IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> Aggretsuko | Netflix​, ฉายที่ Netflix​
Darwin Prince Sa...
โพสต์ Mar 17 2022, 01:58 AM
โพสต์ #1

นักแสดง | นักเรียนฮอกวอตส์ปี 7

กลุ่ม : เซเลบริตี้
เข้าร่วม : 16-October 20
จาก : In your my heart my everything
หมายเลขสมาชิก : 49,586
สายเลือด : เลือดผสม
เหรียญตรา

หีบสัมภาระ
ล็อกเกอร์

ไม้กายสิทธิ์
ไม้: ปอปล่าร์ | ยาว: 14"
แกนกลาง: หนวดของโทรลล์
ความยืดหยุ่น: อ่อนนุ่ม

สัตว์เลี้ยง

ผู้พิทักษ์

Aggretsuko

เนื้อเรื่องย่อ
เป็นเรื่องราวของเรตสึโกะเป็นแพนด้าแดงสาวโสด วัย 25 ปี ราศีพิจิก เลือดกรุ๊ปเอ ที่สู้ชีวิตและทำงานอยู่ในแผนกบัญชีของบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งในฐานะ OL (Office Lady) ที่ซึ่งเธอจะต้องพบเจอกับงานเดิมๆ ที่แสนน่าเบื่อและสารพันเรื่องราวระหว่างเธอ เพื่อนร่วมงาน เจ้านาย และครอบครัว ซึ่งเรื่องราวนั่นจะเป็นเรื่องราวสะท้อนเกี่ยวกับชีวิตประจำวันของคนงานในออฟฟิศหรือ คนที่โดนหัวหน้าและครอบครัวกดขี่ในเรื่องต่างๆ เมื่อไรที่เธอหมดความอดทน เรตสึโกะก็มักจะระบายความอัดอั้นตันใจของเธอออกมาด้วยเพลงเมทัลในร้านคาราโอเกะเจ้า ประจำ หรือตามสถานที่ต่างๆ ในออฟฟิศที่ไร้ผู้คน เพื่อให้ความอัดอั้นของเธอนั่นลดลง ซึ่งเธอไม่สามารถให้ใครรู้ได้ว่าเวลาเธอหัวร้อนหรือหมดความอดทนเธอจะระบายในการไป ร้านคาราโอเกะเพื่อร้องเพลงเมทัล ซึ่งเธอต้องเจอเรื่องราวอะไรต่างๆมากมายที่ทำให้หัวร้อนหรือหมดความอดทน แต่เธอก็ต้องปิดความลับให้ได้แล้วจะปิดได้ไหมติดตามได้ใน netfilx ปัจจุบันมีทั้งหมด 4 ซีซั่นด้วยกัน ซีซั่นละ 10 ตอน และตอนพิเศษต้อนรับคริสมาสต์ อีก 1 ตอน

🍿ปล.แต่ก่อนนั่นเรื่องนี้ถูกฉายทาง youtube ชื่อเรื่อง Aggressive ที่แปลว่าก้าวร้าว (หรือที่ในแอนิเมชันใช้คำว่า เกรี้ยวกราด)

ตัวอย่าง | Aggretsuko Netfilx

รีวิว by Darwin

ก็สวัสดีครับผมกลับมารีวิวอีกแย้วเย้ก็เรื่องนี้นะครับเป็นเรื่องที่น่ารักมากๆ จริงๆนะ ก็เรื่องนี้นะครับเป็นแนวสะท้อนเกี่ยวกับคนงานทั่วไปครับที่โดนทั้งทางบ้านกดขี่ ที่ทำงานขมกดขี่ หัวหน้ากดขี่เหมือนกันจนในที่สุดเก็บกั้นความรู้สึกที่อยากระบายไม่อยู่และ ไม่รู้ว่าจะระบายที่ไหน จนสุดท้ายตัดสินใจไประบายที่ร้านคาราโอเกะเพื่อปลดปล่อย ก็เรื่องนี้นะครับขอบอกเลยว่าเป็นเรื่องที่สนุกดูแล้วผ่อนคลายเบาสมองจริงๆ แต่เพลงมันส์มากจริงๆครับลองไปฟังได้สำหรับใครที่เป็นสายเมทัลรับรองชอบ ครับถ้าใครสนใจสามารถไปดูได้ที่ Netfilx และนะครับผมมีทั้งหมด 4 ซีซั่นด้วยกัน ซีซั่นละ 10 ตอน และตอนพิเศษต้อนรับคริสมาสต์ อีก 1 ตอน

สำหรับเรื่องนี้ผมให้

9 / 10
🎞
ก็เกือบเต็มไปเลยสนุกผ่อนคลายแน่นอนครับลองไปดูกันได้นะครับผม ขอบคุณนะครับ

© Jaxton

คุณ Darwin Libra Stella ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 17 2022, 01:59 AM

SapotersonDarwin
Prince

Go to the top of the page
+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
- Darwin Libra Stella   Aggretsuko | Netflix​   Mar 17 2022, 01:58 AM
- - Pheobe Jarome Fieres   เรื่องนี้ฟี๊บให้ไป 8/10 เลยค่ะ ฟี๊บจะดูเรื่องนี้ใน...   Mar 17 2022, 02:20 AM
- - Estrella Tremblay   ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ เทียเก็บไว้ในลิสต์เวลาอยา...   Mar 17 2022, 08:15 AM
- - Kyler Florenzo   ภาพน่ารักมากๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับผม   Mar 17 2022, 10:56 AM
- - Wulfstan Claye   อ่านเนื้อเรื่องคร่าวๆแล้วน่าดูมากเลยครับ จะรีบตามไ...   Mar 17 2022, 11:03 AM
- - Cassius Ace Trevor   เป็นการ์ตูนที่ภาพน่ารักมากเลยครับต้องลองดูหน่อยแล้...   Mar 17 2022, 04:36 PM
- - Austin Ecio Donovan   น่าสนใจมากเลยครับต้องลองไปดูซะแล้วสิน่าจะน่าสนุกแน...   Mar 17 2022, 04:37 PM
- - Valentine Martel   ยังไม่เคยดูเลยครับ ช่วงนี้แพนด้าแดงมาแรงจังเลย ผมเ...   Mar 17 2022, 06:11 PM
- - Damon Duncan Sulvatore   เมื่อวานเพิ่งเก็บลิสต์แพนด้าแดงจาก turning red ไป ...   Mar 17 2022, 08:06 PM
- - Darin Bennett   เป็นเรื่องที่น่าสนใจมากค่ะ ดารินขอลิสต์เก็บไว้ไปดู...   Mar 17 2022, 09:04 PM
- - Peony Wisteria   9/10 เลยหรอคะ แต่4ซีซั่นเลยแหนะ ตาเปื่อยๆแน่ๆ   Mar 17 2022, 09:17 PM
- - Zabulon Valmant   เคยเห็นผ่านๆอยู่ครับ แต่ไม่ได้ไปดูอะไรเลย เดี๋ยวไว...   Mar 17 2022, 09:49 PM
- - Dominic Kwon   ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับผม   Mar 17 2022, 10:46 PM
- - Bunne Weigel   ว้าวว เป็นการ์ตูนที่ลายเส้นน่ารักมากเลยค่ะ ขอบคุณส...   Mar 19 2022, 12:20 AM
- - Natsumi Fukato   น่ารักกก ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ ขอไปจัดการตัวเอง...   Mar 19 2022, 12:24 AM
- - Zadkiel Skender   ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับ เดี๋ยวจะลิสไว้ครับ   Mar 19 2022, 01:17 AM
- - Phosphorus Morningstar   นึกถึงสภาพแวดล้อมวิถีชีวิตของสาวๆวัยทำงานในออฟฟิศเ...   Mar 21 2022, 06:18 PM
- - Ily Keta Moonshield   ช่วงนี้แพนด้าแดงน่าดูหลายเรื่องเลย ต้องไปหาดูเพิ่ม...   Mar 21 2022, 07:04 PM
- - Peony Wisteria   เก็บไว้ในคิวไปเลยค่าาา ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ   Mar 21 2022, 09:03 PM
- - Cheri Brooks   เชอรีชอบเรื่องนี้มากกกกกก มีความเครียดจากงานเลยต้อ...   Mar 21 2022, 09:29 PM
- - Roxana Gramour   ขอบคุสำหรับการรีวิวและคำแนะนำสำหรับเรื่องนี้นะคะ ด...   Mar 27 2022, 12:58 AM

Closed TopicStart new topic

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว เวลาในขณะนี้: 11th June 2024 - 06:38 AM