งน้าครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยน้าครับ
รอติดตามผลงานต่อไปนะครับบ ^ ^ ขอบคุณครับ ~~

อันนี้สำคัญ : อย่าก็อปปี้งานคนอื่นน้า ทำเองภูมิใจกว่าเยอะ ..

คุณ Achilleus. ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Jul 8 2014, 05:45 PM

ไข่แดง
+Quote Post
โพสต์ Jun 29 2014, 11:00 PM
โพสต์ #31

กลุ่ม : นักเรียนบ้านฮัฟเฟิลพัฟ
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

เนื้อหาใช้ได้เลยครับ ขัดตรงที่รูปภาพ กับ สีของตัวหนังสือ
รูปภาพดูชัด เเละ ไม่เป็นเเนวเดียวกับกระดาษ ทำให้ดูเป็นจุดเด่น จน ขัดกันกับกระดาษ
ลองเปลี่ยนกระดาษดูนะครับ อาจจะเข้ากว่า ^^ สู้ ๆ ครับบ

-------------

+Quote Post
Alisia Le Contro...
โพสต์ Jun 30 2014, 09:02 PM
โพสต์ #32

กลุ่ม : นักเรียนบ้านเรเวนคลอ
เข้าร่วม : 3-March 14
จาก : Himawari Rikyū
หมายเลขสมาชิก : 22,847
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้: เชอร์รี่ | ยาว: 10"
ความยืดหยุ่น: เปราะ

สัตว์เลี้ยง

กริ๊ดดดด ชอบบบ 555555 นี่แอบเป็นเอฟซีไข่แดงเบาๆ
งานนี้เค้าว่าตัวรูปกับกรอบมันดูขัดกับโทนกระดาษไปนิดนึง
แล้วก็ตรงหน้า the end เค้าว่าโทนสีมันดูโดดมาแบบสดใส
ขัดกับหน้าที่เป็นเนื้อหาเลยอ่า แต่โดยรวมคือโอเคอ่านเพลินตาน่ารักมาก

ติดตามผลงานไข่แดงเรื่อยๆน้า *-*

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Sep 22 2014, 06:43 PM
โพสต์ #33

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 7
Inspiration : เป็นงานที่เริ่มทำเพราะว่างตอนปิดเทอมก็อยากเอามาลงก่อนไปภาคเหนือ
เป็นงานถ่ายรูป ปรับแสง ปรับสี ใน Lr. [Lightroom] ไปชมผลงานเถอะ .. 5555
[รูปอาจจะใหญ่มาก โปรดรอ ..]

น า ง เ งื อ ก | ส ง ข ล า
อันนี้โมเดลจาก Google นะ เอามาปรับแสงสี

ถ น น น า ง ง า ม | ส ง ข ล า
ถ่ายเอง ปรับแสงสีเอง ><

ช บ า | ใ น บ้ า น
ถ่ายเอง ปรับแสงสีเองอีกเหมือนกัน ><

อะเค ดูงานแล้วก็ติ - ชม กันมั่งน้าครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยน้าครับ
รอติดตามผลงานต่อไปนะครับบ ^ ^ ขอบคุณครับ ~~

อันนี้สำคัญ : อย่าก็อปปี้งานคนอื่นน้า ทำเองภูมิใจกว่าเยอะ ..

ไข่แดง
+Quote Post
Celinez Dilanze ...
โพสต์ Sep 22 2014, 07:19 PM
โพสต์ #34

อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ

กลุ่ม : อดีตเจ้าหน้าที่กระทรวงฯ
เข้าร่วม : 7-December 11
หมายเลขสมาชิก : 15,858
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ไซคามอร์ | ยาว: 11"
แกนกลาง: ขนยูนิคอร์น

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

สำหรับงานที่หกเราว่ามันยังดูไม่ค่อยเข้ากันสักเท่าไหร่ คือถ้าจะทำแนวกระดาษไหม้ก็ทำแนวนั้นไปเลย
แต่อย่างที่ไข่แดงทำมันเป็นกระดาษไหม้กับฟอนต์เหมือนหนังสือการ์ตูนเด็กๆ ซึ่งเราว่ามันยังขัดกันไปหน่อย
ส่วนเรื่องรูปภาพในหนังสือเราคิดว่าถ้ามันเป็นรูปภาพลายเส้นพวกนี้น่าจะสวยกว่า อันนี้คหสต.นะ
ลองพัฒนาไปเรื่อยๆ ยังไงก็ดีขึ้นชัวร์ (Y)

ส่วนงานที่เจ็ดเราว่าเวิร์คในระดับนึงเลยนะ *0* จริงๆ ภาพปรับสีน่าจะมีแบบ before/after นะ อยากเห็น ; w;
ภาพนางเงือกเราชอบตรงริ้วๆ แสงสีส้ม ได้อารมณ์ท้องฟ้ายามเย็นพระอาทิตย์ตกดินพอดี น่าจะทำโทนสีนี้ทั้งภาพโลยย
ส่วนภาพสองไม่ติอะไร เราว่าโอเคแล้วถึงจะรู้สึกแปลกๆ กับตรงรถที่ทำเป็นขาว-ดำสักนิดก็เถอะ แต่ภาพไม่ค่อยชัดง่ะ
ภาพสามโอเคเลยนะจริงๆ แต่อันนี้แต่งเพิ่มปะ เห็นขอบชบาเป็นสีขาวๆ นิดถึง เหมือนชบาเรืองแสง 5555555555

ปล.ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะ ไข่แดงอาจจะไม่ค่อยชอบความคิดเราก็ได้ เราพิมไปตามความคห.ของเรา .__.
เราว่าเหมือนเราติเยอะ เราไม่รู้เราพิมอะไรแรงไปมั้ย 555 เอาเป็นว่าสู้ๆ แล้วกันเนอะ รอดูงานหน้า ^^v

+Quote Post
Mushroom_
โพสต์ Sep 22 2014, 11:00 PM
โพสต์ #35

**

เข้าร่วม : 1-September 14
หมายเลขสมาชิก : 24,421
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ชบอรูปนางเงือกมากเลยฮะ สวยมากกกกกกก รอดูงานชิ้นต่อไปนะฮะ ^^b

' ฉันคิดว่าฉันควรจะนึกถึงคุณค่าของความเป็นเพื่อน มากกว่าไม้กวาดหรือหนู '
Contact Me : https://twitter.com/PHAY_91
+Quote Post
`(ต้นรถเป็นอะไรอ...
โพสต์ Sep 23 2014, 08:18 PM
โพสต์ #36

*

เข้าร่วม : 12-September 14
จาก : Bangkok
หมายเลขสมาชิก : 24,474
สายเลือด : เกิดจากมักเกิ้ล
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ชอบรูปดอกไม้มากค่ะ ดูสว่างสดใส อิอิ
+Quote Post
Princess'z
โพสต์ Oct 17 2014, 02:21 PM
โพสต์ #37

**

กลุ่ม : นักเรียนบ้านสลิธีริน
เข้าร่วม : 12-October 14
จาก : Kalynsious Castle
หมายเลขสมาชิก : 24,753
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

ไม้: ปอปล่าร์ | ยาว: 12"
แกนกลาง: ขนนกฟีนิกซ์

สัตว์เลี้ยง

เราก็ เข้ามาครั้งแรก อะนะ แล้วก็ เป็นพวกไม่เก่งในด้านนี้สักเท่าไหร่
แต่เราชอบผลงานของ ไข่แดง นะ ได้ข่าวว่า เพิ่งหัดเล่น Ps. ด้วยนิ ได้ขนาดนี้เราว่า สุดยอดแล้วละ
เข้าเรื่อง ดีกว่า (?) 555

งานที่เจ็ด สินะ ก่อนอื่นเลย จะบอกว่า ถ่ายรูปสวย ปรับสีเก่ง นะ

ภาพแรก .::. นางเงือก สวยมาก [ นั้นไม่ใช่ประเด็น 55 ] ดูแล้วบายตาดีนะ คือ ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไร มันสดใสอย่างบอกไม่ถูก การปรับสีเก่งมากก
ภาพสอง .::. ถนนนางงาม ไม่เคยไปอะ แต่ให้ความรู้สึก เก่า และใหม่ ในเวลาเดียวกัน แต่มันขัดๆ ตรง ขาว - ดำ นิดนึงนะ
ภาพสาม .::. ชบา สวยมาก แต่แสบตาไปนิดนึงนะ [ 555 ] ยิ่งภาพนี้ ยิ่งดูสดใสมากอะ มันเหมือน ชบา มีออร่าอยู่รอบๆเลยแหละ

คือ พูดไม่ได้ บอกไม่ถูก มันสุดยอดจริงๆ จะติดตามผลงาน ไข่แดง ต่อไปนะ :D

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Nov 2 2014, 05:07 PM
โพสต์ #38

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 8
Inspiration : เป็นงานที่เริ่มทำเพราะ ขี้เกียจทำการบ้านเลยมาสิง Ps. งานนี้มีทั้งรูปถ่าย
แล้วก็รูปที่แต่งใน Photoshop ไปชมงานเถอะ - -

Because I'm Swifties !
อันนี้หาโมเดลมา mix กัน (ทำงานแบบนี้ครั้งแรก กากมาก TT)

แสงสี ยามค่ำคืน
โรงแรมที่ไปพักตอนไปเที่ยว จำชื่อไม่ได้ซะแล้ว

ไ ช ย วั ฒ น า ร า ม
วัดไชยวัฒนารามตอนไปเที่ยว แดดแรงมาก แต่รูปที่ถ่ายมาสวยโฮก 555

Pre Wedding by ME
แอบถ่ายคู่บ่าวสาวบนภูหินร่องกล้า มันได้จังหวะพอดิบพอดีเลย 555
อะเค ดูงานแล้วก็ติ - ชม กันด้วยนะครับบ คำติชมของทุกคน
สามารถทำให้ผมนำไปปรับปรุงได้นะครับบ ขอบคุณครับ ~~

สนใจดูภาพถ่าย + Ps. อื่นๆ เชิญที่ Facebook (คลิก) และ Instagram (คลิก) ครับ

ไข่แดง
+Quote Post
โพสต์ Nov 2 2014, 05:31 PM
โพสต์ #39

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

.... เซ็ตนี้ดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากเลยครับ มีโลโก้ผลงานด้วย 55555
ติดตรงภาพสุดท้าย ติดขอบเสื้อนิดเดียวเอง (ขอบเสื้อสีแดง ๆ อยู่มุมขวาครับ) ต้องเลือกระหว่างตัดออก กับ ถีบลงไปแล้ว 5555

ส่องอยู่เรื่อย ๆ นะครับบ ..

--------------------

+Quote Post
Achilleus.
โพสต์ Dec 12 2014, 09:23 PM
โพสต์ #40

พ่อมด

เหรียญตรา

หีบสัมภาระ

สัตว์เลี้ยง

― Work Update 9
Inspiration : เริ่มทำ เพราะว่าง 555555 แล้วก็พึ่งติดตั้งอะไรหลายๆอย่างในคอมด้วย
เช่น Ps. เวอร์ชันใหม่ อะไรแบบนี้ เลยอยากลองเล่น 5555 เซตนี้ภาพเยอะจุใจมากๆ 555

วั น ว า น . .
อันนี้ถ่ายเอง ตั้งใจให้เป็นซีนอารมณ์ แต่ไม่รู้เป็นมั้ย 55555

เ มื่ อ น า น ม า แ ล้ ว
งานปรับสีกับ Lr. โทนฟิล์มเก่าๆ ซึ่งมั่วมาก

C h i l d
แคปชั่นเดียวกันภาพด้านบน 555

1 9 8 9
งาน Ps. กลับมาแว้ววววว อันนี้ปกเฟสน้าาา

Welcome To Thailand
งานมโนของ swifties อย่างเราที่อยากให้เทย์มาทัวร์ไทยบ้างหลังจากปีที่แล้วไม่ได้มา T0T

แ ข ล ด า
ฮา แคปชั่นภาพ 5555555 ก็งานมั่วๆจับนู่นโยนนี่ครับ 555

Favorite songs
ทำโปรโมทเพลงล่าสุดของเทย์ อะเรียน่า เคที 5555

Sing along
งานไดคัทและจับนู่นมาใส่นี่ครับ 5555555

Happy Birth Day
ทำให้เทย์เลอร์ >0< แฮปปี้เบิร์ดเดย์น้าาา มีความสุขมากๆ กวาดแกรมมี่มาเยอะๆ 5555
/ / / / / / / / / /
ทำไมแทรกยูทูปไม่ได้ งั้น จิ้มเพื่อดูงานล่ะกันเน่อ จิ้มเบาๆ

Smoke Intro
เป็นคลิปสั้นๆ 9 วิเป็นอินโทรวิดีโอลองทำกับ Ae ดู 5555
อะเค ดูงานแล้วก็ติ - ชม กันด้วยนะครับบ คำติชมของทุกคน
สามารถทำให้ผมนำไปปรับปรุงได้นะครับบ ขอบคุณครับ ~~

สนใจดูภาพถ่าย + Ps. อื่นๆ เชิญที่ Facebook (คลิก) และ Instagram (คลิก) ครับ

― ช่วงตอบคอมเมนท์

QUOTE(Fizxi @ Nov 2 2014, 05:31 PM) *
.... เซ็ตนี้ดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากเลยครับ มีโลโก้ผลงานด้วย 55555
ติดตรงภาพสุดท้าย ติดขอบเสื้อนิดเดียวเอง (ขอบเสื้อสีแดง ๆ อยู่มุมขวาครับ) ต้องเลือกระหว่างตัดออก กับ ถีบลงไปแล้ว 5555

ส่องอยู่เรื่อย ๆ นะครับบ ..

--------------------

ขอบคุณนะครับที่มาส่องเรื่อยๆ เดี๋ยวมีโอกาสไปอีกคราวหน้าจะถ่ายมาใหม่เน่อ 5555

ไข่แดง
+Quote Post

4 หน้า V  < 1 2 3 4 >
Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 18th April 2024 - 10:55 PM